ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ - Page 2 Empty Re: รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 07, 2013 3:03 am

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะ

แล้วถ้าใช้เลขสลับกันเช่น 252 522 225 1215 1512 2151 5121 พอจะใช้ได้มั้ยค่ะ เพราะเร็วๆนี้กำลังจะไปเลือกทะเบียนรถค่ะ ข้างหน้าได้เลขหลักคือ 1ฒก ค่ะ กำลังหาเลขต่อท้ายอยู่ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

cheers Wink Laughing  ได้....เล้ย farao jocolor geek Laughing Very Happy Smile albino cherry santa 
    aoicharming
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ - Page 2 Empty Re: รบกวนคุณลุงหมอขอฤกษ์ออกรถเดือนกันยายน 56 ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Mon Oct 07, 2013 9:22 am

เย้ bounce ขอบคุณมากค่า ได้เลขอะไรจะมาบอกอีกทีนะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 08, 2013 1:30 am

aoicharming พิมพ์ว่า:เย้ bounce ขอบคุณมากค่า ได้เลขอะไรจะมาบอกอีกทีนะค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink  เหนื่อยเลย กว่าจะลงตัว Laughing Very Happy Smile farao jocolor santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Tue Oct 08, 2013 10:01 am

ขอโทษค่า Crying or Very sad  อย่าเพิ่งรำคาญหนูนะค่ะ หนูออกจะน่ารักนะค่ะคุณลุงหมอ เหอๆๆ Laughing รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 08, 2013 9:13 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอโทษค่า Crying or Very sad  อย่าเพิ่งรำคาญหนูนะค่ะ หนูออกจะน่ารักนะค่ะคุณลุงหมอ เหอๆๆ Laughing รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
    Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile jocolor  55555+ geek santa cheers farao 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sat Oct 12, 2013 8:50 pm

รบกวนคุณลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาให้หนูกับแฟนหน่อยได้มั้ยค่ะ

1. เรื่องการงาน

2. เรื่องเงิน

รู้สึกว่าช่วงนี้ทำอะไรก็ติดขัดไปหมดเลยค่ะ เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. วันอังคารนี้จะไปจองเลขทะเบียนรถค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 14, 2013 10:36 am

aoicharming พิมพ์ว่า:รบกวนคุณลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาให้หนูกับแฟนหน่อยได้มั้ยค่ะ

1. เรื่องการงาน

2. เรื่องเงิน

รู้สึกว่าช่วงนี้ทำอะไรก็ติดขัดไปหมดเลยค่ะ เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. วันอังคารนี้จะไปจองเลขทะเบียนรถค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy รบกวนคุณลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาให้หนูกับแฟนหน่อยได้มั้ยค่ะ:

shock: farao  ไม่ให้รายละเอียดมา? jocolor geek santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Mon Oct 14, 2013 6:33 pm

อ๋อ ขอโทษค่ะ คิดว่าคุณลุงหมอจะดูรายละเอียดตอนแรกที่หนูตั้งกระทู้ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ บอกใหม่ได้ค่า

หนูเกิดวันอาิทิตย์ที่ 22 มิถุนายน 2518 ปีเถาะ เวลา 18.32 น.
    แฟนเกิดวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 9.05 น.

อยากทราบเรื่อง การงาน และการเงินค่ะ ว่าเมื่อไหร่จะดีขึ้นค่า

ขอบคุณมากค่า

ปล.วันนี้ออกรถมาเรียบร้อยแล้วค่าตามฤกษ์ Very Happy พรุ่งนี้จะไปจองเลขทะเบียนแล้วค่ะได้เลขอะไรจะมาบอกค่า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 15, 2013 12:16 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:อ๋อ ขอโทษค่ะ คิดว่าคุณลุงหมอจะดูรายละเอียดตอนแรกที่หนูตั้งกระทู้ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ บอกใหม่ได้ค่า

หนูเกิดวันอาิทิตย์ที่ 22 มิถุนายน 2518 ปีเถาะ เวลา 18.32 น.
    แฟนเกิดวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 9.05 น.

อยากทราบเรื่อง การงาน และการเงินค่ะ ว่าเมื่อไหร่จะดีขึ้นค่า

ขอบคุณมากค่า

ปล.วันนี้ออกรถมาเรียบร้อยแล้วค่าตามฤกษ์ Very Happy พรุ่งนี้จะไปจองเลขทะเบียนแล้วค่ะได้เลขอะไรจะมาบอกค่า

Very Happy Laughing farao  ดีละครับ ขอให้โชคดี มีสุข ละครับผม cheers farao jocolor santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Tue Oct 15, 2013 8:06 pm

สาธุค่ะ

ได้เลขแล้วค่ะ 5121 ค่ะ

ตกลงเรื่องการเงิน กับ การงาน เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

แมวที่หนูเลี้ยงมา 13 ปี เพิ่งเสียวันนี้ด้วยโรคชราค่ะ Crying or Very sad ปกติไม่ค่อยชอบเลี้ยงสัตว์ค่ะไม่ใช่ไม่ชอบนะค่ะเพราะไม่อยากผูกพันค่ะ อย่างตัวนี้ตายไปเมื่อตอนเย็นร้องไห้ตาบวมเลยค่ะ เสียใจมากๆ ตัวนี้มีคนมาปล่อยข้างบ้านเมื่อ 13 ปีที่แล้วค่ะ เลี้ยงมันตั้งแต่แรกเกิดขนยังไม่ค่อยมีเลยค่ะ ตอนนี้พยายามทำใจอยู่ค่ะ เพราะมันขี้อ้อนมาก ฉลาดมากๆ และก็รักหนูมากด้วย หนูก็รักมันมากด้วยค่ะ ช่วงนี้หนูดวงตกหรือเปล่าค่ะ Crying or Very sad หวังว่าฟ้าหลังฝนอะไรๆก็คงจะดีขึ้นนะค่ะ สู้ๆ

ขอบคุณมากค่ะคุณลุง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 15, 2013 9:36 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:สาธุค่ะ

ได้เลขแล้วค่ะ 5121 ค่ะ

ตกลงเรื่องการเงิน กับ การงาน เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

แมวที่หนูเลี้ยงมา 13 ปี เพิ่งเสียวันนี้ด้วยโรคชราค่ะ Crying or Very sad ปกติไม่ค่อยชอบเลี้ยงสัตว์ค่ะไม่ใช่ไม่ชอบนะค่ะเพราะไม่อยากผูกพันค่ะ อย่างตัวนี้ตายไปเมื่อตอนเย็นร้องไห้ตาบวมเลยค่ะ เสียใจมากๆ ตัวนี้มีคนมาปล่อยข้างบ้านเมื่อ 13 ปีที่แล้วค่ะ เลี้ยงมันตั้งแต่แรกเกิดขนยังไม่ค่อยมีเลยค่ะ ตอนนี้พยายามทำใจอยู่ค่ะ เพราะมันขี้อ้อนมาก ฉลาดมากๆ และก็รักหนูมากด้วย หนูก็รักมันมากด้วยค่ะ ช่วงนี้หนูดวงตกหรือเปล่าค่ะ Crying or Very sad หวังว่าฟ้าหลังฝนอะไรๆก็คงจะดีขึ้นนะค่ะ สู้ๆ

ขอบคุณมากค่ะคุณลุง

Rolling Eyes Wink Shocked  แมว อายุ 13 ปี ถ้าเป็นคนก็ อายุ เกิน 100 ละ แม่คู้ณ...? ถ้ากลัวเขาตายไวก็ เลี้ยงเต่าครับ farao  เขาอายุได้ เป็น 100 ปีละ เรา ตายก่อนแน่ๆ? sunny หนูเกิดวันอาิทิตย์ที่ 22 มิถุนายน 2518 ปีเถาะ เวลา 18.32 น.?
    farao เงิน ปีนี้ ใช้เงินมากต้องรอบครอบ ตั้งแต่ ตุลาคมนี้ไปใช้เงินมาก แต่ จะมีเงินเข้ามา 3 เดือนติดๆ ตุลา พ.ย. และ ธ.ค. มกรา ก็ ยังมีเงินหมุน? จะให้ดี รอบครอบไปก่อนนะครับ หลังวันเกิน ก็ แฮ๊ปปี้ ละครับ การเงินจะ ดีมากๆsunny งานก็ ยังดีอยู่จ้า ระวังจิตใจ ตัวเองหน่อยละกัน ต่างคน ต่าง ดุ?affraid 

Shocked แฟนเกิดวันพุธที่ 4 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 9.05 น.?
    farao  เธอ 2 คน ดาวศีลธรรมดี ทั้งคู่ ? ต้องอยู่ในศีล จะมีความสุข สำเร็จ? พูดจากัน ให้เอา เหตุผล ขึ้นมาพูด นะครับ? geek  งานการ พ่อบ้านปีนี้ ไม่ค่อยดี นะครับ ? จะให้ดีทน รอไปหลังเดือนเกิด 4 ก.ค. การงาน การเงินจะ ดีขึ้นมากๆเลยละ? จบละนะ cheers santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Wed Oct 16, 2013 10:25 am

สาธุกับคำตอบค่ะ

แหม ก็หนูไม่ใช่พระอิฐพระปูนนี่ค่ะถึงไม่มีความรู้สึกอ่ะเลี้ยงมาตั้ง 13 ปีอ่ะ Crying or Very sad  ไม่อยากเลี้ยงอะไรแล้วค่ะไม่อยากผูกพัน

ช่วงนี้ก็พยายามใช้จ่ายเงินอย่างระมัดระวังค่ะ เพราะกำลังจะเริ่มผ่อนรถค่ะ ก็ขอให้มีเงินเข้ามาเรื่อยๆอย่างที่คุณลุงหมอบอกแล้วกันนะค่ะ สาธุค่ะ

โห ทั้งสองคนต้องรอหลังวันเกิดปีหน้าทั้งคู่ แต่ไม่เป็นไรค่ะยังไงก็จะสู้ๆค่ะ ก็เกิดมาแล้วนี่นา Smile 

หนูกับแฟนไม่ค่อยทะเลาะกันไม่ค่อยมีปัญหากันหรอกค่ะ ความคิดกับการดำรงชีวิตค่อนข้างมีความคิดเห็นไปในทิศทางเดียวกันค่ะ และแฟนหนูก็ไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ เล่นการพนัน เจ้าชู้ด้วยค่ะ มีแต่คนชมว่าหนูได้แฟนดีขยันทำงาน (อ้าว แสดงว่าหนูไม่ดีล่ะสิ หุหุ) บางทีก็หงุดหงิดใส่กันเหมือนกันค่ะแต่แค่แป๊บเดียวพยายามไม่พูดอะไรใ้ห้อีกฝ่ายเจ็บช้ำน้ำใจค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 17, 2013 8:52 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:สาธุกับคำตอบค่ะ

แหม ก็หนูไม่ใช่พระอิฐพระปูนนี่ค่ะถึงไม่มีความรู้สึกอ่ะเลี้ยงมาตั้ง 13 ปีอ่ะ Crying or Very sad  ไม่อยากเลี้ยงอะไรแล้วค่ะไม่อยากผูกพัน

ช่วงนี้ก็พยายามใช้จ่ายเงินอย่างระมัดระวังค่ะ เพราะกำลังจะเริ่มผ่อนรถค่ะ ก็ขอให้มีเงินเข้ามาเรื่อยๆอย่างที่คุณลุงหมอบอกแล้วกันนะค่ะ สาธุค่ะ

โห ทั้งสองคนต้องรอหลังวันเกิดปีหน้าทั้งคู่ แต่ไม่เป็นไรค่ะยังไงก็จะสู้ๆค่ะ ก็เกิดมาแล้วนี่นา Smile 

หนูกับแฟนไม่ค่อยทะเลาะกันไม่ค่อยมีปัญหากันหรอกค่ะ ความคิดกับการดำรงชีวิตค่อนข้างมีความคิดเห็นไปในทิศทางเดียวกันค่ะ และแฟนหนูก็ไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ เล่นการพนัน เจ้าชู้ด้วยค่ะ มีแต่คนชมว่าหนูได้แฟนดีขยันทำงาน (อ้าว แสดงว่าหนูไม่ดีล่ะสิ หุหุ) บางทีก็หงุดหงิดใส่กันเหมือนกันค่ะแต่แค่แป๊บเดียวพยายามไม่พูดอะไรใ้ห้อีกฝ่ายเจ็บช้ำน้ำใจค่ะ

farao geek jocolor  จากในดวงคนดี มีศีลธรรม น่าคบ ทั้ง 2 คนละ ดีใจที่รู้จักจ้า cheers santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Thu Oct 17, 2013 9:41 pm

ขอบคุณมากค่ะ แหม เขินจังเลย Embarassed 

หนู 2 คนต่างหากค่ะที่ยินดีเป็นอย่างมากที่ได้รู้จักกับคุณลุงหมอค่ะ

คุณลุงหมอค่ะนอกเรื่องนิดนึงค่ะน้ำหมักของคุณลุงหมอนี่คล้ายน้ำหมักของป้าเช็งหรือเปล่าค่ะ ตอนนี้คุณพ่อของแฟนป่วยค่ะมีจุด 2 จุดในปอด และเส้นเลือดหัวใจตีบค่ะ แต่สำหรับปอดหมอยังไม่ได้สรุปว่ามันคืออะไรค่ะ พรุ่งนี้จะไปหาหมออีกรอบค่ะหมอนัดเจาะเลือดอีกครั้ง ตอนนี้ท่านมีอาการเหนื่อยง่ายมากเลยค่ะ หนูก็เลยคิดว่าอยากให้คุณพ่อแฟนได้ทานน้ำหมักจากคุณลุงหมอค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

บุญรักษาค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 18, 2013 1:07 am

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะ แหม เขินจังเลย Embarassed 

หนู 2 คนต่างหากค่ะที่ยินดีเป็นอย่างมากที่ได้รู้จักกับคุณลุงหมอค่ะ

คุณลุงหมอค่ะนอกเรื่องนิดนึงค่ะน้ำหมักของคุณลุงหมอนี่คล้ายน้ำหมักของป้าเช็งหรือเปล่าค่ะ ตอนนี้คุณพ่อของแฟนป่วยค่ะมีจุด 2 จุดในปอด และเส้นเลือดหัวใจตีบค่ะ แต่สำหรับปอดหมอยังไม่ได้สรุปว่ามันคืออะไรค่ะ พรุ่งนี้จะไปหาหมออีกรอบค่ะหมอนัดเจาะเลือดอีกครั้ง ตอนนี้ท่านมีอาการเหนื่อยง่ายมากเลยค่ะ หนูก็เลยคิดว่าอยากให้คุณพ่อแฟนได้ทานน้ำหมักจากคุณลุงหมอค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

บุญรักษาค่ะ
    Rolling Eyes Wink Laughing  แบบเดียวกันครับ สูตรแบบป้าเช็งครับ farao ถ้า เส้นเลือดหัวใจตีบ ลองใช้ตะใคร้ ทุบ แล้วต้มน้ำ ให้ทาน เป็นประจำ นะครับ จะละลาย ลิ่มเลือดได้ครับ ทานน้ำมากๆ เลือดจะได้ไม่ข้นเหนียว นะครับ Rolling Eyes  เหนื่อยง่าย? ปอดไม่ค่อยจะดีละ อัตตราออ๊กซิเจน ในเลือดตำละท่า? ถ้ามีโรคไตแทรก ควรงดเค็มทุกๆชนิดนะครับ จะได้ไม่บวมน้ำ? รอผลตรวจของหมอ ดีกว่านะครับ อย่าพึ่ง วิตกมากไป นะครับ Smile santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Fri Oct 18, 2013 9:01 pm

กราบขอบพระคุณ คุณลุงหมออีกครั้งค่ะ

วันนี้คุณพ่อแฟนไปเจาะเลือดแล้วหมอนัดฟังผลพรุ่งนี้ 11.00 น. ค่ะ

เดี๋ยวจะบอกให้คุณแม่ต้มน้ำตะไคร้ให้คุณพ่อทานค่ะ

ได้ผลอย่างไรจะมารายงานอีกครั้งค่ะ

บุญรักษาค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 18, 2013 11:37 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณ คุณลุงหมออีกครั้งค่ะ

วันนี้คุณพ่อแฟนไปเจาะเลือดแล้วหมอนัดฟังผลพรุ่งนี้ 11.00 น. ค่ะ

เดี๋ยวจะบอกให้คุณแม่ต้มน้ำตะไคร้ให้คุณพ่อทานค่ะ

ได้ผลอย่างไรจะมารายงานอีกครั้งค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Laughing Very Happy Rolling Eyes Wink cheers farao sunny albino cherry santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Sun Oct 20, 2013 9:42 pm

สวัสดีค่าคุณลุงหมอ

ไปฟังผลเลือดมาแล้วหมอบอกปกติค่ะ (หนูไม่ได้ไปด้วยเลยไม่รู้ว่าเจาะอะไรบ้าง) แถมคลีนิคไม่ยอม x-ray ซ้ำด้วยค่ะ ถามถึงผล x-ray ที่มีจุดในปอดก็ไม่ได้บอกอะไรแค่บอกว่าปกติค่ะ และไม่ยอมทำใบส่งตัวคุณพ่อไปรพ.ใหญ่ค่ะ บอกแต่ว่าทางคลีนิครักษาเองได้ (คุณพ่อใช้สิทธิ์บัตรทอง) ทางรพ.ใหญ่ก็อยากจะตรวจเลือดกับ x-ray ปอดคุณพ่อซ้ำ ขาดแต่เอกสารใบส่งตัวค่ะ Crying or Very sad คลีนิคจ่ายยาละลายลิ่มเลือดมาให้แถมไม่นัดต่ออีกด้วยค่ะ

ปล.ตอนนี้ให้คุณแม่ต้มน้ำตะไคร้ให้คุณพ่อทานตามที่คุณลุงหมอบอกแล้วค่ะ

บุญรักษาค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 21, 2013 9:17 am

aoicharming พิมพ์ว่า:สวัสดีค่าคุณลุงหมอ

ไปฟังผลเลือดมาแล้วหมอบอกปกติค่ะ (หนูไม่ได้ไปด้วยเลยไม่รู้ว่าเจาะอะไรบ้าง) แถมคลีนิคไม่ยอม x-ray ซ้ำด้วยค่ะ ถามถึงผล x-ray ที่มีจุดในปอดก็ไม่ได้บอกอะไรแค่บอกว่าปกติค่ะ และไม่ยอมทำใบส่งตัวคุณพ่อไปรพ.ใหญ่ค่ะ บอกแต่ว่าทางคลีนิครักษาเองได้ (คุณพ่อใช้สิทธิ์บัตรทอง) ทางรพ.ใหญ่ก็อยากจะตรวจเลือดกับ x-ray ปอดคุณพ่อซ้ำ ขาดแต่เอกสารใบส่งตัวค่ะ Crying or Very sad คลีนิคจ่ายยาละลายลิ่มเลือดมาให้แถมไม่นัดต่ออีกด้วยค่ะ

ปล.ตอนนี้ให้คุณแม่ต้มน้ำตะไคร้ให้คุณพ่อทานตามที่คุณลุงหมอบอกแล้วค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ก็ เลิกเข้าคลีนิค ได้ละ ไป ร.พ. เริ่มใหม่ก็ น่าจะได้นิ มีบัตรทอง? โชคดีแบบนี้ละ?santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Mon Dec 09, 2013 8:08 pm

สวัสดีค่ะ หายไปนานเลยช่วงนี้ยุ่งมากเลยค่ะ ชีพจรลงเท้าเลยค่ะ ลุงหมอค่ะหนูอยากปรึกษาหน่อยค่ะ การที่เราตั้งหิ้งรูปบรรพบุรุษไว้สูงกว่าหิ้งพระไม่ดีใช่มั้ยค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ถ้าจะให้ย้ายต้องทำพิธีบอกกล่าว หรือดูฤกษ์ยามด้วยหรือเปล่าค่ะ และควรหันหน้าไว้ทางทิศใดค่ะ

คุณพ่อแฟนก็อาการดีขึ้นแล้วค่ะ กินน้ำตะไคร้ตามที่ลุงหมอแนะนำอยู่ค่ะ และกินยาของคุณหมอด้วยค่ะ

บุญรักษาค่ะ

ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ  Laughing 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Dec 10, 2013 8:21 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ หายไปนานเลยช่วงนี้ยุ่งมากเลยค่ะ ชีพจรลงเท้าเลยค่ะ ลุงหมอค่ะหนูอยากปรึกษาหน่อยค่ะ การที่เราตั้งหิ้งรูปบรรพบุรุษไว้สูงกว่าหิ้งพระไม่ดีใช่มั้ยค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ถ้าจะให้ย้ายต้องทำพิธีบอกกล่าว หรือดูฤกษ์ยามด้วยหรือเปล่าค่ะ และควรหันหน้าไว้ทางทิศใดค่ะ

คุณพ่อแฟนก็อาการดีขึ้นแล้วค่ะ กินน้ำตะไคร้ตามที่ลุงหมอแนะนำอยู่ค่ะ และกินยาของคุณหมอด้วยค่ะ

บุญรักษาค่ะ

ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ  Laughing 

Shocked ลุงหมอค่ะหนูอยากปรึกษาหน่อยค่ะ การที่เราตั้งหิ้งรูปบรรพบุรุษไว้สูงกว่าหิ้งพระไม่ดีใช่มั้ยค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ?

farao sunny ก็ ลดระดับลง ให้ต่ำกว่าพระพุทธ ซิครับ ปล่อยไว้ เด็กจะ ไม่เคารพ ผู้ใหญ่?  วิญญาณ บรรพบุรุษ ไม่มีความสงบ สุข หากินก็ ไม่เจริญจ้า?  Rolling Eyes  ก่อนย้าย จุดธูปบอก ขออณุญาติ ท่าน ซะก่อนนะครับ  cheers 

Rolling Eyes คุณพ่อแฟนก็อาการดีขึ้นแล้วค่ะ กินน้ำตะไคร้ตามที่ลุงหมอแนะนำอยู่ค่ะ และกินยาของคุณหมอด้วยค่ะ?
     farao sunny  ดีใจด้วยจ้า สาธุ ๆ ๆ   cherry santa 

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Wed Dec 11, 2013 1:06 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Tue Dec 10, 2013 9:40 pm

ขอบพระคุณที่แนะนำค่ะ

การจัดตั้งรูปบรรพบุรุษคุณแม่ทำมาตั้งแต่ปี 22 แล้วคุ่ะ พอดีดูรายการโทรทัศน์บอกว่าถ้าวางสูงกว่าพระจะไม่ดีค่ะ ตอนนี้คุณพ่อคุณแม่ท่านเสียไปแล้วค่ะ รูปที่วางก็จะมีรูปคุณตาคุณยายและคุณพ่อคุณแม่ค่ะ

ถ้าจัดตั้งใหม่ให้รูปหันหน้าไปทางทิศตะวันตกใช่มั้ยค่ะ

แล้วต้องดูฤกษ์หรือเปล่าค่ะ ถ้าต้องดูฤกษ์รบกวนช่วยหาฤกษ์ให้หนูภายในเดือนนี้หน่อยได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  Very Happy 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Dec 11, 2013 1:11 pm

aoicharming พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณที่แนะนำค่ะ

การจัดตั้งรูปบรรพบุรุษคุณแม่ทำมาตั้งแต่ปี 22 แล้วคุ่ะ พอดีดูรายการโทรทัศน์บอกว่าถ้าวางสูงกว่าพระจะไม่ดีค่ะ ตอนนี้คุณพ่อคุณแม่ท่านเสียไปแล้วค่ะ รูปที่วางก็จะมีรูปคุณตาคุณยายและคุณพ่อคุณแม่ค่ะ

ถ้าจัดตั้งใหม่ให้รูปหันหน้าไปทางทิศตะวันตกใช่มั้ยค่ะ

แล้วต้องดูฤกษ์หรือเปล่าค่ะ ถ้าต้องดูฤกษ์รบกวนช่วยหาฤกษ์ให้หนูภายในเดือนนี้หน่อยได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  Very Happy 

farao  Rolling Eyes  Laughing  ก็ ลดระดับลง ให้ต่ำกว่าพระพุทธ ซิครับ ปล่อยไว้ เด็กจะ ไม่เคารพ ผู้ใหญ่? วิญญาณ บรรพบุรุษ ไม่มีความสงบ สุข หากินก็ ไม่เจริญจ้า? Rolling Eyes ก่อนย้าย จุดธูปบอก ขออณุญาติ ท่าน ซะก่อนนะครับ  sunny  จะได้รุ่งเรือง

Rolling Eyes Wink  วางทิศทางใหนๆก็ได้ แต่... ไมหันหน้า ตรงห้องน้ำจ้า ? จะได้ ไม่มีโทษแก่ ครอบครัว  farao geek santa 
    aoicharming

ตั้งหัวข้อ  aoicharming Wed Dec 11, 2013 8:55 pm

ถ้าวางรูปหันหน้าไปทางห้องน้ำ (แต่รูปอยู่ชั้นบนและห้องน้ำอยู่ข้างล่าง) แบบนี้จะได้หรือเปล่าค่ะ เพราะตั้งได้ทิศเดียวค่ะ หิ้งพระหันหน้าไปทางทิศเหนือ จะตั้งรูปให้หันหน้าไปทางทิศตะวันตก ส่วนห้องน้ำข้างล่างหันหน้าไปทางทิศตะวันออกค่ะ

ใช้ฤกษ์สะดวกได้เลยหรือเปล่า

ขอบคุณค่า bounce 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Dec 15, 2013 2:20 am

aoicharming พิมพ์ว่า:ถ้าวางรูปหันหน้าไปทางห้องน้ำ (แต่รูปอยู่ชั้นบนและห้องน้ำอยู่ข้างล่าง) แบบนี้จะได้หรือเปล่าค่ะ เพราะตั้งได้ทิศเดียวค่ะ หิ้งพระหันหน้าไปทางทิศเหนือ จะตั้งรูปให้หันหน้าไปทางทิศตะวันตก ส่วนห้องน้ำข้างล่างหันหน้าไปทางทิศตะวันออกค่ะ

ใช้ฤกษ์สะดวกได้เลยหรือเปล่า

ขอบคุณค่า bounce 

Very Happy cheers Wink  ได้เลยจ้า  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 7:47 am