ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

napat
koko
ศรีนวล
กั๊ดจัง
กรองแก้ว
mc2
umakana
saypin
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
น้อยหน่า
chai1234
หนูแดง
fahkamram
อู๊ดดี้
thanita
ลุงหมอ
20 posters

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

mc2
    สมาชิกทั่วไป

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 3 Empty ขอรับน้ำหยดพุทธบำบัดด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  mc2 Sat Aug 13, 2011 12:30 am

เรียน ลุงหมอ สวนโพธฺ์

หนูชื่ิอ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ที่อยู่ 233 ถ.ราชวิถี บางพลัด 10700
    หนูเป็นโรคข้อสะโพกเสื่อม ตอนนี้เป็นทั้งสองข้าง และเดินไม่ค่อยไหวแล้ว ต้องทานยาแก้ปวดทุกวันมา2-3 ปีแล้ว แต่ยิ่งวันก็ยิ่งปวดมาขึ้น อีกไม่นานคงจะต้องเข้าผ่าต้ดเปลียนข้อสะโพกเป็นแน่

พอดีเพิ่งได้มาดูช่อง ซุปเปอร์เชง จึงมีความหวังที่จะไม่ต้องผ่าต้ดขึ้นมานิดหน่อย แต่ก็ไม่แน่ใจว่า น้ำหมักจะได้ผล ลดอาการปวดได้มากน้อยแค่ไหน ตอนนี้คิดอยากจะหมัก แต่ตัวเองเดินยังไม่ค่อยจะไหวเลยแทบต้องนั่งตลอดเวลาอยู่ จะให้คนที่บ้านช่วยหมักให้ เขาก็ไม่เชื่อ ไม่เห็นด้วย หาว่าเราบ้า แล้วก็ไล่ให้ไปรักษาแผนปัจจุบัน

หนูพยายามหาข้อมูลในเวบ ได้มาเห็นที่ลุงหมอ โพสไว้ว่าจะแจก ก็เลยอยากขอปันไปใช้ดูบ้าง คุณลุงหมอคิดว่า โรคข้อสะโพกเสื่อมนี้ พอให้ใช้น้ำหมักรักษาไหวไม๊คะ และถ้าใช้ได้ ไม่รู้ว่าต้องใช้สักนานเท่าไรจึงจะเริ่มพอเห็นผล และหากคุณลุงหมอ จะกรุณาแนะนำวิธีการใช้น้ำหยดพุทธบำบัดนี้ สำหรับโรคข้อสะโพกเสื่อมนี้ให้ด้วยก็จะดีอย่างยิ่ง

เห็นผู้โพสรายอื่นพูดถึงการขยายน้ำหมัก นี้แค่เติมน้ำผึ้งกับน้ำก็พอแล้วเหรอคะ ขอเรียนถามเพราะไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรนัก

กราบขอบพระคุณมากๆ และขออนุโมทนาสาธุกับการสร้างบุญของลุงหมอครั้งนี้ด้วยนะคะ

นับถืออย่างสูงค่ะ
    มณีรัตน์ แซ่เจี่ย

ปล. ปกติไม่เคบเล่ยเวปบอรด์ ถ้าโพสผิด ก็ขออภัยด้วนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 3 Empty Re: แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 13, 2011 1:39 am

mc2 พิมพ์ว่า:เรียน ลุงหมอ สวนโพธฺ์

หนูชื่ิอ มณีรัตน์ แซ่เจี่ย ที่อยู่ 233 ถ.ราชวิถี บางพลัด 10700
    หนูเป็นโรคข้อสะโพกเสื่อม ตอนนี้เป็นทั้งสองข้าง และเดินไม่ค่อยไหวแล้ว ต้องทานยาแก้ปวดทุกวันมา2-3 ปีแล้ว แต่ยิ่งวันก็ยิ่งปวดมาขึ้น อีกไม่นานคงจะต้องเข้าผ่าต้ดเปลียนข้อสะโพกเป็นแน่

พอดีเพิ่งได้มาดูช่อง ซุปเปอร์เชง จึงมีความหวังที่จะไม่ต้องผ่าต้ดขึ้นมานิดหน่อย แต่ก็ไม่แน่ใจว่า น้ำหมักจะได้ผล ลดอาการปวดได้มากน้อยแค่ไหน ตอนนี้คิดอยากจะหมัก แต่ตัวเองเดินยังไม่ค่อยจะไหวเลยแทบต้องนั่งตลอดเวลาอยู่ จะให้คนที่บ้านช่วยหมักให้ เขาก็ไม่เชื่อ ไม่เห็นด้วย หาว่าเราบ้า แล้วก็ไล่ให้ไปรักษาแผนปัจจุบัน

หนูพยายามหาข้อมูลในเวบ ได้มาเห็นที่ลุงหมอ โพสไว้ว่าจะแจก ก็เลยอยากขอปันไปใช้ดูบ้าง คุณลุงหมอคิดว่า โรคข้อสะโพกเสื่อมนี้ พอให้ใช้น้ำหมักรักษาไหวไม๊คะ และถ้าใช้ได้ ไม่รู้ว่าต้องใช้สักนานเท่าไรจึงจะเริ่มพอเห็นผล และหากคุณลุงหมอ จะกรุณาแนะนำวิธีการใช้น้ำหยดพุทธบำบัดนี้ สำหรับโรคข้อสะโพกเสื่อมนี้ให้ด้วยก็จะดีอย่างยิ่ง

เห็นผู้โพสรายอื่นพูดถึงการขยายน้ำหมัก นี้แค่เติมน้ำผึ้งกับน้ำก็พอแล้วเหรอคะ ขอเรียนถามเพราะไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรนัก

กราบขอบพระคุณมากๆ และขออนุโมทนาสาธุกับการสร้างบุญของลุงหมอครั้งนี้ด้วยนะคะ

ปล. ปกติไม่เคบเล่ยเวปบอรด์ ถ้าโพสผิด ก็ขออภัยด้วนะคะ

Very Happy Laughing Smile โรคข้อเสื่อม กระดูกแคลเซี่ยม เยื่อในข้อต่อเสื่อมก่อน ก็ ขาดแคลเซี่ยมเป็นเวลานานๆ มักจะเกิดจากคนที่เคยมีบุตรมาก่อน พออายุมากก็จะ กระดูกพรุน ข้อเสื่อม เบื้องต้น หากระชายทานประจำนะครับ ลูกเดือย มะเพือง แครอท ผักโขมจีนหรือ ปวยเล้งที่ลวกสุกแล้วอาหารพวกนี้เพิ่ม การบำรุงรักษากระดูก หาโอกาศทานเป็นประจำละกัน และ งดสัตวปีกนะครับจะได้ไม่ปวดกระดูก ถ้ามีใครขุดเหง้าไผ่มาให้ได้จะดี เอามาถาก แล้วต้มดื่มต่างน้ำ จะช่วยได้จ้า ไว้ สดวกผมจะจัดส่งน้ำหมัก น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ ไปให้ ผสมน้ำดื่มทานประจำ ละกันนะครับ santa ลุงหมอ
    thanita
    thanita

แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ - Page 3 Empty Re: แบ่งปันขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติฟรีๆ

ตั้งหัวข้อ  thanita Sun Aug 14, 2011 2:29 pm

คุณตุ๊กคะ

หาเม็ดทิ้งถ่อน ไม่เจอค่ะ เก็บไว้ไหนหว่า

เดี๋ยวอาทิตย์หน้ามาหาใหม่ถ้าหาเจอแล้วจะส่งไปให้นะคะ

แล้วคุณตุุ๊ก ได้ไปรับต้นทิ้งถ่อนที่บ้านคุณสุชาโต รึยังคะ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Sun Aug 14, 2011 6:58 pm

thanita พิมพ์ว่า:คุณตุ๊กคะ

หาเม็ดทิ้งถ่อน ไม่เจอค่ะ เก็บไว้ไหนหว่า

เดี๋ยวอาทิตย์หน้ามาหาใหม่ถ้าหาเจอแล้วจะส่งไปให้นะคะ

แล้วคุณตุุ๊ก ได้ไปรับต้นทิ้งถ่อนที่บ้านคุณสุชาโต รึยังคะ

Very Happy Very Happy สวัสดีค่ะ คุณตา ยังรอการติดต่อจากคุณสุชาโต อยู่ค่ะ ถ้าได้หรือไม่ตุ๊กจะส่งข่าว
    คุณตาให้ทราบค่ะ ช่วยลุ้นให้ตุ๊กด้วยนะค่ะ Very Happy Very Happy
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Aug 15, 2011 12:42 am

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:

Very Happy Very Happy สวัสดีค่ะ คุณตา ยังรอการติดต่อจากคุณสุชาโต อยู่ค่ะ ถ้าได้หรือไม่ตุ๊กจะส่งข่าว
    คุณตาให้ทราบค่ะ ช่วยลุ้นให้ตุ๊กด้วยนะค่ะ Very Happy Very Happy

ต้องได้แน่นอนค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy เอาใจช่วยค่ะ

ชาวหมัก ด้วยกัน แบ่งปัน กันอยู่แล้ว
    umakana

ตั้งหัวข้อ  umakana Mon Aug 15, 2011 2:19 pm

umakana พิมพ์ว่า:

สวัสดีคะ ลุงหมอ ขอรบกวนขอน้ำขอรับน้ำพุทธมหาบำบัดคะ

และขอโปรดช่วยแนะนำ ว่าต้องหมักอะไรสำหรับอาการป่วย สองท่านด้านล่างคะ

ตอนนี้หนูเริ่มหมัก มะเฟือง มะขามป้อม ใส่ขวดน้ำได้ เดือนเดียวคะ

คุณแม่สามี อายุ 68 ปีคะ คุณแม่ปวดตามกระดูกและตามข้อคะ
    เวลาเดิน หลังจะงอ คะ เหยียดตัวตรงไม่ได้ แกปวดมาก บอกว่าหนักตัว
    มักชาตามปลายเท้าขวา นิ้วกลางถึงนิ้วก้อย หรือเป็นตะคริวบ่อยๆ ไป รพ.
    ได้แต่ยาแก้ปวด กับยาคลายกล้ามเนื้อมากิน ทุกครั้งคะ

คุณน้าชาย เป็นเบาหวาน และความดันสูงคะ ต้องหาหมอทุกเดือน
    เวลามีแผล เลือดจะไม่ออก เหมือนเลือดข้นเหนียว หายยากมากคะ

ขอความเมตตา รบกวน คุณลุงหมอนะคะ ขอบพระคุณคะ

ที่อยู่คะ

อุมาพร คณนาทร
    1053/1 หมู่บ้าน มิตรภาพ ล็อก 1 ซ.อ่อนนุช 46
    ต.สวนหลวง อ.พระโขนง กทม 10250

ขอรบกวน ลุงหมอ โปรดแนะนำต้องหมักอะไร สำหรับอาการคุณแม่ กับน้า นะคะ

ขอบพระคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 15, 2011 4:28 pm

สวัสดีคะ ลุงหมอ ขอรบกวนขอน้ำขอรับน้ำพุทธมหาบำบัดคะ

และขอโปรดช่วยแนะนำ ว่าต้องหมักอะไรสำหรับอาการป่วย สองท่านด้านล่างคะ

ตอนนี้หนูเริ่มหมัก มะเฟือง มะขามป้อม ใส่ขวดน้ำได้ เดือนเดียวคะ

คุณแม่สามี อายุ 68 ปีคะ คุณแม่ปวดตามกระดูกและตามข้อคะ
    เวลาเดิน หลังจะงอ คะ เหยียดตัวตรงไม่ได้ แกปวดมาก บอกว่าหนักตัว
    มักชาตามปลายเท้าขวา นิ้วกลางถึงนิ้วก้อย หรือเป็นตะคริวบ่อยๆ ไป รพ.
    ได้แต่ยาแก้ปวด กับยาคลายกล้ามเนื้อมากิน ทุกครั้งคะ

คุณน้าชาย เป็นเบาหวาน และความดันสูงคะ ต้องหาหมอทุกเดือน
    เวลามีแผล เลือดจะไม่ออก เหมือนเลือดข้นเหนียว หายยากมากคะ

ขอความเมตตา รบกวน คุณลุงหมอนะคะ ขอบพระคุณคะ

ที่อยู่คะ

อุมาพร คณนาทร
    1053/1 หมู่บ้าน มิตรภาพ ล็อก 1 ซ.อ่อนนุช 46
    ต.สวนหลวง อ.พระโขนง กทม 10250

ขอรบกวน ลุงหมอ โปรดแนะนำต้องหมักอะไร สำหรับอาการคุณแม่ กับน้า นะคะ

ขอบพระคุณคะ

santa Very Happy Smile ตั้งใจ หมัก สักหน่อยนะครับ หมักตั้ง ขวด ถึงเวลาใช้งานก็ ไม่พอ? กระดูกงอ งุ้ม ข้อเสื่อมละครับ หามะเฟือง ปวยเล้ง (ผักโขมจีน) กินกัน เบาหวาน ใบมะยมแทนไปก่อนครับ ถ้าไม้มี ทิ้งถ่อน? ผลไม้รวม อะไรก็ได้ ที่ เรากินได้ หาง่าย หมักมันเข้าไป ใส่ ข้าวกล้อง หรือ ข้าวปลาย ด้วย นะครับ มันช่วย บำรุง รักษากระดูกได้จ้า ครบ 3 เดือน ขึ้นไป เอามาผสมน้ำกิน จะช่วยได้มากๆครับ สูตร มหาบำบัติ ก็น่าจะหมัก นะครับ santa มีน้ำหมัก อะไรก็ได้ ก็เอามาล้างแผลเบาหวานนะครับ จะแห้ง หายโดยเร็ว
    affraid ลืมส่งน้ำหยดให้เจ้าน้ำ เอาว่าจะส่งให้ละกันนะครับ? ให้เขา 2 คน ใช้ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว 4 เวลาจ้า หลังอาหาร ยิ่งทานบ่อยๆ ยิ่งดีครับ sunny santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Aug 15, 2011 5:04 pm

thanita พิมพ์ว่า:
    cherry คุณตาค่ะถ้าไม่รีบใช้ขวดใกล้สิ้นเดือน น้องเค้าจะไปซื้อให้ใหม่ คุณตาต้องการใช้เท่าไร
    ตุ๊กส่งให้ค่ะเพราะตุ๊กก็ใช้ไม่เยอะ รอที่ขยายอยู่ cherry

ขอบคุณค่ะ คุณตุ๊ก พอดีเราไปซื้อขวดมาแล้วอ่ะค่ะ
    ขอบอกว่่าร้านที่่ไปซื้อแพงกว่าพิจิตรเยอะเลย
    100 ขวด 850 บาท แต่ก็ซื้อมาแล้วช่างมัน Laughing Laughing

่ว่าจะส่งเม็ดทิ้งถ่อนไปให้ แต่หาที่อยู่คุณตุ๊กไม่เจอจ้า

โ ฮ้ affraid ไม่น่าเชื่อไงแพงจั.ง ๆ Evil or Very Mad ที่ขอนแก่น 230 /100 ขวด /10 ซีซีหรือ 15 ซีซีจ๊ะ เน้น Exclamation ขวดน้ำหยดเนี๊ยนะ 850 บาท ป้าอู๊ดดี้อยู่ไกล กทม. มากกว่าบ้านน้องอายอายนะ จะรวยไปถึงไหนเนอะร้านค้านี่นะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad
    umakana

ตั้งหัวข้อ  umakana Mon Aug 15, 2011 7:56 pm

santa Very Happy Smile ตั้งใจ หมัก สักหน่อยนะครับ หมักตั้ง ขวด ถึงเวลาใช้งานก็ ไม่พอ? กระดูกงอ งุ้ม ข้อเสื่อมละครับ หามะเฟือง ปวยเล้ง (ผักโขมจีน) กินกัน เบาหวาน ใบมะยมแทนไปก่อนครับ ถ้าไม้มี ทิ้งถ่อน? ผลไม้รวม อะไรก็ได้ ที่ เรากินได้ หาง่าย หมักมันเข้าไป ใส่ ข้าวกล้อง หรือ ข้าวปลาย ด้วย นะครับ มันช่วย บำรุง รักษากระดูกได้จ้า ครบ 3 เดือน ขึ้นไป เอามาผสมน้ำกิน จะช่วยได้มากๆครับ สูตร มหาบำบัติ ก็น่าจะหมัก นะครับ santa มีน้ำหมัก อะไรก็ได้ ก็เอามาล้างแผลเบาหวานนะครับ จะแห้ง หายโดยเร็ว
    affraid ลืมส่งน้ำหยดให้เจ้าน้ำ เอาว่าจะส่งให้ละกันนะครับ? ให้เขา 2 คน ใช้ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว 4 เวลาจ้า หลังอาหาร ยิ่งทานบ่อยๆ ยิ่งดีครับ sunny santa ลุงหมอ
    [/size][/quote]

ขอขอบพระคุณมากคะ ลุงหมอ จะรีบไปหมัก และขยาย เพิ่มคะ

และจะแจ้งผลให้ทราบคะ

ขอให้ความดีทุกสิ่ง ย้อนกลับทวีคูณ กับ ลุงหมอ และ ผู้อยู่ใกล้ชิด นะคะ

อุมาพร
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Mon Aug 15, 2011 10:51 pm

นั่นซิคะ ป้าอู๊ดดี้

ขวดเท่ากะของลุงหมออ่ะค่ะ เหมือนกันเลย
    น้อยหน่า

ตั้งหัวข้อ  น้อยหน่า Tue Aug 16, 2011 2:22 pm

เรียนลุงหมอ
    หนูได้รับน้ำหมัก เมื่อวันที่ 15 ส.ค. 54 แล้ววันนี้ หนูได้นำน้ำหมักไปให้ผู้ป่วยแล้ว ถ้าผลการดื่มแล้วเป็นอย่างไรจะรายงานให้ทราบในครั้งต่อไปค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ น้อยหน่า

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Tue Aug 16, 2011 2:56 pm

thanita พิมพ์ว่า:คุณตุ๊กคะ

cherry สวัสดีค่ะ คุณตา วันนี้ตุ๊กได้ไปรับต้นทิ้งถ่อนที่บ้านคุณสุชาโตมาเรียบร้อยแล้ว
    พร้อมของแถมน้ำหมักทิ้งถ่อนด้วยค่ะ คุณสุชาโตน่ารักมากพาชมน้ำหมักรอบบ้านเลย
    ส่วนเม็ดทิ้งถ่อน ตุ๊กคงไม่รบกวนแล้วนะค่ะ ต้องขอบคุณุ คุณตามากเลยค่ะ cherry
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Tue Aug 16, 2011 3:00 pm

cherry สวัสดีค่ะ คุณตา วันนี้ตุ๊กได้ไปรับต้นทิ้งถ่อนที่บ้านคุณสุชาโตมาเรียบร้อยแล้ว
    พร้อมของแถมน้ำหมักทิ้งถ่อนด้วยค่ะ คุณสุชาโตน่ารักมากพาชมน้ำหมักรอบบ้านเลย
    ส่วนเม็ดทิ้งถ่อน ตุ๊กคงไม่รบกวนแล้วนะค่ะ ต้องขอบคุณุ คุณตามากเลยค่ะ cherry

ยินดีด้วยจริง ๆ ค่ะ เย้ เย้ เย้
    บุญเรามี จึงพาเราไป Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

เพราะเม็ดที่เราปลูกก็ยังบ่ขึ้นเลยค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 16, 2011 7:00 pm

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes ดีใจด้วยจ้า เขาใจดีจริงๆ อิอิ เคยเจอกัน cheers sunny santa
    mc2

ตั้งหัวข้อ  mc2 Tue Aug 16, 2011 10:22 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    mc2 พิมพ์ว่า:เรียน ลุงหมอ สวนโพธฺ์

Very Happy Laughing Smile โรคข้อเสื่อม กระดูกแคลเซี่ยม เยื่อในข้อต่อเสื่อมก่อน ก็ ขาดแคลเซี่ยมเป็นเวลานานๆ มักจะเกิดจากคนที่เคยมีบุตรมาก่อน พออายุมากก็จะ กระดูกพรุน ข้อเสื่อม เบื้องต้น หากระชายทานประจำนะครับ ลูกเดือย มะเพือง แครอท ผักโขมจีนหรือ ปวยเล้งที่ลวกสุกแล้วอาหารพวกนี้เพิ่ม การบำรุงรักษากระดูก หาโอกาศทานเป็นประจำละกัน และ งดสัตวปีกนะครับจะได้ไม่ปวดกระดูก ถ้ามีใครขุดเหง้าไผ่มาให้ได้จะดี เอามาถาก แล้วต้มดื่มต่างน้ำ จะช่วยได้จ้า ไว้ สดวกผมจะจัดส่งน้ำหมัก น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ ไปให้ ผสมน้ำดื่มทานประจำ ละกันนะครับ santa ลุงหมอ

เรียนลุงหมอ

วันนี้ได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัติเรียบร้อลแล้วค่ะ ตกใจค่ะ เพราะได้เร็วมาก ต้องกราบขอบพระคุณอย่างสูงเลยคะ ทานแล้วอาการดีขึ้นอย่างไร จะเรียนให้ทราบอีกครั้งนะคะ นี่พอเบาปวดแล้วเห็นจะรีบเริ่มหมักทันทีเลยค่ะ
    นอกจากนี้ เวบบอร์ดลุงหมอมีประโยชน์ให้ความรู้มากจริงๆ ยังไงขออ่านให้หมดก่อน แล้วสงสัยอะไรค่อยเรียนถามลุงหมอใหม่ ก็ขอขอบคุณลุงหมอจริงๆ และขอให้ลุงหมอ มีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

มณีรัตน์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 16, 2011 11:58 pm

Very Happy Laughing Smile ยินดีครับ อ่านมากๆ ให้ทั่วถึง จะดีครับได้เข้าใจตามง่ายๆ สงสัยถามไปได้เลยจ้า santa

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Wed Aug 17, 2011 8:56 pm

[quote="mc2"][quote="ลุงหมอ"]

cherryสวัสดีค่ะคุณมณีรัตน์ ขอเอาใจช่วยให้หายเร็ว ๆ ค่ะ ปฎิบัติตามคำแนะนำของลุงหมอนะค่ะ และเริ่มหมักเลยค่ะเวลาไม่เคยคอย จะได้มีน้ำหมักเพื่อไว้ดูแลตนเองและคนรอบข้าง ค่ะcherry
    กรองแก้ว

ตั้งหัวข้อ  กรองแก้ว Thu Aug 18, 2011 4:26 pm

ลุงหมอคะทีแรกกะว่าจะรอน้ำหมักของตัวเองให้ได้อายุแล้วเอาไว้อาบ ดื่ม กิน แต่ตอนนี้สงสัยต้องรบกวนขอบริจาคจากลุงหมอบ้างอ่ะค่ะ คืออาการโรคผิวหนังที่บริเวณแขนทั้ง 2 ข้างกำเริบได้ 10 วันแล้วค่ะ พยายาม คนน้ำพลอยเพชรก็แล้ว แบ่งออกมาอาบก็แล้วไม่ไน่ใจว่าตัวเองใช้ผิดวิธีหรือเปล่าไม่ดีขึ้นเลย ทั้งที่ก่อนหน้านี้เมื่อ 3 เดือนก่อนตอนหมักใหม่ ๆ คนทุกวัน หายสนิทค่ะ คนรอบข้างแปลกใจมาก ตอนนี้กลับมาเป็นอีกเพราะแพ้ครีมที่เคยใช้อยู่เก่า เพียงแต่หยุดใช้ประมาณเดือนกว่า ๆ พอกลับมาทาครั้งเดียวคันที่แขนมาก ๆ มีผื่นขึ้นเต็ม ผิวที่แขนตอนนี้สากและคันมากเวลานอน
    คือหนูไม่แน่ใจว่าตัวเองนำมาใช้ผิดวิธีหรือเปล่า แต่หนูยังไม่ได้ทานเพราะทุกถังไม่ถึง 4 เดือนด้วยซ้ำค่ะอย่าว่าแต่ 1 ปีเลย ถ้าหนูใช้ผิดวิธี รบกวนลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ จะได้ไม่ต้องรบกวนลุงหมอบริจาค ตอนนี้ไม่กล้าใส่เสื้อแขนยาวเลยค่ะ
    umakana

ตั้งหัวข้อ  umakana Thu Aug 18, 2011 7:08 pm

เรียน ลุงหมอ

น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ มาถึง เมื่อวานนี้คะ วันที่ 17 ส.ค. ได้นำน้ำหยด ไปให้ คุณแม่ คุณน้าแล้วคะ จะแจ้งผล

การรักษาให้ทราบต่อไปนะคะ และ ขอนำ 1 ขวด ไปขยายต่อคะ 1 : 1 : 5 ตอนนี้หาถัง 120 ลิตร มาหมัก

ตามสูตร รักษากระดูก ของลุงหมอแล้วคะ คุณแม่ ฝาก ขอบพระคุณ และ ฝากช่วยค่าส่ง ด้วยคะ .88

ขอกราบขอบพระคุณมากค่ะ

อุมาพร
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 18, 2011 8:32 pm

เรียน ลุงหมอ

น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ มาถึง เมื่อวานนี้คะ วันที่ 17 ส.ค. ได้นำน้ำหยด ไปให้ คุณแม่ คุณน้าแล้วคะ จะแจ้งผล

การรักษาให้ทราบต่อไปนะคะ และ ขอนำ 1 ขวด ไปขยายต่อคะ 1 : 1 : 5 ตอนนี้หาถัง 120 ลิตร มาหมัก

ตามสูตร รักษากระดูก ของลุงหมอแล้วคะ คุณแม่ ฝาก ขอบพระคุณ และ ฝากช่วยค่าส่ง ด้วยคะ .88

ขอกราบขอบพระคุณมากค่ะ

อุมาพร

Very Happy Laughing Smile จ้า โชคดีจ้า cheers santa
    กั๊ดจัง

ตั้งหัวข้อ  กั๊ดจัง Tue Aug 23, 2011 4:00 pm

หวัดดีคะ ลุงหมอ

ถ้านู๋ต้องการขอแบ่งปันน้ำหยดพุทธมหาบำบัด จะต้องทำอย่างไรบ้างคะ
    กั๊ดจัง

ตั้งหัวข้อ  กั๊ดจัง Tue Aug 23, 2011 4:02 pm

อยากได้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดคะ เนื่องจากว่ามีปัญหาเรื่องสุขภาพคะ จะทำงัยคะ
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Tue Aug 23, 2011 5:17 pm

กั๊ดจัง พิมพ์ว่า:อยากได้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดคะ เนื่องจากว่ามีปัญหาเรื่องสุขภาพคะ จะทำงัยคะ

คัดลอกมาจากกระทู้นี้ หน้า 1 ค่ะ

" ปรารถนา ต้องการจะขอแบ่งปันก็ บอกอาการ ให้ชื่อ - ที่อยู่ไว้นะครับผม คนมีบุญจะได้กินก็ ขอให้มาได้ไปใช้จ้า " "ลุงหมอสวนโพธิ์"
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 24, 2011 1:18 am

thanita พิมพ์ว่า:
    กั๊ดจัง พิมพ์ว่า:อยากได้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดคะ เนื่องจากว่ามีปัญหาเรื่องสุขภาพคะ จะทำงัยคะ

คัดลอกมาจากกระทู้นี้ หน้า 1 ค่ะ

" ปรารถนา ต้องการจะขอแบ่งปันก็ บอกอาการ ให้ชื่อ - ที่อยู่ไว้นะครับผม คนมีบุญจะได้กินก็ ขอให้มาได้ไปใช้จ้า " "ลุงหมอสวนโพธิ์"

cheers Very Happy Smile ถูกต้องละ ครับผม ชอบตุณที่ช่วยกันนิ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยสดวกเข้ามาครับ santa ลุงหมอ
    กั๊ดจัง

ตั้งหัวข้อ  กั๊ดจัง Wed Aug 24, 2011 3:18 pm

Very Happy หวัดดีคะ ลุงหมอ
    มีเรื่องปรึกษาลุงหมอคะ เนื่องจากเป็นคนที่สุขภาพไม่ค่อยดีคะ ระบบประจำเดือนผิดปกติมาไม่ตรงบางครั้ง 2-3 เดือนมาสักครั้ง เวลามีรอบเดือนมาจะมีอาการปวดหลังด้านซ้ายมาก และบางครั้งขาด้านซ้ายจะชาคะ เคยไปฝังเข็มอาการดังกล่าวก็ดีขึ้นมาบ้างคะ แต่พอหยุดฝังเข็มก็อาการกำเริบอีกคะ ที่สำคัญหมอที่ฝังเข็มท่านตรวจชีพจรดูแล้วบอกว่าในร่างกายมีสเตียรอยด์ตกค้างอยู่มาก (อาจจะเกิดจากการทานยาสมุนไพรที่เกี่ยวกับการบำรุงมดลูกและบำรุงเลือดรึป่าว หนูก็ไม่แน่ใจ แต่เวลาไปหาหมอทางสูตินรีเวช เขาก็จะให้ยาคุมมาทานเพื่อปรับฮอร์โมนในร่างกายคะ ก็ทานมานานแล้ว ตอนนี้ไม่ได้ทานยาคุมแล้วคะ เลิกทานยาทุกอย่าง ) หนูอ่านเจอในเน็ตว่าลุงหมอแจกน้ำหยดพุทธบำบัด ก็เลยอยากจะรบกวนลุงหมอด้วยคะ และขอคำแนะนำในการรักษาตัวจากลุงหมอด้วยนะคะ (ตอนนี้หนูก็เริ่มหมักน้ำหมักแล้วคะ แต่เพิ่งเริ่มได้ 1 เดือนคะ ) ก็ขอให้ลุงหมอส่งน้ำหยดพุทธบำบัด มาที่นี้นะคะ ....กนกวรรณ กันภัย 550 ม.1 ถ.ทหาร ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
    ขอบคุณลุงหมอมากนะคะ Very Happy

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 1:38 pm