ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

winniethepooh
oldman
บุญธรรม
gaigook
thanita
น้ำ เย็นใจ
อู๊ดดี้
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
ลุงหมอ
somchai.km
14 posters

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 5 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 10, 2012 2:32 am

oldman พิมพ์ว่า:เรียนลุงหมอ มาเล่าอาการที่เป็นอยู่

อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด

ควรจะกินอะไรเพิ่มครับมี

Very Happy Rolling Eyes Shocked มาแบบนี้ มึน+งง ? แล้วบอกมาว่า? " อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด " สมาชิก 400+ ละ ผม จะจำไงใหว? ใคร ป่วยเป็นไร ผม แน่ะนำ ทำไรไปบ้าง ได้ไรไป คุมอาหาร บ้างหรือไม? ยอมแพ้ครับ cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 5 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 10, 2012 2:33 am

oldman พิมพ์ว่า:เรียนลุงหมอ มาเล่าอาการที่เป็นอยู่

อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด

Very Happy Rolling Eyes Shocked มาแบบนี้ มึน+งง ? แล้วบอกมาว่า? " อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด " สมาชิก 437 ท่าน ละ ผม จะจำไงใหว? ใคร ป่วยเป็นไร ผม แน่ะนำ ทำไรไปบ้าง ได้ไรไป คุมอาหาร บ้างหรือไม? ยอมแพ้ครับ cheers
    oldman
    สมาชิกทั่วไป

ตั้งหัวข้อ  oldman Tue Jul 10, 2012 4:53 am

oldman พิมพ์ว่า:
    oldman พิมพ์ว่า:ต้องขอโทษอย่างแรงครับอาการปวดอยู่ต่ำกว่าลิ้นปี่บริเวนกระเพาะอาหารครับปวดยันหลังครับ

และคำตอบของลุงหมอว่าเกิดจากการดื่มน้ำหมักน่าจะใช่ครับ

ผมเริ่มใช้น้ำหมักและยอดพุทราจึงเริ่มมีอาการ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำได้ผมอย่างไรจะแจ้วให้ทราบครับ

เรียนลุงหมอครับ หลังจากที่ได้รับคำแนะนำการกินน้ำหมักแล้ว

ตอนนี้เวลาปวดขึ้นมาจะระบมไปทั้วบริเวณที่ปวด

แต่เวลาหายปวดมันจะหายไปเฉอยๆเหมือนไม่เคยเป็นอะไรเลย

เรียนถามว่ามันคือโรคอะไรครับ (ป.ล.เป็นๆหายๆทั้งวัน )

เรียนลุงหมอครับ หลังจากที่ได้รับคำแนะนำการกินน้ำหมักแล้ว

ตอนนี้เวลาปวดขึ้นมาจะระบมไปทั้วบริเวณที่ปวด

แต่เวลาหายปวดมันจะหายไปเฉอยๆเหมือนไม่เคยเป็นอะไรเลย

เรียนถามว่ามันคือโรคอะไรครับ (ป.ล.เป็นๆหายๆทั้งวัน )?

เขา กำลังทำงาน ก็เลย หาย เบาปวด? ยัง ปวดอยู่ ก็คือ ยังไม่หายจ้า? เมื่อปวดก็ ผสม ทานอีกซิครับ น้ำหมักผลไม้ขวดใหญ่ 1/2 ช้อน น้ำ 1 แก้ว น้ำหยด 2 ทานเลยจ้า ถ้าลำคาญเวลาปวด ระวังอาหาร นะครับ ติดเชื้อ ปวด ผิดปกติ รีบผสมทาน เข้ม ทันทีเลยจ้า ให้ทาน ต่อเนื่อง พ้น15 วันแล้ว จะดีขึ้นเองจ้า ลุงหมอ

ต้องขอโทษเป็นครั้งที่2ไม่ทันได้คิดตั้งหน้าตั้งตาถามอย่างเดียว

oldman พิมพ์ว่า:
    เรียนลุงหมอ มาเล่าอาการที่เป็นอยู่

มาแบบนี้ มึน+งง ? แล้วบอกมาว่า? " อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด " สมาชิก 437 ท่าน ละ ผม จะจำไงใหว? ใคร ป่วยเป็นไร ผม แน่ะนำ ทำไรไปบ้าง ได้ไรไป คุมอาหาร บ้างหรือไม? ยอมแพ้ครับ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 10, 2012 7:30 pm

Very Happy Shocked oldman พิมพ์ว่า:
    ต้องขอโทษอย่างแรงครับอาการปวดอยู่ต่ำกว่าลิ้นปี่บริเวนกระเพาะอาหารครับปวดยันหลังครับ และคำตอบของลุงหมอว่าเกิดจากการดื่มน้ำหมักน่าจะใช่ครับ ผมเริ่มใช้น้ำหมักและยอดพุทราจึงเริ่มมีอาการ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำได้ผมอย่างไรจะแจ้วให้ทราบครับ

Rolling Eyes เรียนลุงหมอครับ หลังจากที่ได้รับคำแนะนำการกินน้ำหมักแล้ว ตอนนี้เวลาปวดขึ้นมาจะระบมไปทั้วบริเวณที่ปวด แต่เวลาหายปวดมันจะหายไปเฉอยๆเหมือนไม่เคยเป็นอะไรเลย เรียนถามว่ามันคือโรคอะไรครับ (ป.ล.เป็นๆหายๆทั้งวัน )?

Smile Very Happy Laughing แล้วเคยไปหาหมอเขาว่า ป่วยเป็นไรครับ? Wink อย่างที่บอก ปวด จุกขวา ตับ?
    Evil or Very Mad กลางๆ ท้อง กระเพาะ ลำใส้?
    sunny ปวด ใข้ เข็มขัดซ้าย ขวา หลัง ตั้งแต่เอง ลงไป ปวดไต บวมขา ข้อ กดดู แล้วเป็นหลุม เต็มช้า? ไต กำลังบวมน้ำ งดเค็มให้ได้ สัญญาณ นับถอยหลังละครับ?
    affraid ถ้า ปวด ถ่ายเหลวๆ ทั้งคิน ไม่เป็นเวล คล้าย ท้องเสีย? มะเร็ง กระเพาะ ลำใส้ ละครับ
    farao อย่าพึ่ง เชื่อลุงหมอนะครับ อาการ อื่นๆที่ไกล้เคียงนี้ก็มี โึครงการณ์ 30 บามรักษาทุกโรค ตรวจไปครับจะได้รู้ว่า ป่วยเป็นโรค อะไรแน่ ค่อยมาบอก? farao ผมอยู่ไกล ได้แค่ ประมาตาม อาการ ที่บอกมา แต่ น้ำต้มพุทรา นำมาผสมดื่น ตลอด นะครับ จะดีจ้า santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 5 Empty ไปตรวจ เชื้อมะเร็งหายไปหมด ? ใช้น้ำหยดลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 10, 2012 9:04 pm

Very Happy Razz Wink เมื่อวาน กำลังเดินทาง ไปลำปางอยู่ มี โทรศัพย์ ไปจาก สงขลา? รายงาน ผลการใช้มา ? บอกว่า คุณแม่ ที่ ป่วยเป็นมะเร็ง ได้รับ น้ำหยด น้ำหมัก ที่ลุงหมอ ส่งไปให้ เสียงรถดัง แต่...? cheers จับใจความได้ว่า คุณแม่ กลับไปหาหมอ ให้ตรวจ ตามนัด ปรากฏว่า เชื้อมะเร็ง ในหลอดลม เลือด ปอด และ ส่วนอี่นๆ เขา อบพยบ ออกไปแต่ เมื่อไรไม่ทราพ? cheers คุณหมอเจ้าของใข้ ที่ร.พ.ยืนยัน ไม่มีเหลือเชื้อ อีกเลย เป็น 0 เขา ดีใจ มากๆเลยโทรมาขอบคุณ ก็ บุญ รักษาละครับ ยาพระพุทธเจ้าท่าน ลงหมอแค่ เก็บๆ รวมมาให้ใช้ เท่านั้น บอกให้ โพสต์ หน้าเวบก็ไม่เห็นมี ขอบคุณที่ แบ่งปันประสพการณ์จ้า cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Sun Jul 22, 2012 8:10 pm

สัวสดี่ะลุงหมอวันนี้หนูได้โอนเงินไปทำบุญ 1000 บาท ต้องการหัวเชื้อและปุ๋ยนํ้าหมักค่ะของลุงหมอหน่อยค่ะ หนูเคยขอนํ้ามหาบำบัดลุงมาแล้วครั่งหนึ่ง ที่เคยบอกว่านิ้วชา และล็อดน่ะค่ะ ทานมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ วันนี้มันมีอาการปวดมือมากและก็มันแข็งฯค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรรึเปล่าช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณลุงหมอมากค่ะ
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Sun Jul 22, 2012 8:14 pm

ลืมส่งที่อยู่ลุงหมอ อรอนงค์ ถ.แจ้งสนิท อ.เมือง จ.ยโสธร 35000
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 22, 2012 11:45 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:ลืมส่งที่อยู่ลุงหมอ อรอนงค์ ถ.แจ้งสนิท อ.เมือง จ.ยโสธร 35000

สัวสดี่ะลุงหมอวันนี้หนูได้โอนเงินไปทำบุญ 1000 บาท ต้องการหัวเชื้อและปุ๋ยนํ้าหมักค่ะของลุงหมอหน่อยค่ะ หนูเคยขอนํ้ามหาบำบัดลุงมาแล้วครั่งหนึ่ง ที่เคยบอกว่านิ้วชา และล็อดน่ะค่ะ ทานมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ วันนี้มันมีอาการปวดมือมากและก็มันแข็งฯค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรรึเปล่าช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณลุงหมอมากค่ะ?

Rolling Eyes Wink Smile จำได้ว่า ลุงหมอ เคยบอกให้ งดสัตว์ปีก และงดเค็มทุกๆชนิด งดใขมัน และคาวจัดๆแบบ เครื่องในสัตว์? affraid เรา ผิดกติกา หรือเปล่า เผลอไปทาน อะไรมา ? และ เป็นที่นิ้ว ถ้าเป็นมากๆ เวลา เอ็มไซน์ เขาทำงานรักษาให้ เป็นมากๆ ตรงใหน ก็ จะเจ็บปวดตรงนั้นมากจ้า ทานต่อเนื่องไป อย่าหยุด นะครับ ลดปริมาณ น้ำหมักน้ำหยุด ลดลงได้ครับ ลดลง สักครึ่ง 1 ที่เคยใช้ และ ทา ตรงรอยปวด 3 เวลานะครับ ถ้าเป้นมากๆมัน อาจจะขับออก มาที่ผิว ก็เป็นได้จ้า

Rolling Eyes Laughing Very Happy วันนี้หนูได้โอนเงินไปทำบุญ 1000 บาท ต้องการหัวเชื้อและปุ๋ยนํ้าหมักค่ะ? cheers farao รับทราพ สาธุครับ จันทร์นี้ถ้าไ่ม่ลืม จะจัดให้จ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Sun Dec 09, 2012 10:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Mon Jul 23, 2012 3:01 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ หนูงดที่ลุงหมอบอกทุกอย่างแล้วค่ะ มีอย่างเดียวที่งดไม่ได้คืองดทำงานค่ะหนูไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันมั้ย หรือหนูอาจจะหยดนํ้าหยด นํ้าหมักมากไปก็เป็นได้ อยากหายเร็วฯ ต้องขอโทษลุงหมอด้วยแล้วจะปฎิบัติตัวใหม่ค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 23, 2012 10:39 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ หนูงดที่ลุงหมอบอกทุกอย่างแล้วค่ะ มีอย่างเดียวที่งดไม่ได้คืองดทำงานค่ะหนูไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันมั้ย หรือหนูอาจจะหยดนํ้าหยด นํ้าหมักมากไปก็เป็นได้ อยากหายเร็วฯ ต้องขอโทษลุงหมอด้วยแล้วจะปฎิบัติตัวใหม่ค่ะ

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่งให้เรียบร้อยละนะครับ หัวเชื้อ + น้ำพลอยเพชร รอรับได้ครับผม santa
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Wed Jul 25, 2012 8:02 pm

สวัวสดีค่ะลุงหมอ หนูได้รับหัวเชื้อนํ้าหมักปุ๋ยแล้ว ขอบพระคุณมาก หนูมีเรื่องอย่างเรียนถามลุงหมอเกี่ยวกับนํ้าหมักปุ๋ยค่ะ บังเอิญพี่ชายเค้าได้หว่านกล้าไปแล้ว แล้วเค้าต้องฉีดพ่นต้นข้าวอีกตอนไหน ใช่ปริมานเท่าไร แล้วการขยายทำอย่างไรค่ะ รบกวนลุงหมอช่วยบอกที ขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 31, 2012 10:12 am

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัวสดีค่ะลุงหมอ หนูได้รับหัวเชื้อนํ้าหมักปุ๋ยแล้ว ขอบพระคุณมาก หนูมีเรื่องอย่างเรียนถามลุงหมอเกี่ยวกับนํ้าหมักปุ๋ยค่ะ บังเอิญพี่ชายเค้าได้หว่านกล้าไปแล้ว แล้วเค้าต้องฉีดพ่นต้นข้าวอีกตอนไหน ใช่ปริมานเท่าไร แล้วการขยายทำอย่างไรค่ะ รบกวนลุงหมอช่วยบอกที ขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ

Rolling Eyes Shocked Wink ขอโทษที ลืมตอบ Embarassed เดินทางไม่ได้หยุดเลย? Very Happy 1. เอาหลักง่ายๆ การฉีดพ่น ให้ใช้ ทุกๆ 7 ถึง 10 วันถ้าทำได้ จึงจะดี?

Shocked 2. ทุกครั้งที่ปล่อยน้ำ เข้านา หรือ ก่อนไถ ก่อนทำนา หรือ หลังเก็บเกียวไถกลบ ตอซัง ให้ใช้ 1-2 ลิตร น้ำตาลทราย 1 ก.ก. ต่อลิตร เป้นอย่างน้อย ผสมน้ำ 200 ลิตร ราดดิน ก่อนไถ ทุกๆครั้ง

cheers Wink ถ้า ทำได้แบบนี้ รับรอง 100 ถัง ต่อ 1 ไร่ ไม่ใช่เรื่องยากเลย affraid sunny santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue Aug 28, 2012 7:38 pm

เข้าปีที่ 2 แล้ว หลังจากแม่ผมป่วยและได้กินน้ำหยด จากลุงหมอ แต่ปีที่ 2 เพิ่งจะเริ่ม อาการของแม่เริ่มไม่ดีนัก มีอาการ อาหารไม่ย่อยเป็นระยะ ทำให้รู้สึกกระอักกระอ่วน บางครั้งต้องทำให้อาเจียน คนแก่อายุ 70กว่าๆอาเจียนบ่อยๆ ทำให้เหนื่อยๆเพลียๆ แต่ได้กำลังใจที่ดีจากลูกๆหลาน และบ้านใกล้เรือนเคียง ทำให้ยังพอไหวและต้องสู้ต่อไป

คนป่วยมะเร็งปอดอีกรายที่อยู่ใกล้ๆกัน อาการยังดีอยู่ แต่ น้ำหยด จะหมดแล้ว เขาฝากผมโอนเงินให้ลุงหมอ 2,000 บาท พรุ่งนี้ผมจะโอนให้ครับ ส่งตามที่อยู่ที่ โคราช นาง คมคาย ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000.

ขอบพระคุณลุงหมอ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 28, 2012 8:27 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:เข้าปีที่ 2 แล้ว หลังจากแม่ผมป่วยและได้กินน้ำหยด จากลุงหมอ แต่ปีที่ 2 เพิ่งจะเริ่ม อาการของแม่เริ่มไม่ดีนัก มีอาการ อาหารไม่ย่อยเป็นระยะ ทำให้รู้สึกกระอักกระอ่วน บางครั้งต้องทำให้อาเจียน คนแก่อายุ 70กว่าๆอาเจียนบ่อยๆ ทำให้เหนื่อยๆเพลียๆ แต่ได้กำลังใจที่ดีจากลูกๆหลาน และบ้านใกล้เรือนเคียง ทำให้ยังพอไหวและต้องสู้ต่อไป
    ขอบพระคุณลุงหมอ

สมชาย

Very Happy Shocked Rolling Eyes ได้กินน้ำหยด จากลุงหมอ แต่ปีที่ 2 เพิ่งจะเริ่ม อาการของแม่เริ่มไม่ดีนัก มีอาการ อาหารไม่ย่อยเป็นระยะ ? farao silent ดูแลอาหารให้ดีนะครับ ม้าม เริ่มไม่ดี? แอ๊ปเปิ้ล ฝานบางๆให้ทานหรือ ซอยผสมในอาหารน้ำต้มยำ? บด คั้นน้ำ ให้ทาน ก็ได้ นะครับ น้ำคั้นผลไม้ ช่วยบำรุง ตับ และม้าม ผสมน้ำหมักลงไปให้ทานด้วยเลยพร้อมกัน จะดีครับ เพิ่มปริมาณ น้ำหมักผลไม้รวม ที่ใช้ผสมทานได้ นะครับ ร่างกายคุณแม่รับได้แล้ว

Shocked Rolling Eyes การอาเจียร ไม่ย่อย? ตับเคยป่วยมะเร็ง มาก่อน เคยถูกทำลายมา ถึงเรา จะฟื้นฟู มาได้ ก็ ห้ามประมาท ควบคุม ดูแล อาหารนะครับ เค็ม มัน คาว ? จะทำให้ตับ อ่อนแอ? เมื่อ ร่างกายรับไม่ได้ เขาจะขับออกมา ตามธรรมชาติ มีอาการให้รู้ ให้ใช้น้ำหมักเข้มข้น น้ำหมักทิ้งถ่อน 1 ช้อนชาน้ำ1 แก้ว+ น้ำหยด3-4 หยด ผสมให้ทาน ตามลงไปทันทีที่ เมื่อมีอาการผิดอาหาร นะครับ จะเข้าไปแก้พิษ ของอาหาร นะครับ ช่วงนี้ ฝนมาชุก ระวังปอด จะติดเชื้อ นะครับ ดูแล พิเศษ ด้วยครับ รู้ว่าไอ เจ็บคอ รีบให้ทาน ฟ้าทะลายโจร ทันทีและ ต่อเนื่อง จนกว่าจะ หาย นะครับ Laughing

farao คนป่วยมะเร็งปอดอีกรายที่อยู่ใกล้ๆกัน อาการยังดีอยู่ แต่ น้ำหยด จะหมดแล้ว เขาฝากผมโอนเงินให้ลุงหมอ 2,000 บาท พรุ่งนี้ผมจะโอนให้ครับ ส่งตามที่อยู่ที่ โคราช
    sunny นาง คมคาย
    ต.ในเมือง
    อ.เมือง
    จ. นครราชสีมา 30000.
    geek รับทราพครับ พรุ่งนี้ จะรีบส่งให้เลยครับ ระวัง ละอองฝนนะครับ ปอดจะอ่อนแอ santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Sun Dec 09, 2012 10:28 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue Aug 28, 2012 9:09 pm

ลุงหมอครับ ผมอยากได้ น้ำหมักทิ้งถ่อนด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 28, 2012 11:47 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ ผมอยากได้ น้ำหมักทิ้งถ่อนด้วยครับ

Rolling Eyes Smile Wink ทิ้งถ่อน จะเอากี่ขวดวุ้ย แล้ว ส่งที่อยู่ เดียวกัน หรา affraid หรือ 2 ห่อครับ? santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed Aug 29, 2012 7:15 am

ขอ 1ขวดครับลุงหมอ จะเพิ่มให้แม่ได้กินเวลาจะอาเจียน ใส่กล่องรวมเลยครับ

ขอบพระคุณครับ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 29, 2012 11:12 am

somchai.km พิมพ์ว่า:ขอ 1ขวดครับลุงหมอ จะเพิ่มให้แม่ได้กินเวลาจะอาเจียน ใส่กล่องรวมเลยครับ

ขอบพระคุณครับ

สมชาย

Shocked Rolling Eyes Wink พึ่งจามาเห็นกระทู้ ? กล่องเขาปิดพร้อมส่งไปละ? affraid อยู่ที่ โคราช นาง คมคาย มูลทรัพย์ ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000. geek คิดว่า จะ บรรจุกล่องใหม่ นะครับ ใส่ทิ้งถ่อนให้ไป 2 ขวดใหญ่ และ เขียนที่อยู่เดียวกัน farao หมายเหตุ ไว้ให้ หน้ากล่อง กรุณา ส่งต่อ แม่คุณสมชาย ด้วยครับ? จะถึง คงไม่เกิน 2 วัน EMS sunny

cheers แบบนี้ละกันนิ ของจะออกบ่ายนี้ ขอซักผ้า เสร็จก่อน ฝนตกดีจัง? jocolor santa

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Sun Dec 09, 2012 10:29 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed Aug 29, 2012 2:06 pm

ขอบพระคุณอีกครั้งครับลุงหมอ ผมโอนเงินร่วมทำบุญที่มีผู้ป่วยฝากมา ที่ ธ.กสิกรไทย สาขา ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ ไปแล้วครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 29, 2012 2:32 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณอีกครั้งครับลุงหมอ ผมโอนเงินร่วมทำบุญที่มีผู้ป่วยฝากมา ที่ ธ.กสิกรไทย สาขา ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ ไปแล้วครับ

Very Happy Laughing Smile สาธุจ้า ๆ ๆ ผมส่งของคุณแม่ออกไป ให้แล้ว นะครับ farao sunny วันนี้ พึ่งเปิดพัสดุ ของคุณวีรชน ที่ได้รับ เมื่อวาน Embarassed พึ่งว่าง นึได้ มี ขวดน้ำหยด ส่งมา และ จ.ม. น้อย ขอบคุณ จะนำไปต่อบุญให้ละครับ กรอก แจกๆๆๆๆ ส่วนวุ้น 16 ปี+ Rolling Eyes จะหาภาชนะบรรจุก่อนดูแล้ว ผมต้องปั่นไปให้ละครับ ไม่งั้น ไม่รูจะ บรรจุ ส่งไปได้อย่างไร? อื่นๆ จะดูใ้ห้ ตามโรค นะครับ? cheers santa ลุงหมอ
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Fri Sep 07, 2012 8:48 pm

สวัสดีดีค่ะลุงหมอ มาเล่าอาการค่ะมือขวาหนูอาการชาโป้งชี้กลางตอนนี้การชามันชาน้อยลงแล้วดีขึ้นมากเลยค่ะ มือซ้ายก็คายล็อตไปเยอะเลยค่ะกลางดึกไม่ต้องตื่นมานั่งงัดนิ้วแล้วค่ะ แต่วันนี้มารบกวนลุงหมออีกแล้วค่ะ คือน้องชายเคยผ่าตัดเอ็ดที่หัวไหล่แต่ยังมีอาการเจ็บปวด ลูกน้องชายก็เป็นออคิดติกอ่อนๆ เลยอยากได้นํ้ามหาบัดบำกับนั้าผลไม้ของลุงหมอไปให้น้องกับหลานชาย ทานหนอยค่ะ อีกรายนี้รวมรายโรคเลยค่ะ ความดันสูง เบาหวาน หัวใจ เก๊า เลยอยากขอความเมตตาจากลุงหมอหน่อยวันนี้ หนูได้โอนเงิน 3000 บาท ให้ลุง หมอแล้วค่ะ รายแรกอยู่ กทม. ชื่อ นาย อนุพงษ์ รัตนหุ่นพยนต์ 5225 ถ.ประชาสงเคราะค์ เขตดินแดง แขวงดินแดง กทม. 10400 รายที่2นาย เกรียงไกร เลามานะเจริญ 170/26 หมู่3 ถ.พระยาสัจจา ต.เสม็ด อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000 ตามที่อยู่เลยน่ะค่ะลุงหมอ ส่วนเงินทำบุญแล้วแต่ลุงหมอจัดการน่ะค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ หนูขอให้ลุงหมอมีสุขภาพร่างการแข็งแรง อายุมั่นขัวญยืนนานๆน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 07, 2012 11:18 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัสดีดีค่ะลุงหมอ มาเล่าอาการค่ะมือขวาหนูอาการชาโป้งชี้กลางตอนนี้การชามันชาน้อยลงแล้วดีขึ้นมากเลยค่ะ มือซ้ายก็คายล็อตไปเยอะเลยค่ะกลางดึกไม่ต้องตื่นมานั่งงัดนิ้วแล้วค่ะ แต่วันนี้มารบกวนลุงหมออีกแล้วค่ะ คือน้องชายเคยผ่าตัดเอ็ดที่หัวไหล่แต่ยังมีอาการเจ็บปวด ลูกน้องชายก็เป็นออคิดติกอ่อนๆ เลยอยากได้นํ้ามหาบัดบำกับนั้าผลไม้ของลุงหมอไปให้น้องกับหลานชาย ทานหนอยค่ะ อีกรายนี้รวมรายโรคเลยค่ะ ความดันสูง เบาหวาน หัวใจ เก๊า เลยอยากขอความเมตตาจากลุงหมอหน่อยวันนี้ หนูได้โอนเงิน 3000 บาท ให้ลุง หมอแล้วค่ะ รายแรกอยู่ กทม. ชื่อ นาย อนุพงษ์ เขตดินแดง แขวงดินแดง กทม. 10400 รายที่2นาย เกรียงไกร ถ.พระยาสัจจา ต.เสม็ด อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000 ตามที่อยู่เลยน่ะค่ะลุงหมอ ส่วนเงินทำบุญแล้วแต่ลุงหมอจัดการน่ะค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ หนูขอให้ลุงหมอมีสุขภาพร่างการแข็งแรง อายุมั่นขัวญยืนนานๆน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink น้องชายเคยผ่าตัดเอ็ดที่หัวไหล่แต่ยังมีอาการเจ็บปวด ลูกน้องชายก็เป็นออคิดติกอ่อนๆ เลยอยากได้นํ้ามหาบัดบำกับนั้าผลไม้ของลุงหมอไปให้น้องกับหลานชาย ทานหนอยค่ะ M
    farao รายนี้ 2 คน ที่อยู่ รายแรกอยู่ กทม.
    ชื่อ นาย อนุพงษ์
    เขตดินแดง
    แขวงดินแดง กทม. 10400
    Crying or Very sad + ถูกต้องใหมครับ? จะได้จัดเผื่อไป ให้เด็กด้วย ของเด็ก ต้องทาน น้ำหยดผสม ครั้งละ 1-2 หยด ประจำนะครับ ผสมใน น้ำผลไม้ปั่น หรือ น้ำส้มให้ทานก็ได้? geek วันนี้ หนูได้โอนเงิน 3000 บาท ให้ลุง หมอแล้วค่ะ? สาธุ ๆ ๆ ครับ แต่ไม่รู้เข้าที่ธ. ใหนจะรีบส่งให้ เสาร์เช้านี้เลย ละครับ Laughing

farao Wink อีกรายนี้รวมรายโรคเลยค่ะ ความดันสูง เบาหวาน หัวใจ เก๊า Rolling Eyes รายที่2
    นาย เกรียงไกร ถ.พระยาสัจจา
    ต.เสม็ด
    อ.เมือง
    จ.ชลบุรี 20000
    geek รายนี้ งดสัตว์ปีก นะครับ และ ตับ แย่ ไตก็ ทำงาน ไม่ปกติ ขอให้คุมอาหารให้ได้ งด เค็มทุกๆชนิด ? งดใขมัน ของทอด งดเครื่องในสัตว์มันคาว งดหวานด้วยจ้า Crying or Very sad มีโรคหัวใจ ให้เอาดอกบัว 9 ดอก มาฉีก ต้มทานต่างน้ำ ประจำนะครับ จะได้ช่วยกันให้หายป่วย ได้เร็ววันครับ cheers santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Sun Dec 09, 2012 10:24 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Sat Sep 08, 2012 7:59 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ ถูกต้องค่ะที่อยู่ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ขอโทษด้วยค่ะลืมบอกว่าโอน ธนาครไหน โอนเข้าธนาคารกสิกรค่ะเวลา 16.45 น. แล้วหนูจะบอกให้เค้างดทุกอย่างตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ดอกบัวที่ไว้สำหรับไหว้พระได้รึเปล่าค่ะ เออ หนูดูข่าวเห็นนั้าท่วมที่ทับคล้อ ไม่รู้ว่าที่วัดโดนรึเปล่า ทำไมท่วมเร็วจัง ที่ยโสบ้านหนูทำไมไม่มาตกบ้าง ยังต้องการนํ้าอีกเยอะ บางที่ยังไม่ได้ทำนาเลยคะ ลุงหมอช่วยไล่ฝนมาทางภาคอีสานหน่อยค่ะ ขอ ขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูง แล้วจะมาเล่าความคืบหน้าของอาการน้องๆหลานๆให้ลุงหมอฟังน่ะค่ะ สวัสดีค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 08, 2012 9:24 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ ถูกต้องค่ะที่อยู่ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ขอโทษด้วยค่ะลืมบอกว่าโอน ธนาครไหน โอนเข้าธนาคารกสิกรค่ะเวลา 16.45 น. แล้วหนูจะบอกให้เค้างดทุกอย่างตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ดอกบัวที่ไว้สำหรับไหว้พระได้รึเปล่าค่ะ เออ หนูดูข่าวเห็นนั้าท่วมที่ทับคล้อ ไม่รู้ว่าที่วัดโดนรึเปล่า ทำไมท่วมเร็วจัง ที่ยโสบ้านหนูทำไมไม่มาตกบ้าง ยังต้องการนํ้าอีกเยอะ บางที่ยังไม่ได้ทำนาเลยคะ ลุงหมอช่วยไล่ฝนมาทางภาคอีสานหน่อยค่ะ ขอ ขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูง แล้วจะมาเล่าความคืบหน้าของอาการน้องๆหลานๆให้ลุงหมอฟังน่ะค่ะ สวัสดีค่ะ

tongue Idea Shocked งดทุกอย่างตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ดอกบัวที่ไว้สำหรับไหว้พระได้รึเปล่าค่ะ farao ใช่ละครับ ขาว หรือแดง ได้ทั้งนั้น เขารักษา โรคหัวใจ ทุกๆชนิดละครับ ลุงผมใสดอกบัวลงไปหมักด้วย แต่คงไม่มากพอ? ต้องต้มน้ำกินเสริมเข้าไปจ้า? cheers

farao geek หนูดูข่าวเห็นนั้าท่วมที่ทับคล้อ ไม่รู้ว่าที่วัดโดนรึเปล่า ทำไมท่วมเร็วจัง? Rolling Eyes Wink ท่ววรอบๆ นิด 1 ถ้าเข้าท่วมถึงในวัดนะ ตลาด อำเภอ ต้องลอยคอกัน เชียวละครับ ตอนนี้ยังสบายๆ ครับ Very Happy

Laughing Shocked ที่ยโสบ้านหนูทำไมไม่มาตกบ้าง ยังต้องการนํ้าอีกเยอะ บางที่ยังไม่ได้ทำนาเลยคะ ลุงหมอช่วยไล่ฝนมาทางภาคอีสานหน่อยค่ะ ? farao sunny ปีนี้ น้ำน้อย นะครับ กำลัง ทำพิธีสวด เรียกฝน ละครับจะเริ่มตกมากขึ้น เตรียมทำนากันได้ ละครับ cheers geek santa ลุงหมอ
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Tue Sep 11, 2012 8:54 pm

lสวัสดีค่ะลุงหมอ ทั้ง 2 คนได้รับนํ้าหมักเป็นที่เรียบร้อยค่ะ ขอบคุณเป็นอย่างมากค่ะ คนที่อยู่ชลบุรีถามเค้าแล้วเรื่องอาหาร เค้าบอกว่าปกติเค้าจะทานอาหารรสจีดอยู่แล้ว เค้ากลัวผิดสำแดงค่ะ ส่วนหลานชายหนูบอกให้ทานแบบนํ้าหยด 1-2 หยด แค่เช้า-เย็น ก็พอได้ไหมค่ะ เพราะเค้ากินยานํ้าที่ทำให้สงบ ไม่ค่อยซนด้วยน่ะค่ะ แล้วยังงั้นจะมารายงานความคืบหน้าของอาการให้ฟังน่ะค่ะขอบคุณลุงหมอค่ะ ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองลุงหมอค่ะ สวัสดีค่ะ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 1:36 pm