ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ Empty คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 19, 2011 1:02 pm

Very Happy Smile Laughing วันนี้ มีคนมีบุญมาจากขอนแก่น แวะไปรับแบ่งหัวชื้อ15+ปี ให้นำไปไว้เป็นหัวเชื้อขยาย เลยฝากไปให้ 3 ขวด แบ่ง 3 คนนะครับ ก็ของหนูแดง 1 ขวด Very Happy 1 ขวดหัวเชื้อ แบ่งฝากให้คุณธนิดา โคราช Smile อีก 1 ขวด ฝากให้ คุณอู๊ดดี้
    Razz Wink และมี มหาบำบัติ ขวดใหญ่ๆ ฝากๆป ก็ อู๊ดดี้ กะ หนู๋แดง แบ่งกันคนละครึ่งขวดละกันนิ อ้อ...แบ่งพุทธมหาบำบัติให้คุณธนิดา เขาด้วย สัก 1 ขวด 500 ซีซี ละกันครับ
    cheers Smile ในซอง จ.ม. มีมีพระกรุนางพญาพิษณุโลกไปให้หนู๋แดง 1 องค์ ระบุชื่อไปละ Wink Rolling Eyes และ มีพระกรุนางพญา 1 องค์ + สิงห์งาแกะ อีก 1 จ้า มีระบุชื่อ ในซองละจ้า ของเจ้าอู๊ดดี้เขา? Basketball
    farao jocolor สรุป มี หัวเชื้อพุทธมหาบัญญัติ 3 ขวด
    silent พุทธมหาบัญญัติ 1 ขวดใหญ่
    Rolling Eyes ซอง จ.ม. น้อยๆ อีก 1 ซอง
    Sleep ผู้เดินสารน์ ก็ ได้น้ำหยด มหาบำบัติ พระนางพญา กะเขาไปด้วย อีก 1 ชุด" ผู้ได ได้พระนางพญากรุพิษณุโลกไว้บูชา จะได้เป็น นางพญา ยิ่งกว่าพญาทั้งหลาย"โชคดีจ้า ทุกๆท่านจ้า albino cherry santa
    หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ Empty Re: คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sun Jun 19, 2011 8:39 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing วันนี้ มีคนมีบุญมาจากขอนแก่น แวะไปรับแบ่งหัวชื้อ15+ปี ให้นำไปไว้เป็นหัวเชื้อขยาย เลยฝากไปให้ 3 ขวด แบ่ง 3 คนนะครับ ก็ของหนูแดง 1 ขวด Very Happy 1 ขวดหัวเชื้อ แบ่งฝากให้คุณธนิดา โคราช Smile อีก 1 ขวด ฝากให้ คุณอู๊ดดี้
    Razz Wink และมี มหาบำบัติ ขวดใหญ่ๆ ฝากๆป ก็ อู๊ดดี้ กะ หนู๋แดง แบ่งกันคนละครึ่งขวดละกันนิ อ้อ...แบ่งพุทธมหาบำบัติให้คุณธนิดา เขาด้วย สัก 1 ขวด 500 ซีซี ละกันครับ
    cheers Smile ในซอง จ.ม. มีมีพระกรุนางพญาพิษณุโลกไปให้หนู๋แดง 1 องค์ ระบุชื่อไปละ Wink Rolling Eyes และ มีพระกรุนางพญา 1 องค์ + สิงห์งาแกะ อีก 1 จ้า มีระบุชื่อ ในซองละจ้า ของเจ้าอู๊ดดี้เขา? Basketball
    farao jocolor สรุป มี หัวเชื้อพุทธมหาบัญญัติ 3 ขวด
    silent พุทธมหาบัญญัติ 1 ขวดใหญ่
    Rolling Eyes ซอง จ.ม. น้อยๆ อีก 1 ซอง
    Sleep ผู้เดินสารน์ ก็ ได้น้ำหยด มหาบำบัติ พระนางพญา กะเขาไปด้วย อีก 1 ชุด" ผู้ได ได้พระนางพญากรุพิษณุโลกไว้บูชา จะได้เป็น นางพญา ยิ่งกว่าพญาทั้งหลาย"โชคดีจ้า ทุกๆท่านจ้า albino cherry santa

Very Happy I love you Very Happy ขอบพระคุณมากนะเจ้าค่ะ ลุงหมอ
    Very Happy คุณอู๊ดดี่ ถ้าน้องเขากับมาถึงขอนแก่นแล้วจะเอาไปให้ถึงที่บ้านนะจร้า
    Very Happy I love you สำหรับคุณธนิดา ของเบอร์โทรศัพท์ด้วยจร้า...เพราะหนูแดงมีน้องอยู่ที่ปากช่องเหมือนกัน
    จะให้ไปรับกับน้องก็แล้วกันนะ santa Sleep lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ Empty Re: คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 19, 2011 9:15 pm

Very Happy Smile Laughing เฮฮา งานปาร์ตี้ หรา? หุหุหุ Wink เตรียมหลอดบรรจุน้ำหยดไว้ได้เลยจ้า albino cherry santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 20, 2011 10:01 am

กราบขอบพระคุณลุงหมอหลายๆเจ้าค่ะ santa อู๊ดดี้ก็จะรอคุณหนูแดงคนสวยจ๊ะ ขอบคุณน้องผู้เดินสารน์ด้วยจร้าขอให้สุขภาพแข็งแรงเด้อ Smile Very Happy Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 20, 2011 10:06 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณลุงหมอหลายๆเจ้าค่ะ santa อู๊ดดี้ก็จะรอคุณหนูแดงคนสวยจ๊ะ ขอบคุณน้องผู้เดินสารน์ด้วยจร้าขอให้สุขภาพแข็งแรงเด้อ Smile Very Happy Laughing

Laughing Very Happy Smile จะให้ดี เตรียมถัง เตรียม ขวดน้ำหยดได้ละจ้า จะให้ชวดบรรจุไปด้วยก็ เกรงใจเขาครับ จะภาระมากเกิน? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 20, 2011 10:17 am

มิเป็นไรเจ้าค่ะ สำหรับขวดบรรจุพอหาได้จร้า ก็คุณหนูแดงคนสวยอีกนั่นละที่เสาะหาจนได้ แล้วบอกอู๊ดดี้มา ตามหาจนเจอเจ้าค่ะ Smile Very Happy แต่หัวเชื้อชิหาไม่เจอแน่นอน นี่เพราะเราเจอคนใจบุญเด้อถึงได้เป็นบุญที่ได้เจอน้ำหยดน้ำทิพย์และหัวเชื้อ สาธุ I love you ศรัทธาจริงๆจากใจเจ้าค่ะ geek flower lol! santa เป็นสิ่งที่หาค่ามิได้เลยเหมือนเราหาขอบฟ้าขอบทะเลไม่เจอโน้นละ้เจ้าค่ะ อยู่ที่จิตใจเจ้าค่ะ cheers bom drunken
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 20, 2011 11:05 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:มิเป็นไรเจ้าค่ะ สำหรับขวดบรรจุพอหาได้จร้า ก็คุณหนูแดงคนสวยอีกนั่นละที่เสาะหาจนได้ แล้วบอกอู๊ดดี้มา ตามหาจนเจอเจ้าค่ะ Smile Very Happy แต่หัวเชื้อชิหาไม่เจอแน่นอน นี่เพราะเราเจอคนใจบุญเด้อถึงได้เป็นบุญที่ได้เจอน้ำหยดน้ำทิพย์และหัวเชื้อ สาธุ I love you ศรัทธาจริงๆจากใจเจ้าค่ะ geek flower lol! santa เป็นสิ่งที่หาค่ามิได้เลยเหมือนเราหาขอบฟ้าขอบทะเลไม่เจอโน้นละ้เจ้าค่ะ อยู่ที่จิตใจเจ้าค่ะ cheers bom drunken

Very Happy Smile Laughing Sad ก็ ใช้ให้มีคุณค่า มากที่สุดละกันครับผม Wink cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Jun 20, 2011 1:22 pm

ขอบพระคุณในความกรุณาของลุงหมอค่ะ
    คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ 1-20110620131757

ขอบคุณ คุณหนูแดง ด้วยนะคะ
    น้องผู้นำสาส์น ด้วยจ้า
    เบอร์โทรส่ง pm ไปแย๊ว
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Jun 20, 2011 4:31 pm

ของฝาก คุณ อู๊ดดี้ ค่ะ
    อาราเร่ ตอนเป็นสาววว

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ Hpa88

เพื่อใช้เป็นไอคอน แทนตัวน่ะจ้ะ

คนขอนแก่นรับหัวเชื้อและมหาบำบัติ Tya89
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Mon Jun 20, 2011 6:38 pm

หนูเตรียมขวดบรรจุเรียบร้อยแล้วค่ะลุงหมอ....
    ตอนนี้รอน้ำหมักจากน้องเขาอยู่ค่ะ น้องเขาจะมาถึงวันพรุ่งนี้ Very Happy bounce
    Very Happy santa ลุงหมอเจ้าขา..วันนี้คุณหมอมาแจ้งผลการตรวจสุขภาพ
    ประจำปี หนูดีใจสุด สุดเลย ปรากฏว่า ทุกอย่างปกติ อย่าง Trigly ปีที่แล้วตรวจผลสูง 193
    แต่ตอนนี้เหลือ 57 เจ้าค่ะ คุณหมอยังชมเลยว่ารักษาสุขภาพได้ดีมาก
    สุดยอดยิ่ง ๆ น้ำหยด ลุงหมอ หนูขอบคุณม๊าก มากนะเจ้าค่ะ
    Laughing I love you bounce Sleep
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Jun 20, 2011 6:39 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:หนูเตรียมขวดบรรจุเรียบร้อยแล้วค่ะลุงหมอ....
    ตอนนี้รอน้ำหมักจากน้องเขาอยู่ค่ะ น้องเขาจะมาถึงวันพรุ่งนี้ Very Happy bounce
    Very Happy santa ลุงหมอเจ้าขา..วันนี้คุณหมอมาแจ้งผลการตรวจสุขภาพ
    ประจำปี หนูดีใจสุด สุดเลย ปรากฏว่า ทุกอย่างปกติ อย่าง Trigly ปีที่แล้วตรวจผลสูง 193
    แต่ตอนนี้เหลือ 57 เจ้าค่ะ คุณหมอยังชมเลยว่ารักษาสุขภาพได้ดีมาก
    สุดยอดยิ่ง ๆ น้ำหยด ลุงหมอ หนูขอบคุณม๊าก มากนะเจ้าค่ะ
    Laughing I love you bounce Sleep

"ขอแสดงความยินดีด้วยจ้า" cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 20, 2011 9:12 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:หนูเตรียมขวดบรรจุเรียบร้อยแล้วค่ะลุงหมอ....

Very Happy Smile Smile Smile รูป อาราเร่ เจ้าอู๊ดดี้ สวยเกินเหตุ เหอะๆๆๆอ๋อ..ๆๆ ตอนเป็นสาวๆ โทษทีนิ? ตอนนั้น น่าจะสวย น่ารักกว่ารูป ที่ให้มาก็ได้นิ?คนเขา อารมย์ดีออก? Wink
    Very Happy Smile Laughing ของหนู๋แดง? รอดตัวไปอีกเปราะ Rolling Eyes ไม่เสียชื่อ เหอะๆๆๆๆ Wink ก็อย่าประมาทละกันนิ? cherry santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Tue Jun 21, 2011 7:41 pm

santa ลุงหมอเจ้าค่ะ..น้องผู้เดินสาร ได้เอาน้ำหยด+หัวเชื้อมาให้แล้วเจ้าค่ะ
    ครบทุกรายการค่ะ หนูเตรียมขวดแบ่งให้คุณอู๊ดดี๋กะคุณธนิดาแล้วเจ้าค่ะ
    I love you bounce สำหรับคุณธนิดาจะส่งไปกับรถที่ทำงานพอดีไปราชการ
    ที่ กทม.ในวันพฤหัสให้ไปรับกับน้องสาวที่ปากช่องเจ้าค่ะ Very Happy I love you
    ส่วนคุณอู๊ดดี๋จะเอาไปให้ด้วยตนเองวันอาทิตย์นะจ้า Very Happy ขอบคุณลุงหมอ
    มาก มาก นะเจ้าค่ะ D bounce ถ้าหนูมีโอกาส
    จะไปทำบุญและกราบสวัสดีลุงหมอด้วยตัวเองเจ้าค่ะ Very Happy bounce Sleep santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Wed Jun 22, 2011 9:58 am

ลุงหมอเจ้าขา Very Happy . เจ้าอู๊ดดี่ มารับพุทธมหาบำบัติ+หัวเชื้อ ไปเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ
    โดยไม่รอช้าให้เสียเวลา..จร้า Very Happy bounce Basketball
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 22, 2011 1:37 pm

Razz Mad Very Happy อิ อิ รอช้าไม่ได้เด้อ เวลาหาซื้อไม่ได้จร้าคุณหนูแดง กะว่าจะไปตีซีกะโดเรมอนสักกะหน่อยจนป่านนี้ก็ตามหายังไม่เจอไม่เจอ drunken albino อู๊ดดี้ขอกราบขอบพระคุณ คุณลุงหมออย่างมากมายเลยนะเจ้าค่ะ สำหรับทุกอย่าง ในชีวิตนี้อู๊ดดี้จะไม่มีวันลืมคนใจดี๋ดีอย่างลุงหมอเจ้าค่ะ ของอู๊ดดี้ไปรับกะหนูแดงมาเมื่อเช้านี้เจ้าค่ะ มีพุทธมหาบัญญัติหรือน้ำทิพย์ที่อู๊ดดี้ชอบเรียก 1 ขวดใหญ่ และก็หัวเชื้อ 1 ขวดจ๊ะ และสุดท้ายก็พระ 1 องค์กะงาสิงห์ 1 ขอกราบงามๆอีกครั้งเจ้าค่ะ และก็ขอบคุณน้องที่เดินสาส์นและที่สำคัญก็คุณหนูแดงคนสวยเด้อจร้า รักมากมายเล้ย
    ***อยากจะเรียนถามลุงหมอเจ้าค่ะ คือว่าน้ำทิพย์เที่ยวนี้ห้อมหอม อย่างเที่ยวที่แล้วหอมเหมือนกลิ่นอ้อย ( ที่ใส่ขวดขาวขุ่น)
    แล้วหัวเชื้ออู๊ดดี้จำได้ว่าต้อง 1/1/5 ใช่อะป่าวน๊อ ( อิอิ เสียงเบาๆกลัวไม่ถูก Neutral )1 หัวเชื้อที่ได้ไป 1 กิโลน้ำตาล 5 น้ำสะอาด หากไม่ใช่ขายหน้าเลยนิ affraid เจ้าอู๊ดดี้ drunken Sleep อย่างไรลุงหมอเจ้าขาช่วยแนะด้วยเจ้าค่ะ study flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 22, 2011 6:35 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขา Very Happy . เจ้าอู๊ดดี่ มารับพุทธมหาบำบัติ+หัวเชื้อ ไปเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ
    โดยไม่รอช้าให้เสียเวลา..จร้า Very Happy bounce Basketball
    Very Happy Smile Laughing เหอะๆๆๆ แสดงว่า เร่ง ทำรอบ จะขยาย แต่ก็จริงนะ เวลามีค่า หาซื้อไม่ได้? Rolling Eyes ทำให้มีคุณค่าเองได้ cheers cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Thu Jun 23, 2011 7:25 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing วันนี้ มีคนมีบุญมาจากขอนแก่น
    แวะไปรับแบ่งหัวชื้อ15+ปี ให้นำไปไว้เป็นหัวเชื้อขยาย
    เลยฝากไปให้ 3 ขวด แบ่ง 3 คนนะครับ ก็ของหนูแดง 1 ขวด Very Happy
    1 ขวดหัวเชื้อ แบ่งฝากให้คุณธนิดา โคราช Smile อีก 1 ขวด ฝากให้ คุณอู๊ดดี้
    Razz Wink และมี มหาบำบัติ ขวดใหญ่ๆ ฝากๆป ก็ อู๊ดดี้ กะ หนู๋แดง แบ่งกันคนละครึ่งขวดละกันนิ
    อ้อ...แบ่งพุทธมหาบำบัติให้คุณธนิดา เขาด้วย สัก 1 ขวด 500 ซีซี ละกันครับ

cheers Smile albino cherry santa

Very Happy Very Happy Very Happy วันนี้Very Happy Very Happy Very Happy

หนูได้รับ หัวเชื้อ15+ปี
    และ มหาบำบัติ ที่ลุงหมอฝากมา
    ขอขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งค่ะ
    หนูจะใช้ใ้ห้เกิดประโยชน์ที่สุดค่ะ

พี่หนูแดง ฝาก คุณภาค น้องที่ทำงานต่อมาให้หนูอีกที
    ขอบคุณพี่หนูแดงมาก ๆ นะคะ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเม็ดทิ้งถ่อน
    เดี๋ยวหนูจะเพาะ จะเกิดกี่ต้นน๊า......

โปรดติดตามตอนต่อไป............
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 25, 2011 1:08 am

Very Happy Smile Laughing เอาใจช่วยจ้า เวลาลุงหมปลูก จะตั้งนะโม 3 จบก่อนจ้า แล้วเขามักจะขึ้นง่ายดี โตขึ้นได้เป็นยาวิเศษ เทวดารักษายาได้ช่วย santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sat Jun 25, 2011 9:37 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing เอาใจช่วยจ้า เวลาลุงหมปลูก
    จะตั้งนะโม 3 จบก่อนจ้า แล้วเขามักจะขึ้นง่ายดี โตขึ้นได้เป็นยาวิเศษ
    เทวดารักษายาได้ช่วย santa

"ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
    หนูจะปฏิบัติตามค่ะ"
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 28, 2011 1:36 am

Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes พระแม่ธรณี และเทวดาผู้รักษายาเขาช่วยจริงจ้า ผมตัดยายังต้อง ขอครูเฒ่า เจ้าของยาก่อนเลยแล้ว มักจะขลังจ้า เคล็ด ที่ไม่ลับ อิอิอิ cheers cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 9:36 am

แล้วเวลาปลูกต้นไม้ เราต้องบอกสิ่งศักดิ์รึป่าวจ๊ะลุงหมอ ถามจริงๆเด้อจร้า Rolling Eyes Rolling Eyes เพราะเวลาปลูกอู๊ดดี้มักจะพรึมพรำว่า โตเร็วๆนะ หากไม้กินผลก็จะว่า ใหญ่เร็วๆเด้อหล่ะออกดอกออกผลดกๆเด้อ จะได้เอาไปทำบุญและให้พวกเราได้กินเด้อ tongue Wink และอู๊ดด้ก็ขออนุญาตนำเคล็ดลับของลุงหมอไปใช้ด้วยนะเจ้าค่ะ cheers pig flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 12:11 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:แล้วเวลาปลูกต้นไม้ เราต้องบอกสิ่งศักดิ์รึป่าวจ๊ะลุงหมอ ถามจริงๆเด้อจร้า Rolling Eyes Rolling Eyes เพราะเวลาปลูกอู๊ดดี้มักจะพรึมพรำว่า โตเร็วๆนะ หากไม้กินผลก็จะว่า ใหญ่เร็วๆเด้อหล่ะออกดอกออกผลดกๆเด้อ จะได้เอาไปทำบุญและให้พวกเราได้กินเด้อ tongue Wink และอู๊ดด้ก็ขออนุญาตนำเคล็ดลับของลุงหมอไปใช้ด้วยนะเจ้าค่ะ cheers pig flower lol!

Very Happy Smile Laughing ก็ใช้ได้เลยจ้าตั้งนะโม 3 จบ บอกขอเพื่อเป็นประโยชน์ความสุขของทุกๆคนและ มีโอกาศจะนำไปต่อบุญให้จ้า? ในสมัยพุทธกาล พ่อหมอโกมารภัทรฯ เวลาท่านเข้าป่า เพื่อหายา ท่านจะได้ยินเสียง ไม่ทุกชนิด ริมทาง หรือ ในป่า ประกาศตัว ว่า " ข้าพเจ้า ชื่อนั้น ชื่อนี้ เป็นยาสมุนไพร รักษาโรค ชนิดได ได้บ้าง จะบอกสรรพคุณหมดเลย?" เพราะ พ่อหมอ ท่าน จะเก็บยา ไปรักษา หรือ ถวายพระพุทธเจ้า พระอะระหันต์ หรือ ภิกษุ อุบาสก อุบาสิกา เทวดาผู้ รักษายาก็ อยากได้บุญด้วย เช่นกันนะครับ Smile เพียงแต่ เราไม่รู้ว่ามีไง? พระท่านจึงมี พระวินัย ห้ามภิกษุ พราก ( ตัด ) ของเขียว จะต้องผิดเป็นอาบัติ ปาจิตตีย์ ( ความผิด เท่าๆกะการดื่มสุราเลย เชียวละครับ) แต่ พระท่านก็ จะตัดไม้ ถากหญ้า ก็ด้วยความจำเป็นเท่านั้น เพื่อความสะอาด หรือ นำมาก่อสร้าง อาวาส วิหาร ลานวัดเป็นต้น? ท่านจะ อธิฐานจิตบอกก่อน ว่าใครอยู่ พระ จำเป็นต้องทำละนะ? เพื่อความสวยงาม เจริญรุ่งเรืองของพระศาสนา เป็นต้นฯ sunny cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 4:46 pm

Razz Very Happy Laughing สาธุเจ้าคร้า pig flower lol! ต้นไม้ทุกต้นมีเทวดาเนอะ sunny เมื่อเช้าก้เข้าไปเอาเถาเอ็นอ่อนข้างบ้าน ต้องไปเอาก่อนเดี๋ยวเจ้าของที่เค้าฟันทิ้งเราจะเสียดาย ตอนเก็บก็พูดในใจ ( แปลว่าอะไร พูดในใจ ) อธิฐานเจ้าค่ะ ให้ยาที่ทำศักดิ์สิทธิ์และรักษาได่ทุกโรคเด้อ จะได้เอาไว้ช่วยเหลือชาวโลกเจ้าค่ะ Razz Razz Razz Razz
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 1:46 am

Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes เรียนไว ดีนิ เรียกเขา ครูเฒ่า เจ้าของยา ขอยาไปรักษาคนป่วย ขอให้หายโดยเร็ว พูดแล้ว ตอบเอง? เออ เอายาดีไปเหอะ อนุญาติแล้ว เราจึงขอบคุณแล้ว ค่อยตัดเอายามา จะดีจ้า ( นี่เป็นเคล็ดลับ ของ หมอยาไทยสืบต่อๆกันมาจ้า) santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu Jun 30, 2011 9:06 am

Very Happy คุณอู๊ดดี๋ทำเหมือนหนูแดงเลยจร้า...
    ก่อนจะตัดหนูแดงก็พูดเองเออเองเเหมือนกัน I love you
    และเวลาทำน้ำหมักหนูแดงก็จะตั้งนโม 3 จบ แล้วก็ตามด้วย อิติปิโส
    ทุกครั้งที่เปิดฝาถังและคนน้ำหมักด้วยจ้า
    Very Happy Very Happy ลุงหมอจ้าขา Very Happy bounce มีอะไรที่จะแนะนำหนูแดงเพิ่มเติมบ่ค่ะ Very Happy santa Sleep

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 1:29 pm