ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

winniethepooh
oldman
บุญธรรม
gaigook
thanita
น้ำ เย็นใจ
อู๊ดดี้
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
ลุงหมอ
somchai.km
14 posters

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 6 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 11, 2012 9:36 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:lสวัสดีค่ะลุงหมอ ทั้ง 2 คนได้รับนํ้าหมักเป็นที่เรียบร้อยค่ะ ขอบคุณเป็นอย่างมากค่ะ คนที่อยู่ชลบุรีถามเค้าแล้วเรื่องอาหาร เค้าบอกว่าปกติเค้าจะทานอาหารรสจีดอยู่แล้ว เค้ากลัวผิดสำแดงค่ะ ส่วนหลานชายหนูบอกให้ทานแบบนํ้าหยด 1-2 หยด แค่เช้า-เย็น ก็พอได้ไหมค่ะ เพราะเค้ากินยานํ้าที่ทำให้สงบ ไม่ค่อยซนด้วยน่ะค่ะ แล้วยังงั้นจะมารายงานความคืบหน้าของอาการให้ฟังน่ะค่ะขอบคุณลุงหมอค่ะ ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองลุงหมอค่ะ สวัสดีค่ะ

Very Happy Laughing Smile ถึงปลายทางละก็ ดีละครับ ค่อยๆใช้ อย่าใจร้อน นะครับ ใช้น้อย แต่ ต่อเนื่อง ดีที่สุด? santa
    Lekboss
    สมาชิกทั่วไป

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 6 Empty Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Wed Sep 19, 2012 3:23 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้มารายงานผลจากการทานมหาบำบัดนํ้าหยด และนํ้าผลไม้ค่ะเป็นเวลา 1 อาทิตยพอดีเอารายที่เป็นหนักก่อน หัวใจ เบาหวาน ความดัน และเกาต์ อาการปวดเมื่อยเนื้อตัวเวลาตื่นตอนเช้าที่เคยปวดหนักมาก ตอนนี้เบาลงไปเยอะมากเสมหะที่เยอะทำให้ไอทั้งวันมันก็น้อยลงอาการไอก็หายไปจากที่เคยเหนื่ยอง่ายเหนื่ยอมากก็เบาลงไปเยอะมาก เค้าดีใจมากเลยส่วนภรรยาเค้าประจำเดือนมามากปวดท้องมีกลิ่นคาวก็เบาปวดไปเยอะเลยค่ะไม่มีกลิ่นเหมือนก่อนแล้ว ก็เลยบอกเค้าว่าให้หักดิบยาทุกตัวแต่เค้าขอยาหัวใจไว้ก่อนจะค่อยๆลดลงเค้าดีใจมากทั้ง 2 คนเลย ส่วนน้องชายจากที่เคยปวดตอนนี้เค้าบอกว่าหายดีแล้วค่ะไม่มีอาการอีกเลย ส่วนหลานชายขอดูอาการต่อไปก่อนน่ะค่ะยังดูไม่ออก ทั้ง 2 คนฝากขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูง เออ!หนูมีอีกเรืองค่ะวันศุกร์ที่ผ่านมาเด็กข้างบ้านเป็นแผลเน่าเปือยมามันอักเสบขยายใหญ่มากแผนก็ลึกเดินขากะแผกเลยค่ะหนูเห็นแล้วก็เลยไปเอาวุ้นมังคุดที่หมักได้ 4 เดือนแล้วมาแปะให้เค้าบอกมันแสบมากตอนเย็นค่อยเอาออกปรากฎว่ารุ่งขึ้นวันเสาร์แผนมันแห้งแล้วค่ะจากที่เคยเน่าเปือย วันนี้แผนแห้งสนิทแล้วไม่น่าเชือเลย เพราะหนูก็อยากลองดูว่าจะจิรงดังเค้าว่ามัย ลุงหมอค่ะหนูได้ส่งขนมนางเล็ดไปให้ลุงชิมด้วยน่ะค่ะ ส่งวันพุธ 19 ค่ะ 2วันก็คงถึงรอรับด้วยน่ะค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูงค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 19, 2012 5:02 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้มารายงานผลจากการทานมหาบำบัดนํ้าหยด และนํ้าผลไม้ค่ะเป็นเวลา 1 อาทิตยพอดีเอารายที่เป็นหนักก่อน หัวใจ เบาหวาน ความดัน และเกาต์ อาการปวดเมื่อยเนื้อตัวเวลาตื่นตอนเช้าที่เคยปวดหนักมาก ตอนนี้เบาลงไปเยอะมากเสมหะที่เยอะทำให้ไอทั้งวันมันก็น้อยลงอาการไอก็หายไปจากที่เคยเหนื่ยอง่ายเหนื่ยอมากก็เบาลงไปเยอะมาก เค้าดีใจมากเลย* ส่วนภรรยาเค้าประจำเดือนมามากปวดท้องมีกลิ่นคาวก็เบาปวดไปเยอะเลยค่ะไม่มีกลิ่นเหมือนก่อนแล้ว ก็เลยบอกเค้าว่าให้หักดิบยาทุกตัวแต่เค้าขอยาหัวใจไว้ก่อนจะค่อยๆลดลงเค้าดีใจมากทั้ง 2 คนเลย * ส่วนน้องชายจากที่เคยปวดตอนนี้เค้าบอกว่าหายดีแล้วค่ะไม่มีอาการอีกเลย * ส่วนหลานชายขอดูอาการต่อไปก่อนน่ะค่ะยังดูไม่ออก ทั้ง 2 คนฝากขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูง * เออ!หนูมีอีกเรืองค่ะวันศุกร์ที่ผ่านมาเด็กข้างบ้านเป็นแผลเน่าเปือยมามันอักเสบขยายใหญ่มากแผนก็ลึกเดินขากะแผกเลยค่ะหนูเห็นแล้วก็เลยไปเอาวุ้นมังคุดที่หมักได้ 4 เดือนแล้วมาแปะให้เค้าบอกมันแสบมากตอนเย็นค่อยเอาออกปรากฎว่ารุ่งขึ้นวันเสาร์แผนมันแห้งแล้วค่ะจากที่เคยเน่าเปือย วันนี้แผนแห้งสนิทแล้วไม่น่าเชือเลย เพราะหนูก็อยากลองดูว่าจะจิรงดังเค้าว่ามัย * ลุงหมอค่ะหนูได้ส่งขนมนางเล็ดไปให้ลุงชิมด้วยน่ะค่ะ ส่งวันพุธ 19 ค่ะ 2วันก็คงถึงรอรับด้วยน่ะค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูงค่ะ

farao sunny Rolling Eyes วันนี้มารายงานผลจากการทานมหาบำบัดนํ้าหยด และนํ้าผลไม้ค่ะเป็นเวลา 1 อาทิตยพอดีเอารายที่เป็นหนักก่อน หัวใจ เบาหวาน ความดัน และเกาต์ อาการปวดเมื่อยเนื้อตัวเวลาตื่นตอนเช้าที่เคยปวดหนักมาก ตอนนี้เบาลงไปเยอะมากเสมหะที่เยอะทำให้ไอทั้งวันมันก็น้อยลงอาการไอก็หายไปจากที่เคยเหนื่ยอง่ายเหนื่ยอมากก็เบาลงไปเยอะมาก เค้าดีใจมากเลย
    tongue geek ดีใจด้วยครับ

farao sunny ส่วนภรรยาเค้าประจำเดือนมามากปวดท้องมีกลิ่นคาวก็เบาปวดไปเยอะเลยค่ะไม่มีกลิ่นเหมือนก่อนแล้ว ก็เลยบอกเค้าว่าให้หักดิบยาทุกตัวแต่เค้าขอยาหัวใจไว้ก่อนจะค่อยๆลดลงเค้าดีใจมากทั้ง 2 คนเลย?
    geek jocolor ดีใจด้วยครับ ? อย่าไปบังคับ รอให้เขา เป็นหมอเอง? คิดเอง ? ทำเอง ที่สุด เขาจะหยุดเอง ในเรื่องที่ เขามั่นใจครับ Laughing ให้ฉีด พ่น เข้าไปภายใน ่าเชื้อได้จะดีครับ ป๊อกกี้ หรือ หลอดสลิ้งฉีดยาก็ได้ ซื้อมาร้านยา สะอาดไม่แพง เอาเข็มออกดูด แล้วสอดฉีดพ่นไปจะฆ่าเชื้อภายใน การติดเชื้อจึงอักเสบ ผสมน้ำ 1 / 1 ก่อนนะครับ

Shocked ส่วนน้องชายจากที่เคยปวดตอนนี้เค้าบอกว่าหายดีแล้วค่ะไม่มีอาการอีกเลย?
    Smile ถือว่า เป็น ข่าวดีครับผม ให้ทานต่อเนื่องก่อนนะ?

Rolling Eyes ส่วนหลานชายขอดูอาการต่อไปก่อนน่ะค่ะยังดูไม่ออก ทั้ง 2 คนฝากขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างสูง
    jocolor ถือว่า เป็นบุญ ของเขา แค่ทานต่อเนื่อง ก็ เบาใจ ละครับ

farao เออ!หนูมีอีกเรืองค่ะวันศุกร์ที่ผ่านมาเด็กข้างบ้านเป็นแผลเน่าเปือยมามันอักเสบขยายใหญ่มากแผนก็ลึกเดินขากะแผกเลยค่ะหนูเห็นแล้วก็เลยไปเอาวุ้นมังคุดที่หมักได้ 4 เดือนแล้วมาแปะให้เค้าบอกมันแสบมากตอนเย็นค่อยเอาออกปรากฎว่ารุ่งขึ้นวันเสาร์แผนมันแห้งแล้วค่ะจากที่เคยเน่าเปือย วันนี้แผนแห้งสนิทแล้วไม่น่าเชือเลย เพราะหนูก็อยากลองดูว่าจะจริงดังเค้าว่ามัย?
    geek cheers พิสูจน์ เอง นะครับ อย่าเชื่อลุงหมอ หรือ ใครง่ายๆ แต่ อย่าพึ่ง ปฏิเสธ sunny ต้องพิสุจน์ความจริงเอง ละครับ หรือ ดู ลองๆ ทำตาม? แค่น้ำมังคุด หรือ ผลไม้รวมทุกๆชนิด จะ ฆ่าเชื้อโรค แบททีเรีย ในแผลเองละครับ ใช้ล้าง ทา หรือปะ 1-2 วัน จะ หายอักเสบ เจ็บแสบเอง แต่เป็นก็ พักเดียว หายเจ็บ น้ำหมักเขายาฆ่าเชื้อดีๆ นี่เอง? cheers

geek ลุงหมอค่ะหนูได้ส่งขนมนางเล็ดไปให้ลุงชิมด้วยน่ะค่ะ ส่งวันพุธ 19 ค่ะ 2วันก็คงถึงรอรับด้วยน่ะค่ะ bounce ของชอบเลยจ้า อิอิ santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Sat Sep 29, 2012 8:53 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ ขอให้ลุงหมอมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง รํ่ารวยทรัพย์สินเงินทองน่ะค่ะ วันนี้หนูได้โอนเงิน 1200 บาท ธ.กสิกรค่ะร่วมทำบุญกับลุงหมอและก็ขอนํ้าหยดกํับนํ้าผลไม้หน่อยค่ะของเก่าใก้ลจะหมดแล้ว แล้วแต่ลุงหมอจะจัดให้น่ะค่ะ มือขวา 3 นิ้วที่ชาดีขึ้นมากเลยค่ะเหลือแค่ปลายนิ้วอีกนิดเดียวคิดว่าจะหายไปใหนไม่ช้านี้ ยังคงเหลือนิ้วโป้งนิ้วเดียวค่ะ พี่สาวก็อาการดีขึ้นมากเลยค่ะ ขอขอบคุณลุงหมอน่ะค่ะ มีเรื่องจะเล่าให้ลุงหมอฟังด้วย อาทิตยที่แล้วมีพี่สาวคนหนึ่งที่เหนือข้อศอกแขนขวาเค้าเป็นแผนคล้ายๆจํ้าเลือดแต่ว่ามันเลื้อยเหมือนงูสัวสไปหาหมอๆก็บอกไม่ได้ว่าเป็นอะไรให้แต่ยาแก้แพ้อย่างเดียวเป็นมา 3-4 ปีแล้วเลยจัดให้วุ้นมังคุดเอาแปะอาทิตยหนึ่งผ่านไปแผลเริ่มตกสะเก็ดแล้ว ตอนนี้เลยเอานํ้าฝาถังไปฉีดต่อพี่เค้าดีใจมากเลยค่ะ จะได้หายซะทีแค่นี้ก่อนน่ะค่ะแล้วจะมาเล่าอาการของพี่เค้าต่อวันหน้าน่ะค่ะ ขอขอบพระคุณลุงหมอมากน่ะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 29, 2012 9:36 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ ขอให้ลุงหมอมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง รํ่ารวยทรัพย์สินเงินทองน่ะค่ะ วันนี้หนูได้โอนเงิน 1200 บาท ธ.กสิกรค่ะร่วมทำบุญกับลุงหมอและก็ขอนํ้าหยดกํับนํ้าผลไม้หน่อยค่ะของเก่าใก้ลจะหมดแล้ว แล้วแต่ลุงหมอจะจัดให้น่ะค่ะ มือขวา 3 นิ้วที่ชาดีขึ้นมากเลยค่ะเหลือแค่ปลายนิ้วอีกนิดเดียวคิดว่าจะหายไปใหนไม่ช้านี้ ยังคงเหลือนิ้วโป้งนิ้วเดียวค่ะ พี่สาวก็อาการดีขึ้นมากเลยค่ะ ขอขอบคุณลุงหมอน่ะค่ะ มีเรื่องจะเล่าให้ลุงหมอฟังด้วย อาทิตยที่แล้วมีพี่สาวคนหนึ่งที่เหนือข้อศอกแขนขวาเค้าเป็นแผนคล้ายๆจํ้าเลือดแต่ว่ามันเลื้อยเหมือนงูสัวสไปหาหมอๆก็บอกไม่ได้ว่าเป็นอะไรให้แต่ยาแก้แพ้อย่างเดียวเป็นมา 3-4 ปีแล้วเลยจัดให้วุ้นมังคุดเอาแปะอาทิตยหนึ่งผ่านไปแผลเริ่มตกสะเก็ดแล้ว ตอนนี้เลยเอานํ้าฝาถังไปฉีดต่อพี่เค้าดีใจมากเลยค่ะ จะได้หายซะทีแค่นี้ก่อนน่ะค่ะแล้วจะมาเล่าอาการของพี่เค้าต่อวันหน้าน่ะค่ะ ขอขอบพระคุณลุงหมอมากน่ะค่ะ

farao sunny Rolling Eyes มือขวา 3 นิ้วที่ชา ดีขึ้นมากเลยค่ะ เหลือแค่ปลายนิ้ว อีกนิดเดียว bounce ใช้มือ คน ควานน้ำหมัก ประจำ นะครับ แล้วจะ ดีเอง cheers

Shocked Rolling Eyes อาทิตยที่แล้วมีพี่สาวคนหนึ่งที่เหนือข้อศอกแขนขวาเค้าเป็นแผนคล้ายๆจํ้าเลือดแต่ว่ามันเลื้อยเหมือนงูสัวสไปหาหมอๆก็บอกไม่ได้ว่าเป็นอะไรให้แต่ยาแก้แพ้อย่างเดียวเป็นมา 3-4 ปีแล้วเลยจัดให้วุ้นมังคุดเอาแปะอาทิตยหนึ่งผ่านไปแผลเริ่มตกสะเก็ดแล้ว ตอนนี้เลยเอานํ้าฝาถังไปฉีดต่อพี่เค้าดีใจมากเลยค่ะ ?
    farao geek Very Happy ใช้น้ำหมัก อายุเกิน 3 เดือน ชุบผ้า หรือ สำลี ปะนะครับ ทำ บ่อยๆได้ผลไวกว่าจ้า

cheers Laughing Very Happy สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ ขอให้ลุงหมอมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง รํ่ารวยทรัพย์สินเงินทองน่ะค่ะ วันนี้หนูได้โอนเงิน 1200 บาท ธ.กสิกรค่ะร่วมทำบุญกับลุงหมอและก็ขอนํ้าหยดกํับนํ้าผลไม้หน่อยค่ะของเก่าใก้ลจะหมดแล้ว แล้วแต่ลุงหมอจะจัดให้น่ะค่ะ?
    geek jocolor ขอบคุณ คำอวยพรดีๆ ขอให้มีความสุขถึงหนู และทุกๆท่านด้วยนะครับ sunny จะจัดการ ส่งให้จ้า แล้วที่อยู่ ปลายทาง ไปใหนหว่า? ลืมละ geek santa
    Lekboss

ตั้งหัวข้อ  Lekboss Sun Sep 30, 2012 8:30 pm

lสวัสดีค่ะลุงหมอ 5555ลืมอีกแล้ว มีนํ้าหมักอะไรแก้ลืมมั่งค่ะ ช่วยความจำให้ดีบ้างค่ะลุงหมอบอกหน่อย ที่อยู่ อรอนงค์ ถ.แจ้งสนิท อ.เมือง จ.ยโสธร 35000 ลุงหมอค่ะเป็นโรคข้อเข่าเสื่อมควรจะใช่นํ้าหมักของอะไรดีค่ะ เออลุงหมอค่ะมีวุ่นของผลไม้อะไรบ้างค่ะที่รักษาพวกแผลสดขนาดใหญ่ที่โดนพวกยาฆ่าหญ้าบ้างค่ะช่วยบอกหน่อย ขอบคุณมากค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Sep 30, 2012 11:29 pm

Lekboss พิมพ์ว่า:lสวัสดีค่ะลุงหมอ 5555ลืมอีกแล้ว มีนํ้าหมักอะไรแก้ลืมมั่งค่ะ ช่วยความจำให้ดีบ้างค่ะลุงหมอบอกหน่อย ที่อยู่ อรอนงค์ ถ.แจ้งสนิท อ.เมือง จ.ยโสธร 35000 ลุงหมอค่ะเป็นโรคข้อเข่าเสื่อมควรจะใช่นํ้าหมักของอะไรดีค่ะ เออลุงหมอค่ะมีวุ่นของผลไม้อะไรบ้างค่ะที่รักษาพวกแผลสดขนาดใหญ่ที่โดนพวกยาฆ่าหญ้าบ้างค่ะช่วยบอกหน่อย ขอบคุณมากค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy อรอนงค์ ถ.แจ้งสนิท อ.เมือง จ.ยโสธร 35000

Rolling Eyes ลุงหมอค่ะเป็นโรคข้อเข่าเสื่อมควรจะใช่นํ้าหมักของอะไรดีค่ะ? farao sunny คนที่เป็นโรคนี้ มักเป็นหญิง ที่เคย คลอดบุตรมาแล้ว ? ร่างกายของแม่ โดยธรรมชาติ เอากระดูก แคลเซียมในร่างกาย มา สร้างตัวเด็ก? เมื่อมีอายุ? ไม่ได้เน้น แคลเซี่ยม จึงเกิดโรค กระดูก ข้อเขา เสื่อมแบบที่เคยบอก น้ำหมักที่เข้า กระชาย มะเฟือง ข้าวกล้อง เปลือกหอย เปลือกไข่ฯลฯ กลับไปหาอ่านดูนะครับ jocolor การเคลื่อนไหวน้อยยังทำให้กล้ามเนื้อ-เอ็นไม่แข็งแรง ทำให้ข้อหลวม เกิดแรงบิดในข้อไปทางโน้นทางนี้ที่ไม่ใช่ทิศทางการเคลื่อนไหวปกติได้ง่ายขึ้น

geek วิธีป้องกันข้อเข่าเสื่อมที่สำคัญได้แก่

(1). ไม่นั่งหรือยืนในท่าเดิมนานๆ
    (2). หลีกเลี่ยงการนั่งบนพื้นนานๆ > ควรนั่งเก้าอี้แทน
    (3). บริหารกล้ามเนื้อหน้าขาให้แข็งแรง (ภาพที่ 1,2) > [ 7 วิธีทำให้ฟิต(เล่นเวท)แบบสบายๆ ]
    (4). ระวังอย่าให้น้ำหนักเกินหรืออ้วน > ถ้าอ้วนควรรีบเปลี่ยนจากอ้วนไม่ฟิตเป็นอ้วนฟิต
    (5). รับแสงแดดอ่อนตอนเช้า-เย็นวันละ 10 นาทีขึ้นไป เพื่อป้องกันการขาดวิตามิน D หรือกินวิตามิน D เสริมพร้อมมื้ออาหาร (ต้องมีไขมันจึงจะดูดซึมได้)

Shocked เออลุงหมอค่ะมีวุ่นของผลไม้อะไรบ้างค่ะที่รักษาพวกแผลสดขนาดใหญ่ที่โดนพวกยาฆ่าหญ้าบ้างค่ะช่วยบอกหน่อย ? farao cheers น้ำหมัก พลอยเพชร และ ผลไม้รวมละครับ ใช้ ล้างแผลทา ทุกๆวัน3 - 4 เวลาจ้า ใช้สดๆไม่ต้องผสมน้ำครับ แผลใหญ่ geek สำลีชุบ ปะทา ประจำครับ และใช้ดื่มด้วยนะครับ ล้างพิษจ้า วุ้นที่มี ใหลายๆชนิด ปั่น รวมกัน แล้วใช้ทาน+ ปะแผลได้จ้า geek santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Tue Dec 11, 2012 9:04 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    daranee

ตั้งหัวข้อ  daranee Tue Nov 20, 2012 12:09 am

ถึง คุณสมชาย

ตอนนี้อาการคุณแม่เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Sun Dec 09, 2012 2:06 pm

ขอบพระคุณทุกท่านในความห่วงใยของอาการป่วยของแม่ผมด้วยครับ

แม่ไปสบายแล้วครับเมื่อต้นเดือน 10 หลังจากอาการทรุดหนักลงอีก หลังจากที่แกบอกผมว่าได้กิน ลำไย เข้าไป หลังจากนั้นเกิดอาการทรุดลงเมื่อหลายเดือนที่ผมไม่ได้เข้ามาเวปลุงหมอเลย คงจะหมดบุญของแกเองนะครับถ้ายังอยู่ก็คงจะเจ็บ ปวด ไปอีกนาน

ขอบพระคุณลุงหมอ พี่ตุ๊ก และทุกท่านอีกด้วย

วันนี้ คนป่วยอีกคนซึ่งคุ้นเคยกัน ซึ่งเป็นมะเร็งปอด หลังจากได้รับน้ำหยด ที่ขอแบ่งปันจากลุงหมอไปกินรวมทั้งน้ำหมัก ตอนนี้อาการก็ไม่ได้ทรุดลง ยังทรงตัวไปในทางที่ดีขึ้น

ที่ไม่ดีคือ ตอนนี้น้ำหยดนั้นได้หมดไปจากขวดแล้ว จึงติดต่อมายังผมให้ช่วยหน่อย

ลุงหมอครับวันอังคารผมจะโอนเงินให้ 1,000 บาท ลุงหมอช่วยส่งน้ำหยด น้ำหมักมาที่โคราช บ้านน้องสาวกระผมด้วยนะครับ

นงลักษณ์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

ขอบพระคุณลุงหมอ

สมชาย ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Dec 09, 2012 10:20 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณทุกท่านในความห่วงใยของอาการป่วยของแม่ผมด้วยครับ

แม่ไปสบายแล้วครับเมื่อต้นเดือน 10 หลังจากอาการทรุดหนักลงอีก หลังจากที่แกบอกผมว่าได้กิน ลำไย เข้าไป หลังจากนั้นเกิดอาการทรุดลงเมื่อหลายเดือนที่ผมไม่ได้เข้ามาเวปลุงหมอเลย คงจะหมดบุญของแกเองนะครับถ้ายังอยู่ก็คงจะเจ็บ ปวด ไปอีกนาน

ขอบพระคุณลุงหมอ พี่ตุ๊ก และทุกท่านอีกด้วย

วันนี้ คนป่วยอีกคนซึ่งคุ้นเคยกัน ซึ่งเป็นมะเร็งปอด หลังจากได้รับน้ำหยด ที่ขอแบ่งปันจากลุงหมอไปกินรวมทั้งน้ำหมัก ตอนนี้อาการก็ไม่ได้ทรุดลง ยังทรงตัวไปในทางที่ดีขึ้น

ที่ไม่ดีคือ ตอนนี้น้ำหยดนั้นได้หมดไปจากขวดแล้ว จึงติดต่อมายังผมให้ช่วยหน่อย

ลุงหมอครับวันอังคารผมจะโอนเงินให้ 1,000 บาท ลุงหมอช่วยส่งน้ำหยด น้ำหมักมาที่โคราช บ้านน้องสาวกระผมด้วยนะครับ

นงลักษณ์

ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

สมชาย ครับ

Shocked Rolling Eyes Sad เสียใจด้วยครับ ท่านไป สบายละครับ เราก็ดึงท่านไว้ได้ นานพอดู farao ลำใย จะเป็นพิษ ต้องหมักแล้ว ถึงจะเป็นยา รักษามะเร็งได้? Wink ผลไม้ที่ มีรสหวานจัด หรือ กลิ่นแรง มะทานแล้วจะมีผลต่อมะเร็งตับ ละครับ คือ เป็นพิษโดยครง คือถ้ากินแล้วตาแฉะ หรือเบาหวานขึ้นเช่นทุเรียน ขนุน หรือกลิ่นแรงเช่น สะตอ ลูกเนียง ตับ เอาไม่อยู่ละครับ Rolling Eyes

farao geek jocolor น้ำหยด น้ำหมัก จะจัดส่งให้ตามที่อยู่ ในวันจันทร์นี้ นะครับ ตามที่อยู่ ที่ให้มาจ้า santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue Dec 11, 2012 3:06 pm

เกิด แก่ เจ็บ ตาย ครับลุงหมอ ท่านไปสบายแล้วครับ

ลุงหมอ ส่งน้ำหยดมาแล้ว แต่ผมลืมโอนเงิน ไม่เป็นปัญหานะครับ ลืมได้ก็โอนไปใหม่ได้ พรุ่งนี้

สมชาย ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Dec 11, 2012 9:00 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:เกิด แก่ เจ็บ ตาย ครับลุงหมอ ท่านไปสบายแล้วครับ

ลุงหมอ ส่งน้ำหยดมาแล้ว แต่ผมลืมโอนเงิน ไม่เป็นปัญหานะครับ ลืมได้ก็โอนไปใหม่ได้ พรุ่งนี้

สมชาย ครับ

Very Happy Laughing Smile ไม่เป็ไรจ้า geek farao santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Thu Dec 13, 2012 7:35 pm

ไม่ได้ลืมนะครับ ลุงหมอ แต่พอออกไปข้างนอก นึกได้ ไม่มีเลขบัญชี

วันนี้โอนไปแล้วครับ ธ.กสิกรไทย

ขอบพระคุณ ลุงหมอ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Dec 13, 2012 11:30 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ไม่ได้ลืมนะครับ ลุงหมอ แต่พอออกไปข้างนอก นึกได้ ไม่มีเลขบัญชี

วันนี้โอนไปแล้วครับ ธ.กสิกรไทย

ขอบพระคุณ ลุงหมอ

สมชาย

Wink Very Happy Laughing สาธุจ้า สาธุ ได้ค่าเดินทางไปอิสานละ farao cheers santa
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Wed Dec 26, 2012 8:18 pm

"แม่ไปสบายแล้วครับเมื่อต้นเดือน 10 หลังจากอาการทรุดหนักลงอีก หลังจากที่แกบอกผมว่าได้กิน ลำไย เข้าไป หลังจากนั้นเกิดอาการทรุดลงเมื่อหลายเดือนที่ผมไม่ได้เข้ามาเวปลุงหมอเลย คงจะหมดบุญของแกเองนะครับถ้ายังอยู่ก็คงจะเจ็บ ปวด ไปอีกนาน"

สวัสดีค่ะคุณสมชาย...
    ป้าหู้ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เรื่องคุณแม่น่ะ Crying or Very sad ท่านหายปวด หายทรมานแล้วนะคะ ป้าตกข่าวซะนานเลย...เน็ตที่บ้านอืดมากเลยค่ะ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าใด

แต่ป้าหู้ดีใจมากเลยนะคะที่ได้เจอ เพื่อนสมาชิกที่น่ารัก ทุกคนเลย ไม่ว่าจะเป็นคุณยอด พี่ชายคุณยอด คุณชา น้องยุ้ยและคุณสมชาย เสียดายที่อีกหลายๆคนติดงาน เลยมากันไม่ได้

ไม่เป็นไรไว้โอกาศหน้าคงได้เจอกันแน่ๆนะคะ คุณตุ๊ก บึงกุ่ม คุณน้ำใจเย็น คุณจิ้น คุณมุ้ยและอีกหลายๆท่าน ที่เราไม่ได้พบกันในครั้งนี้ Sad Neutral pale

และที่ประทับใจมากมายคือ ได้พบและกราบคุณลุงหมอผู้ใจดี santa farao มีเมตตาบารมีอย่างมาก ป้าหู้ได้พบทุกท่านแล้ว รู้สึกเหมือนกับว่า ป้าได้เคยเห็นทุกๆท่านมาก่อนเลยนะคะ แปลกมากกก... Razz Surprised

ป้าหู้คงต้องจำไว้ว่า "ลำใยสดต้องงดทาน" affraid พรกมล(ป้าหู้เองค่ะ) cat cat pig pig

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 6 Glitter33_zps06d77117

"น้องมีโอ"มาส่งความสุขค่ะ...

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Dec 26, 2012 8:28 pm

[color=red] Very Happy Laughing Rolling Eyes พบกันแล้ว อบอุ่น เสมอญาติ คงมีบุญร่วมกันมาละครับ ขนุน ทุเรียน ลำใยอาหาร มีพิษ? แต่ หมักแล้ว แก้พิษได้จ้า cheers farao santa ลุงหมอ
    yui_ka
    yui_ka

เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2 - Page 6 Empty เพิ่งมีโอกาสได้อ่าน

ตั้งหัวข้อ  yui_ka Thu Dec 27, 2012 12:10 pm

เพิ่งได้มีโอกาสได้อ่านกระทู้นี้ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ พี่สมชายได้ทำหน้าของลูกได้ดีที่สุดแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Dec 27, 2012 12:40 pm

yui_ka พิมพ์ว่า:เพิ่งได้มีโอกาสได้อ่านกระทู้นี้ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ พี่สมชายได้ทำหน้าของลูกได้ดีที่สุดแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ

Shocked Rolling Eyes Sad ท่านมีสุข พ้นทุกข์ ไปละครับ เราทำดีที่สุดละ อยู่กะเราได้นานกว่าปกติ ตามบุญละครับผม แบบที่เคยบอก โรคมะเร็งตับ เหลือตับเล็กน้อยก็ ยังประครอง อยู่ได้ กลัวที่สุดคือ โรคแทรก? affraid santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Sat Apr 20, 2013 6:39 pm

ลุงหมอครับวันจันทร์ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญ 1,000 บาท ลุงหมอช่วยส่งน้ำหยด น้ำหมักมาที่โคราช บ้านน้องสาวกระผมด้วยนะครับ

นงลักษณ์ กาฬสินธุ์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

สมชาย ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 20, 2013 8:19 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับวันจันทร์ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญ 1,000 บาท ลุงหมอช่วยส่งน้ำหยด น้ำหมักมาที่โคราช บ้านน้องสาวกระผมด้วยนะครับ

นงลักษณ์ กาฬสินธุ์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

สมชาย ครับ

Shocked Rolling Eyes Wink สาธุ ๆ ๆ ครับ แต่ บ้านเลขที่ ไม่มีหรือครับ เกรงจะถูกตีกลับจ้า farao santa ลุงหมอ
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue Apr 23, 2013 9:11 am

449/1 ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000

หลงๆลืมๆครับ ลุงหมอ ขออภัยด้วยครับ เขาว่าคนมีอายุมักจะลืม แต่ลุงหมอยังมองชัดเจน ไม่หลงอีกด้วยว่า ไม่มีบ้านเลขที่

ขอบพระคุณครับ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 23, 2013 12:26 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:449/1 ท้าวสุระ ซ 3 /11 ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา 30000

หลงๆลืมๆครับ ลุงหมอ ขออภัยด้วยครับ เขาว่าคนมีอายุมักจะลืม แต่ลุงหมอยังมองชัดเจน ไม่หลงอีกด้วยว่า ไม่มีบ้านเลขที่

ขอบพระคุณครับ

สมชาย

Laughing Very Happy Smile สาธุ ๆ ๆ รับทราพครับ จะจัดให้วันนี้จ้า cheers farao santa
    somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km Tue May 07, 2013 6:20 pm

โอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอแล้วนะครับ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ ที่โอนช้าเพราะผมลืมครับ ขออภัยลุงหมอด้วย โทรแจ้งลุงหมอวันพฤหัส ก็ยังลืมอีก555

สมชาย ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 07, 2013 8:33 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:โอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอแล้วนะครับ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ ที่โอนช้าเพราะผมลืมครับ ขออภัยลุงหมอด้วย โทรแจ้งลุงหมอวันพฤหัส ก็ยังลืมอีก555

สมชาย ครับ

Laughing Rolling Eyes Wink สาธุ ๆ ๆ จ้า cheers น้ำหมัก ส่งให้ก่อนละ ไม่ได้รอเงินนิ " ใข้ รอหมอ โรค รอยา" Smile เงินทำบุญก็ อีกส่วนหนึ่งละครับ Very Happy ทำบุญ ก็ ได้บุญนิ ต้องทำเอง ถึงจาได้ geek farao santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:39 am