ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
น้ำ เย็นใจ
7 posters

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ Empty ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jun 28, 2011 3:12 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    วันก่อนได้ให้น้ำหยดฯแก่พี่คนหนึ่ง(ชาย)ที่เป็นซีสต์ที่ไตตามที่ได้โทรปรึกษากับลุงหมอค่ะ sunny
    พรุ่งนี้น้องอีกคนหนึ่ง(หญิง)จะมารับน้ำหยดฯ เนื่องจากเป็นช็อคแลตซีสต์ที่รังไข่ มีรูปร่างที่จะมีแนวโน้มเป็นมะเร็งรังไข่ต่อไป ตอนนี้ต้องเฝ้าระวังโดยการตรวจปัสสาวะเป็นประจำ นอกจากนี้ยังมีอาการเครียด นอนไม่หลับ เป็นโรคซึมเศร้า ต้องใช้ยานอนหลับอย่างแรงค่ะ Embarassed -การรักษาคือน้ำ 1 ลิตรต่อน้ำหยด 8 หยด แล้วก็น้ำต้มลูกเดือย งดมันเค็มคาวหวาน ถูกต้องมั้ยคะ Wink ลุงหมอกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ Idea bom sunny

แก้ไขล่าสุดโดย น้ำ เย็นใจ เมื่อ Fri Jun 15, 2012 10:53 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 12:33 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    วันก่อนได้ให้น้ำหยดฯแก่พี่คนหนึ่ง(ชาย)ที่เป็นซีสต์ที่ไตตามที่ได้โทรปรึกษากับลุงหมอค่ะ sunny
    พรุ่งนี้น้องอีกคนหนึ่ง(หญิง)จะมารับน้ำหยดฯ เนื่องจากเป็นช็อคแลตซีสต์ที่รังไข่ มีรูปร่างที่จะมีแนวโน้มเป็นมะเร็งรังไข่ต่อไป ตอนนี้ต้องเฝ้าระวังโดยการตรวจปัสสาวะเป็นประจำ นอกจากนี้ยังมีอาการเครียด นอนไม่หลับ เป็นโรคซึมเศร้า ต้องใช้ยานอนหลับอย่างแรงค่ะ Embarassed -การรักษาคือน้ำ 1 ลิตรต่อน้ำหยด 8 หยด แล้วก็น้ำต้มลูกเดือย งดมันเค็มคาวหวาน ถูกต้องมั้ยคะ Wink ลุงหมอกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ Idea bom sunny

Very Happy Smile Laughing ถูกต้องละจ้า ลูกน้ำ ความจำดีจัง บอก ให้เขาทาน ต่อเนื่อง ถ้า อยากงดยานอนหลับ ควรใช้ น้ำหมัก 1ช้อน กาแฟ น้ำ 1 แก้ว ทานก่อนนอน จะช่วยให้ หลับง่ายๆก็ ให้สวดมนต์หลังทานน้ำหมัก แล้วนอน จะ หลับง่ายๆ ผมเอง บางครั้ง สวดแทบไม่จบ จาหลับ อย่างเดียวเลย 5555 + ก็ ให้เขาค่อยๆ ลอง ดูนะครับ sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jun 29, 2011 9:26 am

ขอบพระคุณค่ะ Smile Very Happy Laughing cheers Razz albino queen
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 9:43 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    อู๊ดดี้ขอแจมนะจ๊ะ หากต้องการยาหลวง เป็นยานอนหลับและรักษาปลายประสาทด้วย อู๊ดดี้ไม่มียาตัวนั้นอยู่ในมือจ๊ะ หากอยากได้แล้วจะบอก เพราะคนนอนไม่หลับอู๊ดดี้สงสารจ๊ะ เห้นน้องสาวมาแล้ว เพื่อนที่ทำงานโรงบาลบอกมาจ๊ะ แต่ถ้าห่างยาปัจจุบันได้ก็จะดีกว่าจ๊ะ ถ้าอยากได้ก็บอกไปนะจีะ ยินดีเด้อ Very Happy Laughing Wink ส่วนอู๊ดดี้น้ำทิพย์จ๊ะ 555+++ Idea flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 12:27 pm

Very Happy Laughing Smile อยากหลับง่ายๆก็ เม็ดกัญชา บดละเอียด 3 กรัม ชงน้ำดื่ม
    Rolling Eyes หรือง่ายๆก็แกงขี้เหล็กไง? ดอก
    - รักษาโรคเส้นประสาท นอนไม่หลับ ทำให้หลับสบาย
    - รักษาหืด รักษาโรคโลหิตพิการ ผายธาตุ
    - รักษารังแค ขับพยาธิ

ราก - รักษาไข้ รักษาโรคเหน็บขา ทาแก้เส้นอัมพฤกษ์ให้หย่อน แก้ฟกช้ำ แก้ไข้บำรุงธาตุ ไข้ผิดสำแดง

ลำต้นและกิ่ง - เป็นยาระบาย รักษาโรคผิวหนัง แก้โรคกระษัย แก้นิ่ว ขับปัสสาวะ ขับระดูขา

ทั้งต้น - แก้กระษัย ดับพิษไข้ แก้พิษเสมหะ รักษาโรคหนองใน รักษาอาการตัวเหลือง เป็นยาระบาย บำรุงน้ำดี ทำให้เส้นเอ็นหย่อน เป็นไง พอได้นิ หาง่ายตะหากไม่ก็

Rolling Eyes ชุมเห็ดไทย เอาเม็ดมา ทำให้ง่วงนอนและหลับได้ดี แก้กระษัย ขับปัสสาวะพิการได้ดี เป็นยาระบายอ่อนๆ รักษาโรคผิวหนัง
    ทั้งต้น - ปรุงเป็นยาแก้ไข้ ขับพยาธิในท้องเด็ก รับประทานเป็นยาระบายอ่อนๆ และแก้ไอ แก้เสมหะ แก้หืด คุดทะราด
    ใบ - เป็นยาระบาย
    ผล - แก้ฟกบวม

Very Happy สรรพคุณ : เป็นยากล่อมประสาท ทำให้นอนหลับ
    วิธีและปริมาณที่ใช้ : ใช้เถา 1 กำมือ หรือราก 1/2 กำมือ ต้มกับน้ำ 4 ถ้วยแก้ว ต้มให้เหลือ 2 ถ้วยแก้ว รับประทานครั้งละ 3 ช้อนแกง ก่อนนอน นี่ละยานอนหลับ?
    cheers sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jun 29, 2011 1:54 pm

วันนี้ตอน5 โมงเช้า สามีน้องเค้ามาเอาน้ำหยดฯแล้วค่ะ Wink Smile แล้วน้ำก็ให้น้ำหมักไปดื่มก่อนนอนตามที่ลุงหมอบอก Surprised กับพิมพ์บทสวดอิติปิโส 108 จบและบทสวดอื่น การนั่งสมาธิที่ลุงหมอสอนตอนเช้าพอดีค่ะ พร้อมกับที่ลุงหมอเคยเขียนข้อดีของการสวดบทอิติปิโส 108 จบ น้ำหยดฯรักษาอะไรได้บ้าง มีสรรพคุณอะไร เอนไซน์น้ำหมักเป็นอย่างไร ช่วงระยะเวลาที่ใช้ได้ผลอย่างไร Idea Laughing Idea ให้เขาได้อ่านจะได้แน่ใจและมั่นใจมากยิ่งขึ้นค่ะ cheers bom Basketball albino cherry queen
    ก็ขอให้บุญกุศลน้อมนำให้เขาหายวันหายคืนค่ะ sunny sunny sunny

สวัสดีจ้า คุณอู๊ดดี้
    ขอบคุณมากจ้า Wink Wink ถ้าน้องเขาอยากได้จะรีบบอกคุณอู๊ดดี้ทันทีเลยจ้า affraid ขอให้คุณอู๊ดดี้มีสุขภาพแข็งแรง สวยวันสวยคืนจ้า(ก็ทั้งดื่ม ทา แช่ อย่างลุงหมอบอกน่ะจ่ะ) Smile Very Happy Laughing cherry geek jocolor
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 2:48 pm

วันนี้ตอน5 โมงเช้า สามีน้องเค้ามาเอาน้ำหยดฯแล้วค่ะ Wink Smile แล้วน้ำก็ให้น้ำหมักไปดื่มก่อนนอนตามที่ลุงหมอบอก Surprised กับพิมพ์บทสวดอิติปิโส 108 จบและบทสวดอื่น การนั่งสมาธิที่ลุงหมอสอนตอนเช้าพอดีค่ะ พร้อมกับที่ลุงหมอเคยเขียนข้อดีของการสวดบทอิติปิโส 108 จบ น้ำหยดฯรักษาอะไรได้บ้าง มีสรรพคุณอะไร เอนไซน์น้ำหมักเป็นอย่างไร ช่วงระยะเวลาที่ใช้ได้ผลอย่างไร Idea Laughing Idea ให้เขาได้อ่านจะได้แน่ใจและมั่นใจมากยิ่งขึ้นค่ะ cheers bom Basketball albino cherry queen
    ก็ขอให้บุญกุศลน้อมนำให้เขาหายวันหายคืนค่ะ sunny sunny sunny

สวัสดีจ้า คุณอู๊ดดี้
    ขอบคุณมากจ้า Wink Wink ถ้าน้องเขาอยากได้จะรีบบอกคุณอู๊ดดี้ทันทีเลยจ้า affraid ขอให้คุณอู๊ดดี้มีสุขภาพแข็งแรง สวยวันสวยคืนจ้า(ก็ทั้งดื่ม ทา แช่ อย่างลุงหมอบอกน่ะจ่ะ) Smile Very Happy Laughing cherry geek jocolor

Very Happy Smile Laughing Embarassed Rolling Eyes geek geek geek geek geek geek santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Jun 30, 2011 1:47 pm

วันนี้น้องที่ทำงานมารับน้ำหยดไปอีกขวด Wink Wink เพื่อรักษาโรคไทรอยด์ต่ำค่ะ มีอาการบวมค่ะ ตรวจไตแล้วไม่เป็นอะไร หมอยังหาสาเหตุไม่ได่ค่ะ ตอนนี้ข้างคอคลำได้ก้อนค่ะ Rolling Eyes Shocked Rolling Eyes - วิธีรักษาคือ 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แต่น้องเค้ากลัวปวดท้อง pale น้ำเลยให้เริ่มที่ 4 หยดก่อน แล้วค่อยๆเพิ่มวันละหยด จนครบ 8 หยดค่ะ Twisted Evil แล้วให้ต้มน้ำลูกเดือยเพราะมีก้อน Twisted Evil งดหวานเค็มมันคาว Twisted Evil ....ถูกต้องมั้ยคะ Laughing Laughing ....ลุงหมอกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ Idea cheers Idea albino cherry queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 6:48 pm

Very Happy Laughing Smile ถูกต้องละจ้า เริ่มจากน้อย ไปหามาก? โรคไทรอยด์มากกว่าครึ่งมีสาเหตุมาจากความผิดปกติของภูมิคุ้มกัน (หรือเม็ดเลือดขาวใน กระแสเลือด หรืออิมมูนซิสเต็ม)สาเหตุที่มาจากพันธุกรรมและไวรัส เป็นสิ่งที่เราไม่สามารถควบคุมดูแลได้ แต่สำหรับความเครียด และภูมิคุ้มกันนั้น เป็นเรื่องที่เราสามารถดูแลป้องกันตัวเองได้ ก็รักษาโดยได้น้ำหมักปรับภูมิคุ้มกัน สมาธิ ทำให้เครียดน้อยลง ยอมรับความจริง ถ้ามีบุญ ไงๆก็หาย? sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Jul 04, 2011 2:29 pm

ลุงหมอคะ น้องเค้าขอผสมน้ำแค่ครึ่งลิตรได้มั้ยคะ เค้าว่าเค้าไม่เคยทานน้ำเยอะ ทนไม่ไหว ค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes confused
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 04, 2011 3:20 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ น้องเค้าขอผสมน้ำแค่ครึ่งลิตรได้มั้ยคะ เค้าว่าเค้าไม่เคยทานน้ำเยอะ ทนไม่ไหว ค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes confused

Very Happy Laughing Rolling Eyes เหอะๆ มีข้อ ต่อรอง ก็ได้จ้า หมดแล้วผสมใหม่นิ? cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jul 05, 2011 2:34 pm

queen flower lol! เป้งกำลังใจเด้อ ขอให้หายเร็วๆนะจ๊ะ คุณหมอน้ำจะได้ชื่นใจจ้่า Laughing Laughing Laughing
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Jul 11, 2011 5:25 pm

ลุงหมอคะ
    พี่ผู้ชายที่เป็นซีสต์ที่ไต(ด้านนอก) บอกว่า วันนี้ไปพบแพทย์ตรวจพบว่า ของเดิม2ก้อนเล็ก ขนาดเท่าเดิม Rolling Eyes แต่มีขึ้นใหม่อีก 2ก้อนเล็กค่ะ Sad ไม่เจ็บค่ะ แพทย์บอกไม่เป็นอันตราย ไม่ต้องทานยา Shocked พี่เค้าทานน้ำหยดตั้งแต่วันที่22/6/54 ค่ะ ปริมาณที่ทานจนถึงวันนี้ 1/3ของขวดค่ะ(8หยด+น้ำ1ลิตร) ลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ Question Idea Question cyclops Wink sunny
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 11, 2011 7:22 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ
    พี่ผู้ชายที่เป็นซีสต์ที่ไต(ด้านนอก) บอกว่า วันนี้ไปพบแพทย์ตรวจพบว่า ของเดิม2ก้อนเล็ก ขนาดเท่าเดิม Rolling Eyes แต่มีขึ้นใหม่อีก 2ก้อนเล็กค่ะ Sad ไม่เจ็บค่ะ แพทย์บอกไม่เป็นอันตราย ไม่ต้องทานยา Shocked พี่เค้าทานน้ำหยดตั้งแต่วันที่22/6/54 ค่ะ ปริมาณที่ทานจนถึงวันนี้ 1/3ของขวดค่ะ(8หยด+น้ำ1ลิตร) ลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ Question Idea Question cyclops Wink sunny

Very Happy Laughing Smile เป็นซีสต์ ที่ไต? Rolling Eyes ก็ เจ้าเม็ดลูกเดือยไง? ให้ไปหาซื้อมาทาน ลองๆ ถามจากร้านขนมหวานดู ว่าเขา ซื้อได้ ที่ใหน? ต้องบอกว่าจะ ซื้อเอาไปทำยา เขาจะได้ ไม่เอา ที่เป็นเม็ดพันธ์ คลุกเคล้ายาฆ่าแมลง มาให้เรา? affraid เหอะๆๆ จะกลายเป็นไปซ้ำร้าย ให้เขาอีก? ซีสต์ ปกติ ไม่มีอันตราย โดยตรงๆนะครับ แต่ ถ้า งอกเพิ่มเป็นจำนวนมากๆ จะเบียดไต ให้เหลือ พ.ท. เล็กลง อาจเกิด ไตวายได้ ในภายหลังจ้า?

Rolling Eyes Razz Shocked เริ่มให้งด ของเค็ม มัน ได้ละจ้า ไต จะได้ทำงาน เบาลง มีเวลา พัก ได้มากขึ้น สารเคมี สารพิษต่างๆ ก็ เป็นตัวกระตุ้น แต่ เรามีน้ำหมัก น้ำหยด ละลายสารพิษออกมา ก็ จะเบาขึ้น เลื้อดที่มีพิษ ลดอาการ ความเข้นข้นลงได้ เจ้าลูกเดือย ก็จะได้ทำงาน จัดความสมดุลย์ของเซล ในร่างกาย ส่วนที่ผิดปกติ ก็จะได้ถูกแก้ใขจ้า ก็ เอาวุ้นไปเติมเสต็มเซล ปรับสภาพให้เขาละกันนิ?ลองๆดูนะเขา จะควบคุมอาหารได้ใหม? คุมไม่ได้ก็ ไม่ต้องให้เขา ไม่มีบุญจ้า?
    cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jul 13, 2011 12:01 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

Very Happy Laughing Smile เป็นซีสต์ ที่ไต? Rolling Eyes ก็ เจ้าเม็ดลูกเดือยไง? ให้ไปหาซื้อมาทาน ลองๆ ถามจากร้านขนมหวานดู ว่าเขา ซื้อได้ ที่ใหน? ต้องบอกว่าจะ ซื้อเอาไปทำยา เขาจะได้ ไม่เอา ที่เป็นเม็ดพันธ์ คลุกเคล้ายาฆ่าแมลง มาให้เรา? affraid เหอะๆๆ จะกลายเป็นไปซ้ำร้าย ให้เขาอีก? ซีสต์ ปกติ ไม่มีอันตราย โดยตรงๆนะครับ แต่ ถ้า งอกเพิ่มเป็นจำนวนมากๆ จะเบียดไต ให้เหลือ พ.ท. เล็กลง อาจเกิด ไตวายได้ ในภายหลังจ้า?

Rolling Eyes Razz Shocked เริ่มให้งด ของเค็ม มัน ได้ละจ้า ไต จะได้ทำงาน เบาลง มีเวลา พัก ได้มากขึ้น สารเคมี สารพิษต่างๆ ก็ เป็นตัวกระตุ้น แต่ เรามีน้ำหมัก น้ำหยด ละลายสารพิษออกมา ก็ จะเบาขึ้น เลื้อดที่มีพิษ ลดอาการ ความเข้นข้นลงได้ เจ้าลูกเดือย ก็จะได้ทำงาน จัดความสมดุลย์ของเซล ในร่างกาย ส่วนที่ผิดปกติ ก็จะได้ถูกแก้ใขจ้า ก็ เอาวุ้นไปเติมเสต็มเซล ปรับสภาพให้เขาละกันนิ?ลองๆดูนะเขา จะควบคุมอาหารได้ใหม? คุมไม่ได้ก็ ไม่ต้องให้เขา ไม่มีบุญจ้า?

ลุงหมอคะ ลูกเดือยและงดเค็มมันคาวหวานให้เขาปฎิบัติแต่แรกแล้วค่ะ Very Happy น้ำต้องให้วุ้นเค้าเพิ่มใช่มั้ยคะ Rolling Eyes เป็นวุ้นปั่นใช่มั้ยคะ Question Arrow แล้วต้องเป็นวุ้นของผลไม้ชนิดใดคะ Question Arrow วุ้นของน้ำตอนนี้อายุยังไม่ถึงปีค่ะประมาณ 9 เดือนกว่าค่ะใช้ได้มั้ยคะ Question Razz tongue Laughing cherry queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 13, 2011 8:49 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:

ลุงหมอคะ ลูกเดือยและงดเค็มมันคาวหวานให้เขาปฎิบัติแต่แรกแล้วค่ะ Very Happy น้ำต้องให้วุ้นเค้าเพิ่มใช่มั้ยคะ Rolling Eyes เป็นวุ้นปั่นใช่มั้ยคะ Question Arrow แล้วต้องเป็นวุ้นของผลไม้ชนิดใดคะ Question Arrow วุ้นของน้ำตอนนี้อายุยังไม่ถึงปีค่ะประมาณ 9 เดือนกว่าค่ะใช้ได้มั้ยคะ Question Razz tongue Laughing cherry queen

Very Happy Laughing Smile ก็ ให้ทานไปก่อน มีน้ำหยดก็ ดีละจ้า? เพียงขอ ให้ทานประจำ ผสม น้ำทุกๆแก้วที่ดื่มจ้า วันละ 6-8แก้วได้ จะดี ให้เขาหมักผลไม้รวมได้จะดี 4-5 เดือนก็ได้ทานละจ้า Smile อย่างที่บอก น้ำผลไม้รวม เติมข้าวปลาย หรือ ข้าวกล้อง? มะนาว มะกรูดผ่าครึ่งก็ ยังดี จะ เป็นสารอาหารเสริม บำรุงร่างกายครับผม วันนี้ส่งวุ้นไปให้ละจ้าน้ำไว้ให้คุณแม่ทาน แบ่งครึ่งไปหมักได้จ้า ทำหัวเชื้อขยาย Very Happy santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jul 19, 2011 10:30 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:

Very Happy Laughing Smile ก็ ให้ทานไปก่อน มีน้ำหยดก็ ดีละจ้า? เพียงขอ ให้ทานประจำ ผสม น้ำทุกๆแก้วที่ดื่มจ้า วันละ 6-8แก้วได้ จะดี ให้เขาหมักผลไม้รวมได้จะดี 4-5 เดือนก็ได้ทานละจ้า Smile อย่างที่บอก น้ำผลไม้รวม เติมข้าวปลาย หรือ ข้าวกล้อง? มะนาว มะกรูดผ่าครึ่งก็ ยังดี จะ เป็นสารอาหารเสริม บำรุงร่างกายครับผม วันนี้ส่งวุ้นไปให้ละจ้าน้ำไว้ให้คุณแม่ทาน แบ่งครึ่งไปหมักได้จ้า ทำหัวเชื้อขยาย Very Happy santa ลุงหมอ
    [size=18]สวัสดีค่ะลุงหมอ
    น้ำกราบขอบพระคุณลุงหมอที่กรุณาส่งวุ้นให้น้ำค่ะRazz Razz วุ้นมีประมาณ 900 ซีซี แบ่งเป็น 2 ส่วนค่ะ
    ส่วนที่ 1 เก็บไว้ให้คุณแม่ทานค่ะ 400 ซีซี นำมาปั่นใหม่ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ส่วนนี้สามารถเติมน้ำหมักผลไม้(หมอยอป้อมเพ็ดและอื่นๆ)1 เท่าตัว ได้เลยใช่มั้ยคะ Rolling EyesQuestion แล้วต้องเป็นน้ำผลไม้ที่นำมาขยายแล้วหรือเปล่าคะ Rolling Eyes Arrow ถ้าใช่ขยายประมาณ 1 เดือนใช้ได้มั้ยคะRolling Eyes Question
    น้ำผสมให้คุณแม่ทานน้ำ 1 ลิตร/น้ำหยด 8 หยด/น้ำผลไม้ 1ช้อนกาแฟไม่เต็ม/วุ้น 1 ช้อนกาแฟไม่เต็ม ถูกต้องมั้ยคะRolling EyesQuestion (ตอนแรกผสมวุ้น 1 ช้อนกาแฟไม่เต็ม ให้ทานเช้าเย็นค่ะ รู้สึกคุณแม่จะมีแก๊สในกระเพาะแน่นท้องถึงลิ้นปี่ค่ะ เลยเปลี่ยนมาผสมกันหมดค่ะ)Exclamation Idea Question
    ส่วนที่ 2 ทำหัวเชื้อขยายตามที่ลุงหมอบอก 500 ซีซีค่ะ ใช้น้ำตาล ครึ่งกิโล/น้ำ 2 ลิตรครึ่ง ใช่หรือเปล่าคะลุงหมอ Exclamation Arrow Question (แล้วน้ำกับน้ำตาลต้องละลายทิ้งไว้ 3วันขึ้นไปมั้ยคะQuestion )
    ต้องกราบขออภัยลุงหมอค่ะSmile Surprised Laughing น้ำหัวช้าจริงๆค่ะ confused และกราบขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งค่ะsunny cheers king[/size
    ]
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 20, 2011 2:05 am

Very Happy Smile Laughing ส่วนที่ 1 เก็บไว้ให้คุณแม่ทานค่ะ 400 ซีซี นำมาปั่นใหม่ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ส่วนนี้สามารถเติมน้ำหมักผลไม้(หมอยอป้อมเพ็ดและอื่นๆ)1 เท่าตัว ได้เลยใช่มั้ยคะ แล้วต้องเป็นน้ำผลไม้ที่นำมาขยายแล้วหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ขยายประมาณ 1 เดือนใช้ได้มั้ยคะ ? affraid กรณีย์ น้ำหมักผลไม้ ถ้าจะนำมา ผสมรวม ถ้า ขยายมาควรได้ 3 เดือนไปก่อนจ้า น้ำตาล ยังไม่หมดเลย? Smile แต่ ถ้าหมักใหม่ ควรได้ 6 เดือนขึ้นไป ถ้าจำเป็นสำหรับ น้ำผลไม้?ใจผม อยากได้ 1 ปีจ้า pale ไม่ต้องไปแก้ใข อะไรละจ้า ในน้ไวุ้นปั่น ผมเติม น้ำหยด ลงไปละจ้า Rolling Eyes

Wink Mad Shocked น้ำผสมให้คุณแม่ทานน้ำ 1 ลิตร/น้ำหยด 8 หยด/น้ำผลไม้ 1ช้อนกาแฟไม่เต็ม/วุ้น 1 ช้อนกาแฟไม่เต็ม ถูกต้องมั้ยคะ (ตอนแรกผสมวุ้น 1 ช้อนกาแฟไม่เต็ม ให้ทานเช้าเย็นค่ะ รู้สึกคุณแม่จะมีแก๊สในกระเพาะแน่นท้องถึงลิ้นปี่ค่ะ เลยเปลี่ยนมาผสมกันหมดค่ะ? ก็จับรวมกันไปแล้ว? Rolling Eyes ถ้าแบบนี้? ใฃ้ 1 ช้นคาว ผสม น้ำ 1.5 ลิตรขวดสิงห์ใหญ่ไปเลยดีกว่านะครับ จะได้ทานกันทั้งบ้าน ถ้าหมด เติมใหม่นิ?

Rolling Eyes Very Happy Smile ส่วนที่ 2 ทำหัวเชื้อขยายตามที่ลุงหมอบอก 500 ซีซีค่ะ ใช้น้ำตาล ครึ่งกิโล/น้ำ 2 ลิตรครึ่ง ใช่หรือเปล่าคะลุงหมอ (แล้วน้ำกับน้ำตาลต้องละลายทิ้งไว้ 3วันขึ้นไปมั้ยคะ )?
    cyclops เทรวมกันไปเลย? จะรออะไรวุ้ยไม่กลับไปอ่านมั่งหว่า เรื่องการขยายน้ำหัวเชื้อ? พิมพ์บอกไว้แล้วนะ? เอ.. หรือผมไม่ดีเอง พิมพ์ บอกไม่ละเอียดเองหว่า?
    drunken santa ลุงหมอ?
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Wed Jul 20, 2011 8:25 pm

Very Happy Like a Star @ heaven ตอนนี้หนูแดงได้นำมาขยายตามสัดส่วนที่ลุงหมอบอกเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ
    กลิ่นหอมมาก มาก น่าดื่มจริง ๆ ตอนนี้คุณแม่มาอยู่ด้วย ทำให้คุณแม่ดื่ม
    ทุก ๆ วัน เลย เช้า -ก่อนนอน จ้า santa flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 20, 2011 9:17 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Like a Star @ heaven ตอนนี้หนูแดงได้นำมาขยายตามสัดส่วนที่ลุงหมอบอกเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ
    กลิ่นหอมมาก มาก น่าดื่มจริง ๆ ตอนนี้คุณแม่มาอยู่ด้วย ทำให้คุณแม่ดื่ม
    ทุก ๆ วัน เลย เช้า -ก่อนนอน จ้า santa flower lol!

Very Happy Laughing Smile สาธุจ้า ดีละ บุญของหนูแดงได้ ได้ดูแล มารดา เป็นมงคลชีวิต ที่สุดเลยจ้า santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu Jul 21, 2011 7:27 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Like a Star @ heaven ตอนนี้หนูแดงได้นำมาขยายตามสัดส่วนที่ลุงหมอบอกเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ

Very Happy Laughing Smile สาธุจ้า ดีละ บุญของหนูแดงได้ ได้ดูแล มารดา เป็นมงคลชีวิต ที่สุดเลยจ้า santa

:D Very Happy หนูแดงขอบคุณลุงหมอมาก มากค่ะ หนูแดงให้คุณแม่แช่น้ำสมุนไพรด้วยจ้า
    คุณแม่บอกว่าเบาตัวขึ้นเยอะเลยจ้า ลงแช่แล้วไม่อยากจะขึ้นจากอ่างเลยจ้า ลุงหมอ Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 22, 2011 2:03 am

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า ท่านจะได้ สบายตัว หมดโรค หมดภัย ซะทีนิ? cheers sunny santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jul 22, 2011 11:42 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing [size=18
    Rolling Eyes Very Happy Smile ส่วนที่ 2 ทำหัวเชื้อขยายตามที่ลุงหมอบอก 500 ซีซีค่ะ ใช้น้ำตาล ครึ่งกิโล/น้ำ 2 ลิตรครึ่ง ใช่หรือเปล่าคะลุงหมอ (แล้วน้ำกับน้ำตาลต้องละลายทิ้งไว้ 3วันขึ้นไปมั้ยคะ )?
    cyclops เทรวมกันไปเลย? จะรออะไรวุ้ยไม่กลับไปอ่านมั่งหว่า เรื่องการขยายน้ำหัวเชื้อ? พิมพ์บอกไว้แล้วนะ? เอ.. หรือผมไม่ดีเอง พิมพ์ บอกไม่ละเอียดเองหว่า? [/size] drunken santa ลุงหมอ?

ลุงหมอคะNeutral น้ำต้องกราบขออภัยลุงหมอด้วยค่ะ pale ที่ทำให้ลุงหมอหงุดหงิดค่ะSad น้ำดูจากเรื่องการขยายน้ำหัวเชื้อที่ลุงหมอเขียนแล้วค่ะ ที่ถามย้ำเหตุเพราะน้ำหัวช้าทำผิดอยู่เรื่อยค่ะconfused ทุกอย่างให้อภัยน้ำด้วยเถิดค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes (กราบลาเจ้าค่ะ.Smile ..กลัวโดนไม้ตาพดจากพ่อมดขาวค่าWink ..อิ๋ง..อิ๋ง)Laughing tongue rabbit albino cherry bom drunken geek
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jul 26, 2011 3:29 pm

ตอนนี้น้ำสามารถปรับให้คุณแม่ทานน้ำวุ้นตามที่ลุงหมอบอกได้แล้วค่ะ คือต้องให้เวลาหน่อยค่ะ ตอนนี้ก็ตามสูตรลุงหมอเป๊ะเลยค่ะsunny Idea

ลุงหมอคะ น้ำมีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ คือที่น้ำจ่ายน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยตอนนี้น้ำหยดที่เขาผสมดื่มใกล้หมดแล้วค่ะNeutral เลยจะขอความกรุณาจากลุงหมอค่ะSmile มี1.พี่ที่เป็นซีสต์ที่ไต 2.น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด 3.น้องที่เป็นไทรอยด์ต่ำ 4.พี่ชายของน้ำเป็นหวัดทั้งปี+พี่สะใภ้ที่ต้องคุมน้ำตาล5.คุณแม่แล้ว +ตัวน้ำเองค่ะ tongue กราบขอบพระคุณลุงหมอล่วงหน้าค่ะLaughing Laughing Razz king

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 26, 2011 10:59 pm

ตอนนี้น้ำสามารถปรับให้คุณแม่ทานน้ำวุ้นตามที่ลุงหมอบอกได้แล้วค่ะ คือต้องให้เวลาหน่อยค่ะ ตอนนี้ก็ตามสูตรลุงหมอเป๊ะเลยค่ะsunny Idea

ลุงหมอคะ น้ำมีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ คือที่น้ำจ่ายน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยตอนนี้น้ำหยดที่เขาผสมดื่มใกล้หมดแล้วค่ะNeutral เลยจะขอความกรุณาจากลุงหมอค่ะSmile มี1.พี่ที่เป็นซีสต์ที่ไต 2.น้องที่เป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียด 3.น้องที่เป็นไทรอยด์ต่ำ 4.พี่ชายของน้ำเป็นหวัดทั้งปี+พี่สะใภ้ที่ต้องคุมน้ำตาล5.คุณแม่แล้ว +ตัวน้ำเองค่ะ tongue กราบขอบพระคุณลุงหมอล่วงหน้าค่ะLaughing Laughing Razz king

Very Happy Laughing Rolling Eyes ซีสต์ และพวกภูมิแพ้ ต้องน้ำต้มทิ้งถ่อนและทานลุกเดือยประจำ + น้ำหยด Smile หวัดน้ำมูกมากก็ หยดใส่จมูกสวนน้ำมูกเลย? ไทรอยด์ น่าจะต้อง วุ้นช่วยมั่งละ เลือดเป็นพิษ วันนี้พึ่งส่งน้ำหยดออกไป ดูวันว่างก่อนนิ จะจัดการให้จ้าถ้าทำได้ 2 หยด น้ำทุกๆแก้วที่ดื่ม เก็บขวดหยดไว้นะ จะได้มีเติมจ้า และ ดูแลอาหาร งดเค็ม มัน คาว ก็ หายได้ครับ ต้องช่วยกันจ้า cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Mon May 13, 2024 6:29 am