ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
น้ำ เย็นใจ
7 posters

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 3 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 05, 2011 5:28 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ค่ะลุงหมอ การหมักได้บอกเค้าแล้วว่า มากชนิดยิ่งดี แต่ที่ควรมีคืออะไรบ้าง สำหรับหอบหืด ได้พิมพ์จากกระทู้เก่าให้ค่ะ Very Happy แต่โรคพุ่มพวงหาไม่เจอเนื่องจากตอนนี้กระทู้เยอะค่ะRolling Eyes เครื่องก็ช้า..ช้าค่ะ Evil or Very Mad เลยต้องขึ้นทางด่วนไปกวนลุงหมอน่ะค่ะ ..อิ..อิRazz ....แล้วไม่เคยผิดหวังเลยค่า Idea กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะsunny flower

ลุงหมอคะ วันนี้น้องที่เค้าเป็นซีสต์ที่มดลูก+เครียดได้มาขอรับน้ำหยดไปทานต่อค่ะ หลังจากทานได้2เดือน เค้าสดใสเป็นคนละคน น้ำหนักลด 11 กก.ค่ะ ไม่ทานยาหมอเลยค่ะ หลับได้สนิท สามีน้องเค้าดีใจมาก ฝากเงินมาร่วมทำบุญ 2,000 บาท น้ำโอนเข้าธ.กสิกรไทย เมื่อเวลา11.51.15 น.(เวลาตามสลิป)ค่ะcheers albino cheers sunny ชาวโลกเป็นสุขเพราะความกรุณาของลุงหมอโดยแท้เลยค่ะ..กราบสาธุค่ะVery Happy

Very Happy Laughing Smile สาธุ ๆ ๆ ว่าละมีเงินโอนมา 2.000 ได้รับละนะ แล้วก็ ซื้อน้ำ ตาลทรายมาละ 20 ก.ก. ขยาย น้ำพลอยเพชร ทัน้วลาพอดี บุญพระช่วย Smile ให้รอด ก็ ขอบบุญกุศลส่ง ให้รอดปรอดัย ดังปราถนาน้า.. cheers ให้ได้ไว ดังใจนะครับ cheers

santa โรคพุ่มพวงก็ เลือดขาว เป็นพิษไง HLE เขา ทาน น้ำหยด อย่างเดียว ครั้งละ 2 *3 หยด 4 เวลา งดเค็ม คาว มัน? คนที่ จ.พิษณุโลก อ. เนินมะปรางค์ ปว่ยมา 4 ปี ร.พ.ราชวิถี เขา รักษามามีแต่ เพิ่มยา หลังสุดๆ ครั้งละ 12 เม็ด cheers ทานน้ำหยดได้ ไม่ถึง 4 เดือนไปตรวจครั้ง สุดท้าย หมอ งดยาทุกๆชนิด บอก หายแล้ว สุดท้ายหมอแอบๆถามว่า " ไปทาน อะไรมา " santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 3 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Nov 21, 2011 2:09 pm

ลุงหมอคะ

ผู้ป่วยอายุ 70 ปี เป็นต่อมลูกหมากโต นอกจากให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วควรให้ปฎิบัติตัวอย่างไรคะ
    Rolling Eyes Shocked Rolling Eyes
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Nov 21, 2011 3:33 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้แจกน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยรายใหม่ไป 2 รายค่ะ เป็นแม่ลูกกันค่ะ

ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก ? santa ใช้น้ำหมัก อะไรก็ได้ที่มีอายุ 3 เดือน แช่ ทา หรือชุบ ปะไว้
    2.เป็นหอบหืด? santa น้ำหยดพุทธบัญญัติ 2 -3 หยดใส่น้ำ ทุกๆแก้ว ที่ดื่ม และงด เค็ม
    3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง
    ? santa น้ำหมักผลไม้รวมที่ เข้า มังคุดช่วยได้ 1 ช้อนกาแฟ น้ำดื่ม 1แก้ว 4 เวลา Rolling Eyes ต้ม ยอดพุทรา กินน้ำประจำจ้า อันนี้ ต้องทำ Shocked

ผู้เป็นลูก - 1.เม็ดเลือดขาวกินเม็ดเลือดแดง(ภูมิแพ้)? santa น้ำหยดพุทธบัญญัติ 2-3 หยดผลมดื่มประจำ ทั้งวัน ได้น้ำหมักผลไม้รวมผสมน้ดื่มด้วยจะดีจ้า งดเค็ม cheers
    2.หอบ น้องเค้าเล่าว่าบางวันหน้าบวม บางวันหายใจไม่ออกต้องใช้ที่ครอบจมูกช่วย
    ? santa หยดใส่จมูก ทั้ง2ข้าง เมื่อเป็นจ้า

ตอนนี้แม่น้องเค้าบอกจะรีบหมักน้ำผลไม้ พลอยเพชรตามที่แนะนำค่ะ ลุงหมอคะให้เค้าใช้สูตรพุทธมหาบัญญัติ 42 ชนิด กับสูตรนี้นะคะ santa มันเกินไป เขาจะ รู้จักสัก กี่อย่าง? เอาตัวหลักๆ ที่เขียนไว้ ข้างล่าง นี้ มีก็ เก่งละจ้า + องุ่น สาหร่ายทะเล หรือ เกลียวทอง ถั่วเหลือง ใบบัวบก มังคุด หั่นๆใส่ ด้วย ยิ่งดีนะครับ cheers santa

สูตรน้ำหมักสำหรับผู้ป่วยโรคกระดูกและโรคทั่วไป

สำหรับวันนี้ สิ่งที่ควรทำ คือเตรียมหาถังใหญ่ สำหรับหมัก 1.สัปปะรสทั้งเปลือก และ เนื้อ สักลูกสับใส่หมักนำหน้าไปก่อน จะช่วยเพิ่มเร่งการหมักเอ็มไซน์ ให้ได้ผลดี
    ?
    2. ข้าวกล้อง หรือข้าวปลายที่ใช้เลี้ยงหมู ซื้อมาสักถุง ใส่ลงไป ( รักษากระดูกดี)
    3. มะเฟือง เพิ่มลงไป มีสารต้านอนุมูลอิสระ เปรี้ยวยิ่งดี ไม่เปรี้ยว ก็เอาได้นะ
    ?
    4. สมอ ลูกยอ มะขามป้อม ลิ้นจี่ ลำใย ผลไม้ เปรี้ยว หรือหวาน ทุกๆชนิด เปลือกมะนาว มะกรูด ในครัว ใส่ได้หมดจ้า ขิงข่า กระชาย ก็ได้เป็นพวกตระกูลโสม
    ?
    5 . ผักโขม ผักขม ผักคน้า หรือพวกผักรสขม ใช้ได้จ้าช่วยดูแลกระดูกทั้งนั้น
    ?
    6ทิ้งถ่อน + ทองหลาง + ใบเตย ควรมี สำหรับพวกเป็นโรคตับและ ปอดหลอดลม ภูมิแพ้ทั้งหลาย
    ?

ลุงหมอคะกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ *-* cheers sunny santa ขอให้หมักที่มี ตามนี้ก็ วิเศษละจ้าไม่ครบก็ไม่เป็นไร นะ*-* santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Mon Nov 21, 2011 4:50 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Nov 21, 2011 4:21 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ

ผู้ป่วยอายุ 70 ปี เป็นต่อมลูกหมากโต นอกจากให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วควรให้ปฎิบัติตัวอย่างไรคะ
    Rolling Eyes Shocked Rolling Eyes
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Nov 21, 2011 5:00 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:

Very Happy Laughing Rolling Eyes ก็ ใบขลู่ ยอดขลู่ เอามาต้มกิน หรือ จิ้มน้ำพริกกินได้จ้า Smile ชื่ออื่น : หนวดงั่ว หนวดงิ้ว หนวดงัว หนาดวัว (อุดรธานี) ขี้ป้าน (แม่ฮ่องสอน) คลู ขลู (ภาคใต้)

Rolling Eyes สรรพคุณ :

ทั้งต้นสด หรือแห้ง - ปรุงเป็นยาต้มรับประทานขับปัสสาวะ แก้โรคนิ่วในไต แก้ปัสสาวะพิการ แก้วัณโรคที่ต่อมน้ำเหลือง เป็นยาช่วยย่อย แก้ริดสีดวงทวารหนัก ริดสีดวงจมูก
    เปลือก ใบ เมล็ด - แก้ริดสีดวงทวาร ริดสีดวงจมูก แก้กระษัย เป็นยาอายุวัฒนะ
    ใบ - มีกลิ่นหอม ต้มน้ำดื่ม แทนเป็นน้ำชา เพื่อลดน้ำหนัก แก้ปวดเมื่อย ขับระดูขาว แก้แผลอักเสบ และต้มน้ำอาบบำรุงประสาท สำหรับแก้แผลอักเสบ อาจใช้ใบสดตำพอก บริเวณที่เป็น แก้ริดสีดวงทวาร ยาอายุวัฒนะ
    ใบและราก - รับประทานเป็นยาฝาดสมาน แก้บิด แก้ไข้ ขับเหงื่อ แก้แผลอักเสบ ใช้รากสดตำพอกบริเวณที่เป็น
    ดอก - แก้โรคนิ่ว

Wink cheers ใช้ครั้งละ 1 กำมือพอจ้า ต้มทานประจำ cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Nov 21, 2011 9:50 pm

Very Happy Laughing Smile ให้ต้ม กิ่ง ใบ ต้น ขลู่ กินประจำนะครับ ต่อมลูกหมาก ไม่รู้จัก เข้าดู ที่เวบ นี้ครับ cheers
    http://www.google.com/search?q=%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B9%88&biw=811&bih=648&sei=DGTKTvTnHtDwrQeK0JDLBg&tbm=isch
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Nov 22, 2011 10:41 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

Very Happy Laughing Rolling Eyes ก็ ใบขลู่ ยอดขลู่ เอามาต้มกิน หรือ จิ้มน้ำพริกกินได้จ้า Smile ชื่ออื่น : หนวดงั่ว หนวดงิ้ว หนวดงัว หนาดวัว (อุดรธานี) ขี้ป้าน (แม่ฮ่องสอน) คลู ขลู (ภาคใต้)

Rolling Eyes สรรพคุณ :

ทั้งต้นสด หรือแห้ง - ปรุงเป็นยาต้มรับประทานขับปัสสาวะ แก้โรคนิ่วในไต แก้ปัสสาวะพิการ แก้วัณโรคที่ต่อมน้ำเหลือง เป็นยาช่วยย่อย แก้ริดสีดวงทวารหนัก ริดสีดวงจมูก
    เปลือก ใบ เมล็ด - แก้ริดสีดวงทวาร ริดสีดวงจมูก แก้กระษัย เป็นยาอายุวัฒนะ
    ใบ - มีกลิ่นหอม ต้มน้ำดื่ม แทนเป็นน้ำชา เพื่อลดน้ำหนัก แก้ปวดเมื่อย ขับระดูขาว แก้แผลอักเสบ และต้มน้ำอาบบำรุงประสาท สำหรับแก้แผลอักเสบ อาจใช้ใบสดตำพอก บริเวณที่เป็น แก้ริดสีดวงทวาร ยาอายุวัฒนะ
    ใบและราก - รับประทานเป็นยาฝาดสมาน แก้บิด แก้ไข้ ขับเหงื่อ แก้แผลอักเสบ ใช้รากสดตำพอกบริเวณที่เป็น
    ดอก - แก้โรคนิ่ว

Wink cheers ใช้ครั้งละ 1 กำมือพอจ้า ต้มทานประจำ cheers santa ลุงหมอ

ลุงหมอคะ แล้วต่อมลูกหมากโตเกิดจากอะไรคะ confused ที่ให้ดื่มน้ำต้มขลู่เพื่อแก้อาการข้างเคียงขับปัสสาวะ แล้วดื่มน้ำหยดเพื่อรักษาต่อมลูกหมากโต น้ำเข้าใจถูกต้องมั้ยคะrabbit drunken
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Nov 22, 2011 8:31 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes อาการของต่อมลูกหมากโตเกิดจากต่อมลูกหมากโตกดท่อปัสสาวะทำให้ท่อปัสสาวะแคบ ระยะแรกของโรคกระเพาะปัสสาวะยังแข็งแรงสามารถบีบตัวไล่ปัสสาวะออกได้ แต่เมื่อเวลาผ่านไปกระเพาะปัสสาวะอ่อนแรงไม่สามารถบีบตัวไล่ปัสสาวะ ทำให้เกิดอาการปัสสาวะสะดุด ผู้ป่วยบางคนอาจจะไม่มีอาการจนได้รับประทานยาแก้หวัด ผลข้างเคียงของยาแก้หวัดทำให้เกิดอาการปัสสาวะไม่อก อาการที่พบได้บ่อยคือ

•ปัสสาวะไม่สุดเหมือนคนที่ยังไม่ได้ปัสสาวะ
    •ปัสสาวะบ่อย
    •ปัสสาวะสะดุดขณะปัสสาวะ
    •อั้นปัสสาวะไม่อยู่
    •ปัสสาวะไม่พุ่ง
    •ปัสสาวะต้องเบ่งเมื่อเริ่มปัสสาวะ
    •ต้องตื่นกลางคืนเนื่องจากปวดปัสสาวะ
    ถ้าหากผู้ป่วยยังไม่รักษาก็อาจจะเกิดโรคแทรกซ้อนตามมาได้แก่ กระเพาะปัสสาวะบีบตัวไม่ดีเกิดการคั่งของปัสสาวะและเกิดการติดเชื้อได้ง่าย ไตเสื่อม กลั้นปัสสาวะไม่ได้ ปัสสาวะเล็ด นิ่วในกระเพาะปัสสาวะ
    น่าหนักใจ ใขมัน กรรมพันธ์ การโดน รังษี สัตว์ปีกที่ มีสารเร่งโต? ฯลฯ affraid santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Nov 23, 2011 11:04 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes อาการของต่อมลูกหมากโตเกิดจากต่อมลูกหมากโตกดท่อปัสสาวะทำให้ท่อปัสสาวะแคบ ระยะแรกของโรคกระเพาะปัสสาวะยังแข็งแรงสามารถบีบตัวไล่ปัสสาวะออกได้ แต่เมื่อเวลาผ่านไปกระเพาะปัสสาวะอ่อนแรงไม่สามารถบีบตัวไล่ปัสสาวะ ทำให้เกิดอาการปัสสาวะสะดุด ผู้ป่วยบางคนอาจจะไม่มีอาการจนได้รับประทานยาแก้หวัด ผลข้างเคียงของยาแก้หวัดทำให้เกิดอาการปัสสาวะไม่อก อาการที่พบได้บ่อยคือ

•ปัสสาวะไม่สุดเหมือนคนที่ยังไม่ได้ปัสสาวะ
    •ปัสสาวะบ่อย
    •ปัสสาวะสะดุดขณะปัสสาวะ
    •อั้นปัสสาวะไม่อยู่
    •ปัสสาวะไม่พุ่ง
    •ปัสสาวะต้องเบ่งเมื่อเริ่มปัสสาวะ
    •ต้องตื่นกลางคืนเนื่องจากปวดปัสสาวะ
    ถ้าหากผู้ป่วยยังไม่รักษาก็อาจจะเกิดโรคแทรกซ้อนตามมาได้แก่ กระเพาะปัสสาวะบีบตัวไม่ดีเกิดการคั่งของปัสสาวะและเกิดการติดเชื้อได้ง่าย ไตเสื่อม กลั้นปัสสาวะไม่ได้ ปัสสาวะเล็ด นิ่วในกระเพาะปัสสาวะ
    น่าหนักใจ ใขมัน กรรมพันธ์ การโดน รังษี สัตว์ปีกที่ มีสารเร่งโต? ฯลฯ affraid santa

ลุงหมอคะ แล้วการขมิบจะช่วยลดอาการกลั้นปัสสาวะไม่ได้หรือปัสสาวะเล็ด สำหรับกรณีที่เกิดจากต่อมลูกหมากโตนี้ได้มั้ยคะRolling Eyes
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 24, 2011 12:29 am

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอคะ แล้วการขมิบจะช่วยลดอาการกลั้นปัสสาวะไม่ได้หรือปัสสาวะเล็ด สำหรับกรณีที่เกิดจากต่อมลูกหมากโตนี้ได้มั้ยคะ?

santa Very Happy Rolling Eyes ไมได้ละครับ? เ็หตุ เป็นที่่ ท่อทางเดิน และ ต่อมต่างๆ ผิดปกติไต - กระเพาะ ปัสสวะ ท่่อทาางเดิน จุดได จุด 1 เลยพาให้ ฉี่ไม่ปกติอาศัยกิร ต้นขลู่ ละกันจ้าา และใช้น้ำหมัก น้ำหยด เขา จะเข้าที่่เอง ? ผมก็ พึ่่งจะ หมัก ต้นขลู่ได้ ไม่่นาาน ให้เขาา กินสด หรือ ต้มกินไปก่อน ละกัน นะครับ ต้องใช้เวลามากนิด? ผมหมักขลู่ด้วยน้ำผึ้ง หมดไป 14 ขวด อีก 3 เดือนละกัน จะแบ่งให้ใช้ครับ งดเค็ม งดมันได้เลยจ้า cheers santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Dec 16, 2011 1:04 pm

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้น้ำขอรายงานผลการดื่มน้ำหยด 2 รายค่ะ

รายแรก ป่วยเป็นหัวเข่าเสื่อม หมอนัดวันผ่าตัดแล้วค่ะ พอดื่มน้ำหยดวันที่1 กับวันที่ 2 ปวดมากจนทนแทบไม่ไหว พอวันที่ 3 ค่ะ ขี่จักรยานเฉยเลย พอครบอาทิตย์ทราบว่าไปเที่ยวได้แล้วค่ะ

รายสอง มะเร็งปอด โพรงจมูกเหม็นมากแน่นจมูก ปวดกระบอกตา เพลียไม่มีแรง หมดอาลัยตายอยาก อยากนอนแต่เวลานอนจะหลับไม่สนิทกระสับกระส่าย หลังจากดื่มน้ำหยดและน้ำผลไม้ แล้วภายใน 5 วันอาการปวดกระบอกตาน้อยลง อาการแน่นจมูกน้อยลง ทำอะไรไม่เหนื่อยคิดอยากที่จะทำอะไรๆ เวลานอนก็จะหลับสนิทค่ะ

กราบขอบพระคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Dec 16, 2011 5:33 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้น้ำขอรายงานผลการดื่มน้ำหยด 2 รายค่ะ

รายแรก ป่วยเป็นหัวเข่าเสื่อม หมอนัดวันผ่าตัดแล้วค่ะ พอดื่มน้ำหยดวันที่1 กับวันที่ 2 ปวดมากจนทนแทบไม่ไหว พอวันที่ 3 ค่ะ ขี่จักรยานเฉยเลย พอครบอาทิตย์ทราบว่าไปเที่ยวได้แล้วค่ะ

รายสอง มะเร็งปอด โพรงจมูกเหม็นมากแน่นจมูก ปวดกระบอกตา เพลียไม่มีแรง หมดอาลัยตายอยาก อยากนอนแต่เวลานอนจะหลับไม่สนิทกระสับกระส่าย หลังจากดื่มน้ำหยดและน้ำผลไม้ แล้วภายใน 5 วันอาการปวดกระบอกตาน้อยลง อาการแน่นจมูกน้อยลง ทำอะไรไม่เหนื่อยคิดอยากที่จะทำอะไรๆ เวลานอนก็จะหลับสนิทค่ะ

กราบขอบพระคุณค่ะ

Rolling Eyes Very Happy Laughing ยินดีด้วยจ้า มีรายงานผล อ่านดูละ น่าชื่นใจ บุญของเขานิ ลืมบอกไปว่า น.ต.ประวัติประวัติ และภรรยา ร่วมบุญสร้างโรงหมักยา 1 หมื่นบาท เนื่องในวันเกิด อนุโมทนาสาธุด้วยจ้า cheers ลุงหมอ จะเทพื้นปูน มีทุนละ ดีใจจัง จะต้องใช้ ปูน 12 คิว รวมทุนเก่าก็พอได้ทำละจ้า เหลือแต่ หลังคาละ Smile พ.ท. 110 ต.ร.ม. ค่อยๆสะสมไป เดี๋ยว คงได้เองละ อย่างน้อยๆก็ ย้าย ถังหมักของลุงหมอ ไปวางไว้ก่อนได้ละนิ ถ้าทำหลังคาไม่ได้จะใช้ แสลน คุม กันแดด แทนหลังคาไปก่อน

Rolling Eyes รายแรก ป่วยเป็นหัวเข่าเสื่อม ? หนีเทียวได้ละ? อย่าพึ่งดีใจจ้า ลูกเดือย และ กระชาย ทานประจำ หาไม่ได้ก็ ขนมจีน นำยาเป็นไง ตำหรือปั่น กระชาย ปนไปด้วย อุ่นแล้วก็ทาน

Shocked รายสอง มะเร็งปอด โพรงจมูกเหม็นมากแน่นจมูก ปวดกระบอกตา เพลียไม่มีแรง หมดอาลัยตายอยาก? บอกให้เขา หยดน้ำหมัก ใส่จมูกด้วยนะ? ก่อนที่ จะเป็น มะเร็ง เพราะมีกลิ่นละ ให้นอนลง หยดมหาบำบัติ ใส่จมูกทั้ง 2 ข้าง? 2 ถึง 3 เวลา จนกว่าจะหายปวด ไซยัส มัน อักเสบจน ปวดออก กระบอกตาละจ้า นอนหยด หายใจจนกว่า จะ รู้สึกว่าสมุนไพรถึงลำคอให้ หายใจยาวๆจ้า ตอนหยด ดีใจด้วยครับ cheers santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jan 03, 2012 5:02 pm

lol! lol! สวัสดีปีใหม่จ๊ะคุณน้ำจ๋า อย่าเจ็บ อย่าจน ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทอง และสำคัญสุดร่ำรวยสุขภาพที่แข็งแรงนะจ๊ะตลอดปีพอสอสอง ห้า ห้า ห้า และตลอดไปจ๊ะ คิดถึงเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นเดัอคะเด้อ flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 03, 2012 5:06 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! lol! สวัสดีปีใหม่จ๊ะคุณน้ำจ๋า อย่าเจ็บ อย่าจน ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทอง และสำคัญสุดร่ำรวยสุขภาพที่แข็งแรงนะจ๊ะตลอดปีพอสอสอง ห้า ห้า ห้า และตลอดไปจ๊ะ คิดถึงเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นเดัอคะเด้อ flower

Very Happy Laughing Smile ขอให้พรนี้ กลับไปถึงอู๊ดดี้ มีเงินเหลือใช้ ไปใหนๆก็สดวก สวดมนต์ก็ รวยจ้า cheers santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jan 04, 2012 12:51 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! lol! สวัสดีปีใหม่จ๊ะคุณน้ำจ๋า อย่าเจ็บ อย่าจน ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทอง และสำคัญสุดร่ำรวยสุขภาพที่แข็งแรงนะจ๊ะตลอดปีพอสอสอง ห้า ห้า ห้า และตลอดไปจ๊ะ คิดถึงเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นเดัอคะเด้อ flower

Very Happy Laughing Smile ขอให้พรนี้ กลับไปถึงอู๊ดดี้ มีเงินเหลือใช้ ไปใหนๆก็สดวก สวดมนต์ก็ รวยจ้า cheers santa ลุงหมอ

กราบสวัสดีปีใหม่ค่ะลุงหมอVery Happy สวัสดีปีใหม่จ้าคุณอู้ดดี้ พี่ตุ๊ก คุณหนูแดง คุณแม่น้องอายอาย น้องอายอาย และเพื่อนสมาชิกทุกท่านVery Happy ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง มีเงินทองเหลือกิน เหลือใช้ เหลือเก็บ เป็นที่รักของทุกๆคนค่ะ สาธุsunny แล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามลุงหมอสอนนะจ๊ะแน่นอนที่สุดจ้า ตามประสบการณ์ที่ผ่านมาจ้า cheers ..น้ำ คนบางค้อจ้าWink
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jan 04, 2012 2:30 pm

Very Happy Laughing Smile กราบสวัสดีปีใหม่ค่ะลุงหมอ สวัสดีปีใหม่จ้าคุณอู้ดดี้ พี่ตุ๊ก คุณหนูแดง คุณแม่น้องอายอาย น้องอายอาย และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง มีเงินทองเหลือกิน เหลือใช้ เหลือเก็บ เป็นที่รักของทุกๆคนค่ะ สาธุ แล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามลุงหมอสอนนะจ๊ะแน่นอนที่สุดจ้า ตามประสบการณ์ที่ผ่านมาจ้า ..น้ำ คนบางค้อจ้า?

Shocked Smile ฝาก หัวเชื้อ 2 ขวด +วุ้นมหาบำบัต 3ปี 1โถ+มหาบำบัติ 2 ขวดไปให้ละนะ 2 คนกะ คุณตุ๊ก ฝากคุณแอ้ ไปให้ ถึงชลบุรีละจ้า วุ้นไปแบ่งกันเองละกันจ้า cheers santa ลุงหมอ
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Wed Jan 04, 2012 3:49 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile กราบสวัสดีปีใหม่ค่ะลุงหมอ สวัสดีปีใหม่จ้าคุณอู้ดดี้ พี่ตุ๊ก คุณหนูแดง คุณแม่น้องอายอาย น้องอายอาย และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง มีเงินทองเหลือกิน เหลือใช้ เหลือเก็บ เป็นที่รักของทุกๆคนค่ะ สาธุ แล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามลุงหมอสอนนะจ๊ะแน่นอนที่สุดจ้า ตามประสบการณ์ที่ผ่านมาจ้า ..น้ำ คนบางค้อจ้า?

Shocked Smile ฝาก หัวเชื้อ 2 ขวด +วุ้นมหาบำบัต 3ปี 1โถ+มหาบำบัติ 2 ขวดไปให้ละนะ 2 คนกะ คุณตุ๊ก ฝากคุณแอ้ ไปให้ ถึงชลบุรีละจ้า วุ้นไปแบ่งกันเองละกันจ้า cheers santa ลุงหมอ

cherry กราบขอบพระคุณ ลุงหมอ และคุณแอ้ค่ะ ตุ๊กจะดำเนินการไปรับและจัดส่งให้ น้องน้ำค่ะ cherry
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Jan 05, 2012 3:19 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile กราบสวัสดีปีใหม่ค่ะลุงหมอ สวัสดีปีใหม่จ้าคุณอู้ดดี้ พี่ตุ๊ก คุณหนูแดง คุณแม่น้องอายอาย น้องอายอาย และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง มีเงินทองเหลือกิน เหลือใช้ เหลือเก็บ เป็นที่รักของทุกๆคนค่ะ สาธุ แล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามลุงหมอสอนนะจ๊ะแน่นอนที่สุดจ้า ตามประสบการณ์ที่ผ่านมาจ้า ..น้ำ คนบางค้อจ้า?

cherry กราบขอบพระคุณ ลุงหมอ และคุณแอ้ค่ะ ตุ๊กจะดำเนินการไปรับและจัดส่งให้ น้องน้ำค่ะ cherry

Smile Very Happy Laughing กราบขอบพระคุณ ลุงหมอ คุณแอ้ และพี่ตุ๊กค่ะ ที่กรุณาน้ำมาโดยตลอดค่ะRazz flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jan 05, 2012 7:22 pm

Very Happy Laughing Smile กราบขอบพระคุณ ลุงหมอ คุณแอ้ และพี่ตุ๊กค่ะ ที่กรุณาน้ำมาโดยตลอดค่ะ ? cheers ครับ ก็ทำตัว ให้เป็นประโยชน์ต่อ ชาวโลกแบบเรา ลุงหมอ คิดว่า ดีที่สุดละจ้าไม่ทำลาย แต่ ...ช่วยชีวิต?บริสุทธิ์ ตั้งแต่ ต้น จนจบ ข่าว คนที่เป็น โรคร้าย รักษาไม่หาย กลับมามี ชีวิตได้ ...ตามปกติ คือความสุขของ ลุงหมอละครับ เขาได้อยู่สร้างบุญบารมีสืบต่อไปcheers santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jan 06, 2012 12:31 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile กราบขอบพระคุณ ลุงหมอ คุณแอ้ และพี่ตุ๊กค่ะ ที่กรุณาน้ำมาโดยตลอดค่ะ ? cheers ครับ ก็ทำตัว ให้เป็นประโยชน์ต่อ ชาวโลกแบบเรา ลุงหมอ คิดว่า ดีที่สุดละจ้าไม่ทำลาย แต่ ...ช่วยชีวิต?บริสุทธิ์ ตั้งแต่ ต้น จนจบ ข่าว คนที่เป็น โรคร้าย รักษาไม่หาย กลับมามี ชีวิตได้ ...ตามปกติ คือความสุขของ ลุงหมอละครับ เขาได้อยู่สร้างบุญบารมีสืบต่อไปcheers santa

สาธุค่ะ น้ำจะจดจำคำสอนของลุงหมอและยึดถือปฏิบัติค่ะsunny flower
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Sat Jan 07, 2012 7:59 pm

กราบสวัสดีปีใหม่ค่ะลุงหมอVery Happy สวัสดีปีใหม่จ้าคุณอู้ดดี้ พี่ตุ๊ก คุณหนูแดง คุณแม่น้องอายอาย น้องอายอาย และเพื่อนสมาชิกทุกท่านVery Happy ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง มีเงินทองเหลือกิน เหลือใช้ เหลือเก็บ เป็นที่รักของทุกๆคนค่ะ สาธุsunny แล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามลุงหมอสอนนะจ๊ะแน่นอนที่สุดจ้า ตามประสบการณ์ที่ผ่านมาจ้า cheers ..น้ำ คนบางค้อจ้าWink

เช่นกันค่ะ ขอให้คุณน้ำโชคดีมีความสุขนะคะ Very Happy
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jan 24, 2012 12:11 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ

น้ำได้แจกน้ำหยดให้แก่ผู้ป่วยรายใหม่ไป 2 รายค่ะ เป็นแม่ลูกกันค่ะ

ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก 2.เป็นหอบหืด 3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง

2.หอบ น้องเค้าเล่าว่าบางวันหน้าบวม บางวันหายใจไม่ออกต้องใช้ที่ครอบจมูกช่วย

ตอนนี้แม่น้องเค้าบอกจะรีบหมักน้ำผลไม้ พลอยเพชรตามที่แนะนำค่ะ ลุงหมอคะให้เค้าใช้สูตรพุทธมหาบัญญัติ 42 ชนิด กับสูตรนี้นะคะ

santa และ เนื้อ สักลูกสับใส่หมักนำหน้าไปก่อน จะช่วยเพิ่มเร่งการหมักเอ็มไซน์ ให้ได้ผลดี?
    2. ข้าวกล้อง หรือข้าวปลายที่ใช้เลี้ยงหมู ซื้อมาสักถุง ใส่ลงไป ( รักษากระดูกดี)
    3. มะเฟือง เพิ่มลงไป มีสารต้านอนุมูลอิสระ เปรี้ยวยิ่งดี ไม่เปรี้ยว ก็เอาได้นะ?
    4. สมอ ลูกยอ มะขามป้อม ลิ้นจี่ ลำใย ผลไม้ เปรี้ยว หรือหวาน ทุกๆชนิด เปลือกมะนาว มะกรูด ในครัว ใส่ได้หมดจ้า ขิงข่า กระชาย ก็ได้เป็นพวกตระกูลโสม?
    5 . ผักโขม ผักขม ผักคน้า หรือพวกผักรสขม ใช้ได้จ้าช่วยดูแลกระดูกทั้งนั้น?
    6ทิ้งถ่อน + ทองหลาง + ใบเตย ควรมี สำหรับพวกเป็นโรคตับและ ปอดหลอดลม ภูมิแพ้ทั้งหลาย?

ลุงหมอคะกรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ

santa Very Happy Laughing ก็ไม่มีไรนิ ให้คุมอาหาร แบบโรคตับ งดเค็ม มัน คาว ? Razz เมื่อ ตับไม่ดี เลือดก็เสีย? ทุกอย่างตามไปหมด Sad ผู้เป็นลูก - 1.เม็ดเลือดขาวกินเม็ดเลือดแดง(ภูมิแพ้)? แพ้ภูมิ โรค พุ่งพวงไง ในกระทู้แรกๆ ลงหมอเคยลงไว้ละไง ทานต่อเนื่อง 4 เดือนรู้ผล Shocked หอบหืด ก็หยดจมูก 2 ข้าวนอนหงาย? เมื่อเวลาหายใจไม่ออก พอน้ำมูกใหล?ก็ ค่อยคว่ำหน้าเช็ดออก ให้เสล็ด และน้ำมูกออก หมดก็จะดีขึ้นเองจ้าฒ cheers

santa ผู้เป็นแม่ - 1.ตกรถเมล์ประมาณ 5 -6 ปีที่แล้ว เจ็บหัวเข่าเดินไม่สะดวก 2.เป็นหอบหืด 3.กระเพาะเป็นแผล หมอบอกเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง? กินน้ำหยดปกติ แพ้หอบ กรรมพันธุ์ละ หมอ ยังไม่มีปัญญารักษาเลย ลองน้ำหยดไป ให้ต่อเนื่อง 2-3หยดทุกๆแก้วน้ำที่ จะดื่ม งดน้ำเย็น ทานแต่น้ำอุ่นเล็กน้อย งดเค็ม คาว มัน ถ้าคุมได้ หายได้?

sunny santa สูตรน้ำหมักสำหรับผู้ป่วยโรคกระดูกและโรคทั่วไป หาได้ง่ายๆ อยู่ที่จะ ทำใหม?เท่านั้นจ้า จะแบ่งไปให้ก็ แบกไม่ใหวละ? ทำกันเองงิ Rolling Eyes

สำหรับวันนี้ สิ่งที่ควรทำ คือเตรียมหาถังใหญ่ สำหรับหมัก 1.สัปปะรสทั้งเปลือก เป็นต้น ฯลฯ Shocked สูตรพวกนี้ให้หาทำ เท่าทีมีไง หรือ หาได้? จะให้เขาเอาไว้แช่บำรุงกระดูกตัวเขาเองไง ไม่ได้บังคัยสิ่งของที่จะหมัก มีได้ก็ ยิ่งดี? santa

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ น้ำขอรายงานผล 2 รายแม่ลูกนี้ค่ะ น้ำให้น้ำหยดไปคนละขวดแล้วหายไปเลย วันนี้ได้พบกันทราบว่าไปทำงานที่เชียงใหม่เลยไม่ได้ติดต่อมา และก็บอกว่าตอนใช้น้ำหยดอาการดีขึ้น สดชื่น แข็งแรงขึ้น ไม่เหนื่อย ทั้งแม่ทั้งลูก ลูกสาวเลือดออกจมูกน้อยลงพอน้ำหยดหมดก็เหมือนเดิม น้ำเลยบอกว่าให้มารับน้ำหยดไปผสมดื่มสม่ำเสมอจะได้หายค่ะ แล้วตอนนี้แม่น้องเค้าเป็นโรคไตเพิ่มอีกโรคแล้วค่ะ น้ำจำได้ว่าลุงหมอเคยเขียนไว้แต่หาไม่เจอค่ะ ต้องรบกวนลุงหมอแนะนำด้วยค่ะRolling Eyes Shocked Rolling Eyes
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jan 25, 2012 3:30 am

Very Happy Laughing Rolling Eyes น้ำหยดให้กินยืนพื้น แพ้หอม หยดจมูก มาเป็นโรคไต Shocked เขา ยังกินเค็ม คาว อยู่ละแบบนี้ ของลุงหมอ แจกง่ายเกินไป ไม่มีค่า ให้เขา ไปซื้อ จากป้าเช็งกินละกันครับ ไกล้ๆนวนคร ตลาดโรงเกลือใหม่ คนไม่ดูแลตัวเองไม่มีควาเห็นครับ ตอบ บอกให้หมดละ ไตหาพญาวานร ตำกินกะน้ำซาวข้าว วันละ 2 ครัง 3 วันบุญมีก็หายครับ ให้ทานน้ำหยดไปครับ 2 หยด น้ำ 1 แก้วประจำจ้า santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jan 25, 2012 1:10 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes น้ำหยดให้กินยืนพื้น แพ้หอม หยดจมูก มาเป็นโรคไต Shocked เขา ยังกินเค็ม คาว อยู่ละแบบนี้ ของลุงหมอ แจกง่ายเกินไป ไม่มีค่า ให้เขา ไปซื้อ จากป้าเช็งกินละกันครับ ไกล้ๆนวนคร ตลาดโรงเกลือใหม่ คนไม่ดูแลตัวเองไม่มีควาเห็นครับ ตอบ บอกให้หมดละ ไตหาพญาวานร ตำกินกะน้ำซาวข้าว วันละ 2 ครัง 3 วันบุญมีก็หายครับ ให้ทานน้ำหยดไปครับ 2 หยด น้ำ 1 แก้วประจำจ้า santa

กราบขอบพระคุณค่ะ น้ำจะย้ำให้เขางดเค็ม คาว อีกครั้งค่ะsunny Idea Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jan 28, 2012 11:53 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes น้ำหยดให้กินยืนพื้น แพ้ หอบ หยดจมูก มาเป็นโรคไต Shocked เขา ยังกินเค็ม คาว อยู่ละแบบนี้ ของลุงหมอ แจกง่ายเกินไป ไม่มีค่า ให้เขา ไปซื้อ จากป้าเช็งกินละกันครับ ไกล้ๆนวนคร ตลาดโรงเกลือใหม่ คนไม่ดูแลตัวเองไม่มีความเห็นครับ ตอบ บอกให้หมดละ ไตหาพญาวานร ตำกินกะน้ำซาวข้าว วันละ 2 ครัง 3 วัน บุญมีก็หายครับ ให้ทานน้ำหยดไปครับ 2 หยด น้ำ 1 แก้วประจำจ้า santa

กราบขอบพระคุณค่ะ น้ำจะย้ำให้เขางดเค็ม คาว อีกครั้งค่ะsunny Idea Very Happy

Sad Smile Rolling Eyes ดีละจ้า santa ลุงหมอ ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 3 KNK0VW

เวลาขณะนี้ Mon May 13, 2024 4:05 pm