ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
น้ำ เย็นใจ
7 posters

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 2 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jul 27, 2011 12:28 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ

ตอนนี้น้ำสามารถปรับให้คุณแม่ทานน้ำวุ้นตามที่ลุงหมอบอกได้แล้วค่ะ คือต้องให้เวลาหน่อยค่ะ ตอนนี้ก็ตามสูตรลุงหมอเป๊ะเลยค่ะsunny Idea

ลุงหมอคะ น้ำมีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ คือที่น้ำจ่ายน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยตอนนี้น้ำหยดที่เขาผสมดื่มใกล้หมดแล้วค่ะNeutral เลยจะขอความกรุณาจากลุงหมอค่ะSmile มี1.พี่ที่เป็นซีสต์ที่ไต 2.น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด 3.น้องที่เป็นไทรอยด์ต่ำ 4.พี่ชายของน้ำเป็นหวัดทั้งปี+พี่สะใภ้ที่ต้องคุมน้ำตาล5.คุณแม่แล้ว +ตัวน้ำเองค่ะ tongue กราบขอบพระคุณลุงหมอล่วงหน้าค่ะLaughing Laughing Razz king

Very Happy Laughing Rolling Eyes ซีสต์ และพวกภูมิแพ้ ต้องน้ำต้มทิ้งถ่อนและทานลุกเดือยประจำ + น้ำหยด Smile หวัดน้ำมูกมากก็ หยดใส่จมูกสวนน้ำมูกเลย? ไทรอยด์ น่าจะต้อง วุ้นช่วยมั่งละ เลือดเป็นพิษ วันนี้พึ่งส่งน้ำหยดออกไป ดูวันว่างก่อนนิ จะจัดการให้จ้าถ้าทำได้ 2 หยด น้ำทุกๆแก้วที่ดื่ม เก็บขวดหยดไว้นะ จะได้มีเติมจ้า และ ดูแลอาหาร งดเค็ม มัน คาว ก็ หายได้ครับ ต้องช่วยกันจ้า cheers santa ลุงหมอ

กราบขอบพระคุณค่ะลุงหมอ Very Happy น้ำจะกำชับให้เขาปฎิบัติตามที่ลุงหมอบอกค่ะ Smile สำหรับเรื่องทิ้งถ่อนนี่น้ำพยายามหาจริงๆค่ะหาไม่ได้เลยค่ะ No ถามแม่ค้าที่ตลาดเขามาจากราชบุรีเขาก็ไม่รู้จัก confused น้ำว่าเดือนหน้าจะไปหาแถวสุพรรณค่ะ หวังว่าถ้ามีบุญคงได้มาช่วยเขาบ้างค่ะsunny cheers cherry
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 2 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jul 27, 2011 12:36 pm

Very Happy คุณน้ำจ๋า น้องชายอู๊ดดี้บอกที่หนองคายมีเยอะเลย หากได้แล้วอู๊ดดี้จะจัดการให้นะ กรุณารอเด้อ Sleep คุยกะน้องเค้าชายอยู่จ๊ะ แล้วยังไงจะรายงานมาอีกจ๊ะ flower
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jul 27, 2011 12:45 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Very Happy คุณน้ำจ๋า น้องชายอู๊ดดี้บอกที่หนองคายมีเยอะเลย หากได้แล้วอู๊ดดี้จะจัดการให้นะ กรุณารอเด้อ Sleep คุยกะน้องเค้าชายอยู่จ๊ะ แล้วยังไงจะรายงานมาอีกจ๊ะ flower

ขอบคุณคุณอู๊ดดี้มากจ้า Razz ช่างมีน้ำใจดีแท้sunny ขอให้สวยขอให้รวยที่แน่ๆขอให้สุขภาพแข็งแรงจ้าfarao albino queen
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jul 27, 2011 12:50 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Very Happy คุณน้ำจ๋า น้องชายอู๊ดดี้บอกที่หนองคายมีเยอะเลย หากได้แล้วอู๊ดดี้จะจัดการให้นะ กรุณารอเด้อ Sleep คุยกะน้องเค้าชายอยู่จ๊ะ แล้วยังไงจะรายงานมาอีกจ๊ะ flower

ขอบคุณคุณอู๊ดดี้มากจ้า Razz ช่างมีน้ำใจดีแท้sunny ขอให้สวยขอให้รวยที่แน่ๆขอให้สุขภาพแข็งแรงจ้าfarao albino queen
    Very Happy Embarassed I love you จร้า.วุ๊ย.ว๊าย ขอรับทั้งหมดเลยเนอะ 555+ อิอิ *o* ขอพรนั่นกลับคืนคุณน้ำเป็นทวีคูณจ๊ะ..พุทธัง ธัมมัง สังฆัง cheers sunny flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 27, 2011 7:01 pm

Very Happy Laughing Smile ร่วมด้วยช่วยกันนิ ความจริง ตั้งแต่ อยุธยา ขึ้นไปทางเหนือ เคยเห็นอยู่ริมทาง นะครับ?ทิ้งถ่อน santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jul 29, 2011 1:46 pm

ลุงหมอคะsanta น้ำได้รับน้ำหยดเรียบร้อยแล้วค่ะ cheers อยู่ในสภาพสมบูรณ์ค่ะ cheers น้ำจะใช้ให้เป็นประโยชน์แก่ชาวโลกให้สูงสุดค่ะrabbit Basketball sunny albino cherry queen
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jul 29, 2011 4:56 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta น้ำได้รับน้ำหยดเรียบร้อยแล้วค่ะ cheers อยู่ในสภาพสมบูรณ์ค่ะ cheers น้ำจะใช้ให้เป็นประโยชน์แก่ชาวโลกให้สูงสุดค่ะrabbit Basketball sunny albino cherry queen

ลุงหมอคะ santa

1.น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด เค้าพึ่งมาสารภาพกับน้ำค่ะ ว่าหลังจากรับน้ำหยดจากน้ำแล้วน้องชายน้องสะใภ้มานั่งร้องไห้ว่าCrying or Very sad พ่อของน้องสะใภ้เป็นมะเร็งที่ปอดแต่ลามไปที่ต่อมน้ำเหลืองแล้ว จะต้องให้คีโมแต่เค้าไม่อยากให้พ่อทำเพราะต้องทรมาน น้องเค้าเลยต้องตัดใจให้น้ำหยดไปจะมาขอน้ำใหม่ก็ไม่กล้าค่ะ ตอนนี้คนไข้ลุกขึ้นเดินได้แล้วค่ะ นี่ขนาดน้ำหยดยังไม่ถึงขวดเหลืออีกหน่อยนึงนะคะ น้ำปลื้มใจมากเลยค่ะลุงหมอ เขาปฎิบัติตามโดยสวดมนต์ไหว้พระด้วยนะคะ เห็นว่าตอนแรกถ่ายท้อง ต่อมาถ่ายสะดวกนอนหลับดีค่ะ น้ำบอกเค้าไปว่าจะให้อีกทั้ง2คนไม่ต้องเกรงใจเพราะลุงหมอเต็มใจช่วยอยู่แล้ว และให้เค้าไปหาทิ้งถ่อนมาต้มน้ำดื่มด้วยค่ะ คนแถวบ้านคนไข้รู้เรื่องไปพากันหมักกันทั่วเลยค่ะVery Happy

2. ส่วนน้องเค้าบอกว่าตัวเค้าเองโดนยาที่ให้นอนหลับตอนนี้อ้วน70โลค่ะ Neutral แต่น้ำว่าบวมแน่เลยค่ะ แถมท้องผูกเป็นริดสีดวงด้วย น้ำบอกให้เค้าต้มลูกเดือยดื่มน้ำ และว่าจะเอาน้ำหมักผลไม้ให้เค้าดื่มเสริมด้วยค่ะ แล้วจะให้พลอยเพ็ชรเขาทาริดสีดวงด้วยค่ะ น้องเค้าบอกว่าเค้าต้องรีบหมักแล้วค่ะVery Happy

3.สำหรับพี่ผู้ชายเขาอ้วน ตอนนี้ผอมลงมากแต่เขาบอกว่าเค้าแข็งแรงขึ้นWink ถ่ายคล่องนอนหลับดี น้ำให้เค้าต้มน้ำลูกเดือยดื่มด้วยค่ะ แต่ไม่กล้าให้น้ำหมักผลไม้เพราะเอาขึ้นมาผสมน้ำผึ้งประมาณเดือนกว่าเท่านั้น พี่เค้าน้ำตาลสูง 200กว่าค่ะ เค้าดื่มได้มั้ยคะลุงหมอQuestion

น้ำต้องย้ำเค้าอีกครั้งเรื่องเค็มมันคาวหวานค่ะ Rolling Eyes ทั้งสามกรณีลุงหมอช่วยเพิ่มเติมด้วยค่ะLaughing cheers sunny queen flower

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 29, 2011 10:42 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta น้ำได้รับน้ำหยดเรียบร้อยแล้วค่ะ cheers อยู่ในสภาพสมบูรณ์ค่ะ cheers น้ำจะใช้ให้เป็นประโยชน์แก่ชาวโลกให้สูงสุดค่ะrabbit Basketball sunny albino cherry queen

ลุงหมอคะ santa

1.น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด เค้าพึ่งมาสารภาพกับน้ำค่ะ ว่าหลังจากรับน้ำหยดจากน้ำแล้วน้องชายน้องสะใภ้มานั่งร้องไห้ว่าCrying or Very sad พ่อของน้องสะใภ้เป็นมะเร็งที่ปอดแต่ลามไปที่ต่อมน้ำเหลืองแล้ว จะต้องให้คีโมแต่เค้าไม่อยากให้พ่อทำเพราะต้องทรมาน น้องเค้าเลยต้องตัดใจให้น้ำหยดไปจะมาขอน้ำใหม่ก็ไม่กล้าค่ะ ตอนนี้คนไข้ลุกขึ้นเดินได้แล้วค่ะ นี่ขนาดน้ำหยดยังไม่ถึงขวดเหลืออีกหน่อยนึงนะคะ น้ำปลื้มใจมากเลยค่ะลุงหมอ เขาปฎิบัติตามโดยสวดมนต์ไหว้พระด้วยนะคะ เห็นว่าตอนแรกถ่ายท้อง ต่อมาถ่ายสะดวกนอนหลับดีค่ะ น้ำบอกเค้าไปว่าจะให้อีกทั้ง2คนไม่ต้องเกรงใจเพราะลุงหมอเต็มใจช่วยอยู่แล้ว และให้เค้าไปหาทิ้งถ่อนมาต้มน้ำดื่มด้วยค่ะ คนแถวบ้านคนไข้รู้เรื่องไปพากันหมักกันทั่วเลยค่ะVery Happy

2. ส่วนน้องเค้าบอกว่าตัวเค้าเองโดนยาที่ให้นอนหลับตอนนี้อ้วน70โลค่ะ Neutral แต่น้ำว่าบวมแน่เลยค่ะ แถมท้องผูกเป็นริดสีดวงด้วย น้ำบอกให้เค้าต้มลูกเดือยดื่มน้ำ และว่าจะเอาน้ำหมักผลไม้ให้เค้าดื่มเสริมด้วยค่ะ แล้วจะให้พลอยเพ็ชรเขาทาริดสีดวงด้วยค่ะ น้องเค้าบอกว่าเค้าต้องรีบหมักแล้วค่ะVery Happy

3.สำหรับพี่ผู้ชายเขาอ้วน ตอนนี้ผอมลงมากแต่เขาบอกว่าเค้าแข็งแรงขึ้นWink ถ่ายคล่องนอนหลับดี น้ำให้เค้าต้มน้ำลูกเดือยดื่มด้วยค่ะ แต่ไม่กล้าให้น้ำหมักผลไม้เพราะเอาขึ้นมาผสมน้ำผึ้งประมาณเดือนกว่าเท่านั้น พี่เค้าน้ำตาลสูง 200กว่าค่ะ เค้าดื่มได้มั้ยคะลุงหมอQuestion

น้ำต้องย้ำเค้าอีกครั้งเรื่องเค็มมันคาวหวานค่ะ Rolling Eyes ทั้งสามกรณีลุงหมอช่วยเพิ่มเติมด้วยค่ะLaughing cheers sunny queen flower

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes ต้องย้ำครับ เค็ม มัน หวาน คาว งดได้จะดี? ของน้ำ ส่งน้ำหยดไปให้ละ ยังไม่ถึงอีกหรือได้ก็แบ่งไปจ้า
    Shocked หมัก น้ำผึ้ง ? 1 เดือน ก็ ใช้ได้นะ ใช้ 1 ช้อน น้ำ 1 ขวดลิตร Smile แล้วจะดีเองจ้า
    santa
    ??? ????
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  ??? ???? Mon Aug 01, 2011 10:03 am

น้ำได้รับน้ำหยดเมื่อวันพฤหัสในสภาพสมบูรณ์ค่ะ และเริ่มแจกจ่ายไปตั้งแต่วันศุกร์เป็นต้นมาค่ะ ขอบพระคุณลุงหมอค่ะSmile Very Happy Laughing Razz cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 01, 2011 12:37 pm

น้ำ เย็น พิมพ์ว่า:น้ำได้รับน้ำหยดเมื่อวันพฤหัสในสภาพสมบูรณ์ค่ะ และเริ่มแจกจ่ายไปตั้งแต่วันศุกร์เป็นต้นมาค่ะ ขอบพระคุณลุงหมอค่ะSmile Very Happy Laughing Razz cheers

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า ? เนต ล่มไป 2 วันเต็มๆเสาร์ อาทิตย์ พึ่งจะเข้ามาได้ ใช้ของ TOT อ่อนใจจัง? affraid Rolling Eyes santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Aug 01, 2011 3:40 pm

น้ำ เย็น พิมพ์ว่า:น้ำได้รับน้ำหยดเมื่อวันพฤหัสในสภาพสมบูรณ์ค่ะ และเริ่มแจกจ่ายไปตั้งแต่วันศุกร์เป็นต้นมาค่ะ ขอบพระคุณลุงหมอค่ะSmile Very Happy Laughing Razz cheers

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า ? เนต ล่มไป 2 วันเต็มๆเสาร์ อาทิตย์ พึ่งจะเข้ามาได้ ใช้ของ TOT อ่อนใจจัง? affraid Rolling Eyes santa
    Very Happy Smile Razz อย่าพึ่งอ่อนใจเจ้าค่ะ ลุงหมอจ๋า santa อู๊ดดี้ยังสู้ สู้ พยายามหาทางเข้าเว๊ปฯได้เลย pig flower
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Aug 02, 2011 12:31 pm

ลุงหมอคะ น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด สามีเค้าฝากเงินมาทำบุญสร้างรพ.สงฆ์+วัสดุอุปกรณ์เกี่ยวกับน้ำหยดจำนวน 2000 บาทค่ะ น้ำโอนเข้าบัญชีกสิกรไทย เมื่อเวลา 11.44.31 น.(เวลาตามสลิป) ของวันนี้ค่ะalbino cherry queen

แก้ไขล่าสุดโดย น้ำ เย็นใจ เมื่อ Wed Aug 03, 2011 4:14 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Tue Aug 02, 2011 12:46 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด สามีเค้าฝากเงินมาทำบุญสร้างวัด+วัสดุอุปกรณ์เกี่ยวกับน้ำหยดจำนวน 2000 บาทค่ะ น้ำโอนเข้าบัญชีกสิกรไทย เมื่อเวลา 11.44.31 น.(เวลาตามสลิป) ของวันนี้ค่ะalbino cherry queen

อนุโมทนา ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 2 Bee_12 สาธุ ด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 02, 2011 7:27 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด สามีเค้าฝากเงินมาทำบุญสร้างวัด+วัสดุอุปกรณ์เกี่ยวกับน้ำหยดจำนวน 2000 บาทค่ะ น้ำโอนเข้าบัญชีกสิกรไทย เมื่อเวลา 11.44.31 น.(เวลาตามสลิป) ของวันนี้ค่ะalbino cherry queen

Very Happy Laughing Rolling Eyes สาธุจ้า สาธุ ว่าละวันนี้ เห็นมีเงิน โอนเข้ามา 2.000 รับทราพแล้วจ้าขอให้หายป่วย ไร้โรคภัยทุกภพชาติ จนกว่าจะถึงพระนิพาน นะครับ ขอทุกๆพระองค์ทรงพระเมตตาโดยเร็วพลันเทอญ? cheers ด้วยบูญ อันลูกได้กระทำมาดีแล้วใน อเนกะชาติ อันนับไม่ได้จนถึง ปัจจุบันขอให้เธอมีคามสุขโดยเร็วพลัน ฯ ลุงหมอ สวนโพธิ์ santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Aug 03, 2011 4:21 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes สาธุจ้า สาธุ ว่าละวันนี้ เห็นมีเงิน โอนเข้ามา 2.000 รับทราพแล้วจ้าขอให้หายป่วย ไร้โรคภัยทุกภพชาติ จนกว่าจะถึงพระนิพาน นะครับ ขอทุกๆพระองค์ทรงพระเมตตาโดยเร็วพลันเทอญ? cheers ด้วยบูญ อันลูกได้กระทำมาดีแล้วใน อเนกะชาติ อันนับไม่ได้จนถึง ปัจจุบันขอให้เธอมีคามสุขโดยเร็วพลัน ฯ ลุงหมอ สวนโพธิ์ santa

สาธุเจ้าค่ะ แล้วน้ำจะนำความไปถ่ายทอดทุกถ้อยคำให้เค้ารับทราบค่ะSmile Very Happy Laughing
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Aug 18, 2011 12:14 pm

ลุงหมอคะsanta เมื่อวานนี้พี่ผู้ชายที่เป็นซีสต์ที่ไต น้ำตาลสูง คลอเรสเตอรอลสูง โทรมาบอกว่า ผลตรวจโรคออกมาว่าปกติทุกอย่าง จนคุณหมอถามว่าไปกินอะไรค่ะ น้ำก็ได้แต่ดีใจกับพี่เค้าค่ะcheers

แล้ววันนี้น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียดนอนไม่หลับ โทรมาเสียงใสเลยค่ะRazz ว่าตอนนี้สบายมากๆไม่ต้องทานยาหมอเลย หลับลึกเต็มอิ่มกลางคืนไม่มีตื่นเหมือนยานอนหลับแม้จะใช้อย่างแรงก็ตามค่ะ วันนี้เค้าโทรมาขอน้ำหยดเพิ่มเพราะหมดแล้ว จะขอมารับน้ำหยดวันนี้ค่ะ เลยถามว่าใช้ยาอย่างไรเพิ่งเข้าอาทิตย์ที่3 เขาว่า เขาดื่มน้ำวันละลิตรครึ่งเลยต้องใช้12 หยดค่ะ ลุงหมอคะน้ำเหลือน้ำหยด 2 ขวดค่ะ ให้น้องเค้าขวด1 อีกขวดให้พ่อตาน้องชายน้องเค้าที่เป็นมะเร็งที่ปอดลามถึงต่อมน้ำเหลือง ที่เคยเล่าให้ลุงหมอฟังว่าเค้าเค้าดื่มแล้วดีขึ้นสามารถลุกขึ้นได้แล้วน่ะค่ะ Very Happy

น้ำต้องรบกวนลุงหมอแล้วค่ะ เนื่องจากมีคนป่วยเป็นเบาหวานอีก 2 รายที่เขาขอน้ำหยดแล้วน้ำยังไม่มีให้เค้าค่ะ...ขอบพระคุณค่ะSmile Very Happy Laughing

น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Aug 22, 2011 10:25 am

"[size=16]แล้ววันนี้น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียดนอนไม่หลับ โทรมาเสียงใสเลยค่ะRazz ว่าตอนนี้สบายมากๆไม่ต้องทานยาหมอเลย หลับลึกเต็มอิ่มกลางคืนไม่มีตื่นเหมือนยานอนหลับแม้จะใช้อย่างแรงก็ตามค่ะ วันนี้เค้าโทรมาขอน้ำหยดเพิ่มเพราะหมดแล้ว จะขอมารับน้ำหยดวันนี้ค่ะ เลยถามว่าใช้ยาอย่างไรเพิ่งเข้าอาทิตย์ที่3 เขาว่า เขาดื่มน้ำวันละลิตรครึ่งเลยต้องใช้12 หยดค่ะ ลุงหมอคะน้ำเหลือน้ำหยด 2 ขวดค่ะ ให้น้องเค้าขวด1 อีกขวดให้พ่อตาน้องชายน้องเค้าที่เป็นมะเร็งที่ปอดลามถึงต่อมน้ำเหลือง ที่เคยเล่าให้ลุงหมอฟังว่าเค้าเค้าดื่มแล้วดีขึ้นสามารถลุกขึ้นได้แล้วน่ะค่ะ" Very Happy

น้ำได้คุยกับน้องเค้าเพิ่มเติมถึงทราบว่าที่เค้าหมดเร็วเพราะต้องแบ่งให้พี่สาวน้องสาวที่คอเรสเทอรอลสูงทานด้วยRolling Eyes แล้วที่น้ำให้เค้า2ขวดสุดท้ายไปเค้าบอกจะต้องแบ่งไปให้พ่อกับแม่ที่เป็นคอเรสทอรอลความดันสูงแล้วเดินไม่ไหวกับน้องเขยที่เป็นเบาหวานอีกNeutral ..โอ้โฮaffraid น้ำตกใจเลยค่ะ Embarassed เฉพาะครอบครัวนี้ป่วย7คนค่ะ Exclamation เลยบอกว่าถ้าได้รับน้ำหยดจากลุงหมอแล้วจะให้เค้าเพิ่มอีก5ขวดค่ะจะได้ไม่ต้องแย่งกันSmile Wink albino bom

แล้วตอนนี้น้องเค้าเริ่มหมักหมอยอป้อมเพชรใยอย่างละ10โลแล้วค่ะ น้ำเลยบอกให้เค้าหมักผลไม้รวมกับพลอยเพชรให้หลายถังหน่อยจะได้พอใช้พอแช่น่ะค่ะ........cheers albino queen

ขอกราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ

[/size
    ]
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 22, 2011 2:20 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta เมื่อวานนี้พี่ผู้ชายที่เป็นซีสต์ที่ไต น้ำตาลสูง คลอเรสเตอรอลสูง โทรมาบอกว่า ผลตรวจโรคออกมาว่าปกติทุกอย่าง จนคุณหมอถามว่าไปกินอะไรค่ะ น้ำก็ได้แต่ดีใจกับพี่เค้าค่ะcheers

แล้ววันนี้น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียดนอนไม่หลับ โทรมาเสียงใสเลยค่ะRazz ว่าตอนนี้สบายมากๆไม่ต้องทานยาหมอเลย หลับลึกเต็มอิ่มกลางคืนไม่มีตื่นเหมือนยานอนหลับแม้จะใช้อย่างแรงก็ตามค่ะ วันนี้เค้าโทรมาขอน้ำหยดเพิ่มเพราะหมดแล้ว จะขอมารับน้ำหยดวันนี้ค่ะ เลยถามว่าใช้ยาอย่างไรเพิ่งเข้าอาทิตย์ที่3 เขาว่า เขาดื่มน้ำวันละลิตรครึ่งเลยต้องใช้12 หยดค่ะ ลุงหมอคะน้ำเหลือน้ำหยด 2 ขวดค่ะ ให้น้องเค้าขวด1 อีกขวดให้พ่อตาน้องชายน้องเค้าที่เป็นมะเร็งที่ปอดลามถึงต่อมน้ำเหลือง ที่เคยเล่าให้ลุงหมอฟังว่าเค้าเค้าดื่มแล้วดีขึ้นสามารถลุกขึ้นได้แล้วน่ะค่ะ Very Happy

น้ำต้องรบกวนลุงหมอแล้วค่ะ เนื่องจากมีคนป่วยเป็นเบาหวานอีก 2 รายที่เขาขอน้ำหยดแล้วน้ำยังไม่มีให้เค้าค่ะ...ขอบพระคุณค่ะSmile Very Happy Laughing

santa Very Happy Laughing Smile วันนี้ ว่าจะส่งให้ รอเด็กมอไซก่อนนิ ต้องให้เามารับไปส่งของ ฟ้าเปิดละวันนี้ไม่มีฝน ครอบครัวที่ว่า คงเป็นกรรมพันธุ เขาได้ผลก็ ดีใจด้วยจ้า cheers santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Aug 24, 2011 10:45 am

สวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้รับน้ำหยดแล้วค่ะในสภาพที่สมบูรณ์ค่ะ cheers กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ Razz น้ำได้เริ่มแจกจ่ายให้ผู้ป่วยที่ต้องการน้ำหยดแล้วค่ะLaughing albino sunny flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 24, 2011 7:46 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้รับน้ำหยดแล้วค่ะในสภาพที่สมบูรณ์ค่ะ cheers กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ Razz น้ำได้เริ่มแจกจ่ายให้ผู้ป่วยที่ต้องการน้ำหยดแล้วค่ะLaughing albino sunny flower

Very Happy Laughing Smile Wink จ้าดีใจด้วย หวังว่าคงพอใช้ พอแจกนะ? cheers sunny santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Aug 29, 2011 4:04 pm

Very Happy Laughing Smile Wink จ้าดีใจด้วย หวังว่าคงพอใช้ พอแจกนะ? cheers sunny santa

ค่ะลุงหมอ กราบขอบพระคุณค่ะSmile Laughing Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 31, 2011 12:19 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:Very Happy Laughing Smile Wink จ้าดีใจด้วย หวังว่าคงพอใช้ พอแจกนะ? cheers sunny santa

ค่ะลุงหมอ กราบขอบพระคุณค่ะSmile Laughing Very Happy

Rolling Eyes Very Happy Laughing Smile Wink Razz Embarassed cheers sunny santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Oct 04, 2011 1:20 pm

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้แจกน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยรายใหม่ไป 2 รายค่ะ เป็นแม่ลูกกันค่ะ

ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก 2.เป็นหอบหืด 3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง

ผู้เป็นลูก - 1.เม็ดเลือดขาวกินเม็ดเลือดแดง(ภูมิแพ้) 2.หอบ น้องเค้าเล่าว่าบางวันหน้าบวม บางวันหายใจไม่ออกต้องใช้ที่ครอบจมูกช่วย

ตอนนี้แม่น้องเค้าบอกจะรีบหมักน้ำผลไม้ พลอยเพชรตามที่แนะนำค่ะ ลุงหมอคะให้เค้าใช้สูตรพุทธมหาบัญญัติ 42 ชนิด กับสูตรนี้นะคะ

สูตรน้ำหมักสำหรับผู้ป่วยโรคกระดูกและโรคทั่วไป

สำหรับวันนี้ สิ่งที่ควรทำ คือเตรียมหาถังใหญ่ สำหรับหมัก 1.สัปปะรสทั้งเปลือก และ เนื้อ สักลูกสับใส่หมักนำหน้าไปก่อน จะช่วยเพิ่มเร่งการหมักเอ็มไซน์ ให้ได้ผลดี
    ?
    2. ข้าวกล้อง หรือข้าวปลายที่ใช้เลี้ยงหมู ซื้อมาสักถุง ใส่ลงไป ( รักษากระดูกดี)
    3. มะเฟือง เพิ่มลงไป มีสารต้านอนุมูลอิสระ เปรี้ยวยิ่งดี ไม่เปรี้ยว ก็เอาได้นะ
    ?
    4. สมอ ลูกยอ มะขามป้อม ลิ้นจี่ ลำใย ผลไม้ เปรี้ยว หรือหวาน ทุกๆชนิด เปลือกมะนาว มะกรูด ในครัว ใส่ได้หมดจ้า ขิงข่า กระชาย ก็ได้เป็นพวกตระกูลโสม
    ?
    5 . ผักโขม ผักขม ผักคน้า หรือพวกผักรสขม ใช้ได้จ้าช่วยดูแลกระดูกทั้งนั้น
    ?
    6ทิ้งถ่อน + ทองหลาง + ใบเตย ควรมี สำหรับพวกเป็นโรคตับและ ปอดหลอดลม ภูมิแพ้ทั้งหลาย
    ?

ลุงหมอคะกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 04, 2011 2:27 pm

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้แจกน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยรายใหม่ไป 2 รายค่ะ เป็นแม่ลูกกันค่ะ

ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก 2.เป็นหอบหืด 3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง

2.หอบ น้องเค้าเล่าว่าบางวันหน้าบวม บางวันหายใจไม่ออกต้องใช้ที่ครอบจมูกช่วย

ตอนนี้แม่น้องเค้าบอกจะรีบหมักน้ำผลไม้ พลอยเพชรตามที่แนะนำค่ะ ลุงหมอคะให้เค้าใช้สูตรพุทธมหาบัญญัติ 42 ชนิด กับสูตรนี้นะคะ

santa และ เนื้อ สักลูกสับใส่หมักนำหน้าไปก่อน จะช่วยเพิ่มเร่งการหมักเอ็มไซน์ ให้ได้ผลดี?
    2. ข้าวกล้อง หรือข้าวปลายที่ใช้เลี้ยงหมู ซื้อมาสักถุง ใส่ลงไป ( รักษากระดูกดี)
    3. มะเฟือง เพิ่มลงไป มีสารต้านอนุมูลอิสระ เปรี้ยวยิ่งดี ไม่เปรี้ยว ก็เอาได้นะ?
    4. สมอ ลูกยอ มะขามป้อม ลิ้นจี่ ลำใย ผลไม้ เปรี้ยว หรือหวาน ทุกๆชนิด เปลือกมะนาว มะกรูด ในครัว ใส่ได้หมดจ้า ขิงข่า กระชาย ก็ได้เป็นพวกตระกูลโสม?
    5 . ผักโขม ผักขม ผักคน้า หรือพวกผักรสขม ใช้ได้จ้าช่วยดูแลกระดูกทั้งนั้น?
    6ทิ้งถ่อน + ทองหลาง + ใบเตย ควรมี สำหรับพวกเป็นโรคตับและ ปอดหลอดลม ภูมิแพ้ทั้งหลาย?

ลุงหมอคะกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ

santa Very Happy Laughing ก็ไม่มีไรนิ ให้คุมอาหาร แบบโรคตับ งดเค็ม มัน คาว ? Razz เมื่อ ตับไม่ดี เลือดก็เสีย? ทุกอย่างตามไปหมด Sad ผู้เป็นลูก - 1.เม็ดเลือดขาวกินเม็ดเลือดแดง(ภูมิแพ้)? แพ้ภูมิ โรค พุ่งพวงไง ในกระทู้แรกๆ ลงหมอเคยลงไว้ละไง ทานต่อเนื่อง 4 เดือนรู้ผล Shocked หอบหืด ก็หยดจมูก 2 ข้าวนอนหงาย? เมื่อเวลาหายใจไม่ออก พอน้ำมูกใหล?ก็ ค่อยคว่ำหน้าเช็ดออก ให้เสล็ด และน้ำมูกออก หมดก็จะดีขึ้นเองจ้าฒ cheers

santa ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก 2.เป็นหอบหืด 3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง? กินน้ำหยดปกติ แพ้หอบ กรรมพันธุ์ละ หมอ ยังไม่มีปัญญารักษาเลย ลองน้ำหยดไป ให้ต่อเนื่อง 2-3หยดทุกๆแก้วน้ำที่ จะดื่ม งดน้ำเย็น ทานแต่น้ำอุ่นเล็กน้อย งดเค็ม คาว มัน ถ้าคุมได้ หายได้?

sunny santa สูตรน้ำหมักสำหรับผู้ป่วยโรคกระดูกและโรคทั่วไป หาได้ง่ายๆ อยู่ที่จะ ทำใหม?เท่านั้นจ้า จะแบ่งไปให้ก็ แบกไม่ใหวละ? ทำกันเองงิ Rolling Eyes

สำหรับวันนี้ สิ่งที่ควรทำ คือเตรียมหาถังใหญ่ สำหรับหมัก 1.สัปปะรสทั้งเปลือก เป็นต้น ฯลฯ Shocked สูตรพวกนี้ให้หาทำ เท่าทีมีไง หรือ หาได้? จะให้เขาเอาไว้แช่บำรุงกระดูกตัวเขาเองไง ไม่ได้บังคัยสิ่งของที่จะหมัก มีได้ก็ ยิ่งดี? santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Oct 05, 2011 1:31 pm

ค่ะลุงหมอ การหมักได้บอกเค้าแล้วว่า มากชนิดยิ่งดี แต่ที่ควรมีคืออะไรบ้าง สำหรับหอบหืด ได้พิมพ์จากกระทู้เก่าให้ค่ะ Very Happy แต่โรคพุ่มพวงหาไม่เจอเนื่องจากตอนนี้กระทู้เยอะค่ะRolling Eyes เครื่องก็ช้า..ช้าค่ะ Evil or Very Mad เลยต้องขึ้นทางด่วนไปกวนลุงหมอน่ะค่ะ ..อิ..อิRazz ....แล้วไม่เคยผิดหวังเลยค่า Idea กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะsunny flower

ลุงหมอคะ วันนี้น้องที่เค้าเป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียดได้มาขอรับน้ำหยดไปทานต่อค่ะ หลังจากทานได้2เดือน เค้าสดใสเป็นคนละคน น้ำหนักลด 11 กก.ค่ะ ไม่ทานยาหมอเลยค่ะ หลับได้สนิท สามีน้องเค้าดีใจมาก ฝากเงินมาร่วมทำบุญ 2,000 บาท น้ำโอนเข้าธ.กสิกรไทย เมื่อเวลา11.51.15 น.(เวลาตามสลิป)ค่ะcheers albino cheers sunny ชาวโลกเป็นสุขเพราะความกรุณาของลุงหมอโดยแท้เลยค่ะ..กราบสาธุค่ะVery Happy

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 4:44 am