ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   Empty รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 06, 2011 4:02 pm

ขอกราบลุงหมอ กรุณาช่วยลงภาพทิ้งท่อน ที่มีสรรพคุณอย่างล้นเหลือ ให้ผู้น้อยได้เห็นด้วยเทิดเจ้าค่ะ สาธุ cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   Empty Re: รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 06, 2011 4:46 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ขอกราบลุงหมอ กรุณาช่วยลงภาพทิ้งท่อน ที่มีสรรพคุณอย่างล้นเหลือ ให้ผู้น้อยได้เห็นด้วยเทิดเจ้าค่ะ สาธุ cheers
    Embarassed Embarassed Embarassed อายวุ้ย ลุงหมอ ยังไม่คุ้นกะเวบนี้นะ ลงรูปไม่เป็นจ้า รอคุเอ แกว่างก่อนนะ santa
    หนูแดง
    หนูแดง

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   Empty หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Wed Jun 08, 2011 7:58 pm

คุณอู๊ดดี๋ บ้านหนูแดงก็หมักทิ้งถ่อนไว้ 25 ลิตร ถ้าได้อายุแล้วจะแบ่งให้นะจร้า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   Empty Re: รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 08, 2011 8:42 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:คุณอู๊ดดี๋ บ้านหนูแดงก็หมักทิ้งถ่อนไว้ 25 ลิตร ถ้าได้อายุแล้วจะแบ่งให้นะจร้า
    Rolling Eyes Smile Smile Smile น่านๆๆๆ เข้าที พาไปดูต้นเล้ย หักกิ่งไปผากก็ได้ แล้วจะร้องบอกว่า ข้างบ้านเราก็มี santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 09, 2011 10:50 am

ขอบคุณ คุณหนูแดงมากจ๊ะ น่าร๊ากมากจร้าา ใช่ ใช่ เคยได้ยินแฟนคุณหนูแดงบอกว่าคุณพ่อก็เป็นหมอยาสมุนไพร ดีจัง น๊าน..เข้าทางเลยเด้อลุงหมอ หากคุณหนูแดงผ่านไปบ้านอู๊ดดี้ก็รบกวนหน่อยเด้อ และก็จะรอน้ำหมักครบอายุด้วยอิ อิ : cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 10, 2011 4:08 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ขอบคุณ คุณหนูแดงมากจ๊ะ น่าร๊ากมากจร้าา ใช่ ใช่ เคยได้ยินแฟนคุณหนูแดงบอกว่าคุณพ่อก็เป็นหมอยาสมุนไพร ดีจัง น๊าน..เข้าทางเลยเด้อลุงหมอ หากคุณหนูแดงผ่านไปบ้านอู๊ดดี้ก็รบกวนหน่อยเด้อ และก็จะรอน้ำหมักครบอายุด้วยอิ อิ : cheers
    Very Happy Laughing Rolling Eyes เหอะๆๆๆ เอามะพร้าว ไปขายสวนละเรา ตอบมั่วๆ หน้าแตกแน่ๆเล้ย..ย..ย? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Jun 12, 2011 2:11 pm

ไม่หน้าแตกดอกเด้อลุงหมอจ๋า ลุงหมอเป็นกูรูสำหรับอู๊ดดี้อยู่แล้ว ไม่เข้าใจอะไรอู๊ดดี้ก็โล่ถามลุงหมอเลยเด้อ #~~# คิดไม่ออก บอกลุงหมอ #~~# cheers Smile Very Happy Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 12, 2011 8:37 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ไม่หน้าแตกดอกเด้อลุงหมอจ๋า ลุงหมอเป็นกูรูสำหรับอู๊ดดี้อยู่แล้ว ไม่เข้าใจอะไรอู๊ดดี้ก็โล่ถามลุงหมอเลยเด้อ #~~# คิดไม่ออก บอกลุงหมอ #~~# cheers Smile Very Happy Laughing
    Very Happy Smile Laughing เหอะๆๆๆ รู้ก็บอก ไม่รู้ก็บอกได้ว่า...ไม่รู้วุ้ย 5555+ *-* cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 13, 2011 4:41 pm

ของอู๊ดดี้ได้สูตรแก้สะอึกมาจากญาติผู้ใหญ่ จดไว้ไหนไม่รู้ หากหาไม่เจอก็จะไปเรียนถามท่านมาใหม่และจะมาเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกฟังเด้อ จะมีนะที่จำได้ อ้อยดำ น๊านเห็นมั๊ยบอกแล้ว อู๊ดดี้ฉายายายขี้ลืม จะหยดพุทธมหาบัญญัตทีละ 10 หยดดีมั๊ยนี่ ว๊าว อู๊ดดี้ต้องไปก่อนละเด้อ ฟ้าร้อง เดี๋ยวมะมีคอมฯใช้ต่อ กราบสวัสดีเจ้าค่ะ Smile Very Happy flower sunny lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 13, 2011 9:03 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ของอู๊ดดี้ได้สูตรแก้สะอึกมาจากญาติผู้ใหญ่ จดไว้ไหนไม่รู้ หากหาไม่เจอก็จะไปเรียนถามท่านมาใหม่และจะมาเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกฟังเด้อ จะมีนะที่จำได้ อ้อยดำ น๊านเห็นมั๊ยบอกแล้ว อู๊ดดี้ฉายายายขี้ลืม จะหยดพุทธมหาบัญญัตทีละ 10 หยดดีมั๊ยนี่ ว๊าว อู๊ดดี้ต้องไปก่อนละเด้อ ฟ้าร้อง เดี๋ยวมะมีคอมฯใช้ต่อ กราบสวัสดีเจ้าค่ะ Smile Very Happy flower sunny lol!
    Smile Smile Smile cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Fri Jun 17, 2011 11:01 pm

ใช่ต้นนี้รึเปล่าคะลุงหมอ

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   7-53000-001-0084(1)

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   7-53000-001-0084(2)

คลิกที่นี่เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 17, 2011 11:16 pm

Very Happy Smile Laughing ดูๆแล้ว ผมว่าใช่ นะครับ เสียดาย ไม่ได้เห็นยอดเขา ขอขอบคุณครับที่ช่วยๆกันนิ sunny cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Fri Jun 17, 2011 11:31 pm

แถมอีกรูปใช่ป่ะคะ อิ อิ

รบกวนลุงหมอลงภาพทิ้งท่อนด้วยเจ้าค่ะ   F2255
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Fri Jun 17, 2011 11:45 pm

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นะคะ

หนูหาต้นทิ้งถ่อน ที่นี่(แถวบ้านหนู)ไม่ได้
    แบบว่าคงจะไม่รู้จักด้วยแหละ

ถามร้านต้นไม้ก็ไม่มี
    เลยซื้อลูกใต้ใบ กะ สมอไทย มาปลูก ซะงั้น

วันนี้หนูผ่านไปเห็นร้านขายสมุนไพร
    เค้าขายทิ้งถ่อนแบบป่นเป็นผง
    ขีดละ 85 บาท
    ก็เลยซื้อมาขีดหนึ่ง
    เอามาลองหมักดู

ิทิ้งถ่อนขยายพันธุ์โดยการเพาะเมล็ดใช่ป่ะคะ

ลุงหมอพอจะมีเมล็ดทิ้งถ่อนรึเปล่าคะ
    แบบว่าอยากได้มาเพาะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 18, 2011 12:38 am

thanita พิมพ์ว่า:
    ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นะคะ

หนูหาต้นทิ้งถ่อน ที่นี่(แถวบ้านหนู)ไม่ได้
    แบบว่าคงจะไม่รู้จักด้วยแหละ

ถามร้านต้นไม้ก็ไม่มี
    เลยซื้อลูกใต้ใบ กะ สมอไทย มาปลูก ซะงั้น

วันนี้หนูผ่านไปเห็นร้านขายสมุนไพร
    เค้าขายทิ้งถ่อนแบบป่นเป็นผง
    ขีดละ 85 บาท
    ก็เลยซื้อมาขีดหนึ่ง
    เอามาลองหมักดู

ิทิ้งถ่อนขยายพันธุ์โดยการเพาะเมล็ดใช่ป่ะคะ

ลุงหมอพอจะมีเมล็ดทิ้งถ่อนรึเปล่าคะ
    แบบว่าอยากได้มาเพาะค่ะ
    Very Happy Smile Laughing แหมๆๆ รูปโลโก้ เขาหวานดีจังวุ้ย? sunny เหอะๆๆๆ ทิ้งถ่อนนะ ผมไม่มีเม็ด ปกติจะขุดมาชำเลยละครับ ไว้แจกเขาครับ ถ้าอยากได้ ไปรับได้ที่พิจิตร ส่งไปรษณีย์จะรอดปะวุ้ย? cheers cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sat Jun 18, 2011 7:50 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Very Happy Smile Laughing แหมๆๆ รูปโลโก้ เขาหวานดีจังวุ้ย? sunny เหอะๆๆๆ ทิ้งถ่อนนะ ผมไม่มีเม็ด ปกติจะขุดมาชำเลยละครับ ไว้แจกเขาครับ ถ้าอยากได้ ไปรับได้ที่พิจิตร ส่งไปรษณีย์จะรอดปะวุ้ย? cheers cherry santa

รูปแม่ไม่กล้าโชว์
    มันหลอนอ่ะ('Laughing')

ทิ้งถ่อนน่ะอยากได้มากเลย
    เอาไงดีน๊า

โคราช พิจิตร('cheers')
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 18, 2011 11:19 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

รูปแม่ไม่กล้าโชว์
    มันหลอนอ่ะ('Laughing')

ทิ้งถ่อนน่ะอยากได้มากเลย
    เอาไงดีน๊า

โคราช พิจิตร('cheers')
    Very Happy Smile Wink ถ้าอยากได้จริงๆ จะเพาัะชำต้นทิ้งถ่อน ไว้ให้นะครับ Rolling Eyes ใครสดวกก็ไปแบ่งมาแจกฟรีๆจ้า cherry santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Jun 18, 2011 11:52 am

เป็นอย่างนี่นิทิ้งถ่อน Neutral ขอบคุณ คุณธนิตาเด้อที่ลงภาพให้ดู ใบเลี้ยงคู่เหมือนใบมะขามเทศเลยเนอะ แต่ดูไม่ออกว่าเป็นต้นยังไง แล้วดอกสีอะไรจ๊ะ ก็รอหนูแดงเอามาให้ดูอยู่เหมือนกัน Surprised Shocked เห็นลุงหมอท่านบอกว่ามีเยอะตามข้างทาง รอก็พยายามดูเหมือนกันแต่เห็นแต่ต้นคูณจ๊ะเพราะที่ขอนแก่นเค้าปลูกคูณกันละก็ต้นทรงบาดาลดอกสีเหลือง ละก็ต้นตีนเป็ดก๊าบๆๆ tongue ต้นไม้ทุกต้นเป็นยาหมดทุกต้น อย่างน้อยก็เป็นยาเย็นเนอะ ( เค้าให้ร่มเงาเรา ) รักต้นไม้ทุกต้นจ๊ะ I love you
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sat Jun 18, 2011 12:30 pm

ไม่ทราบว่าคุณ thanita อยู่ที่ไหนค่ะ แต่สำหรับที่ขอนแก่น
    เทศบาลเขาแจกให้ฟรีค่ะ หนูแดงได้ไปรับบริจาคกับเขาเหมือนกัน งิงิ Very Happy Very Happy
    ได้มา 1ห่อ มีเมล็ดพันธุ์หลายชนิดด้วยกัน แต่ใน 1 ห่อมีทิ้งถ่อนด้วย เจ้าค่ะ

Very Happy Very Happy คุณอู๊ดดี้ ไปรับบริจาคได้ที่ถนนคนเดินหน้าศาลากลางนะจร้า
    เทศบาลเขาเอามาแจกฟรีจร้า
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Jun 18, 2011 2:45 pm

ว๊าวจริงรึ ไม่ได้เราต้องใช้สิทธิ์ไปรับ เราจะเอามาเผื่อคุณธนิตาด้วย แล้วเค้ามีกันวันไหนละจ๊ะ ถนนคนเดินนิ Surprised tongue เราเด็กชานเมืองจ๊ะ geek
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sat Jun 18, 2011 5:35 pm

ขอขอบคุณลุงหมอ
    คุณอู๊ดดี้ คุณหนูแดง มาก ๆ นะคะ
    สำหรับความกรุณา

บ้านเราอยู่โคราชค่ะ วันธรรมดาอยู่ปากช่อง
    วันเสาร์ อาทิตย์ ส่วนใหญ่จะอยู่สูงเนิน

กะว่าจะต้องไปวัดทับคล้อแน่ ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
    วันนี้เลยไปหาซื้อ จีพีเอส นำทาง (กลัวไปบ่ถูก)
    จากเดอะมอลล์โคราชแย๊วววว

Arrow Arrow Arrow
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 18, 2011 8:11 pm

ขอขอบคุณลุงหมอ
    คุณอู๊ดดี้ คุณหนูแดง มาก ๆ นะคะ
    สำหรับความกรุณา

บ้านเราอยู่โคราชค่ะ วันธรรมดาอยู่ปากช่อง
    วันเสาร์ อาทิตย์ ส่วนใหญ่จะอยู่สูงเนิน

กะว่าจะต้องไปวัดทับคล้อแน่ ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
    วันนี้เลยไปหาซื้อ จีพีเอส นำทาง (กลัวไปบ่ถูก)
    จากเดอะมอลล์โคราชแย๊วววว

Arrow Arrow Arrow
    Very Happy Smile Laughing Sad เอาจริงวุ้ย? affraid ผมคิดว่า ลองๆแบ่งดูขอนแก่นก่อนดีปะ? ถ้าเจอต้นใหญ่ มักจะมีลูกเบี้ยเขา จะขึ้นอยู่โคนต้นนะครับ จะได้ไม่ต้องลำบาก ไปไกลถึง พิจิตร? ถ้าอยากได้ หัวเชื้อ หรือน้ำหยด ก็ จะฝาก ให้ไปรับต่อช่วงที่ ขอนแก่นเลย เป็นไงเอ่ย ? ขอนแก่น ดู จะไกล้กว่ามากๆเลยนะครับ? น่าจะสดวกดี? cherry santa ลุงหมอ
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sun Jun 19, 2011 10:25 am

ขอบคุณค่ะ

อิ อิ แต่ยังไงคงต้องรอให้ผ่านเลือกตั้งไปก่อน Evil or Very Mad
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 20, 2011 10:09 am

เสาร์ที่แล้วไปเดินถนนคนเดิน อู๊ดดี้ไปช้าเกินไปเลยไม่ได้กะเค้า เสียดายจัง เสาร์หน้ามิรู้อย่างไีร rendeer หากไม่ได้ก็จะลองไปถามตรงที่เค้าเพาะต้นไม้แจกจ๊ะ น่าจะมีน๊า เสียจัยด้วยเด้อคุณธนิตา อู๊ดดี้จะพยายามจ๊ะ flower Smile Very Happy flower lol! หรีอน่าจะไปถามที่โคราชเด้อ น่าจะมีนะที่เค้าเพาะต้นไม้แจกนะ ลองหาช่วยกันดา cheers Smile Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 20, 2011 11:03 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:เสาร์ที่แล้วไปเดินถนนคนเดิน อู๊ดดี้ไปช้าเกินไปเลยไม่ได้กะเค้า เสียดายจัง เสาร์หน้ามิรู้อย่างไีร rendeer หากไม่ได้ก็จะลองไปถามตรงที่เค้าเพาะต้นไม้แจกจ๊ะ น่าจะมีน๊า เสียจัยด้วยเด้อคุณธนิตา อู๊ดดี้จะพยายามจ๊ะ flower Smile Very Happy flower lol! หรีอน่าจะไปถามที่โคราชเด้อ น่าจะมีนะที่เค้าเพาะต้นไม้แจกนะ ลองหาช่วยกันดา cheers Smile Very Happy

Very Happy Smile Laughing ถ้ามาจากเทศบาล เราก็ ตามไปถาม ประชาสำพันธ์ เขาเลย มีเหลือใหม? มาจากใหน? จากศูนย์เพาะชำกล้าไม้ จ. ขอนแก่นหรือเปล่า? ไม่นานจ้า ได้แน่นอน อย่ารอ บุกเลย Smile Smile Smile ช้าหมด อดด้วย? ไม่ก็ให้เขาชี้ต้นให้ดูจะมีลุกไม้ทิ้งถอนเขาขึ้น อยู่รอบๆ โคนต้นนะครับ ขอขุดมาเลย ห่อดินพรมน้ำมาด้วย ไม่ตายนะเขาทนทานดี? ลองๆดูจ้า cherry santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 4:36 am