ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

aoicharming
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ Empty รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Thu Sep 12, 2013 1:49 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ เจ้าของรถเกิดวันอาทิตย์ีที่ 22 มิถุนายน 2518 ปีเถาัะ เวลา 18.32 น. ค่ะ คนใช้รถเกิดวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 9.05 น. ค่ะ (ปกติก็นั่งรถไปพร้อมๆกันทั้ง2คนอยู่แล้วค่ะ) อยากได้ฤกษ์ออกรถประมาณช่วง 16-30 กันยายน 56 ค่ะ รถที่จะออกเป็นรถสีขาวค่ะ

ปล. ทะเบียนรถตอนนี้ขึ้นต้นด้วย ฒฮ  อักษร ฮ เป็นกาลกิณีกับหนูใช่มั้ยค่ะ ควรทำอย่างไรดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ Empty Re: รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 13, 2013 10:19 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ เจ้าของรถเกิดวันอาทิตย์ีที่ 22 มิถุนายน 2518 ปีเถาัะ เวลา 18.32 น. ค่ะ คนใช้รถเกิดวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 9.05 น. ค่ะ (ปกติก็นั่งรถไปพร้อมๆกันทั้ง2คนอยู่แล้วค่ะ) อยากได้ฤกษ์ออกรถประมาณช่วง 16-30 กันยายน 56 ค่ะ รถที่จะออกเป็นรถสีขาวค่ะ

ปล. ทะเบียนรถตอนนี้ขึ้นต้นด้วย ฒฮ  อักษร ฮ เป็นกาลกิณีกับหนูใช่มั้ยค่ะ ควรทำอย่างไรดีค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  Rolling Eyes Wink Laughing  ออกวัน พฤหัสที่  26  ก.ย.นะครับ เวลาดี  14.10 - 15.00 น. ได้เช่นกัน เป็นวันคู่มิตร ธงชัย  เลขมงคลก็ 1235 แล้วแต่ จะวาง ตำแหน่ง ละครับ สลับที่ได้ จ้า

geek  ฮ เป็น กาลกีณี ก็ บอกเขายังไม่จดทะเทียน หรือ ไม่ก็ ย้ายไปจด ที่จ.ว. อื่นดีกว่า จะได้ สบายใจจ้า ความจริงก็ ไม่ค่อยมีผลนัก farao santa 
    aoicharming

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ Empty Re: รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sat Sep 14, 2013 1:14 pm

ถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ หนูมีปัญหาเรื่องการเงินตลอดเลยค่ะ บางทีพอมีเงินก็มีเหตุต้องใช้จ่ายทุกทีเลยค่ะ ไม่มีเงินเก็บสักที เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้นค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ทั้งๆที่ก็ทำบุญตักบาตรทุกวันเลยค่ะ ท้อใจค่ะ ทำดีไม่ได้ดี Crying or Very sad 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 14, 2013 11:24 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ หนูมีปัญหาเรื่องการเงินตลอดเลยค่ะ บางทีพอมีเงินก็มีเหตุต้องใช้จ่ายทุกทีเลยค่ะ ไม่มีเงินเก็บสักที เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้นค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ทั้งๆที่ก็ทำบุญตักบาตรทุกวันเลยค่ะ ท้อใจค่ะ ทำดีไม่ได้ดี Crying or Very sad 

Rolling Eyes Wink Very Happy เลิกพกเงินสดติดตัวครับ มีแค่ไม่เกิน 500 บาทละ ที่เหลือ ฝากธนาคาร แล้วจะรวยได้จ้า santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sun Sep 15, 2013 10:02 pm

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ Laughing 

หนูขอถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ เกิดวันอาทิตย์ และวันพุธ ทะเบียนห้ามมีเลข 3 หรือเปล่าค่ะ

ขอทราบอักษรที่เป็นกาลกิณีด้วยค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 17, 2013 9:46 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ Laughing 

หนูขอถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ เกิดวันอาทิตย์ และวันพุธ ทะเบียนห้ามมีเลข 3 หรือเปล่าค่ะ

ขอทราบอักษรที่เป็นกาลกิณีด้วยค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink อาทิตย์ ห้าม 6 พุธ ห้าม 3 ละครับอักษรห้าม ก ข ค ฆ ง จ้า farao santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Wed Sep 18, 2013 4:51 pm

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

คนเกิดวันอาทิตย์ห้ามอักษร ศ ษ ส ห ฬ ฮ ใช่หรือเปล่าค่ะ

คนเกิดวันพุธกลางวันห้ามอักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ ใช่หรือเปล่าค่ะ

อักษรที่ลุงหมอบอกอักษรห้ามของคนเกิดวันอังคารหรือเปล่าค่ะ

ไม่ใช่ไม่เชื่อลุงหมอนะค่ะ แต่หนูจะออกรถทั้งทีไม่อยากมีข้อผิดพลาดค่ะ อยากให้ออกรถแล้วทุกอย่างราบรื่นค่ะ

ปล. เดือนนี้มีเหตุจำเป็นที่ไม่สามารถออกรถได้ค่ะ ตอนนี้ขอรบกวนฤกษ์ 1-15 ตุลาคม 56 อีกรอบค่ะ

ขอโทษที่รบกวนบ่อยค่ะ

อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพด้วยค่ะ Very Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 18, 2013 11:39 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

คนเกิดวันอาทิตย์ห้ามอักษร ศ ษ ส ห ฬ ฮ ใช่หรือเปล่าค่ะ

คนเกิดวันพุธกลางวันห้ามอักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ ใช่หรือเปล่าค่ะ

อักษรที่ลุงหมอบอกอักษรห้ามของคนเกิดวันอังคารหรือเปล่าค่ะ

ไม่ใช่ไม่เชื่อลุงหมอนะค่ะ แต่หนูจะออกรถทั้งทีไม่อยากมีข้อผิดพลาดค่ะ อยากให้ออกรถแล้วทุกอย่างราบรื่นค่ะ

ปล. เดือนนี้มีเหตุจำเป็นที่ไม่สามารถออกรถได้ค่ะ ตอนนี้ขอรบกวนฤกษ์ 1-15 ตุลาคม 56 อีกรอบค่ะ

ขอโทษที่รบกวนบ่อยค่ะ

อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพด้วยค่ะ Very Happy 

Embarassed Rolling Eyes Wink  เออ.. ใช่? คนแก่ หลงลืมไปละ สับสน เข้าใจผิดว่าของคนวัน อังคาร? Embarassed 
    Shocked  ตอนนี้ขอรบกวนฤกษ์ 1-15 ตุลาคม 56 อีกรอบค่ะ?
    farao geek เอาไว้ พร้อมออก รถมีแน่นอนก่อนนะ ค่อย ขอมาใหม่จ้า? santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Thu Sep 26, 2013 10:10 pm

พร้อมแล้วค่ะ รบกวนขอฤกษ์ช่วง 7-15 ตุลาคม 56 ค่ะ

ขอบคุณค่ะVery Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 27, 2013 9:19 am

aoicharming พิมพ์ว่า:พร้อมแล้วค่ะ รบกวนขอฤกษ์ช่วง 7-15 ตุลาคม 56 ค่ะ

ขอบคุณค่ะVery Happy 

Shocked Rolling Eyes Wink  วันดีของเธอ ก็ออกรถ วันอาทิตย์ ธงชัย 13 ตุล่คม เวลาดี 12.40น.-13.35น. cheers มหัทธโณฤกษ์ จะ รำรวย มากมาย Smile  เงินที่ เสียไป จะได้คืน เหนื่อยมาก ได้มาก farao  ศัตรูที่มี จะ แพ้ภัยไปเอง Very Happy ได้เงินมา ให้เอาเข้าธนาคารไว้นะจะได้ รวย jocolor santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Fri Sep 27, 2013 10:05 am

ขอโทษค่ะคุณลุงหมอวันอาทิตย์โชว์รูมปิดค่ะCrying or Very sad 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 27, 2013 7:56 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอโทษค่ะคุณลุงหมอวันอาทิตย์โชว์รูมปิดค่ะCrying or Very sad 
    Very Happy Laughing Rolling Eyes  งั้น วันจันทร์ 14 เลยจ้า เวลาเดิม cheers farao santa
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Fri Sep 27, 2013 9:17 pm

ขอบคุณค่า สู้ๆ Very Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 28, 2013 12:19 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่า สู้ๆ Very Happy 

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile cheers sunny farao albino cherry santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Mon Sep 30, 2013 1:32 pm

ถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะคุณลุงหมอ

ถ้าวันและเวลาที่ออกรถตามที่คุณลุงหมอบอก หนูให้ทางโชว์รูมขับรถมาส่งให้ที่บ้านสามารถทำได้มั้ยค่ะ (แฟนกับหนูรออยู่ที่บ้าน) พอดีว่าแฟนหนูถนัดเกียร์ออโต้ค่ะแต่รถที่ออกใหม่เป็นเกียร์กระปุกและไม่ชำนาญเส้นทาง (โชว์รูมอยู่บางนาตราด หนูอยู่ฝั่งธนค่ะ) ก็เลยอยากให้โชว์รูมขับรถมาส่งให้ค่ะ

ฤกษ์ที่คุณลุงหมอบอกเป็นฤกษ์ที่ออกจากโชว์รูมใช่มั้ยค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Sep 30, 2013 9:41 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะคุณลุงหมอ

ถ้าวันและเวลาที่ออกรถตามที่คุณลุงหมอบอก หนูให้ทางโชว์รูมขับรถมาส่งให้ที่บ้านสามารถทำได้มั้ยค่ะ (แฟนกับหนูรออยู่ที่บ้าน) พอดีว่าแฟนหนูถนัดเกียร์ออโต้ค่ะแต่รถที่ออกใหม่เป็นเกียร์กระปุกและไม่ชำนาญเส้นทาง (โชว์รูมอยู่บางนาตราด หนูอยู่ฝั่งธนค่ะ) ก็เลยอยากให้โชว์รูมขับรถมาส่งให้ค่ะ

ฤกษ์ที่คุณลุงหมอบอกเป็นฤกษ์ที่ออกจากโชว์รูมใช่มั้ยค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ใคร จะเป็นคนขับ ก็ได้ครับ Laughing  แต่ ให้ออกรถ ในช่วงเวลา ที่ให้ไว้ครับ ไม่ก่อน ไม่หลัง?cheers ใช้ได้ครับ cheers farao santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Tue Oct 01, 2013 9:25 am

ขอบคุณอีกครั้งค่า Very Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 04, 2013 9:13 am

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณอีกครั้งค่า Very Happy 
    Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes Wink cheers sunny farao geek jocolor albino cherry santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Fri Oct 04, 2013 9:12 pm

รบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะคุณลุงหมอ

ที่บอกว่าเลขทะเบียนควรมี 1 2 5 ไม่ควรมี 3 กับ 6 แล้วถ้าเป็นตัวเลขอื่นนอกจาก 1 2 5 ได้มั้ยค่ะ เช่น 7 8 9 0

หนูถามเผื่อไว้ว่าเวลาไปจองเลขทะเบียนกลัวมีคนเอาไปแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่า Very Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 04, 2013 11:29 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:รบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะคุณลุงหมอ

ที่บอกว่าเลขทะเบียนควรมี 1 2 5 ไม่ควรมี 3 กับ 6 แล้วถ้าเป็นตัวเลขอื่นนอกจาก 1 2 5 ได้มั้ยค่ะ เช่น 7 8 9 0

หนูถามเผื่อไว้ว่าเวลาไปจองเลขทะเบียนกลัวมีคนเอาไปแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่า Very Happy 

Shocked Rolling Eyes Wink  7 ดาวเสาร์ เจ้าทุกข์ Crying or Very sad  8 ดาว อุบัติเหตุ 01 - 10 ดาวแห่งความตาย? ถ้าเบอร์ ห้องพักโรงแรม มัก ผีดุ มีวิญญาณสิงสู่ ห้องนั้น เคยมีคนตายโหง? สังเกตุ ทะเบียนรถ ที่ มี อุบัติเหตุแรงๆ มัก มี เลขกลุ่มนี้ 9 เลข ความเพ้อฝัน ทะเยอทะยาน ถ้าอยากลองใช้ ก็ได้ นะครับ ไม่ลอง จะรู้ได้ไง? affraid santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sat Oct 05, 2013 7:28 am

อึ๋ย อย่างนี้ก็ไม่กล้าทดลองใช้หรอกค่ะ แล้วเลข 4 หมายถึง ซี้ (ตาย) หรือเปล่าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Oct 05, 2013 10:21 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:อึ๋ย อย่างนี้ก็ไม่กล้าทดลองใช้หรอกค่ะ แล้วเลข 4 หมายถึง ซี้ (ตาย) หรือเปล่าค่ะ
    Rolling Eyes Wink Shocked  เลข 4 หมอดู ถือว่า เลข เทพเจ้า สื่อสาร เทพแห่งการ เดินทาง ไปแล้วกลับได้ ดู เลข 4 ซิครับ กลับทับ ที่ทางเดิม? ถ้ามี 14 หรือ 44 รถ มักจะวิ่งบ่อยๆ ไม่ค่อยได้หยูด? ใช้เป็นรถ ติดต่องาน ธุระกิจ ดีนะครับและ คนขับ มักจะ เท้าหนัก ช้าๆไม่ ไวไว ชอบ นักซิ่ง ? jocolor geek santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sun Oct 06, 2013 1:52 pm

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างค่ะ

แล้วที่บอกว่าเลข 01-10 เป็นดาวอุบัติเหตุ ถ้าเลขเป็น 20 50 ถือเป็นดาวอุบัติเหตุเหมือนกันหรือไม่ค่ะ

ที่บอกว่าหนูควรใช้เลข 1 2 5 แต่ละตัวเลขความหมายคืออะไรบ้างค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณลุงหมอเป็นพระภิกษุหรือเปล่าค่ะเห็นชื่อบัญชีเป็นพระพันศักดิ์ หนูจะได้ใช้สรรพนามถูกค่ะ

ขอโทษที่รบกวนบ่อยนะค่ะ หนูไม่รู้จะไปพึ่งใครจริงๆค่ะ อย่าเพิ่งรำคาญหนูนะค่ะ Embarassed 

ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 06, 2013 9:24 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างค่ะ

แล้วที่บอกว่าเลข 01-10 เป็นดาวอุบัติเหตุ ถ้าเลขเป็น 20 50 ถือเป็นดาวอุบัติเหตุเหมือนกันหรือไม่ค่ะ

ที่บอกว่าหนูควรใช้เลข 1 2 5 แต่ละตัวเลขความหมายคืออะไรบ้างค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณลุงหมอเป็นพระภิกษุหรือเปล่าค่ะเห็นชื่อบัญชีเป็นพระพันศักดิ์ หนูจะได้ใช้สรรพนามถูกค่ะ

ขอโทษที่รบกวนบ่อยนะค่ะ หนูไม่รู้จะไปพึ่งใครจริงๆค่ะ อย่าเพิ่งรำคาญหนูนะค่ะ Embarassed 

ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ
    Rolling Eyes Wink Laughing  เลข 2 ดาวราชินี หญิง นางพญา ไว้หน้า ญ. จะเป็นใหญ่? 1 เทพราชา เป็นชาย ดาว 5 ดาวศีลธรรม ดาวใหญ่ ฝ่ายดี ถ้า 21 คู่กัน จะรุ่งเรือง 15 คู่กัน จะมีคู่มิตร คนหวังดี ให้ความช่วยเหลือ ใช้ 215 ญ. จะเป็นผู้นำ และ ลุงหมอ ขณะนี้ เป็นผู้ให้ความรู้ด้าน นักพยากร ละจ้า แค่ คนแก่คน 1 ที่ เกิดมารอ วันตาย เวลาที่เหลือ? ก็อยากจะ ทำสิ่งดีๆ ที้งไว้ เป็นประโยชน์ แก่ชาวโลก ก่อนตายละครับผม santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sun Oct 06, 2013 9:45 pm

แล้วถ้าใช้เลขสลับกันเช่น 252 522 225 1215 1512 2151 5121 พอจะใช้ได้มั้ยค่ะ เพราะเร็วๆนี้กำลังจะไปเลือกทะเบียนรถค่ะ ข้างหน้าได้เลขหลักคือ 1ฒก ค่ะ กำลังหาเลขต่อท้ายอยู่ค่ะ

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 9:13 am