ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

kun
love
mc2
jeab
กั๊ดจัง
napat
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
หนูแดง
piyasak
thanita
ลุงหมอ
น้ำ เย็นใจ
อู๊ดดี้
17 posters

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น เพื่อสุขภาพเรางัย

mc2
    สมาชิกทั่วไป

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty อยากขอวุ้นด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  mc2 Tue Sep 20, 2011 12:22 pm

ลุงหมอคะ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ค่ะ ที่เป็นข้อสะโพกเสื่อมทั้ง 2 ข้างเลย เคยขอน้ำหยดจากลุงหมอไป ตอนที่ได้รับ หนูเป็นหวัดงอมแงม pale ไอมากอยู่เป็นเดือน เลยยังไม่กล้าใช้น้ำหยด เพราะกินยาหลายอย่างช่วงนั้น

หายหวัดจึงได้เริ่มใช้น้ำหยดลุงหมอ หยดในน้ำเย็นดื่มแล้วสดชื่นมากเลย เช้า-ก่อนนอน วันละ 2 แก้วดื่มไปสัก 2-3 อาทิตย์ รู้สึกสบายตัวขึ้น แบบว่ารู้สึกหายใจโล่งขึ้นอ่าค่ะ

2-3 สัปดาห์นี้เอง หนูก็เริ่มไปหาของมากหมักไปได้บ้าง แต่งานมันเยอะ กว่าจะได้หมักกะเค้า อาการปวดข้อสะโพก-ขาก็กำเริบมากขึ้น ตอนนี้ยาแก้ปวดที่กินประจำก็เอาไม่ค่อยอยู่ ได้ดูรายการป้าเช็งไปก็อยากจะกินในปริมาณมากขึ้น แต่จะกินน้ำหยดมากขึ้นรึก็เสียดาย Rolling Eyes เดี๋ยวมันจะหมดเร็ว

อยากขอปันวุ้นลุงหมอมาอีก โดยหนูขอรับภาระค่าจัดส่งเอง เพระเกรงใจลุงหมอจริงๆ แค่แบ่งให้รับทานนี่ก็เป็นพระคุณอย่างสูงงงแล้ว จึงจะขอที่อยู่ ลุงหมอไว้ หนูจะได้หาภาชนะใส่วุ้น ส่งให้ลุงหมอใส่วุ้นแล้วส่งกลับมา และขอเลข บ/ช ของลุงหมอด้วย จะได้โอนค่าจัดส่งไปได้ค่ะ Embarassed
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty Re: ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น เพื่อสุขภาพเรางัย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 20, 2011 11:01 pm

mc2 พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ค่ะ ที่เป็นข้อสะโพกเสื่อมทั้ง 2 ข้างเลย เคยขอน้ำหยดจากลุงหมอไป ตอนที่ได้รับ หนูเป็นหวัดงอมแงม pale ไอมากอยู่เป็นเดือน เลยยังไม่กล้าใช้น้ำหยด เพราะกินยาหลายอย่างช่วงนั้น

หายหวัดจึงได้เริ่มใช้น้ำหยดลุงหมอ หยดในน้ำเย็นดื่มแล้วสดชื่นมากเลย เช้า-ก่อนนอน วันละ 2 แก้วดื่มไปสัก 2-3 อาทิตย์ รู้สึกสบายตัวขึ้น แบบว่ารู้สึกหายใจโล่งขึ้นอ่าค่ะ

2-3 สัปดาห์นี้เอง หนูก็เริ่มไปหาของมากหมักไปได้บ้าง แต่งานมันเยอะ กว่าจะได้หมักกะเค้า อาการปวดข้อสะโพก-ขาก็กำเริบมากขึ้น ตอนนี้ยาแก้ปวดที่กินประจำก็เอาไม่ค่อยอยู่ ได้ดูรายการป้าเช็งไปก็อยากจะกินในปริมาณมากขึ้น แต่จะกินน้ำหยดมากขึ้นรึก็เสียดาย Rolling Eyes เดี๋ยวมันจะหมดเร็ว

อยากขอปันวุ้นลุงหมอมาอีก โดยหนูขอรับภาระค่าจัดส่งเอง เพระเกรงใจลุงหมอจริงๆ แค่แบ่งให้รับทานนี่ก็เป็นพระคุณอย่างสูงงงแล้ว จึงจะขอที่อยู่ ลุงหมอไว้ หนูจะได้หาภาชนะใส่วุ้น ส่งให้ลุงหมอใส่วุ้นแล้วส่งกลับมา และขอเลข บ/ช ของลุงหมอด้วย จะได้โอนค่าจัดส่งไปได้ค่ะ Embarassed

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอคะ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ค่ะ ที่เป็นข้อสะโพกเสื่อมทั้ง 2 ข้างเลย เคยขอน้ำหยดจากลุงหมอไป ตอนที่ได้รับ หนูเป็นหวัดงอมแงม pale ไอมากอยู่เป็นเดือน เลยยังไม่กล้าใช้น้ำหยด เพราะกินยาหลายอย่างช่วงนั้น

หายหวัดจึงได้เริ่มใช้น้ำหยดลุงหมอ หยดในน้ำเย็นดื่มแล้วสดชื่นมากเลย เช้า-ก่อนนอน วันละ 2 แก้วดื่มไปสัก 2-3 อาทิตย์ รู้สึกสบายตัวขึ้น แบบว่ารู้สึกหายใจโล่งขึ้นอ่าค่ะ ?

santa Shocked ให้ใช้ดื่มทุกๆเวลา 2 หยด น้ำ 1 แก้ว อย่างน้อย 4 เวลาก่อนนอนด้วยจ้า Rolling Eyes ให้ไปตั้งนาน ป่วยไม่ทานแค่หยดใส่น้ำ เจ็บคอก็ หยดใส่คอ อม ให้ละลายไปเอง เวลานอนหยดคอก่อนนอน ถ้า เจ็บคอ แล้วนอนอมไว้ จะ ฆ่าเชื้อ ในลำคอ? ไซนัส มีน้ำมูก นอนหยดใส่จมูก ทั้ง 2 ข้าง ไม่นานหายครับ Smile

santa cheers ปวดเข่าก็ หา กระชาย และ ผักโขมจีน (ปวยเล้ง) ทำอาหารทานมากๆนะครับ เงินค่าส่ง หรืออะไรก็ ส่งไป ร่วมบุญดีกว่านะครับ โอนไปจ้า ผม ไม่เคยเรียกเงิน ใคร ครับผม santa ลุงหมอ
    mc2

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty Re: ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น เพื่อสุขภาพเรางัย

ตั้งหัวข้อ  mc2 Fri Sep 23, 2011 12:24 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    mc2 พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ค่ะ ที่เป็นข้อสะโพกเสื่อมทั้ง 2 ข้างเลย เคยขอน้ำหยดจากลุงหมอไป ตอนที่ได้รับ หนูเป็นหวัดงอมแงม pale ไอมากอยู่เป็นเดือน เลยยังไม่กล้าใช้น้ำหยด เพราะกินยาหลายอย่างช่วงนั้น

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอคะ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ค่ะ ที่เป็นข้อสะโพกเสื่อมทั้ง 2 ข้างเลย เคยขอน้ำหยดจากลุงหมอไป ตอนที่ได้รับ หนูเป็นหวัดงอมแงม pale ไอมากอยู่เป็นเดือน เลยยังไม่กล้าใช้น้ำหยด เพราะกินยาหลายอย่างช่วงนั้น

หายหวัดจึงได้เริ่มใช้น้ำหยดลุงหมอ หยดในน้ำเย็นดื่มแล้วสดชื่นมากเลย เช้า-ก่อนนอน วันละ 2 แก้วดื่มไปสัก 2-3 อาทิตย์ รู้สึกสบายตัวขึ้น แบบว่ารู้สึกหายใจโล่งขึ้นอ่าค่ะ ?

santa Shocked ให้ใช้ดื่มทุกๆเวลา 2 หยด น้ำ 1 แก้ว อย่างน้อย 4 เวลาก่อนนอนด้วยจ้า Rolling Eyes ให้ไปตั้งนาน ป่วยไม่ทานแค่หยดใส่น้ำ เจ็บคอก็ หยดใส่คอ อม ให้ละลายไปเอง เวลานอนหยดคอก่อนนอน ถ้า เจ็บคอ แล้วนอนอมไว้ จะ ฆ่าเชื้อ ในลำคอ? ไซนัส มีน้ำมูก นอนหยดใส่จมูก ทั้ง 2 ข้าง ไม่นานหายครับ Smile

santa cheers ปวดเข่าก็ หา กระชาย และ ผักโขมจีน (ปวยเล้ง) ทำอาหารทานมากๆนะครับ เงินค่าส่ง หรืออะไรก็ ส่งไป ร่วมบุญดีกว่านะครับ โอนไปจ้า ผม ไม่เคยเรียกเงิน ใคร ครับผม santa ลุงหมอ
    ลุงหมอคะ ดีใจจัง โอนเงินไป 1000 บาทสำหรับ "ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์พุทธมหาบำบัต" กับลุงหมอได้แล้ว ลุงหมอช่วยเช็คดูนะคะ โอนจาก ธ.ไทยพาณิช ไปธ.กรงเทพของลุงหมอค่ะ เวลา 23/9/2554 @ 11.42 ค่ะ

ส่วนที่ขอวุ้นไว้นั้น ยังไม่ต้องก่อนก็ได้คะ เพระตอนนี้หาเหยื่อได้แล้วหมายถึงคนหมักแถวๆ กทม. Laughing อันว่าระยะทางมันไกลลำบากจัดส่งอยู่โข Very Happy ดีจังคนชาวหมักส่วนมากจะใจดี Very Happy อีกอย่างก่อนหน้านี้ หนูได้ไปโพสในเวบป้าเชง โชคดีได้ลุงหมอเข้าไปตอบให้ ขอบคุณมากคะ เห็นทีต้องรบกวนลุงหมอ สอนวิธีลัดในการเร่งให้น้ำหมักมันได้ที่ แล้วจะเอามาใช้งานได้เร็วขึ้น น่าจะดีสุด จะได้รบกวนคนอื่นน้อยลง Laughing

ที่จริงอยากหมักทุกอย่างและอย่างละเยอะๆ จะได้พอใช้ แต่สภาพร่างกายไม่เอื้อเท่าไร กว่าจะได้แต่ละถังก็เดี้ยงไปหลายวัน Sad อีกทั้งตอนนี้ เห็นน้ำท่วมทั่วไทยแล้ว น่ากลัวมาก กลัวน้ำท่วมกทม.มากๆ ที่บ้านไม่ค่อยมีพื้นที่เท่าไรอ่ะค่ะ อยู่ติดเจ้าพระยาแล้ว Evil or Very Mad พื้นที่ยังต่ำเตี้ยกว่าชาวบ้านเค้าทั้งหมด Evil or Very Mad

พี่น้อง เพื่อนๆ ก็ไม่เชื่อเรื่องการหมักนี้เลย ด้วยว่าเราบ้า ตัวเองก็เอาตัวไม่รอดอยู่ ยังหาเรื่องใส่ตัวอีกอ่ะ Rolling Eyes กลับกลายเป็น ได้ไปรู้จักผู้คนที่ใจดีอยู่แดนไกล แปลกดีนะคะชีวิตคนเรา ยังไงก็ตาม มีอะไรคงต้องมาขอคำแนะนำจากลุงหมอนี่แหละค่ะ lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 24, 2011 1:06 am

ลุงหมอคะ ดีใจจัง โอนเงินไป 1000 บาทสำหรับ "ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์พุทธมหาบำบัต" กับลุงหมอได้แล้ว ลุงหมอช่วยเช็คดูนะคะ โอนจาก ธ.ไทยพาณิช ไปธ.กรงเทพของลุงหมอค่ะ เวลา 23/9/2554 @ 11.42 ค่ะ

ส่วนที่ขอวุ้นไว้นั้น ยังไม่ต้องก่อนก็ได้คะ เพระตอนนี้หาเหยื่อได้แล้วหมายถึงคนหมักแถวๆ กทม. อันว่าระยะทางมันไกลลำบากจัดส่งอยู่โข ดีจังคนชาวหมักส่วนมากจะใจดี อีกอย่างก่อนหน้านี้ หนูได้ไปโพสในเวบป้าเชง โชคดีได้ลุงหมอเข้าไปตอบให้ ขอบคุณมากคะ เห็นทีต้องรบกวนลุงหมอ สอนวิธีลัดในการเร่งให้น้ำหมักมันได้ที่ แล้วจะเอามาใช้งานได้เร็วขึ้น น่าจะดีสุด จะได้รบกวนคนอื่นน้อยลง ? Shocked

santa cheers ได้รับแล้วจ้า ขอบคุณมากๆ สาธุด้วยจ้า หยด ทานประจำ ต่อเนื่องไปก่อนจ้า ไม่กล้วหมด ทานตามที่บอกให้ต่อเนื่อง 2-3 หยด หลายแก้ว เท่าไรก็ได้ Smile หมดบอก จาแอบส่งให้อีก Rolling Eyes Smile ถังหมัก วันนี้ มีพวกเราโทรมา บอก Evil or Very Mad Crying or Very sad หมักไว้เกือบปี น้ำท่วม ถังละ 100 ลิตร เกือบ 10 ถัง ลอยตามน้ำไปหมดเลย? กรรม ของเวร 10 กว่าถัง? หมักอยู่วัดท่าซุง อุทัยธาณี ใครรู้ตัว ที่ต่ำน้ำท่วมได้ก็ เฃือกมัดถังไว ก่อนที่จะลอยตามน้ำไป นะครับ Mad Wink

Very Happy Laughing Rolling Eyes santa รบกวนลุงหมอ สอนวิธีลัดในการเร่งให้น้ำหมักมันได้ที่ แล้วจะเอามาใช้งานได้เร็วขึ้น น่าจะดีสุด จะได้รบกวนคนอื่นน้อยลง ? หมักให้ไว? อย่างไรก็ 3 เดือนจ้า แต่ เพิ่มได้ทุกๆ 3 เดือน โดย เติมน้ำ เท่าตัว ทุกๆ 3 เดือน เป็นการ ขยายจ้า ง่ายสุดๆ จะได้พอใช้ cheers santa

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Sep 24, 2011 4:35 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ดีใจจัง โอนเงินไป 1000 บาทสำหรับ "ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์พุทธมหาบำบัต" กับลุงหมอได้แล้ว ลุงหมอช่วยเช็คดูนะคะ โอนจาก ธ.ไทยพาณิช ไปธ.กรงเทพของลุงหมอค่ะ เวลา 23/9/2554 @ 11.42 ค่ะ

ส่วนที่ขอวุ้นไว้นั้น ยังไม่ต้องก่อนก็ได้คะ เพระตอนนี้หาเหยื่อได้แล้วหมายถึงคนหมักแถวๆ กทม. อันว่าระยะทางมันไกลลำบากจัดส่งอยู่โข ดีจังคนชาวหมักส่วนมากจะใจดี อีกอย่างก่อนหน้านี้ หนูได้ไปโพสในเวบป้าเชง โชคดีได้ลุงหมอเข้าไปตอบให้ ขอบคุณมากคะ เห็นทีต้องรบกวนลุงหมอ สอนวิธีลัดในการเร่งให้น้ำหมักมันได้ที่ แล้วจะเอามาใช้งานได้เร็วขึ้น น่าจะดีสุด จะได้รบกวนคนอื่นน้อยลง ? Shocked

santa cheers ได้รับแล้วจ้า ขอบคุณมากๆ สาธุด้วยจ้า หยด ทานประจำ ต่อเนื่องไปก่อนจ้า ไม่กล้วหมด ทานตามที่บอกให้ต่อเนื่อง 2-3 หยด หลายแก้ว เท่าไรก็ได้ Smile หมดบอก จาแอบส่งให้อีก Rolling Eyes Smile ถังหมัก วันนี้ มีพวกเราโทรมา บอก Evil or Very Mad Crying or Very sad หมักไว้เกือบปี น้ำท่วม ถังละ 100 ลิตร เกือบ 10 ถัง ลอยตามน้ำไปหมดเลย? กรรม ของเวร 10 กว่าถัง? หมักอยู่วัดท่าซุง อุทัยธาณี ใครรู้ตัว ที่ต่ำน้ำท่วมได้ก็ เฃือกมัดถังไว ก่อนที่จะลอยตามน้ำไป นะครับ Mad Wink

Very Happy Laughing Rolling Eyes santa รบกวนลุงหมอ สอนวิธีลัดในการเร่งให้น้ำหมักมันได้ที่ แล้วจะเอามาใช้งานได้เร็วขึ้น น่าจะดีสุด จะได้รบกวนคนอื่นน้อยลง ? หมักให้ไว? อย่างไรก็ 3 เดือนจ้า แต่ เพิ่มได้ทุกๆ 3 เดือน โดย เติมน้ำ เท่าตัว ทุกๆ 3 เดือน เป็นการ ขยายจ้า ง่ายสุดๆ จะได้พอใช้ cheers santa

Very Happy สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยคนจ๊ะ pig flower
    mc2

ตั้งหัวข้อ  mc2 Mon Sep 26, 2011 9:30 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ดีใจจัง โอนเงินไป 1000 บาทสำหรับ "ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์พุทธมหาบำบัต" กับลุงหมอได้แล้ว ลุงหมอช่วยเช็คดูนะคะ โอนจาก ธ.ไทยพาณิช ไปธ.กรงเทพของลุงหมอค่ะ เวลา 23/9/2554 @ 11.42 ค่ะ

Very Happy สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยคนจ๊ะ pig flower

Very Happy Very Happy ขอบพระคุณเจ้าค่ะ ทั้งลุงหมอและคุณอู๊ดดี้ Very Happy Very Happy
    love

ตั้งหัวข้อ  love Fri Oct 07, 2011 11:23 pm

หนูก็อยากได้นํ้าหยด และก้อ วุ้น เหมือนกันนะคะเนี้ย เข้ามาอ่านทุกวันเลย แต่วันนี้อยากเข้ามาขอคะ Smileแล้วแต่ความกรุณา ลุงหมอ ว่าจะส่งให้ ได้หรือเปล่า น้าาา Sad \\\\\\ สุนทร ประสงค์สันต์ 13 หมู่3 บ้านไผ่นกเขา ต. หลุ่งตะเคียน อ. ห้วยแถลง จ. นครราชสีมา 30240 ขอขอบ คุณล่วงหน้านะเจ้าข้า cheers flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Oct 08, 2011 1:10 am

love พิมพ์ว่า:หนูก็อยากได้นํ้าหยด และก้อ วุ้น เหมือนกันนะคะเนี้ย เข้ามาอ่านทุกวันเลย แต่วันนี้อยากเข้ามาขอคะ Smileแล้วแต่ความกรุณา ลุงหมอ ว่าจะส่งให้ ได้หรือเปล่า น้าาา Sad \\\\\\ สุนทร ประสงค์สันต์ 13 หมู่3 บ้านไผ่นกเขา ต. หลุ่งตะเคียน อ. ห้วยแถลง จ. นครราชสีมา 30240 ขอขอบ คุณล่วงหน้านะเจ้าข้า cheers flower

Very Happy Laughing Smile โคราช แล้ว หมัก อะไรไว้บ้างละครับ คุธนิดา สมาชิกเรา อยู่ โคราชนิ ติดต่อ เขาเลยนะ แบ่งปันเขาไปก่อน ปรึกษาดูได้จ้า cheers santa ลุงหมอ
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sat Oct 08, 2011 9:58 am

love พิมพ์ว่า:หนูก็อยากได้นํ้าหยด และก้อ วุ้น เหมือนกันนะคะเนี้ย เข้ามาอ่านทุกวันเลย แต่วันนี้อยากเข้ามาขอคะ Smileแล้วแต่ความกรุณา ลุงหมอ ว่าจะส่งให้ ได้หรือเปล่า น้าาา Sad \\\\\\ สุนทร ประสงค์สันต์ 13 หมู่3 บ้านไผ่นกเขา ต. หลุ่งตะเคียน อ. ห้วยแถลง จ. นครราชสีมา 30240 ขอขอบ คุณล่วงหน้านะเจ้าข้า cheers flower

Very Happy Laughing Smile โคราช แล้ว หมัก อะไรไว้บ้างละครับ คุธนิดา สมาชิกเรา อยู่ โคราชนิ ติดต่อ เขาเลยนะ แบ่งปันเขาไปก่อน ปรึกษาดูได้จ้า cheers santa ลุงหมอ

มารับ...ออร์เดอร์ ค่ะ
    คุณ love มีญาติ หรือคนรู้จัก จะผ่านมา แถวสูงเนิน หรือปากช่อง บ้างรึเปล่าคะ
    ถ้าไม่มี รอหน่อย นะคะ จะส่งให้ค่ะ Very Happy
    love

ตั้งหัวข้อ  love Sat Oct 08, 2011 10:10 pm

ถึงลุงหมอ และพี่ thanita (ธนิตา) ตอนนี้หนูหมัก ถังเล็กๆใส่ผลไม้แค่ถังละ3 ก.กบ้าง 6 ก.กบ้าง มีงบน้อยจร้า ที่หนูก้อหมักมี มะขามป้อม ยอ บอระเพ็ด ลำใย สมอ มะเฟือง ส้ม มะเขือเทศ เสาวรส มะกอกนํ้า มะกอกฝรั่ง กระชาย และก้อ นํ้าพลอยเพชร เจ้าข้า แต่ยังไม่ถึงเดือนเลยจร้า Very Happy เวลาชั่งเนิ่นนานเหลือเกิน 1เดือนเหมือน 1ปี No
    ถึง พี่ thanita ขอบคุณมากนะคะ สำหรับความมีนํ้าใจ แล้วหนูจะรอรับนะคะ (ไชโย cheers )
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 09, 2011 12:24 am

love พิมพ์ว่า:ถึงลุงหมอ และพี่ thanita (ธนิตา) ตอนนี้หนูหมัก ถังเล็กๆใส่ผลไม้แค่ถังละ3 ก.กบ้าง 6 ก.กบ้าง มีงบน้อยจร้า ที่หนูก้อหมักมี มะขามป้อม ยอ บอระเพ็ด ลำใย สมอ มะเฟือง ส้ม มะเขือเทศ เสาวรส มะกอกนํ้า มะกอกฝรั่ง กระชาย และก้อ นํ้าพลอยเพชร เจ้าข้า แต่ยังไม่ถึงเดือนเลยจร้า Very Happy เวลาชั่งเนิ่นนานเหลือเกิน 1เดือนเหมือน 1ปี No
    ถึง พี่ thanita ขอบคุณมากนะคะ สำหรับความมีนํ้าใจ แล้วหนูจะรอรับนะคะ (ไชโย cheers )

Very Happy Laughing Smile ดีจริงๆ สาธุจ้า ของคุณที่ช่วยๆกัน อยู่โคราช เดินทางไปรับเองเลย ไปหาคุธนิตา เสียเวลา ค่ารถ
    ดีกว่านะ ถ้าเห็นว่ามีค่า ได้ของแน่นอน santa ลุงหมอ
    kun

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty ...อยากได้วุ้นปั่นบ้างค่ะ...

ตั้งหัวข้อ  kun Sun Oct 09, 2011 12:36 am

เพิ่งขอน้ำหยดให้คุณป้าไปแต่อยากได้วุ้นไว้ใช้เองค่ะ วันนี้เพิ่งหมักสูตรบำรุงกระดูกที่ลุงหมอแนะนำเสร็จที่เคยบอกว่าเป็นกระดูกกรามเสื่อมน่ะค่ะ ส่วนผสมคงเยอะไปเพราะไม่ได้ชั่งเป็นเรื่องเป็นราวหาอะไรได้ก็ใส่ไปทั้งที่ถังก็เล็กนิดเดียว มีกระเจี๊ยบ,มะขาม,ดอกแค.ชะพลู,ขมิ้นชัน,ขิง,ใบเตย,กระชาย,ใบหญ้านาง,รำข้าวอีก เกือบล้นถังแน่ะสงสัยต้องหาถังใหม่ใหญ่ๆมาเปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ ปกติตัวเองก็เป็นภูมิแพ้อยู่แต่ไม่รุนแรงคือ แพ้ฝุ่น คออักเสบประจำ(เป็นฝ้าขาวคล้ายแผลร้อนใน)เป็นมากหน่อยก็ทานยาแก้อักเสบ พอดีขึ้นหน่อยก็เป็นอีกวนเวียนอยู่แบบนี้ตลอด และแพ้แอร์+อากาศหนาวทั้งที่เป็นคนเมืองเหนือนี่แหละขำไม่ออกเลยค่ะ เลยขอรบกวนลุงหมออีกที ขอมากไปรึเปล่าคะเนี่ยเกรงใจอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวถ้ายังไงจะร่วมทำบุญกับลุงหมอและทุกๆคนด้วยค่ะ ใจดีและมีน้ำใจมากๆปลื้มใจแทนลุงหมอที่ทำเว็ปดีๆแบบนี้ขึ้นมาด้วยค่ะ ขออนุโมธนาบุญด้วยค่ะ

ที่อยู่อีกที...วนาพร เขื่อนเพชร 248/5 ม. 15 ถ.ราชโยธา
    ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
    57000

ขอบคุณค่ะ....
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sun Oct 09, 2011 10:58 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ดีจริงๆ สาธุจ้า ของคุณที่ช่วยๆกัน อยู่โคราช เดินทางไปรับเองเลย ไปหาคุธนิตา เสียเวลา ค่ารถ ดีกว่านะ ถ้าเห็นว่ามีค่า ได้ของแน่นอน santa ลุงหมอ

ถ้ามาเองก็จะได้เยอะกว่านิ ....
    แต่ถ้าให้ส่งก็ได้ค่ะ แต่ได้น้อยหน่อยจ้า
    เพราะช่วงนี้ได้ข่าวว่า คุณน้ำ และลูกศิษย์ ลุงหมอ
    ก็มีปัญหาเรื่อง ส่งน้ำหมักอ่ะค่ะ ไปรษณีย์ ไม่รับ กลัวเปียก
    แต่เรายังไม่ได้ลองดู เพราะอยู่ในดง ใกล้ ๆ วังน้ำเขียวอ่ะ
    แต่อาทิตย์หน้า เราจะไปอยู่ที่สูงเนินค่ะ หลายวันค่ะ
    บ้านจะแยกเข้าไปจากถนนมิตรภาพ นิดเดียวไม่ไกล
    love

ตั้งหัวข้อ  love Sun Oct 09, 2011 2:08 pm

สวัสดีคะ คุณธนิตา queen และลุงหมอ santa ขอบคุณนะคะที่จะกรุณาส่งมาให้ ถึงจะได้น้อยก้อไม่เป็นไรคะ เดี๋ยวไว้มีโอกาส หนูจะให้แฟนพาไปขอ และไปเยี่ยมชมถึงที่เลย แต่ตอนนี้แฟนอยู่ไกล(เกาหลี)เลยยังไม่มีคนพาไปคะ ก้อเพราะเห็นว่ามีค่านี้แหละคะถึงอยากได้จร้า คุณลุงหมอก้อดายเน๊าะ Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 09, 2011 2:52 pm

[quote="kun"]
    เพิ่งขอน้ำหยดให้คุณป้าไปแต่อยากได้วุ้นไว้ใช้เองค่ะ วันนี้เพิ่งหมักสูตรบำรุงกระดูกที่ลุงหมอแนะนำเสร็จที่เคยบอกว่าเป็นกระดูกกรามเสื่อมน่ะค่ะ ส่วนผสมคงเยอะไปเพราะไม่ได้ชั่งเป็นเรื่องเป็นราวหาอะไรได้ก็ใส่ไปทั้งที่ถังก็เล็กนิดเดียว มีกระเจี๊ยบ,มะขาม,ดอกแค.ชะพลู,ขมิ้นชัน,ขิง,ใบเตย,กระชาย,ใบหญ้านาง,รำข้าวอีก เกือบล้นถังแน่ะสงสัยต้องหาถังใหม่ใหญ่ๆมาเปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ ปกติตัวเองก็เป็นภูมิแพ้อยู่แต่ไม่รุนแรงคือ แพ้ฝุ่น คออักเสบประจำ(เป็นฝ้าขาวคล้ายแผลร้อนใน)เป็นมากหน่อยก็ทานยาแก้อักเสบ พอดีขึ้นหน่อยก็เป็นอีกวนเวียนอยู่แบบนี้ตลอด และแพ้แอร์+อากาศหนาวทั้งที่เป็นคนเมืองเหนือนี่แหละขำไม่ออกเลยค่ะ เลยขอรบกวนลุงหมออีกที ขอมากไปรึเปล่าคะเนี่ยเกรงใจอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวถ้ายังไงจะร่วมทำบุญกับลุงหมอและทุกๆคนด้วยค่ะ ใจดีและมีน้ำใจมากๆปลื้มใจแทนลุงหมอที่ทำเว็ปดีๆแบบนี้ขึ้นมาด้วยค่ะ ขออนุโมธนาบุญด้วยค่ะ

ที่อยู่อีกที...วนาพร เขื่อนเพชร 248/5 ม. 15 ถ.ราชโยธา
    57000

ขอบคุณค่ะ....[/quote]

Very Happy Laughing Smile หมักหลายๆชนิด ดีละครับ ผลที่ได้ เพื่อตนเอง? ลงทุนทำให้ตนเองและ คนมี่ เรารัก ซื้อถังน้ำพลาวติกมาสักใบ จากห้าง? คงไม่แพง เกินกว่า คุณค่าของเราและ คนที่เรารักนะครับ หาทิ้งถ่อน เข้าไปรวมหมัก ให้ได้ รักษาภูมิแพ้ ทุกๆชนิด รักษามะเร็งทำลายได้ทุกๆแบบ บำรุงตับอีกด้วย? ร่างกายดี อะไรๆ ของเรา ก็จะ ดีตามไปด้วย นะครับ? เงิน เอาไปซื้อถังหมักละกันนะครับ ที่จะส่งให้ผม ให้ซื้อ ถังหมักไปเลยให้ใหญ่ หมักรวมๆไป น้ำตาล 1 น้ำ 5 นะ santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Oct 09, 2011 7:43 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:[quote="kun"]

57000

ขอบคุณค่ะ....

Very Happy Laughing Smile หมักหลายๆชนิด ดีละครับ ผลที่ได้ เพื่อตนเอง? ลงทุนทำให้ตนเองและ คนมี่ เรารัก ซื้อถังน้ำพลาวติกมาสักใบ จากห้าง? คงไม่แพง เกินกว่า คุณค่าของเราและ คนที่เรารักนะครับ หาทิ้งถ่อน เข้าไปรวมหมัก ให้ได้ รักษาภูมิแพ้ ทุกๆชนิด รักษามะเร็งทำลายได้ทุกๆแบบ บำรุงตับอีกด้วย? ร่างกายดี อะไรๆ ของเรา ก็จะ ดีตามไปด้วย นะครับ? เงิน เอาไปซื้อถังหมักละกันนะครับ ที่จะส่งให้ผม ให้ซื้อ ถังหมักไปเลยให้ใหญ่ หมักรวมๆไป น้ำตาล 1 น้ำ 5 นะ santa ลุงหมอ[/quote]เห็นมั๊ยค่ะลุงหมอท่านน่ารักมากๆ รีบๆหมักไว้เยอะๆ อย่าลืมทิ้งถ่อนนะค่ะ ที่ท่านเน้นยำ้นะ เพราะเค้้าสำคัญจริงๆ ถ้ารักตนเองและคนที่เรารัก และหันมาทางสมุนไพรละก้อ bom bom หากไม่ทราบว่าหน้าตาเป็นอย่างไร ? กรุณาดูที่สมาชิกเราโพสต์รูปไว้ได้นะึ่ค่ะ flower
    kun

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty ...เปลี่ยนถังแล้วค่ะ...

ตั้งหัวข้อ  kun Tue Oct 11, 2011 12:25 am

ขอบคุณที่แนะนำกันมาค่ะ พอเปลี่ยนถังแล้วก็ว่าจะเพิ่มส่วนผสมอีกหลายอย่างเช่น ตะไคร้ หอมแดง ข่า และมะรุมด้วย ใส่กระเจี๊ยบเขียวแล้วน้ำหนืดและข้นเหนียวน่าดูเลยค่ะ ส่วนทิ้งถ่อนนี่ไม่แน่ใจว่าจะหาได้รึเปล่าที่เชียงรายแต่จะลองถามๆดูก่อน นี่ก็หมักไว้หลายอย่างแต่ยังไม่มีวุ้นให้เห็นบ้างเลยสักอย่างอยากมีบ้างจึงขอมานี่แหละค่ะ
    sureeporn
    sureeporn

ตั้งหัวข้อ  sureeporn Tue Oct 11, 2011 2:54 pm

อยากขอวุ้นด้วยคนค่ะ ยังพอมีเหลืออยู่อีกไหมคะ เป็นก้อนเนื้อที่บริเวณสะบัก ผ่าตัดแล้ว ยังเป็ขึ้นมาใหม่อีกที่เดิมรอยแผลเป็นก็ยังอยู่เลย เป็นมากว่า 5 ปีแล้ว เพิ่งเป็นชาวหมักเริ่มหมักได้ ยังไม่ครบ 1 เดือนเลย ที่หมักไว้มี มะขามป้อม ยอ สมอ บอระเพ็ด มะเฟือง มะเขือเทศ ลูกหม่อน กระเจี๊ยบ อัญชัน ชำมะเรียง อยากจะใช้ไว ไว ค่ะ ที่อยู่ 13 / 1 ซ.อดุลตานนท์ 1 ต.บางนาค อ.เมือง จ.นราธิวาส 96000 ขอบคุณจ้า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 12, 2011 12:54 am

sureeporn พิมพ์ว่า:อยากขอวุ้นด้วยคนค่ะ ยังพอมีเหลืออยู่อีกไหมคะ เป็นก้อนเนื้อที่บริเวณสะบัก ผ่าตัดแล้ว ยังเป็ขึ้นมาใหม่อีกที่เดิมรอยแผลเป็นก็ยังอยู่เลย เป็นมากว่า 5 ปีแล้ว เพิ่งเป็นชาวหมักเริ่มหมักได้ ยังไม่ครบ 1 เดือนเลย ที่หมักไว้มี มะขามป้อม ยอ สมอ บอระเพ็ด มะเฟือง มะเขือเทศ ลูกหม่อน กระเจี๊ยบ อัญชัน ชำมะเรียง อยากจะใช้ไว ไว ค่ะ ที่อยู่ 13 / 1 ซ.อดุลตานนท์ 1 ต.บางนาค อ.เมือง จ.นราธิวาส 96000 ขอบคุณจ้า

Very Happy Smile Rolling Eyes เนื้องอก ถ้า ซีสต์ ก็ ลูกเดือย ใส่ข้าวหุงกินประจำ ช่วยได้ครับ แต่ ถ้า เนื้อร้าย? ต้อง ทิ้งถ่อนนะครับ ต้ม หรือหมักกิ้น นะครับ ยุบไปเอง Smile ส่วน วุ้น ลำบาก ในการส่งให้ ไม่ได้หวงนะครับ ของคุณหมักๆไป ไม่นานก็ ได้วุ้นเองละครับ สบายใจได้จ้า แล้วจะส่งให้ละกันนะครับ sunny santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Wed Oct 12, 2011 11:39 am

คุณ love ส่งให้แล้วนะคะวันนนี้ ฝากพ่อของลูกไปส่งให้
    แต่ส่งแบบธรรมดาไป เพราะขี้เกียจให้ไปรษณีย์ถามเสียงน้ำอะไร
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Oct 12, 2011 1:49 pm

lol! lol! ขอเรียนให้เพื่อนสมาชิกชาวหมักทุกๆท่านและท่านสมาชิกที่มาใหม่ด้วยค่ะโปรดรับทราบ เรื่องการขอรับวุ้นนะคะ ประมาณว่าการจัดส่งของลุงหมอท่านมีปัญหาจ๊ะหลายประการอิอิ โปรดทราบ Exclamation santa ลุงหมอท่านติดเกาะจ๊ะ ถือว่าตอนนี้ของดก่อนจ๊ะ เพราะการจัดส่งทางปณ.ไม่สะดวกจ๊ะลุงหมอท่านต้องการให้ทุกคนได้รับแต่อุปสรรคมากั้นเอา ช่างน่าเสียดายเนอะ Shocked Crying or Very sad งั้นเราก็หมักกันเลยเยอะๆยิ่งดี ประเดี๋ยววุ้นก็มาปรากฎให้เราได้เห็นจ๊ะ ไม่แน่น่ะบางท่านหมักได้อาทิตย์สองอาทิตย์ก็มาแล้ววุ้นนะ flower ขอเป็นกำลังใจจ๊ะ
    sureeporn
    sureeporn

ตั้งหัวข้อ  sureeporn Wed Oct 12, 2011 3:34 pm

ขอบคุณคุรลุงหมอคค่ะ ที่ให้คำแนะนำ เย็นนี้เวลาหุงข้าวจะใส่ลูกเดือยลงไปด้วย หวังว่ามันคงจะไม่ใช่เนื้อร้ายเนอะ แต่จะพยายามหาต้นทิ้งถ่อนมาหมักด้วย ตั้งแต่รู้จักทิ้งถ่อนจากบอร์ดนี้ก็พยายามสอดส่ายสายตา มองหาตามถนนทางหลวง คงจะเจอเข้าสักวันละนะ ช่วงนี้น้ำท่วมหนักก็เห็นใจคนถูกน้ำท่วมมากละคะ ก็ขอให้น้ำลดไวไว ค่ะ ความจริงอยากขอน้ำหยดให้คุณแม่ด้วยแกเดินไม่ต่อยไหว ต้องใช้ไม้เท้าช่วยพยุง เพราะกระดูกพรุน กระดูกข้อเข่าเสื่อม ความดันสูง แต่ไม่เป็นไรใส่ลูกเดือยลงในข้าวกินด้วยกันบำรุงกระดูกด้วยใช่ไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 12, 2011 3:39 pm

thanita พิมพ์ว่า:คุณ love ส่งให้แล้วนะคะวันนนี้ ฝากพ่อของลูกไปส่งให้
    แต่ส่งแบบธรรมดาไป เพราะขี้เกียจให้ไปรษณีย์ถามเสียงน้ำอะไร

Very Happy Laughing Rolling Eyes Shocked นี่ก็ สาเหตุ 1 ในการส่งของลุงหมอ เคยถูกไปรษณี ขอเงินเพิ่ม อีก 100 ต่อ 1 กล่อง ว่าจะบรรจุให้ใหม่ ต้องเปลี่ยนกล่อง มี กันกระแทก แล้วแต่ เขา จะอ้าง โดนไปหลายๆรายก็ หมดค่าน้ำตาลเลย? ถึงไม่อยากจะส่งน้ำวุ้นของลุงหมอละ ต้องบรรจุให้เต็มไม่มีเสียงน้ำกระฉอก ไม่ให้ดิ้น ในกล่อง ไม่รู้ เอาของเราไปทิ้งมั่งหรือเปล่า? มีหลายๆราย ต่อว่าลุงหมอมา ทั้งที่ ส่ง EMS ไปเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว? ยังไม่ไปถึง ใบส่งก็หายหาไม่เจอ ส่งบ่อยๆมันเหมือนกัน ไปหมด? Rolling Eyes pale Shocked Evil or Very Mad santa
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Wed Oct 12, 2011 5:23 pm

thanita พิมพ์ว่า:คุณ love ส่งให้แล้วนะคะวันนนี้ ฝากพ่อของลูกไปส่งให้

Very Happy Laughing Rolling Eyes Shocked นี่ก็ สาเหตุ 1 ในการส่งของลุงหมอ เคยถูกไปรษณี ขอเงินเพิ่ม อีก 100 ต่อ 1 กล่อง ว่าจะบรรจุให้ใหม่ ต้องเปลี่ยนกล่อง มี กันกระแทก แล้วแต่ เขา จะอ้าง โดนไปหลายๆรายก็ หมดค่าน้ำตาลเลย? ถึงไม่อยากจะส่งน้ำวุ้นของลุงหมอละ ต้องบรรจุให้เต็มไม่มีเสียงน้ำกระฉอก ไม่ให้ดิ้น ในกล่อง ไม่รู้ เอาของเราไปทิ้งมั่งหรือเปล่า? มีหลายๆราย ต่อว่าลุงหมอมา ทั้งที่ ส่ง EMS ไปเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว? ยังไม่ไปถึง ใบส่งก็หายหาไม่เจอ ส่งบ่อยๆมันเหมือนกัน ไปหมด? Rolling Eyes pale Shocked Evil or Very Mad santa

ไม่ใช่ไม่อยากให้ แต่ก็ต้องเข้าใจ พวกเราบ้างเน้ออออ
    100 ต่อ 1 กล่อง โดนแค่กล่องเดียวก็มากแล้ว
    แต่นี่..........

หมักแล้วรอสักนิด วุ้นก็จะปรากฏให้เห็น ใจเย็นและเอาใจใส่เค้ามาก ๆ นะคะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Laughing

ภาพเก่าเล่าเรื่อง

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 1-20101119112754

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 1-20101119113004

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 1-20111013091210

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 1-20111013091123

แก้ไขล่าสุดโดย thanita เมื่อ Thu Oct 13, 2011 9:14 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
    nawhk

ใคร?อยากได้วุ้นอายุ 2+ยกมือขึ้น  เพื่อสุขภาพเรางัย  - Page 7 Empty เสียดาย

ตั้งหัวข้อ  nawhk Wed Oct 12, 2011 9:20 pm

อยากได้บ้าง หมังเอง แต่ไม่มีวุ้นค่ะ ฮึๆๆๆๆๆๆๆ

เวลาขณะนี้ Sat May 11, 2024 3:31 pm