ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

winniethepooh
oldman
บุญธรรม
gaigook
thanita
น้ำ เย็นใจ
อู๊ดดี้
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
ลุงหมอ
somchai.km
14 posters

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 26, 2012 11:16 am

somchai.km พิมพ์ว่า:อาการของแม่ผมดีขึ้นมากแล้วครับ ระยะ3-4 เดือนที่ผ่านมา มีอาการปวดหลังรบกวนอยู่เนืองๆก็รู้สึกเริ่มดีขึ้น มีอาการน้อยลง เดินได้ไกลขึ้นไปอีก ไปบ้านของยายอีกคนที่อยู่ข้างๆ

แต่ปัญหาใหญ่คือ ลูกสาวของคุณยายที่อยู่ข้างๆแม่ผม ซึ่งคุณยายจะเป็นห่วงแม่ผมมากมาเยี่ยมเยือนกันตลอด ตอนนี้ลูกสาวคุณยายก็ป่วย มีอาการหนักมากกว่าแม่ผมอีก คือ จากการไปตรวจที่โรงพยาบาล พบมะเร็งปอด ระยะที่4 เลยทำให้คุณยายเครียดหนักไปอีก

คงต้องรอให้กลับมาอยู่บ้านก่อนละครับ ถึงจะได้กลับไปเยี่ยมกัน

ทำอย่างไรดีครับ ลุงหมอ

สมชาย

affraid pale คงต้องรอให้กลับมาอยู่บ้านก่อนละครับ ถึงจะได้กลับไปเยี่ยมกัน

ทำอย่างไรดีครับ ลุงหมอ ?

Shocked Rolling Eyes Laughing ทำอย่างไร แปลว่า อย่างไรครับ ผมไม่เข้าใจ? คนเป็น มะเร้ง ต้องงดเค็ม คุมอาหาร ทานน้ำหมัก หรือต้ม ที่เข้า ทิ้งถ่อน ยื่งปอด อีกด้วย? ต้องทานประจำ น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ ผมก็ให้ไปแล้ว คุณแม่ ก็ แข็งแรง เที่ยวได้แล้ว จะเอาไงอีก ละครับผม? sunny santa ลุงหมอ
    somchai.km
    สมาชิกทั่วไป

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Thu Apr 26, 2012 7:14 pm

ผมถามคำถามไม่กระจ่างเองละครับ

ทำอย่างไรดีครับลุงหมอ ความหมายของผมก็คือ ผู้ที่ป่วยมะเร็งปอดระยะที่ 4 ต้องทำอย่างไรเรื่องอาหารก็ต้องงดในรสที่จัดอยู่แล้วละครับ แต่น้ำหยดวันสำหรับคนป่วยระยะนี้วันละเท่าไรถึงจะเหมาะสม น้ำหมักหรือวุ้นปั่นเท่าไรดี ทิ้งถ่อนอีก หรือต้องเพิ่มเติมอะไรบ้าง เนื่องจากว่าผู้ป่วยกับแม่ของผมมีความใกล้ชิดกัน เห็นว่าแม่ผมได้กินน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วดีขึ้น เขาก็เลยอยากกิน

ขอบพระคุณครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 27, 2012 1:08 am

somchai.km พิมพ์ว่า:ผมถามคำถามไม่กระจ่างเองละครับ

ทำอย่างไรดีครับลุงหมอ ความหมายของผมก็คือ ผู้ที่ป่วยมะเร็งปอดระยะที่ 4 ต้องทำอย่างไรเรื่องอาหารก็ต้องงดในรสที่จัดอยู่แล้วละครับ แต่น้ำหยดวันสำหรับคนป่วยระยะนี้วันละเท่าไรถึงจะเหมาะสม น้ำหมักหรือวุ้นปั่นเท่าไรดี ทิ้งถ่อนอีก หรือต้องเพิ่มเติมอะไรบ้าง เนื่องจากว่าผู้ป่วยกับแม่ของผมมีความใกล้ชิดกัน เห็นว่าแม่ผมได้กินน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วดีขึ้น เขาก็เลยอยากกิน

ขอบพระคุณครับ

Very Happy Laughing Smile เอ๋อ...? เข้าใจละจ้า พางง 5555แล้วโรคปอด ระยะ สุดท้าน นี่นะ affraid หามาให้ดีจังนิ ต้องอยู่ที่ บุญกรรม ของเขาละครับ
    Rolling Eyes 1. หาทิ้งถ่อน มาต้มทาน ทันที ตั้งแต่ได้อ่านตจรงนี้? ทานประจำ จืด ให้ทิ้งไป ต้มใหม่จ้า ครั้งละ 1กำมือละกันใฃ้ เปลือก ใบ กิ่ง
    Shocked 2. มหาบำบัติ ครั้งละ 4 หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว ทานได้ทั้งวันครับ 4 เดือนน่าจะ เห็นผล แล้วแต่บุญนะ?
    Wink 3. น้ำหมักทิ้งถ่อน ไปค้นเจอ วันนี้ ของปี 52 จะส่งตามไปให้ครับ
    Razz 4. น้ำผลไม้รวม ค้องทาน ประจำจ้าครึ่งช้อนชา น้ำ 1 แก้ว 4 - 5 เวลานะครับ
    :roll:5 ถ้ามี อาการหวัด ต้องหยด แล้วให้ สูด หายใจลึกๆ เข้าไปถึงหลอดลม ขั้วปอดได้ จะมีโอกาศดีขึ้น แน่นอน cheers บอกตรงๆ ผมไม่กล้ารับรองว่า จะได้ผลแค่ใหนนะครับ คงเป็นเพื่อนสนิทกัน กะคุณแม่เลย ห่วงใยกัน ผมอยากช่วย อยากให้หายละครับ cheers santa ลุงหมอ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Mon Apr 30, 2012 2:59 pm

ขอบพระคุณลุงหมอครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Apr 30, 2012 7:46 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณลุงหมอครับ

Very Happy Laughing sunny ยินดีครับ ให้ดูแลอาหาร และ ต้มทิ้งถ่อนทานครับ? น้ำหยด ต้องมีอย่าให้ขาด จะได้ฟื้นครับ คุณแม่จะได้มีกำลังใจ? ขอให้คุณแม่ แข็งแรง มีความสุขครับ ฝากบอกทำงานเล่นๆ ให้มีสุข อย่าพึ่งออกแร็งมากนัก นะครับ? santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Mon May 07, 2012 12:52 pm

ทิ้งถ่อนมีไม่ขาดแล้วครับ น้ำผลไม้หมักก็พอมีอยู่ แต่น้ำหยด ต้องขอรับเพิ่มแล้วครับ ทั้งแม่และคนป่วยใหม่ต้องไม่ให้ขาด

พรุ่งนี้ 8.5.55 ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ 1,000 บาท

ส่งนาม แม่ผมก็ได้ครับ นาง คมคาย มูลทรัพย์ 449/1 ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000.
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon May 07, 2012 9:38 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ทิ้งถ่อนมีไม่ขาดแล้วครับ น้ำผลไม้หมักก็พอมีอยู่ แต่น้ำหยด ต้องขอรับเพิ่มแล้วครับ ทั้งแม่และคนป่วยใหม่ต้องไม่ให้ขาด

พรุ่งนี้ 8.5.55 ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ 1,000 บาท

ส่งนาม แม่ผมก็ได้ครับ นาง คมคาย มูลทรัพย์ 449/1 ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000.

Very Happy Laughing Smile รับทราพครับ สาธุ ๆ ๆ ส่ง นาง คมคาย มูลทรัพย์ 449/1 ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000 จะรีบๆส่งให้ครับ cheers cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue May 08, 2012 2:22 pm

ผมได้โอนเงินไปแล้วครับเมื่องก่อนเที่ยง ธ.กสิกรไทย สาขา ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ โอนไปที่ ธนาคารกสิกรไทย/ทับคล้อ

ขอบพระคุณ ลุงหมอครับ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 08, 2012 9:07 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ผมได้โอนเงินไปแล้วครับเมื่องก่อนเที่ยง ธ.กสิกรไทย สาขา ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ โอนไปที่ ธนาคารกสิกรไทย/ทับคล้อ

ขอบพระคุณ ลุงหมอครับ

Very Happy Smile Rolling Eyes สาธุ ๆ ๆส่งให้แล้ว นะครับ? ตอนเวลาประมาณ 15.34 น. น.น. 1.246 ก.ก. IE 8322 6039 7 TH8 คง 1-2 วันถึงครับ cheers santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Thu May 10, 2012 8:59 pm

แม่ผมได้รับของแล้วครับ

ขอบพระคุณ ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 10, 2012 9:08 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:แม่ผมได้รับของแล้วครับ

ขอบพระคุณ ลุงหมอ

Very Happy Laughing Smile ดีใจด้วยครับผม ของใครช้า ผิดปกติทักท้วงได้นะครับ ยินดีรับทราพครับ santa ลุงหมอ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed May 16, 2012 9:37 pm

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 RkbM0E

อาการแม่ผมดีขึ้นเรื่อยๆ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed May 16, 2012 9:39 pm

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 Dpaz2R

ก่อนนี้เคยเดินไปเยี่ยมแม่ผมบ่อยๆ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed May 16, 2012 9:42 pm

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 QwFZgh

ลูกสาวของคุณยาย ซึ่งเมื่อก่อนได้แวะเวียนมาเยี่ยมอาการป่วยของแม่ผม
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed May 16, 2012 9:44 pm

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 RhpGQ8

ทุกวันนี้ แม่ของผมต้องไปเยี่ยมคนป่วยอยู่บ่อยๆ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Wed May 16, 2012 9:52 pm

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 2 UM5Vqm

คนป่วยต้องการกินน้ำหมัก และ น้ำหยด เช่นเดียวกับแม่ผม

วันที่ 23 นี้ ทาง ร.พ มหาราช ได้นัดไป คนป่วยกลัวว่า หมอจะทำการรักษาตามกระบวนการของหมอ

ผมก็ไม่อยากให้ คนป่วยได้รับการรักษาตามกรรมวิธีของการรักษามะเร็งแบบแผนปัจจุบัน คือ การให้ครีโม ซึ่งอาจจะทำให้ร่างกายแย่ลงไปอีก ได้บอกคนป่วยไปว่า เป็นไปได้ไม่ต้องรับครีโม จะดีที่สุด

คนป่วยก็ไม่ต้องการด้วย แบบนี้จะทำได้ไหมครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 17, 2012 12:09 am

Very Happy Rolling Eyes Shocked คนป่วยต้องการกินน้ำหมัก และ น้ำหยด เช่นเดียวกับแม่ผม

วันที่ 23 นี้ ทาง ร.พ มหาราช ได้นัดไป คนป่วยกลัวว่า หมอจะทำการรักษาตามกระบวนการของหมอ

ผมก็ไม่อยากให้ คนป่วยได้รับการรักษาตามกรรมวิธีของการรักษามะเร็งแบบแผนปัจจุบัน คือ การให้ครีโม ซึ่งอาจจะทำให้ร่างกายแย่ลงไปอีก ได้บอกคนป่วยไปว่า เป็นไปได้ไม่ต้องรับครีโม จะดีที่สุด

คนป่วยก็ไม่ต้องการด้วย แบบนี้จะทำได้ไหมครับ?

Wink Smile Laughing ก็ ไปตรวจ ตามปกติ ได้ครับ แต่ เราจะไม่ ฉีดยา หรือ ไม่ทานยาที่ให้มา เคมี มันแรงครับ? Embarassed หลายราย ทานน้ำหยดแล้วดีขึ้น ได้รับยาหมอมา แล้วทาน ร่างกายจะทรุดทันที หมดแรง affraid กว่าจะฟื้นตัว แย่เลย? ก็ ไม่บังคับนะครับ เกิด ไม่ได้อย่างใจ จะมาโทษ ลุงหมอ? เพราะของเรา แค่ สมุนไพร ทางเลือก การไปให้หมอตรวจ เพื่อยืนยันว่า ร่างกาย ดีขึ้น หรือ เลวลงเท่านั้น? แต่ การให้คีโม ผังแร่ ทานยา ที่ให้มา งดเด็ดขาดจ้า? cheers ก็ เปรียบเทียบได้ว่า คนใข้ แต่ละรายที่ป่วยแบบนี้ มีใคร ร่างกายดีขึ้น มากกว่า คุณแม่เรา หรือไม่? Wink คิดเองจ้า สำคัญ การควบคุม อาหาร งดเค็ม คาว ใขมัน ถ้าไม่อยากทรมานมาก ผู้ป่วย ต้องทำให้ได้ ครับผม ผมมองในรูป คนป่่าย น่าจะมีโรคตับ และ ไต + เบาหวาน ความดัน แถมมาด้วยละครับ? affraid santa ลุงหมอ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Thu May 17, 2012 8:26 am

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆครับ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Mon May 28, 2012 9:08 pm

คนป่วยมะเร็ง เพิ่มปริมาณมากขึ้นเรื่อยๆโดยไม่บอกกล่าวเลย

ได้รับ โทรศัพท์ จาก อา ของผม ซึ่งอยู่ จังหวัด จันทบุรี อำเภอ อะไร ผมจำไม่ได้แล้ว ว่า มีผู้ป่วยมะเร็ง ต้องการ น้ำหยด และน้ำผลไม้ แบบที่แม่ของผมได้กินบ้าง ผมก็เลย เป็นธุระให้อีกแล้วครับ พรุ่งนี้ผมจะให้ผู้ป่วยโอนเงินทำบุญเพื่อสร้างโรงหมักกับลุงหมอ หรืออาจจะให้อาของผม ปรึกษากับลุงหมอเลยจะสะดวกไหมครับ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 29, 2012 1:36 am

somchai.km พิมพ์ว่า:คนป่วยมะเร็ง เพิ่มปริมาณมากขึ้นเรื่อยๆโดยไม่บอกกล่าวเลย

ได้รับ โทรศัพท์ จาก อา ของผม ซึ่งอยู่ จังหวัด จันทบุรี อำเภอ อะไร ผมจำไม่ได้แล้ว ว่า มีผู้ป่วยมะเร็ง ต้องการ น้ำหยด และน้ำผลไม้ แบบที่แม่ของผมได้กินบ้าง ผมก็เลย เป็นธุระให้อีกแล้วครับ พรุ่งนี้ผมจะให้ผู้ป่วยโอนเงินทำบุญเพื่อสร้างโรงหมักกับลุงหมอ หรืออาจจะให้อาของผม ปรึกษากับลุงหมอเลยจะสะดวกไหมครับ

สมชาย

Very Happy Laughing Rolling Eyes ได้ครับยินดีให้คุณอา ติดต่อ โดยตรงจ้า ช่วง10 โมงกว่าไปแล้ว จะพอสดวกครับ วันนี้ พิมพ์ตอบหลายที่ อยู่จนดึก คงจะตื่นสายละผม Shocked Smile สำคุญ เป็นระยะใหน เต็มใจจะใช้ น้ำหยดหรือไม่? แล้วหมอ ให้อะไรมาบ้างแล้ว? เท่านั้น ละครับ

Shocked Rolling Eyes Smile เริ่มต้น ช่วย ขอร้องคุณอา? ให้งดเค็ม ทุกๆชนิดก่อนเลยครับ คาวจัดๆก็ เว้น? ใขมัน เช่นกัน ท่าน ต้องงด นะครับ bounce ต่อไปก็ ตามสูตร อีกเช่นกัน Rolling Eyes ใครลงสัยว่า จะมีเชื้อมะเร็ง ถ้าไม่ต้องการใช้น้ำหมัก? ก็ ขอให้ใช้สมุนไพร สูตรนี้ นะครับ 1. ต้มทิ้งถ่อน ทาน ต่างน้ำสัก 1 กำมือ 2. ถ้า ถ่ายยาก ก็ ใส่ฝักคูนลงไปสักหน่อยละครับ ใช้สัก 1 คืบพอ 3. ผักเสี้ยนผี ที่ดอก สีเหลือง สักนิด 1 หยิบมือ? เริ่มต้น ขอให้ ใส่ น้อยๆ นะครับ ปรับตัว ให้ ร่างกาย คุ้นเคยกับยาก่อนครับ?

Smile Rolling Eyes คุณอาเต็มใจ จะเลือกใช้ น้ำหยด น้ำหมักก็ ให้ที่อยูปลายทางไปละกันครับ? สุดท้ายก็ บุญรักษา ละครับผม เรื่องควบคุม อาหารนี่ สำคัญ สุดๆละครับ santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Thu May 31, 2012 9:09 pm

ครั้งนี้คนป่วยไม่ใช่ใครที่ไหน เป็น พ่อของเจ้านายผมเองครับ ผมได้เล่าเรื่องน้ำหยดให้เจ้านายฟัง พอทราบจากกระผม เลยฝากเงินมากับกระผม ให้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อสร้างโรงหมักกับลุงหมอ กระผมบอกกับเจ้านายว่า ผมโอน 1,000 บาท ได้น้ำหยดเท่านั้น ได้น้ำผลไม้หมักเท่านี้ (เท่ากับของแม่ผมครั้งที่แล้ว)

เจ้านายก็เลยฝากเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ 3,000 บาท โดยจะให้กับแม่ผม 1 ชุด และ คนป่วยมะเร็งต่อมลูกหมากอีก 1 ชุด รวมทั้ง พ่อของเจ้านายอีก 1 ชุด

อีกทั้งให้กระผมกับเพื่อนเจ้านาย ไปหาข้อมูล การหมัก เพื่อที่จะทำการหมักต่อไป

ที่อยู่ในการส่งของ

ชาย มูลทรัพย์ 317 อาคารเอฟ เอ กรุ๊ป ถ.วิภาวดีรังสิต แขวง จอมพล เขต จตุจักร กรุงเทพ 10900

สมชาย

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 31, 2012 10:35 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ครั้งนี้คนป่วยไม่ใช่ใครที่ไหน เป็น พ่อของเจ้านายผมเองครับ ผมได้เล่าเรื่องน้ำหยดให้เจ้านายฟัง พอทราบจากกระผม เลยฝากเงินมากับกระผม ให้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อสร้างโรงหมักกับลุงหมอ กระผมบอกกับเจ้านายว่า ผมโอน 1,000 บาท ได้น้ำหยดเท่านั้น ได้น้ำผลไม้หมักเท่านี้ (เท่ากับของแม่ผมครั้งที่แล้ว)

เจ้านายก็เลยฝากเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ 3,000 บาท โดยจะให้กับแม่ผม 1 ชุด และ คนป่วยมะเร็งต่อมลูกหมากอีก 1 ชุด รวมทั้ง พ่อของเจ้านายอีก 1 ชุด

อีกทั้งให้กระผมกับเพื่อนเจ้านาย ไปหาข้อมูล การหมัก เพื่อที่จะทำการหมักต่อไป

ที่อยู่ในการส่งของ

ชาย มูลทรัพย์ 317 อาคารเอฟ เอ กรุ๊ป ถ.วิภาวดีรังสิต แขวง จอมพล เขต จตุจักร กรุงเทพ 10900

สมชาย

tongue Smile Rolling Eyes สาธุ ๆ ๆ ครับกำลังตีแบบจะ เทปูนพื้นเรือนหมักยาพอดี? 110 ต.ร.ม.โรคมะเร็งก็ ให้น้ำหยดมหาบำบัติ + ทิ้งถ่อน อายุ หมัก 3 ปี? Very Happy กรรมเวร? ไม่เคยจำเลยว่า ให้ใคร ไป เท่าไร? ปกติ จะให้ ตามความรู้สึก และ เหมาะสม? เพราะ น้ำหมัก ลุงหมอ เจาะจง ใช้ตาม ประเภท ตามโรค ของผู้ป่วย นะครับ? พอดี ที่ถามมา ใช้กับโรค มะเร็ง ทั้งสิ้น? แต่ คนที่เป็นต่อมลูกหมาก? ให้ไปหาต้นขลู่ เอาใบมาต้มกินน้ำ ด้วย นะครับ คุณแม่กับ เจ้านาย ให้หา ทิ้งถ่อน มา ต้มทานน้ำประจำ จ้า?งดเค็มทุกๆชนิดครับผม ถ้าผมจัดส่งแล้ว จะ แจ้งบอก ในกระทู้ ***เจตนาลุงหมอฯ นะครับ santa ลุงหมอ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Fri Jun 01, 2012 2:07 pm

ผมได้โอนเงินแล้วครับที่ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา สาทร วันนี้ 1.6.55

อาการล่าสุด ของคนป่วยอีกคนผมได้โทรสอบถาม คนป่วยบอกว่า มีอาการดีขึ้น หลังได้กินน้ำหยดจากลุงหมอที่ส่งให้

ขอบพระคุณลุงหมอ

สมชาย ครับ
    บุญธรรม
    บุญธรรม

ตั้งหัวข้อ  บุญธรรม Sat Jun 02, 2012 10:38 pm

ไม่ได้ติดตามข่าวนานพอสมควร คุณแม่อาการเป็นไงมั่งจ๊ะ หายดีแล้วหรือเบาเทาขึ้นมากแล้วน้อ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 03, 2012 1:28 am

somchai.km พิมพ์ว่า:ผมได้โอนเงินแล้วครับที่ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา สาทร วันนี้ 1.6.55

อาการล่าสุด ของคนป่วยอีกคนผมได้โทรสอบถาม คนป่วยบอกว่า มีอาการดีขึ้น หลังได้กินน้ำหยดจากลุงหมอที่ส่งให้

ขอบพระคุณลุงหมอ

สมชาย ครับ

Very Happy Laughing Smile น้ำหยด และ น้ำหมักทิ้งถ่อน ส่งให้เรียบร้อยละครับ เช้าวันเสาร์ นี้เองครับ Shocked ผลการใช้ อาการดีขึ้นก็ ดีใจด้วยละครับ สาธุ santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 3:21 pm