ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

mimno
piyasak
น้ำ เย็นใจ
thanita
หนูแดง
ลุงหมอ
อู๊ดดี้
11 posters

อยากได้สูตรขยายหัวเชื้อเจ้าค่ะ

thanita
    thanita
    สมาชิกทั่วไป

อยากได้สูตรขยายหัวเชื้อเจ้าค่ะ - Page 2 Empty Re: อยากได้สูตรขยายหัวเชื้อเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Jun 27, 2011 4:07 pm

"เพิ่งเริ่มค่ะ
    เลยมองบ่เห็นอะไร

แต่ด้วยความเบลอ
    ขวดอยู่ใกล้กัน หยิบขวดพุทธบัญญัติเทใส่ไปซะงั้น

ดีน๊า ได้สติก่อน
    ไม่งั้นหมดขวดแน่ ๆ

สูตรนี้ ก็เลยมีพุทธบัญญัติ นิดหน่อย + น้ำหัวเชื้อ

โปรดติดตาม ตอนต่อไป"

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากได้สูตรขยายหัวเชื้อเจ้าค่ะ - Page 2 Empty Re: อยากได้สูตรขยายหัวเชื้อเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 28, 2011 1:07 am

Very Happy Smile Laughing Sad Shocked Shocked Shocked Rolling Eyes affraid แบบใหนก็ดีทั้งนั้นจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 9:14 am

Razz แบบที่อู๊ดดี้ทำนะก็เห็นวุ้นแล้วจ๊ะ ลุงหมอเจ้าขาแล้วทำไมอู๊ดดี้เห็นมีเหมือนราสีขาว ข๊าว ขาวล่องลอยอยู้อีกชั้นละจ๊ะ เป็นอะไรป่าวจ๊ะ อู๊ดดี้ตะแคลงขวดดูวุ้นกว่าจะมองเห็น วุ้นเค้าบ่นใหญ่เลย จนตอนนี้เค้าโกรธเค้านอนตะแคลงเลย ทำท่าจะจมชะแล้ว แล้วราขาวที่ว่านะจ๊ะลุงหมอ เป็นลักษณะเหมือนเทียนหยดจ๊ะ วันแรกมีจุดเดียวตอนนี้กระจายแล้วจ๊ะ เหมือนว่าเค้]ดินสายนะน่ะ Exclamation Question
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 11:27 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:Razz แบบที่อู๊ดดี้ทำนะก็เห็นวุ้นแล้วจ๊ะ ลุงหมอเจ้าขาแล้วทำไมอู๊ดดี้เห็นมีเหมือนราสีขาว ข๊าว ขาวล่องลอยอยู้อีกชั้นละจ๊ะ เป็นอะไรป่าวจ๊ะ อู๊ดดี้ตะแคลงขวดดูวุ้นกว่าจะมองเห็น วุ้นเค้าบ่นใหญ่เลย จนตอนนี้เค้าโกรธเค้านอนตะแคลงเลย ทำท่าจะจมชะแล้ว แล้วราขาวที่ว่านะจ๊ะลุงหมอ เป็นลักษณะเหมือนเทียนหยดจ๊ะ วันแรกมีจุดเดียวตอนนี้กระจายแล้วจ๊ะ เหมือนว่าเค้]ดินสายนะน่ะ Exclamation Question

Very Happy Smile Laughing ไม่รู้วุ้ย? ไม่ต้มน้ำก่อนก็ เป็นงี้ละ? มันไม่เป็นไรหลอก เอา ตะเกียบ ลงไปคนวนน้ำดูสักนิดก็จะดีนะครับ cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 11:36 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:Razz แบบที่อู๊ดดี้ทำนะก็เห็นวุ้นแล้วจ๊ะ ลุงหมอเจ้าขาแล้วทำไมอู๊ดดี้เห็นมีเหมือนราสีขาว ข๊าว ขาวล่องลอยอยู้อีกชั้นละจ๊ะ เป็นอะไรป่าวจ๊ะ อู๊ดดี้ตะแคลงขวดดูวุ้นกว่าจะมองเห็น วุ้นเค้าบ่นใหญ่เลย จนตอนนี้เค้าโกรธเค้านอนตะแคลงเลย ทำท่าจะจมชะแล้ว แล้วราขาวที่ว่านะจ๊ะลุงหมอ เป็นลักษณะเหมือนเทียนหยดจ๊ะ วันแรกมีจุดเดียวตอนนี้กระจายแล้วจ๊ะ เหมือนว่าเค้]ดินสายนะน่ะ Exclamation Question

Very Happy Smile Laughing ไม่รู้วุ้ย? ไม่ต้มน้ำก่อนก็ เป็นงี้ละ? มันไม่เป็นไรหลอก เอา ตะเกียบ ลงไปคนวนน้ำดูสักนิดก็จะดีนะครับ cherry santa
    [quote]
    เจ้าค่ะ รับทราบ pig cheers flower lol! ข้าพเจ้าจะลงมือปฎิบัติเจ้าค่ะ flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 1:21 pm

Very Happy Laughing Smile 5555+ cheers sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Jun 30, 2011 1:17 pm

อ่านไปก็ลุ้นไปด้วยเด้อค่ะเด้อ bounce Basketball bounce สนุกดีจริงค่ะ Very Happy Laughing Smile Razz bom rendeer cherry king queen jocolor geek
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 30, 2011 1:41 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:อ่านไปก็ลุ้นไปด้วยเด้อค่ะเด้อ bounce Basketball bounce สนุกดีจริงค่ะ Very Happy Laughing Smile Razz bom rendeer cherry king queen jocolor geek

คุณน้ำลุ้นรางวัลอะไรจ๊ะ Question sunny สงสัยลุ้นว่าเมื่อไหร่น้อ อู๊ดดี้จะโดนสวดอะป่าว Rolling Eyes pig albino sunny flower lol!
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 30, 2011 1:53 pm

[b] Razz Razz Razz มีข่าวมาบอกลุงหมอเด้อว่า ราขาวๆนะ อู๊ดดี้คนเค้าหล่ะ เค้าก็แตกอยู่แต่แว๊ว Exclamation เค้าก็รักกันมารวมตัวกันอีกละ อู๊ดดี้ก็เอาไม้ตะเกียบแหละจ๊ะคน คน คน ก็เหมือนเดิม เดี๋ยวเย็นนี้ละจะคนไปด้วย สวดมนต์ให้ฟังไปด้วย และก็น่าจะใช่นะที่ลุงหมอ santa บอกว่าอู๊ดดี้ไม่ได้ต้มน้ำ ก็ได้แต่ดูปฎิกิริยาของเค้าว่าจะเปลี่ยนไปในทางไหน : lol! pig flower
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Jun 30, 2011 3:41 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:อ่านไปก็ลุ้นไปด้วยเด้อค่ะเด้อ bounce Basketball bounce สนุกดีจริงค่ะ Very Happy Laughing Smile Razz bom rendeer cherry king queen jocolor geek

คุณน้ำลุ้นรางวัลอะไรจ๊ะ Question sunny สงสัยลุ้นว่าเมื่อไหร่น้อ อู๊ดดี้จะโดนสวดอะป่าว Rolling Eyes pig albino sunny flower lol!

Laughing Laughing Laughing ลุ้นเอาใจช่วยคุณอู๊ดดี้น่ะสิจ๊ะ bounce Basketball bounce Basketball cheers bom albino cherry
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 7:03 pm

santa Very Happy Laughing Smile เหอะๆๆๆ เลขที่ออก.....555+ปล่อยมันนิ แล้วไม่เป็นไรละจ้า cheers santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 30, 2011 7:09 pm

อู๊ดดี้ว่าเค้าน่าจะเป็นวุ้นชนิดหนึ่งก็ได้เนอะ affraid มิใช่ไรดอกจ๊ะ อู๊ดดี้กลัวเค้าจะไม่ได้ผลนะสิ ประมาณว่าขยายไม่ได้ผลนะจ๊ะ santa albino
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu Jun 30, 2011 9:29 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:อู๊ดดี้ว่าเค้าน่าจะเป็นวุ้นชนิดหนึ่งก็ได้เนอะ affraid มิใช่ไรดอกจ๊ะ อู๊ดดี้กลัวเค้าจะไม่ได้ผลนะสิ ประมาณว่าขยายไม่ได้ผลนะจ๊ะ santa albino

I love you สำหรับหนูแดง ที่ขยายหัวเชื้อ วุ้นขึ้นเป็นแผ่นบาง ๆ เจ้าค่ะลุงหมอ
    และขยายพุทธมหาบำบัดวุ้นจับตัวเป็น ก้อน และเป็น เส้น ๆ เจ้าค่ะ
    bounce คุณอู๊ดดี๋ เดี่ยวสักหน่อยคงจะเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ..
    อาจจะอยู่ที่สภาพอากาศก็เป็นนะจ้า..
    หนูแดงขอเอาใจช่วยจ้า santa drunken sunny Sleep
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 9:39 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:อู๊ดดี้ว่าเค้าน่าจะเป็นวุ้นชนิดหนึ่งก็ได้เนอะ affraid มิใช่ไรดอกจ๊ะ อู๊ดดี้กลัวเค้าจะไม่ได้ผลนะสิ ประมาณว่าขยายไม่ได้ผลนะจ๊ะ santa albino

I love you สำหรับหนูแดง ที่ขยายหัวเชื้อ วุ้นขึ้นเป็นแผ่นบาง ๆ เจ้าค่ะลุงหมอ
    และขยายพุทธมหาบำบัดวุ้นจับตัวเป็น ก้อน และเป็น เส้น ๆ เจ้าค่ะ
    bounce คุณอู๊ดดี๋ เดี่ยวสักหน่อยคงจะเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ..
    อาจจะอยู่ที่สภาพอากาศก็เป็นนะจ้า..
    หนูแดงขอเอาใจช่วยจ้า santa drunken sunny Sleep

Very Happy Laughing Smile อูดดี้ เอาไปตั้งในห้องพระเลย เขาจะได้ฟังอู๊ดดี้ สวดมนต์นิ ปล่อยๆให้เดินขยายตัว ไปตามธรรมชาติ ใจตุ้มๆ ต่อมๆ? แล้วดีเองจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Fri Jul 01, 2011 12:38 pm

Razz Razz เจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้ก็คิด คิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอาไปไว้ที่ห้องพระเจ้าค่ะ คิดเมื่อคืนนี้เองเจ้าค่ะ bom โอเค โอ เ..ค อู๊ดดี้จะปฎิบัติตามเจ้าค่ะ pig flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jul 02, 2011 6:44 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Razz Razz เจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้ก็คิด คิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอาไปไว้ที่ห้องพระเจ้าค่ะ คิดเมื่อคืนนี้เองเจ้าค่ะ bom โอเค โอ เ..ค อู๊ดดี้จะปฎิบัติตามเจ้าค่ะ pig flower lol!

Very Happy Laughing Smile เหอะๆๆๆ เทวดา และครูหมอยามาร่วมสวดมนต์ จะได้ชื่นใจ cheers sunny cherry santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Jul 04, 2011 2:38 pm

"ของข้าน้อย เอาไว้ในห้อง แล้วเอาพีระมิดวางไว้ 4 มุม
    เป็นน้ำหมักพลังพีระมิดค่าาาาาาาาาาาาา"

Laughing Laughing Laughing Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 04, 2011 3:18 pm

thanita พิมพ์ว่า:
    "ของข้าน้อย เอาไว้ในห้อง แล้วเอาพีระมิดวางไว้ 4 มุม
    เป็นน้ำหมักพลังพีระมิดค่าาาาาาาาาาาาา"

Laughing Laughing Laughing Laughing

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes เหอะๆๆๆ เข้าใจเพิ่มพลัง นิ 555+ cheers santa
    ??
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  ?? Tue Jul 05, 2011 12:24 am

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ สนุก ลุ้นไปด้วยจริง จริง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 05, 2011 1:10 am

มด พิมพ์ว่า:เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ สนุก ลุ้นไปด้วยจริง จริง

Very Happy Laughing Smile คนทำน้ำหมักก็ อารมย์ดี ทุกท่านละครับ สังเกตุ ทำเสร็จแล้ว สบายใจ ของอู๊ดดี้ เขา วิตก มากเกินไปจ้า ปล่อยนิ่งๆ แล้วดีเองนิผมขยายไว้ 3 ถัง 600 ลิตร ถ้าไม่พอ เอาไปใหม่ก็ได้นิ ทุกข์ใจไปได้อะไรหรา? cherry santa
    piyasak
    piyasak

ตั้งหัวข้อ  piyasak Tue Jul 05, 2011 10:18 am

ไม่ทราบว่าถ้าผมต้องการหัวเชื้อมาขยายบ้างจะพอมีใครแบ่งได้บ้างครับ
    ผมไม่อยากจะรบกวนด้วยการขอหลายๆครั้ง ผมอยากได้หัวเชื้อมาขยายเองครับ
    จะได้รู้จักทำเองไม่ต้องรบกวนคุณลุงหมอ และพี่ๆ บ่อยๆ ให้ลุงหมอ และพี่ๆท่านอื่นลำคาญ
    นะครับ ใครพอแบ่งได้ช่วยรบกวนแจ้งหน่อยนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    แล้วผมจะทำการขยายหัวเชื้อเองเต็มกำลังครับ เพื่อเป็นการช่วยตัวเองครับ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jul 05, 2011 2:22 pm

ทำไมจะไม่ได้ละจ๊ะ คุณปิยะศักดิ์ หากต้องการเดี๋ยวพี่อู๊ดดี้( ไม่รู้นะตอนคุยกันเรียกเค้าพี่นี่ อิอิ ก็น่าจะเป็นพี่หรอกจร้า )แบ่งให้จ๊ะ เห็นคุณลุงท่านบอกว่าให้ได้ ก็ให้ไปเริ่มต้นชีวิตใหม่ อ้อ นับอายุใหม่กะคุณละกัน หาต้องการก็บอกไปนะจ๊ะ ก้อตีน้ำรอได้เลย อย่าลืมต้มน้ำก่อนละ พี่จะแบ่งให้ขวดหนึ่ง คุณปิยะศักดิ์ ก็เตรียมน้ำต้มสุก 5 ลิตรละก็ใส่น้ำต่าลทรายแดง 1 กืโล รอเลยเด้อ แต่ต้องบอกไปก่อนนะว่าต้องการจะได้จัด การส่งจ้า ช่วยกันหมัก หมัก แล้วพุทธมหาบัญญัติที่ได้ไปนะพร้อมใช้ได้เลย ไม่ต้องเอาไปขยายนะจ๊ะ flower lol! แต่ถ้าหัวเชื้อตัวจริงต้องกะคุณลุงหมอ พ่อมดขาวผู้แสนดี ที่พิจิตรโน้นแน่ะจ๊ะ santa
    piyasak
    piyasak

ตั้งหัวข้อ  piyasak Tue Jul 05, 2011 2:36 pm

พี่อู๊ดดี้ครับ น้ำหยอดที่พี่อู๊ดดี้ ส่งให้มาผมได้ให้แม่ แล้วก็ยายผมได้ดื่มกินแล้วนะครับพี่
    แบ่งกันคนละขวดก่อน แม่และยายฝากขอบคุณพี่อู๊ดดี้มากนะครับ ที่ช่วยโดยไม่คิดมูลค่า
    อะไรเลย แล้วน้ำหัวเชื้อที่สามารถนำมาขยายได้จะสามารถขอลุงหมอได้ยังงัยล่ะครับพี่
    ผมไม่รู้จะขอท่านได้ยังงัย ไม่กล้าบอกครับพี่อู๊ดดี้ ส่วยน้ำหยอดที่พี่ให้มา แม่ และ ยาย
    กินแล้วเป็นอย่างไรบ้างเดี๋ยวผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jul 05, 2011 2:52 pm

Very Happy Very Happy จ้า ได้ยินก็ชื่นใจแล้วละ อย่างไรก็อย่าลืมเอาน้ำหมักที่หมักไว้หากได้อายุก็หากะละมัง หรือไม่ก็ถังใบใหญ่สักหน่อยผสมน้ำให้ท่านได้แช่เท้าบ้างนะ ปฎิบัติกับบุพการีนะบุญสูงส่งหนักหนาจ้่า ไม่เชื่อถามลุงหมอท่านสิ
    *** เรื่องหัวเชื้อนะลุงหมอท่านไม่หวงดอกเด้อ ท่านใจดีเหลือล้นหาที่เปรียบมิได้จ๊ะ ลองขอท่านไปสิ พี่อู๊ดดี้เป็นกองเชียร์เด้อ ขอเลย ขอเลย ก็ขอตรงๆนี้ละ บอกตามตรงเลยท่านใจดีม๊ากที่สุด santa ไม่เชื่อลองขอสิ queen flower
    lol! ท่านรักชาวโลกทุกคนจร้า santa santa flower lol!
    piyasak
    piyasak

ตั้งหัวข้อ  piyasak Tue Jul 05, 2011 2:59 pm

ลุงหมอครับ ผมไม่รู้จะเริ่มยังงัยดีครับ
    ถ้างั้ยผมเชื่อพี่อู๊ดดี้ดีกว่าครับ ผมอยากจะรบกวน
    ขอหัวเชื้อของคุณลุงหมอเพื่อไปทำการขยายได้หรือเปล่าครับ
    เพื่อที่ในวันหน้าผมจะได้ช่วยเหลือคนที่เค้าเดือดร้อน อย่างที่พี่อู๊ดดี้
    ช่วยผมได้บ้างครับ

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 4:13 pm