ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

เรียนถามลุงหมอ สวนโพธิ์ค่า

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรียนถามลุงหมอ สวนโพธิ์ค่า - Page 2 Empty Re: เรียนถามลุงหมอ สวนโพธิ์ค่า

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 1:09 am

pdid พิมพ์ว่า:ต้องขอโทษคุณลุงหมอจริงๆค่ะเพราะไม่ได้แจ้งการโอนเงินแก่คุณลุงหมอ

ดิฉันได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน ตั้งแต่วันศุกร์ ที่ ๓ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๕ เวลาประมาณห้าโมงเย็น ดิฉันได้โอนจากธนาคารกรุงศรีอยุธยา

พอดีไปธุระที่ต่างจังหวัดเลยไม่ได้แจ้งการโอนเงินแก่คุณลุงหมอ ดิฉันต้องขอโทษคุณลุงหมอจริงๆค่ะ
    สำหรับที่อยู่เพื่อใช้ในการจัดส่ง

นางสาวมิ่งขวัญ สิทธิมณฑล
    28/84 ถนนวังขวา ตำบลสบตุ๋ย อำเภอเมือง
    จังหวัดลำปาง 52100

ขอบคุณคุณลุงหมอจริงๆค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ของคุณมิ่งขวัญ ส่งให้แล้ว นะครับผม อังคารบ่ายๆ น่าจะถึง ? Smile ปล. ขอเรียนถามคุณลุงหมออีกเรื่องค่ะ พอดีคุณแม่ดิฉันมีอาการปวดที่ใต้คางด้านซ้ายรู้ซึกว่าจะเป็นต่อมน้ำเหลือง พอคลำๆดูปรากฎว่า มีอาการบวมออกมา คุณแม่ดิฉันเลยสันนิษฐานสาเหตุของอาการมาจาก พักผ่อนไม่เพียงพอ ดิฉันเลยให้เอาน้ำหมักลองทาบริเวณที่มีอาการบวมออกมาดู ก็ทุเลาอาการปวดไปบ้าง ปัจจุบันยังมีอาการบวมอยู่ แต่อาการเจ็บได้ทุเลาไปพอสมควร ดิฉันเลยอยากจะขอคำแนะนำจากคุณลุงหมอด้วยนะค่ะ Shocked Rolling Eyes Wink ทานน้ำหมัก น้ำหยดแล้วจะดีเองละครับ แบ่งทาบ้าง นะครับ santa
    pdid
    สมาชิกทั่วไป

เรียนถามลุงหมอ สวนโพธิ์ค่า - Page 2 Empty Re: เรียนถามลุงหมอ สวนโพธิ์ค่า

ตั้งหัวข้อ  pdid Tue Aug 07, 2012 3:24 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

ดิฉันได้รับพัสดุที่คุณลุงหมอส่งมาให้แล้วนะคะ เป็นน้ำผลไม้รวมผสมทิ้งถ่อน 6 ขวด และมหาบำบัติอีก 6 ขวดค่ะ

ปล. ดิฉันผ่านนครสวรรค์บ่อยๆ อาจมีสักวันได้เข้าไปเยี่ยมเยียนคุณลุงหมอบ้างนะคะ

ขอขอบคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 5:36 pm

pdid พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

ดิฉันได้รับพัสดุที่คุณลุงหมอส่งมาให้แล้วนะคะ เป็นน้ำผลไม้รวมผสมทิ้งถ่อน 6 ขวด และมหาบำบัติอีก 6 ขวดค่ะ

ปล. ดิฉันผ่านนครสวรรค์บ่อยๆ อาจมีสักวันได้เข้าไปเยี่ยมเยียนคุณลุงหมอบ้างนะคะ

ขอขอบคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes โลง่ใจไป 1 ราย ได้ไปแล้วก็ ขอให้ศึกษา การใช้ให้เป็นประโยชน์ ต่อชาวโลก นะครับ santa
    pdid

ตั้งหัวข้อ  pdid Tue Aug 14, 2012 11:49 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ ดิฉันมาขอความรู้จากคุณลุงหมอเช่นเคยค่ะ

วันนี้ขอสอบถามคุณลุงหมอในเรื่องของโรคข้อเข่าเสื่อมค่ะ พอดีคุณป้าข้างหลังบ้านบ่นว่าปวดตรงหัวเข่ามาหลายปี และได้มีการไปฉีดยาเพื่อลดอาการปวดที่หัวเข่าแล้วเมื่อปีที่แล้ว ซึ่งก่อนหน้านี้ดิฉันยังไม่ได้มารู้จักน้ำหมักจึงไม่ได้มีการแนะนำแก้ไขอาการโรคหัวเข่าเสื่อมแต่อย่างใด ต่อมาเมื่อดิฉันได้รู้จักกับน้ำหมักและได้เข้ามาอ่านหาความรู้ในเว็บคุณลุงหมอ ดิฉันเลยได้แนะนำคุณป้าข้างบ้านให้งดอาหารที่มีรสเค็ม รสหวาน งดอาหารมัน งดสัตว์ปีกทุกชนิด และให้หาตะไคร้มาต้มกับใบเตย เพื่อบรรเทาอาการ และดิฉันได้แบ่งปันน้ำหมักเพื่อให้คุณป้าท่านดังกล่าวได้ทาน

การที่ดิฉันได้แนะนำให้ต้มน้ำตะไคร้กับใบเตยหอม ดังกล่าวสามาถบรรเทาอาการหัวเข่าเสื่อมได้หรือป่าวค่ะ ซึ่งหลังจากที่ดิฉันได้แนะนำดังกล่าวไปคุณป้าท่านได้ไปปฏิบัติตามคำแนะนำของดิฉัน แต่ยังมีอาการปวดหัวเข่าอยู่ ไม่ทราบว่าดิฉันแนะนำถูกต้องหรือไม่ค่ะ

ขอความกรุณาคุณลุงหมอให้คำแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะที่สละเวลาเพื่อมาอ่าน และตอบคำถาม Very Happy Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 15, 2012 3:13 am

pdid พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ ดิฉันมาขอความรู้จากคุณลุงหมอเช่นเคยค่ะ

วันนี้ขอสอบถามคุณลุงหมอในเรื่องของโรคข้อเข่าเสื่อมค่ะ พอดีคุณป้าข้างหลังบ้านบ่นว่าปวดตรงหัวเข่ามาหลายปี และได้มีการไปฉีดยาเพื่อลดอาการปวดที่หัวเข่าแล้วเมื่อปีที่แล้ว ซึ่งก่อนหน้านี้ดิฉันยังไม่ได้มารู้จักน้ำหมักจึงไม่ได้มีการแนะนำแก้ไขอาการโรคหัวเข่าเสื่อมแต่อย่างใด ต่อมาเมื่อดิฉันได้รู้จักกับน้ำหมักและได้เข้ามาอ่านหาความรู้ในเว็บคุณลุงหมอ ดิฉันเลยได้แนะนำคุณป้าข้างบ้านให้งดอาหารที่มีรสเค็ม รสหวาน งดอาหารมัน งดสัตว์ปีกทุกชนิด และให้หาตะไคร้มาต้มกับใบเตย เพื่อบรรเทาอาการ และดิฉันได้แบ่งปันน้ำหมักเพื่อให้คุณป้าท่านดังกล่าวได้ทาน

การที่ดิฉันได้แนะนำให้ต้มน้ำตะไคร้กับใบเตยหอม ดังกล่าวสามาถบรรเทาอาการหัวเข่าเสื่อมได้หรือป่าวค่ะ ซึ่งหลังจากที่ดิฉันได้แนะนำดังกล่าวไปคุณป้าท่านได้ไปปฏิบัติตามคำแนะนำของดิฉัน แต่ยังมีอาการปวดหัวเข่าอยู่ ไม่ทราบว่าดิฉันแนะนำถูกต้องหรือไม่ค่ะ

ขอความกรุณาคุณลุงหมอให้คำแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะที่สละเวลาเพื่อมาอ่าน และตอบคำถาม Very Happy Very Happy

Very Happy Laughing Rolling Eyes โรคข้อเข่า ควรใช้เหง้าไผ่ (ต้นที่อยู่ใต้ดิน)และ กระชายครับมาต้มทาน? ตระใคร้ เขาละลายใขมัน ใบเตยบำรุงหัวใจจ้า ไม่เกี่ยวกะข้อเข่าเลย? ส่วนที่แนะนำอย่างอื่นๆนั้น ถูกต้องละจ้า cheers santa ลุงหมอ
    pdid

ตั้งหัวข้อ  pdid Tue Oct 02, 2012 8:32 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ สวนโพธิ์

วันนี้ขอแจ้งให้ลุงหมอทราบอาการของคุณย่าที่ป่วยเส้นเลือดในสมองแตก ทำให้มีเลือดคั่งในสมอง และคุณย่านอนไม่รู้สึกตัว ดิฉันเลยได้ทดลองหยดมหาบำบัติให้คุณย่าทานตามคำแนะนำของคุณลุงหมอ โดยหยดลงอาหารเหลว ๒ หยด และเริ่มเพิ่มขึ้นตามอาการค่ะ
    ปัจจุบันนี้ครอบครัวดีใจมากค่ะกับอาการของคุณย่าที่ดีวันดีคืน จากที่นอนโรงพยาบาลและไม่รู้สึกตัวเลยและอาการคงที่มาหนึ่งปี เมื่อได้ทดลองไปสองเดือนคุณย่าลืมตาขึ้นมาค่ะ ดีใจกันทั้งบ้านค่ะ ตอนนี้กินมาได้ครบสี่เดือนแล้วค่ะคุณย่าสามารถกำมือและสามารถเคลื่อนแขนขึ้นลงได้ แต่คุณย่ายังไม่สามารถพูดหรือรู้สึกตัวเมื่อเรียกได้ค่ะ แต่เมื่อคุณย่าอาการดีขึ้นขนาดนี้ในปัจจุบัน ครอบครัวรู้สึกดีใจมากๆค่ะ คุณลุงหมอ ครอบครัวบอกว่าเป็นปาฏิหารย์ของครอบครัวเลยล่ะค่ะ

ปัจจุบันยังคงหยดมหาบำบัติให้คุณย่าทานเป็นประจำทุกวันทุกมื้ออาหาร และต้องขอบคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำต่างๆมากมาย และต้องขอบคุณน้ำหมักมหาบำบัติคุณลุงหมอมากๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 02, 2012 9:14 pm

pdid พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ สวนโพธิ์

วันนี้ขอแจ้งให้ลุงหมอทราบอาการของคุณย่าที่ป่วยเส้นเลือดในสมองแตก ทำให้มีเลือดคั่งในสมอง และคุณย่านอนไม่รู้สึกตัว ดิฉันเลยได้ทดลองหยดมหาบำบัติให้คุณย่าทานตามคำแนะนำของคุณลุงหมอ โดยหยดลงอาหารเหลว ๒ หยด และเริ่มเพิ่มขึ้นตามอาการค่ะ
    ปัจจุบันนี้ครอบครัวดีใจมากค่ะกับอาการของคุณย่าที่ดีวันดีคืน จากที่นอนโรงพยาบาลและไม่รู้สึกตัวเลยและอาการคงที่มาหนึ่งปี เมื่อได้ทดลองไปสองเดือนคุณย่าลืมตาขึ้นมาค่ะ ดีใจกันทั้งบ้านค่ะ ตอนนี้กินมาได้ครบสี่เดือนแล้วค่ะคุณย่าสามารถกำมือและสามารถเคลื่อนแขนขึ้นลงได้ แต่คุณย่ายังไม่สามารถพูดหรือรู้สึกตัวเมื่อเรียกได้ค่ะ แต่เมื่อคุณย่าอาการดีขึ้นขนาดนี้ในปัจจุบัน ครอบครัวรู้สึกดีใจมากๆค่ะ คุณลุงหมอ ครอบครัวบอกว่าเป็นปาฏิหารย์ของครอบครัวเลยล่ะค่ะ

ปัจจุบันยังคงหยดมหาบำบัติให้คุณย่าทานเป็นประจำทุกวันทุกมื้ออาหาร และต้องขอบคุณคุณลุงหมอมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำต่างๆมากมาย และต้องขอบคุณน้ำหมักมหาบำบัติคุณลุงหมอมากๆค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink บุญของคุณย่า ละครับผม เป็นข่าวดีมาก จนผม ขนลุก? geek พูดจริงๆนะครับ โรคนี้ ขอให้บุญ รักษา จริงๆนะครับ นับเป็นรายที่3 ละครับ ที่ตอบสนอง และ ได้ผล cheers และไม่ทราพว่า คุณย่า กลืนน้ำลายได้ใหม? ถ้าได้ ผสมน้ำจางๆ ลองหยดใสปากคุณย่า สัก 1 หยด ละครับ น้ำหมักผลไม้รวม ถ้ามี ผสมน้ำ 1 ต่อ 1 เช็ดตัวท่าน นะครับ จะไ้ด้ช่วย สบายตัว คลาย กล้ามเนื้อ

cheers แรกๆ ความจำอาจ ยังไม่ตอบ สนอง แบบ รายอื่นๆนะครับ Wink ต้องรอ ให้ร่างกายเข้าที่ ลุก นั่ง ได้ก่อน jocolor พอ แข็งแรง แล้วจึงจะ ค่อยๆ ฟื้น ความจำ ตามมาภายหลัง? ถ้าพูดถึง ประวัติ ลูกตนเองได้ละก็ เข้าที่ ละครับ ( บ่นได้) cheers อาการโรค เจ้าหญิงนิทรา บอกตรงๆ หวังแค่ 1 ใน 100 เท่านั้น ละครับ นายแพทย์ ร.พ. ยังยอมเลย อย่าลืม น้ำผลไม้รวมผสมน้ำดื่มให้คุณย่าทาน หยดน้ำหยดด้วยประจำ นะครับ เพิ่ม ปริมารณการใช้ผสมได้ เพียง 1 ใน3 เท่านั้น ต่อ 15 วันนะครับ santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    pdid

ตั้งหัวข้อ  pdid Fri Jan 11, 2013 11:53 pm

สวัสดีปีใหม่คุณลุงหมอค่ะ

ต้องกราบขอบพระคุณคุณลุงหมอสำหรับของขวัญวันปีใหม่ ดิฉันได้รับของขวัญแล้วค่ะ ดีใจสำหรับของขวัญปีใหม่มากๆ ค่ะ และเนื่องในวันปีใหม่นี้ดิฉันขอให้คุณลุงหมอมีความสุขมากๆ และขอให้คุณลุงหมอมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ และ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกประการน่ะคะ

เนื่องจากในวันปีใหม่นี้เลยขอแจ้งให้คุณลุงหมอทราบถึงอาการคุณย่า ปัจจุบันนี้ใช้มหาบำบัดมา 6 เดือนกว่าๆ แล้ว อาการคุณย่าค่อยๆดีขึ้นค่ะ คือ ก่อนกินมหาบำบัดคุณย่าต้องต่อท่ออ็อกซิเจนเพื่อช่วยในการหายใจ แต่ในปัจจุบันนี้ คุณย่าหายใจเองได้แล้วค่ะและได้ทำการถอดเครื่องช่วยหายใจออกแล้วค่ะ และในเวลาเรียกชื่อท่าน ท่านหันมาที่คนที่เรียกชื่อท่านค่ะ ทางบ้านดีใจมากๆค่ะ เมื่อเห็นว่าอาการท่านดีขึ้นเป็นลำดับ ซึ่งต้องขอขอบพระคุณคุณลุงหมอ ผู้มอบมหาบำบัด มาใช้ในการรักษาอาการของคุณย่า มากๆค่ะ

และจากการที่ดิฉันได้เคยขอมหาบำบัดของคุณลุงหมอไปใช้ คุณแม่ของดิฉันได้แบ่งมหาบำบัดดังกล่าวไปช่วยผู้ป่วยหลายท่าน ซึ่งในรายล่าสุดท่านเป็นผู้ป่วยเพศชาย อายุ 76 ปี ท่านเป็นมะเร็งกระเพาะปัสสาวะค่ะ ตอนนี้อยู่ในโรงพยาบาล เลยทำให้มหาบำบัดที่มีหมดแล้วค่ะ (555) คุณแม่ของดิฉันท่านเลยอยากจะขอทำบุญกับคุณลุงหมอ เป็นจำนวนเงิน 3,000 บาทถ้วน โดยคราวนี้ขอเอาแต่มหาบำบัดค่ะ โดยดิฉันจะได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี ของธนาคารธ.ทหารไทย สาขาเขาทราย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอมในวันอาทิตย์ที่ ๑๓ มกราคมนี้คะ

สำหรับที่อยู่เพื่อใช้ในการจัดส่ง
    ถ.วังขวา ต.สบตุ๋ย
    อ.เมือง จ.ลำปาง
    52100

ขอขอบพระคุณคุณลุงหมอมาก ๆ ค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jan 12, 2013 9:55 pm

pdid พิมพ์ว่า:สวัสดีปีใหม่คุณลุงหมอค่ะ

ต้องกราบขอบพระคุณคุณลุงหมอสำหรับของขวัญวันปีใหม่ ดิฉันได้รับของขวัญแล้วค่ะ ดีใจสำหรับของขวัญปีใหม่มากๆ ค่ะ และเนื่องในวันปีใหม่นี้ดิฉันขอให้คุณลุงหมอมีความสุขมากๆ และขอให้คุณลุงหมอมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ และ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกประการน่ะคะ

เนื่องจากในวันปีใหม่นี้เลยขอแจ้งให้คุณลุงหมอทราบถึงอาการคุณย่า ปัจจุบันนี้ใช้มหาบำบัดมา 6 เดือนกว่าๆ แล้ว อาการคุณย่าค่อยๆดีขึ้นค่ะ คือ ก่อนกินมหาบำบัดคุณย่าต้องต่อท่ออ็อกซิเจนเพื่อช่วยในการหายใจ แต่ในปัจจุบันนี้ คุณย่าหายใจเองได้แล้วค่ะและได้ทำการถอดเครื่องช่วยหายใจออกแล้วค่ะ และในเวลาเรียกชื่อท่าน ท่านหันมาที่คนที่เรียกชื่อท่านค่ะ ทางบ้านดีใจมากๆค่ะ เมื่อเห็นว่าอาการท่านดีขึ้นเป็นลำดับ ซึ่งต้องขอขอบพระคุณคุณลุงหมอ ผู้มอบมหาบำบัด มาใช้ในการรักษาอาการของคุณย่า มากๆค่ะ

และจากการที่ดิฉันได้เคยขอมหาบำบัดของคุณลุงหมอไปใช้ คุณแม่ของดิฉันได้แบ่งมหาบำบัดดังกล่าวไปช่วยผู้ป่วยหลายท่าน ซึ่งในรายล่าสุดท่านเป็นผู้ป่วยเพศชาย อายุ 76 ปี ท่านเป็นมะเร็งกระเพาะปัสสาวะค่ะ ตอนนี้อยู่ในโรงพยาบาล เลยทำให้มหาบำบัดที่มีหมดแล้วค่ะ (555) คุณแม่ของดิฉันท่านเลยอยากจะขอทำบุญกับคุณลุงหมอ เป็นจำนวนเงิน 3,000 บาทถ้วน โดยคราวนี้ขอเอาแต่มหาบำบัดค่ะ โดยดิฉันจะได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี ของธนาคารธ.ทหารไทย สาขาเขาทราย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอมในวันอาทิตย์ที่ ๑๓ มกราคมนี้คะ

ถ.วังขวา ต.สบตุ๋ย
    อ.เมือง จ.ลำปาง
    52100

ขอขอบพระคุณคุณลุงหมอมาก ๆ ค่ะ

cheers Very Happy Laughing สาธุๆๆ ดีใจกะข่าวดี ที่คุณย่า อาการ ดีขึ้น เป็นลำดับ Smile จากนิ่ง เฉย ก็ ได้รับการ ตอบ สนองจากคุณย่าจากลำปางละครับ geek ดีใจจัง ขอบคุณ ที่รายงานผลการใช้ มหาบำบัติ 16ปี+ กับ คนใข้อาการเส้นเลือด ในสมอง ทำให้ นอนนิทราไปนาน แล้วกลับ ตื่น มารัับรู้ สิ่งรอยข้าง ได้ละ? cheers geek วันจันทร์นี้ จะจัดส่ง น้ำหยด มหาบำบัติ16ปี+1 ไปให้ละครับ

Rolling Eyes Wink ส่วนรายที่ เป็นมะเร็งในกระเพาะปัสาวะ ควรให้ทาน น้ำมักผลไม้รวม ที่เคยส่งไปให้ ผสมทานประจำ ละครับ จะให้ดี ให้หาใบ ต้นขลู มาทาน หรือ ต้มทานน้ำ เป็นประจำละครับจะดีมากๆ farao santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    pdid

ตั้งหัวข้อ  pdid Thu Apr 04, 2013 9:59 am

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอสวนโพธิ์

วันนี้ดิฉันขอมาแจ้งข่าวคุณย่าของดิฉันเอง เนื่องด้วยปีใหม่ที่ผ่านมาดิฉันได้แจ้งให้คุณลุงหมอทราบว่าคุณย่าของดิฉันมีอาการดีขึ้นจากแต่ก่อน และในเดือนกุมภาพันจนถึงกลางเดือนมีนาคมที่ผ่านมาคุณย่าสามารถยกมือรับไหว้หลานๆเองได้ ซึ่งทำให้ญาติๆมีความปราบปลื่มเป็นอย่างมาก และต่างขอบพระคุณต่อน้ำหยดมหาบำบัดที่ทำให้คุณย่ามีอาการดีขึ้น เหมือนปาฏิหาริย์จริงๆๆ แต่ในช่วงวันที่ 7 มีนาคมคุณย่ามีอาการเป็นไข้ และญาติได้ช่วยกันลดไข้ให้แก่คุณย่าแต่อย่างไรก็ตามในวันที่ 8 คุณย่ามีอาการเหนื่อยอย่างหนักจากการหายใจ และไอ จนทำให้ตัวโยนไปทั้งตัว และอาการไข้ไม่ลดลง ญาติๆเห็นว่าอาการคุณย่าหนักจึงตัดสินใจส่งคุณย่าไปที่โรงพยาบาล และเมื่อเข้าโรงพยาบาลคุณย่าถูกส่งเข้าห้อง ICU และช่วงแรกของการเข้าโรงพยาบาลนั้นคุณหมอห้ามญาติๆเข้าเยี่ยม และการส่งตัวคุณย่าเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลนั้นทำให้คุณย่าได้ติดเชื้อที่ไตร่วมด้วยทำให้อาการไข้ของคุณย่าไม่ลดลง และการหายใจของคุณย่าก็เป็นไปโดยอยากคือ หายใจทีตัวคุณย่าโยน และมีอาการเหนื่อยจากการหายใจเป็นอย่างมาก และคุณย่ามีอาการทรมานจากการไอร่วมด้วย คุณหมอเลยถามญาติ ว่าต้องการให้ยาคุณย่าเพื่อลดการทรมานจากอาการเหล่านั้นหรือไม่ คือ การฉีดมอร์ฟีนเข้าเส้นเพื่อลดอาการทรมานและต้องให้วันละเข็ม ซึ่งญาติๆ ต่างลงความเห็นว่าให้คุณหมอฉีดยาดังกล่าว ซึ่งการลงความเห็นนั้นเกิดเมื่อวันที่ 14 มีนาคม ซึ่งคุณย่ามีอาการทรุดเป็นอย่างมากและทุกคนได้เตรียมใจไว้ว่าคุณย่าต้องจากพวกญาติ ๆ ไปอย่างแน่แท้ แต่คุณย่าได้อยู่มาถึงวันที่ 21 มีนาคม ซึ่งมอร์ฟีนที่ให้คือเข็มที่ 7 คุณย่าก็จากไปอย่างสงบในเวลา 18.34 น. และหลังจากคุณย่าเสียคืองานศพของคุณย่า ซึ่งเสร็จเรียบร้อยในวันที่ 31 มีนาคม ที่ผ่านมา และเหตุต่างๆดังกล่าวทำให้ผู้เขียนยุ่งวุ่นวายเป็นอย่างมาก เลยไม่สามารถแจ้งข่าวให้คุณลุงหมอทราบแต่อย่างใด จึงต้องขอกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย แต่อย่างไรก็ตามน้ำหยดมหาบำบัติต้องถือว่าเป็นปาฏิหาริย์สำหรับครอบครัวของดิฉันเป็นอย่างมากจริงๆ ค่ะที่ทำให้คุณย่าได้กลับฟื้นคืนมาช่วงเวลาหนึ่ง แม้เป็นเวลาช่วงสั้น ๆ ตามสภาพร่างกายของคุณย่าเอง ก็ทำให้ลูก ๆ หลาน ๆ ของคุณย่ามีความปลาบปลื่มอย่างที่สุดจริง ๆ ค่ะ ซึ่งต้องขอขอบคุณคุณลุงหมอสำหรับคำแนะนำ คำชี้แนะทั้งหลายที่ได้ให้ไปด้วยค่ะ คุณย่าชื่อคุณย่าส้มลิ้ม อินทรศร ศิริอายุรวม 86 ปี ค่ะ ตอนนี้นำเถ้ากระดูกไปเก็บไว้ในโกฎิเรียบร้อยแล้วละคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 04, 2013 5:48 pm

Shocked Rolling Eyes Sad ขอแสดงความเสียใจ คุณย่า ที่ชื่อคุณย่าส้มลิ้ม อินทรศร ศิริอายุรวม 86 ปี ค่ะ ตอนนี้นำเถ้ากระดูกไปเก็บไว้ในโกฎิเรียบร้อยแล้ว Sad ขอให้ สงบ สุขในสัมปรยภพ ครับผม ขอบุญ อันเรา ทำมาดีแล้ว พาให้คุณย่า มีความสุข ในสวรรค์ ด้วยเทอญฯ

Rolling Eyes Wink Laughing ใครที่มีอายุ เกิน 80 ปีก็ อยู่ด้วย อายุบุญ ละครับพระพุทธเจ้า ตรัสว่า 80 ปีเป็นอายุขัย? Laughing อากาศ ร้อนจัด คนป่วย ที่เป็นเด็ก และ คนชรา ร่างกาย อ่อนแอ มีโอกาศติดเชื้อได้ โดยง่าย? ทั้งอาหาร น้ำ และ ทางเดินหายใจ นะครับ? ระวังอาหารที่ ค้างคืน และพวกที่พร้อมทาน เช่นมาม่า ลูกชิ้น ขนมปัง ของขบเคี้ยวฯลฯ มักจะมี สารกันบูด สารเคมีต่างๆ ควรทานของสด ที่ทำเสร็จ ใหม่ๆละครับ ที่พัก อยู่อาศัย ควรมีอากาศถ่ายเทสดวก หรือคุมอุณภูมิได้ ไม่ร้อน หรือ เย็น เกินไป ร่างกายจะ ปรับได้ทันครับ cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:08 am