ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

napat
koko
ศรีนวล
กั๊ดจัง
กรองแก้ว
mc2
umakana
saypin
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
น้อยหน่า
chai1234
หนูแดง
fahkamram
อู๊ดดี้
thanita
ลุงหมอ
20 posters

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 6 Empty Re: แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 03, 2011 2:33 am

airow พิมพ์ว่า:
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:
    airow พิมพ์ว่า:หนูมีอาการชอบเป็นผื่นคัน เป็นบ่อยประจำ ไม่หาย แล้วก็บางครั้ง ขาอ่อนแรงอะค่ะ เป็นโรคชอบปวดหลังค่ะ อยากได้น้ำพุทธมหาบำบัดมาลองใช้อะค่ะ จริงๆ ถ้ามีจำหน่ายก็ดีนะคับ ถ้าใช้ดียังไงผมจะได้บอกต่อๆกันเพื่อ ให้คนร่างกายหรือสุขภาพที่ไม่ดีเท่าไร ได้กลับมาร่างกายแข็งแรงเหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ

อยากขอแบ่งน้ำพุทธมหาบำบัดมาลองใช้อะค่ะ และอยากลองหมักด้วยตนเองดูแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงทำยังไง

น.ส. ดวงใจ เทพเดช

ร้านอินเดอะการ์เด้น 198/8 ถ.ราษฏร์อุทิศ 200 ปี ต.ป่าตอง อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83150

ยังไงก็ขอขอบคุณลุงหมอมากๆนะคับ
    cherry ลุงหมอค่ะ รายนี้วันจันทร์ตุ๊กส่งให้ค่ะ cherry
    คุณairowค่ะ ลองหมักไว้ใช้เองนะค่ะผลไม้ต่าง ๆ ที่ทาน
    สูตรน้ำหมักผลไม้
    น้ำบริสุทธิ์ไม่มีคลอรีน 5 ลิตร
    น้ำตาลทรายแดง 1 กิโลกรัม
    ผลไม้ 3 กิโลกรัม (ผลไม้ ได้แก่ มะขามป้อม , ลูกยอ , บอระเพ็ด , สมอ , ลิ้นจี่ , ลำไย)
    **** ภาชนะเล็ก ใหญ่ เพิ่มลดตามอัตราส่วน
    ถึงใช้เวลาหน่อยแต่คุ้มค่า เพื่อตัวเองและคนที่เรารัก อ่านหัวข้ออื่น ๆด้วยนะค่ะเพื่อเพิ่มความรู้ความ
    เข้าใจเกี่ยวกับน้ำหมักและวิธีการใช้เพื่อสุขภาพของเราเอง cherry

ขอบพระคุณพี่ตุ๊กมากๆค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะค่ะ

ขอให้ทุกคนในเวปนี้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงทุกคน มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต ค่ะ

Very Happy Laughing Smile ขอบคุณคุณตุ๊ก ที่รับภาระให้ครับลุงหมอติดเกาะ ทำไรยากตอนนี้ Rolling Eyes เพิ่มเติมให้ นิด 1 ครับ cheers จากโรค ที่บอกไป จะต้องทั้ง ดื่ม และ อาบ หรือ แช่ ตัวในน้ำหมักผสม นะครับ สูตรที่คุณตุ๊กบอกไปอาจหายาก เอาแบบนี้ โรกผิว ภายนอก และ พิษเคมีที่เป็นของเสียหมักอยู่ในร่างกายแบบนี้ หมักพวกของหาง่ายๆดีกว่านะครับ กระชาย ชมิ้นขัน ขิงให้ซอยก่อนหมัก มังคุด สัปปะรส ส้ม มะนาว มกรูด แครอท มะเขือเทศ ผ่าหมักทั้งเปลือกได้ 3 เดือนแล้วเอามา แช่ หรือ ทาตัว หลังอาบน้ำนะครับ แบ่งผสมน้ำดื่ม ประจำรับรองเห็นผลจ้า ไม่นาน น้ำหยดคงไปถึงละครับ? cheers santa ลุงหมอ
    airow
    สมาชิกทั่วไป

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 6 Empty Re: แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

ตั้งหัวข้อ  airow Mon Oct 03, 2011 2:41 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    airow พิมพ์ว่า:
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:
    airow พิมพ์ว่า:หนูมีอาการชอบเป็นผื่นคัน เป็นบ่อยประจำ ไม่หาย แล้วก็บางครั้ง ขาอ่อนแรงอะค่ะ เป็นโรคชอบปวดหลังค่ะ อยากได้น้ำพุทธมหาบำบัดมาลองใช้อะค่ะ จริงๆ ถ้ามีจำหน่ายก็ดีนะคับ ถ้าใช้ดียังไงผมจะได้บอกต่อๆกันเพื่อ ให้คนร่างกายหรือสุขภาพที่ไม่ดีเท่าไร ได้กลับมาร่างกายแข็งแรงเหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ

อยากขอแบ่งน้ำพุทธมหาบำบัดมาลองใช้อะค่ะ และอยากลองหมักด้วยตนเองดูแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงทำยังไง

น.ส. ดวงใจ เทพเดช

ร้านอินเดอะการ์เด้น 198/8 ถ.ราษฏร์อุทิศ 200 ปี ต.ป่าตอง อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83150

ยังไงก็ขอขอบคุณลุงหมอมากๆนะคับ
    cherry ลุงหมอค่ะ รายนี้วันจันทร์ตุ๊กส่งให้ค่ะ cherry
    คุณairowค่ะ ลองหมักไว้ใช้เองนะค่ะผลไม้ต่าง ๆ ที่ทาน
    สูตรน้ำหมักผลไม้
    น้ำบริสุทธิ์ไม่มีคลอรีน 5 ลิตร
    น้ำตาลทรายแดง 1 กิโลกรัม
    ผลไม้ 3 กิโลกรัม (ผลไม้ ได้แก่ มะขามป้อม , ลูกยอ , บอระเพ็ด , สมอ , ลิ้นจี่ , ลำไย)
    **** ภาชนะเล็ก ใหญ่ เพิ่มลดตามอัตราส่วน
    ถึงใช้เวลาหน่อยแต่คุ้มค่า เพื่อตัวเองและคนที่เรารัก อ่านหัวข้ออื่น ๆด้วยนะค่ะเพื่อเพิ่มความรู้ความ
    เข้าใจเกี่ยวกับน้ำหมักและวิธีการใช้เพื่อสุขภาพของเราเอง cherry

ขอบพระคุณพี่ตุ๊กมากๆค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะค่ะ

ขอให้ทุกคนในเวปนี้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงทุกคน มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต ค่ะ

Very Happy Laughing Smile ขอบคุณคุณตุ๊ก ที่รับภาระให้ครับลุงหมอติดเกาะ ทำไรยากตอนนี้ Rolling Eyes เพิ่มเติมให้ นิด 1 ครับ cheers จากโรค ที่บอกไป จะต้องทั้ง ดื่ม และ อาบ หรือ แช่ ตัวในน้ำหมักผสม นะครับ สูตรที่คุณตุ๊กบอกไปอาจหายาก เอาแบบนี้ โรกผิว ภายนอก และ พิษเคมีที่เป็นของเสียหมักอยู่ในร่างกายแบบนี้ หมักพวกของหาง่ายๆดีกว่านะครับ กระชาย ชมิ้นขัน ขิงให้ซอยก่อนหมัก มังคุด สัปปะรส ส้ม มะนาว มกรูด แครอท มะเขือเทศ ผ่าหมักทั้งเปลือกได้ 3 เดือนแล้วเอามา แช่ หรือ ทาตัว หลังอาบน้ำนะครับ แบ่งผสมน้ำดื่ม ประจำรับรองเห็นผลจ้า ไม่นาน น้ำหยดคงไปถึงละครับ? cheers santa ลุงหมอ

ขอบพระคุณลุงหมอกับพี่ตุ๊กมากๆเลยนะค่ะ ขอให้ลุงหมอกับพี่ตุ๊กมีแต่ความสุขความเจริญ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

วิธีหมักจะลองไปหมักเองดูนะค่ะ
    airow

ตั้งหัวข้อ  airow Tue Oct 04, 2011 2:20 pm

ได้รับน้ำหมักจากพี่ตุ๊กแล้วนะค่ะ ถึงเร็วมากๆ ขอขอบพระคุณพี่ตุ๊กกับลุงหมอมากๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

ขอให้พี่ตุ๊กและลุงหมอ มีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์นะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 04, 2011 2:41 pm

[quote="airow"]ได้รับน้ำหมักจากพี่ตุ๊กแล้วนะค่ะ ถึงเร็วมากๆ ขอขอบพระคุณพี่ตุ๊กกับลุงหมอมากๆๆๆๆๆๆนะค่ะ

ขอให้พี่ตุ๊กและลุงหมอ มีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์นะค่ะ[/quote]

Very Happy Laughing Smile ก็ ทานให้ต่อเนิ่อง อย่าเร่งหรือใจร้อน แล้วดีเองจ้า cheers santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu Oct 06, 2011 12:52 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ วันนี้คุณลุงกับแฟน มาเยี่ยมชมน้ำหมักที่บ้านหนูแดง พอมาเห็นร้องโอ้โห
    เยอะจัง บ้านเราไม่ถึงครึ่งเลย เพิ่งเริ่มหมัก หนูเลยพาชมรอบบ้าน ตื่นเต้นใหญ่
    ขอชิมเกือบทุกถัง บอกว่าอร่อยมาก แฟนหนูแดงเอาวุ้นปั้นให้ชิมบอกว่าแซบ ๆ
    ขอไปกินที่บ้านหน่อยซี ลุงสุขภาพไม่ค่อยดี ตอนนี้ปากบวม เจ็บปาก และแฟนลุง
    เป็นริดสีดวง ลูกสาวก็ไม่ค่อยกินข้าว แฟนหนูแดงเลยจ้ดไปให้หลายขวดและให้
    มหาบำบัดของลุงหมอ อีก 2 ขวด กลับไปถึงบ้านจะเป็นอย่างไรหน่อ
    ชิมน้ำหมักไปตั้งเยอะ งิงิ อ๋อ...หนูแดงให้ไข่ดองเปรี้ยวกับไปด้วยอีก 2 ฟอง
    คราวนี้ชอบใจใหญ่เลย บอกว่ารู้อย่างนี้หน้าจะมาตั้งนานแล้ว งิงิ sunny santa

Very Happy Laughing Smile อืมม ปากคอบวม คงร้อนในนะ ชิมแล้วก็หายเองงิ จะให้ดี บอกเขา อมไว้ในปาก นานๆ จะยุบ หายเองจ้า ส่วน รีดสีดวง ต้องงดอาหารรสฝาดนะห้ามทาน น้ำหมัก 3 เดือน แช่บ่อยๆหรือ ทา จะดี ผสมน้ำทาน สบายสุดๆจ้า ส่วน น้ำหมักผลไม้ ผสมบอระเพ็ด จะทำให้ทานข้าวได้ดีจ้า ของขม จะทำให้เจริญอาหาร ดีใจด้วยจ้า santa
    Very Happy Very Happy คุณลุงที่เอาน้ำหมักจากหนูแดงไป บอกว่าตอนนี้สุขภาพแข็งแรงขึ้นเยอะเลยค่ะ ส่วนปากบวม ก็หายแล้ว ตอนนี้ใช้แปรงฟันด้วย ฟันขาวขึ้นและกระชับขึ้นเยอะ santa สำหรับแฟนของคุณลุงที่เป็นริดสีดวงตอนนี้ก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ วันก่อนมาขอน้ำหมักเพิ่ม หนูแดงก็แบ่งให้ไปหลายขวด แต่คุณลุงก็เอาน้ำผึ้งมาให้หนูแดงด้วยตั้ง 6 ขวดพร้อมถังเปล่า 5 ลิตร ประมาณ 10 ใบ บอกว่าตอนนี้ลุงขอแบ่งจากหนูแดงไปกินก่อนนะเพราะของลุงยังไม่ได้เวลา งิงิ santa
    ต่อเมื่อเขามาหาถึงบ้านก็เท่ากับว่าเขาต้องการจริง ๆ หนูแดงก็ยินดีต้อนรับทุกคนเจ้าค่ะ flower santa lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 07, 2011 5:03 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ วันนี้คุณลุงกับแฟน มาเยี่ยมชมน้ำหมักที่บ้านหนูแดง พอมาเห็นร้องโอ้โห
    เยอะจัง บ้านเราไม่ถึงครึ่งเลย เพิ่งเริ่มหมัก หนูเลยพาชมรอบบ้าน ตื่นเต้นใหญ่
    ขอชิมเกือบทุกถัง บอกว่าอร่อยมาก แฟนหนูแดงเอาวุ้นปั้นให้ชิมบอกว่าแซบ ๆ
    ขอไปกินที่บ้านหน่อยซี ลุงสุขภาพไม่ค่อยดี ตอนนี้ปากบวม เจ็บปาก และแฟนลุง
    เป็นริดสีดวง ลูกสาวก็ไม่ค่อยกินข้าว แฟนหนูแดงเลยจ้ดไปให้หลายขวดและให้
    มหาบำบัดของลุงหมอ อีก 2 ขวด กลับไปถึงบ้านจะเป็นอย่างไรหน่อ
    ชิมน้ำหมักไปตั้งเยอะ งิงิ อ๋อ...หนูแดงให้ไข่ดองเปรี้ยวกับไปด้วยอีก 2 ฟอง
    คราวนี้ชอบใจใหญ่เลย บอกว่ารู้อย่างนี้หน้าจะมาตั้งนานแล้ว งิงิ sunny santa

Very Happy Laughing Smile อืมม ปากคอบวม คงร้อนในนะ ชิมแล้วก็หายเองงิ จะให้ดี บอกเขา อมไว้ในปาก นานๆ จะยุบ หายเองจ้า ส่วน รีดสีดวง ต้องงดอาหารรสฝาดนะห้ามทาน น้ำหมัก 3 เดือน แช่บ่อยๆหรือ ทา จะดี ผสมน้ำทาน สบายสุดๆจ้า ส่วน น้ำหมักผลไม้ ผสมบอระเพ็ด จะทำให้ทานข้าวได้ดีจ้า ของขม จะทำให้เจริญอาหาร ดีใจด้วยจ้า santa
    Very Happy Very Happy คุณลุงที่เอาน้ำหมักจากหนูแดงไป บอกว่าตอนนี้สุขภาพแข็งแรงขึ้นเยอะเลยค่ะ ส่วนปากบวม ก็หายแล้ว ตอนนี้ใช้แปรงฟันด้วย ฟันขาวขึ้นและกระชับขึ้นเยอะ santa สำหรับแฟนของคุณลุงที่เป็นริดสีดวงตอนนี้ก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ วันก่อนมาขอน้ำหมักเพิ่ม หนูแดงก็แบ่งให้ไปหลายขวด แต่คุณลุงก็เอาน้ำผึ้งมาให้หนูแดงด้วยตั้ง 6 ขวดพร้อมถังเปล่า 5 ลิตร ประมาณ 10 ใบ บอกว่าตอนนี้ลุงขอแบ่งจากหนูแดงไปกินก่อนนะเพราะของลุงยังไม่ได้เวลา งิงิ santa
    ต่อเมื่อเขามาหาถึงบ้านก็เท่ากับว่าเขาต้องการจริง ๆ หนูแดงก็ยินดีต้อนรับทุกคนเจ้าค่ะ flower santa lol!

Very Happy Laughing Smile สาธุจ้า เป็นข่าวดี ให้ แลกเปลี่ยนกัน สังเกตุ คน ที่อยากได้จริงๆ เขาจะมาเอง ถึงที่ถ้า ไม่ไกลเกินความสามารถ ก็เราให้ฟรีๆ ไม่ได้ขายนิ เสียเวลา ค่ารุ เดินทางมาไม่ได้ก็ 5555 อ่อนใจแทนละนิ santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Fri Oct 07, 2011 9:23 pm

Very Happy Laughing Smile สาธุจ้า เป็นข่าวดี ให้ แลกเปลี่ยนกัน สังเกตุ คน ที่อยากได้จริงๆ เขาจะมาเอง ถึงที่ถ้า ไม่ไกลเกินความสามารถ ก็เราให้ฟรีๆ ไม่ได้ขายนิ เสียเวลา ค่ารุ เดินทางมาไม่ได้ก็ 5555 อ่อนใจแทนละนิ santa

Very Happy ตอนนี้หนูแดงจะให้เฉพาะคนที่อยากได้เท่านั้นเจ้าค่ะ ถ้าคนไหนมาถึงบ้านก็เท่ากับว่าเขาต้องการจริง ๆ เจ้าค่ะ
    หนูแดงขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ นะเจ้าค่ะ sunny queen
    airow

ตั้งหัวข้อ  airow Sat Oct 08, 2011 4:22 am

จริงๆก็อยากเดินทางไปเอาด้วยตัวเองน่ะค่ะ แต่บางทีมันไกลเกินแล้วอีกอย่างต้องทำงานด้วยค่ะ พอดีอยู๋ที่ภูเก็ต ตอนนี้ก็เริ่มใช้น้ำหมักได้สามวันแล้วค่ะ เดี๋ยวอาการดียังไงก็จะมาเขียนบอกนะค่ะ

ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ตุ๊กมากๆนะค่ะ และก็ลุงหมอนะค่ะ และทุกๆคนในเวปนี้ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญกันทุกๆคนน่ะค่ะ

ร่างกายสุขภาพแข็งแรงกันทัวหน้าค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 09, 2011 12:41 am

airow พิมพ์ว่า:จริงๆก็อยากเดินทางไปเอาด้วยตัวเองน่ะค่ะ แต่บางทีมันไกลเกินแล้วอีกอย่างต้องทำงานด้วยค่ะ พอดีอยู๋ที่ภูเก็ต ตอนนี้ก็เริ่มใช้น้ำหมักได้สามวันแล้วค่ะ เดี๋ยวอาการดียังไงก็จะมาเขียนบอกนะค่ะ

ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ตุ๊กมากๆนะค่ะ และก็ลุงหมอนะค่ะ และทุกๆคนในเวปนี้ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญกันทุกๆคนน่ะค่ะ

ร่างกายสุขภาพแข็งแรงกันทัวหน้าค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Very Happy Smile Smile คนทางไกล ก็ จำเป็นนิ ไกล้ๆ ก็ อยากให้ไปรับเองไง? จะได้ แนะนำการใช้ แลกเปลียน ความรู้?และ ประหยัดค่า ขนส่ง? ลุงหมอเอง บางที หมดเงินก็ หยุดส่ง เหมือนกันนิ?พูดไม่อายเลยละ santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sun Oct 09, 2011 10:06 am

airow พิมพ์ว่า:จริงๆก็อยากเดินทางไปเอาด้วยตัวเองน่ะค่ะ แต่บางทีมันไกลเกินแล้วอีกอย่างต้องทำงานด้วยค่ะ พอดีอยู๋ที่ภูเก็ต ตอนนี้ก็เริ่มใช้น้ำหมักได้สามวันแล้วค่ะ เดี๋ยวอาการดียังไงก็จะมาเขียนบอกนะค่ะ

Very Happy Smile Smile คนทางไกล ก็ จำเป็นนิ ไกล้ๆ ก็ อยากให้ไปรับเองไง? จะได้ แนะนำการใช้ แลกเปลียน ความรู้?และ ประหยัดค่า ขนส่ง? ลุงหมอเอง บางที หมดเงินก็ หยุดส่ง เหมือนกันนิ?พูดไม่อายเลยละ santa

Very Happy Very Happy สมาชิกท่านใดต้องการให้ลุงหมอส่งน้ำหมักไปให้กรุณาโอนเงินค่าจัดส่งให้ลุงหมอด้วยนะค่ะ เพราะเงินคงคลังของลุงหมอหมดแล้วเจ้าค่ะ เพราะทุกอย่างต้องมีค่าใช้จ่าย ทราบแล้วเปลี่ยนด้วยนะจ๊ะ flower santa lol!
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Oct 09, 2011 5:55 pm

Very Happy Smile Smile คนทางไกล ก็ จำเป็นนิ ไกล้ๆ ก็ อยากให้ไปรับเองไง? จะได้ แนะนำการใช้ แลกเปลียน ความรู้?และ ประหยัดค่า ขนส่ง? ลุงหมอเอง บางที หมดเงินก็ หยุดส่ง เหมือนกันนิ?พูดไม่อายเลยละ :santa:

Very Happy Very Happy สมาชิกท่านใดต้องการให้ลุงหมอส่งน้ำหมักไปให้กรุณาโอนเงินค่าจัดส่งให้ลุงหมอด้วยนะค่ะ เพราะเงินคงคลังของลุงหมอหมดแล้วเจ้าค่ะ เพราะทุกอย่างต้องมีค่าใช้จ่าย ทราบแล้วเปลี่ยนด้วยนะจ๊ะ flower santa lol!
    lol! ถูกต้องหล่ะจ๊ะหนูแดงคนสวย น้ำเต็มตุ่มหากมีรอยรั่วและตักใช้บ่อยๆ อิอิ ก็มีวันหมดจ๊ะ Shocked Arrow Shockedหากเติมวันละนิดละหน่อยก็ อึม..พอต่อชีวิตได้จร้..า หากอยู่ใกล้กัน ก็มาเจอกันก็ได้จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันอย่างที่ลุงบอกท่านกล่าวไว้เด้อ อู๊ดดี้ ยินดีจ๊ะ ที่สำคัญหมักด้วยนะจ๊ะชาวหมักที่รัก geek เราจะได้ใช้ประโยชน์จากเค้างัย ฉุกเฉินใช้เด้อ อู๊ดดี้ผ่านจุดนั้นมาแล้วจ๊ะ ถึงจะนิดหน่อยก็ดีคือเรื่องมีอยู่ว่าทอดอะไรสักอย่างอยู่แล้วน้ำมันร้อนๆกระเด็นมาโดน อันดับแรกวิ่งหาถังหมักเลย มีถังหมัก ( หมักอะไรก็ได้ที่ท่านหาได้ )มีไว้ถังหนึ่งเหมือนมียาสามัญประจำบ้าน แล้วท่านจะบอกว่าเราน่าจะหมักไว้เยอะกว่านี้ อย่ามัว Sleep Sleep ทับสิทธิ์ ทุกท่านจงรับสิทธิ์นั้นไปปฎิบัติเด้อคือ หมัก หมัก Arrow หมักเด้อ flower
    chuti

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 6 Empty ขอด้วยค๊า

ตั้งหัวข้อ  chuti Mon Oct 17, 2011 12:04 am

อยากได้ไปต่อเพื่อใช้เอง และให้ญาติดวย
    ชุติปภา
    32/36 ม.3 ต.บ้านสวน อ.เมือง ชลบุรี 20000
    ขอบคุณค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Mon Oct 17, 2011 8:30 am

chuti พิมพ์ว่า:อยากได้ไปต่อเพื่อใช้เอง และให้ญาติดวย
    ชุติปภา
    32/36 ม.3 ต.บ้านสวน อ.เมือง ชลบุรี 20000
    ขอบคุณค่ะ

cherry อ่านแล้วยังไม่เข้าใจ กรุณาบอกโรคที่จะรักษา และอาการที่เป็นอยู่
    แล้วญาติมีความต้องการเองหรือไม่ cherry
    cvuf

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 6 Empty อยากได้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด

ตั้งหัวข้อ  cvuf Tue Oct 18, 2011 3:12 pm

ชื่อ อรวรรณ เสวกวรรณ
    423/424 ม.2 หมู่บ้านเมืองประชา
    ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

เป็นริดสีดวงทวาร
    .............................

สามี ปวดหลัง ปวดขา ยืนทำงานเป็นตะคริวบ่อยๆๆ
    ..........................
    ขอบคุณ ลุงหมอมากๆ....ค่ะ

ตอนนี้ หมักเองได้ 2เดือน ค่ะ

ลองเอาน้ำหมักรวม มะกรูด มะนาว เปลือกส้มโอ...

มาทำ.. น้ำยาเอนกประสงค์ ตามคำแนะนำคุณหนูแดง เมื่อวานนี้ค่ะ ใช้แล้วดีค่ะ ...
    ขอบคุณทุกท่านในเวปกับคำแนะนำสิ่งดีๆๆ......

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 1:53 pm