ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    - Page 2 Empty Re: wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 06, 2011 3:40 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขา เคยได้ยินอะป่าว ร่างชราในตาทารถนะ เราต้องบอกเราเสมออายุแค่ตัวเลขเด้อ Laughing Razz เอาอย่างอู๊ดดี้ชิ อาราเล่เด้อ affraid albino อย่างเราไปซื้อของเค้าเรียกรับอะไรดีแม่ Shocked Shocked อู๊ดดี้นี่ อึม อึม อยากกระโดดสกายคิกเลยนะ แต่ก้ต้องมีสติ เราคงเป็นอย่างเค้าว่า อิอิ flower flower น้องไปด้วยพูดว่าพี่อู๊ดไม่ต้องซื้อมัน jocolor แน่ะ Exclamation Exclamation มีคนโกรธแทนเรานิ pig flower[/b] lol! อู๊ดดี้จะบอกกับทุกคนว่าฉันนะ ร่างชราในตาทารถวุ๊ย sunny cheers

Very Happy Laughing Smile Smile Smile cheers อยากให้ดี มีทางออกจ้า อู๊ดดี้จ๋า Rolling Eyes หมักให้มากๆ หาถังกลมทรงเปล พลาสติก ที่ใช้ ผสมปูนน่ะ นำมาเป็น ถังหมักครับ หาแผ่นพลาสติกมาเป็นฝาถัง ไว้กันฝุ่นละออง ผลไม้ และสมุนไพรทุกๆชนิด+ ขิง ข่า กระชาย หั่นใส่ให้ได้ 3 ส่วน น้ำตาล 1 ส่วน น้ำ 7 ส่วน ทะยอย หาใส่ไปผักขม ตำลึง ทองหลาง ขมิน ผลไม้เปรี้ยว - หวาน ข้าวกล้อง หมักไป ให้ได้ 3 เดือน ขยันคนหน่อยนะ ทะยอยใส่ก็ได้หาอะไรได้ ใส่โลด?อย่าลืม ใสหัวเชื้อลงไปก่อนตอนตีน้ำตาล ด้วยนะจ๊ะ ตีผสมน้ำแค่ 1 ใน 3 ของถังนะครับ เวลาลงสรง ( แช่ ) น้ำได้ไม่ล้นออก เสียดาย?cheers

Rolling Eyes Wink Smile เมื่อครบ 3 เดือน หลังจาก หมักครั้งสุดท้าย ก็ ลงแช่เองเลย เป็นของเราคนเดียว ไม่เกียวกะใคร? หลังอาบน้ำเสร็จนะจ๊ะ นี่ละ สูตรน้ำยา สาว 2.000 ปี แช่ในถังหมัก วันละ 10- 20 นาที ไม่มีการถ่ายเปลี่ยน วันไดมีกลิ่น ก็ เติม น้ำตาลลงไป อิอิอิ สุขใจ ใหนจะเทียบ แล้ว ต่อไป ถ่ายรูปไว้ คอยกลับมาดูผลงานปี ต่อไปนิ?
    cherry santa
    เจ้าค่ะ queen flower ธิดาช้าง จะเป็นนางงามเด้อ cheers drunken

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 10:10 am