ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

prasit yuwanont
benjees
commanddo
yui_ka
sokong1
พรกมล
dekdoi
ป้าเพ็ญ
Lekboss
cutecake11
หนูแดง
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
น้ำ เย็นใจ
weracon
pimmy
ต๊อกพานทอง
wapwap
home007
อู๊ดดี้
ลุงหมอ
24 posters

แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด - Page 4 Empty Re: แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Oct 04, 2012 1:20 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Exclamation Mad Question อึม ทำงัยดีอ่ะ น้ำผลไม้รวมสูตรเด็ดของลุงหมอหายไปไหนอ่ะ อ้อ Rolling Eyes ลืมไปเราทานหมดหล่ะ Sleep Shocked
    Surprised Rolling Eyes Smile Very Happy Laughing flower Shocked
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด - Page 4 Empty Re: แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 04, 2012 4:09 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Exclamation Mad Question อึม ทำงัยดีอ่ะ น้ำผลไม้รวมสูตรเด็ดของลุงหมอหายไปไหนอ่ะ อ้อ Rolling Eyes ลืมไปเราทานหมดหล่ะ Sleep Shocked
    Surprised Rolling Eyes Smile Very Happy Laughing flower Shocked

I love you sunny farao ถังพลาสติก ร้านของเก่า เอามาล้างครับ หมักไป มาก น้อย เท่าที่มี ถ้าไม่มีฝา แต่ถังไม่รั่ว ล้างสอาดแล้วหมัก ฝาถังไม่มีหา เสื้อ ผ้าเก่าๆที่เราไม่ใช้แล้ว ซักสะอาด คลุมปากถัง เชือกปอ มัดทับไว้ถังไม่ต้องใหญ่ เน้นให้สอาด และมีใช้หมักทุกอย่าง ที่ขวางหน้า ที่กินได้?หั่นหมักโลด ไม่นาน 3 เดือนได้ผลละครับ จะให้เป็นสูตรเด็ดก็ เมื่อเริ่มละลายน้ำหวาน อย่าลื่มใส่หัวเชื้อ ลงไปจ้า ไม่มากก็น้อยละครับ พักเดียว เด็ดเลยจ้า santa
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Fri Oct 05, 2012 8:41 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes 2 / 10 / 2012 เวลา 15.23 น. ส่งพัสดุให้คุณวิไลลักษณ์ คลองหลวง * คุณมนัส อ.ท่าเรือ * คุณต๊อก พานทอง( วุ้นจะตามไป อีกทีนะครับปั่นให้ ไม่ทันจ้า) cheers พุธ บายๆ ถึงจ้า santa ลุงหมอ

Smile Smile กราบลุงหมอครับ..เช้านี้ รปภ.รีบวิ่งมาบอกว่า กล่องไปรษณีย์คุณต๊อกมาถึงแล้ว หนักมากครับ...อะไรเหรอครับ... เลยบอกเขาไปว่าน้ำวิเศษ.....cheers cheers ดีใจจังเลยได้รับของเรียบร้อยแล้ว กราบขอบพระคุณมากครับ..drunken drunken
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 05, 2012 10:11 am

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes 2 / 10 / 2012 เวลา 15.23 น. ส่งพัสดุให้คุณวิไลลักษณ์ คลองหลวง * คุณมนัส อ.ท่าเรือ * คุณต๊อก พานทอง( วุ้นจะตามไป อีกทีนะครับปั่นให้ ไม่ทันจ้า) cheers พุธ บายๆ ถึงจ้า santa ลุงหมอ

Smile Smile กราบลุงหมอครับ..เช้านี้ รปภ.รีบวิ่งมาบอกว่า กล่องไปรษณีย์คุณต๊อกมาถึงแล้ว หนักมากครับ...อะไรเหรอครับ... เลยบอกเขาไปว่าน้ำวิเศษ.....cheers cheers ดีใจจังเลยได้รับของเรียบร้อยแล้ว กราบขอบพระคุณมากครับ..drunken drunken

Very Happy Laughing Wink เมื่อวานนี้ ผมพึ่งปั่น วุ้น มหาบำบัติ16+ แบ่งมานิดหน่อย ปั่นได้ 10 กว่าขวด วันนี้ จะส่งให้คุณต๊อกละครับ ค้างส่งยังไม่ครบ อ้อๆ ทิ้งถ่อนด้วย? cheers santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 05, 2012 6:53 pm

Very Happy Laughing Wink ของคุณต๊อก พานทองที่ค้างวุ้นปัน และ ผลไม้รวมทิ้งถ่อน ส่งแล้วจ้า * คุณนงนุช หนองบัวลำภู * * คุณฉันทิช จ. 101 ส่งให้แล้วตามสัญญาจ้า geek เหลือค้าง วุ้นปั่น มหาบำบัติ 16+ กวาวเคลือ (ยังไม่ได้กรอกขวด) +มหาบำบัติ ของคุณอู๊ดดี้ พึ่งโทรมา * ของคุณตุ๊ก คล้ายๆจะเคยขอวุ้น หรืออะไรนะ? ไม่แน่ใจ ช่วย ยื่นยันอีกทีครับ เหลือ 10 กว่าขวดเอง ไม่พอ จะได้ปั่นให้ใหม่จ้า เริ่มๆ ว่าง มากขึ้นละครับ (มีลูกมือปั่น) คุณตุ๊ก และพวกเราจา เอาอะไร บอกนะ? ตั้งใจให้จ้า ถ้ามี ช่วงนี้ หลงลืมบ่อย เขา " ขอมาฟรีๆ ยังให้ได้เลย "? นึกอยู่ เหมือนกันนะ วันเกิดนี้ จาให้อะไร พวกเราดี แรงมดน้อยๆ อยากให้ ที่ถูกใจ และ ที่ลุงหมอมีจ้า Laughing cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 08, 2012 2:35 pm

Shocked Rolling Eyes Wink วันนี้ ส่งออกไปจ. ขอนแก่น บ้านเป็ด คุณอูดดี้ * และคุณเดชชนะ หัวหมาก ก.ท.ม. ที่ตีกลับ ส่งออกไปใหม่ อีกรอบ ครานี้คง ไม่ตีกลับละครับ วันอังคาร บ่ายๆ รอรับของกันนะครับผม santa ลุงหมอ
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Tue Oct 09, 2012 12:09 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Shocked Rolling Eyes Wink วันนี้ ส่งออกไปจ. ขอนแก่น บ้านเป็ด คุณอูดดี้ * และคุณเดชชนะ หัวหมาก ก.ท.ม. ที่ตีกลับ ส่งออกไปใหม่ อีกรอบ ครานี้คง ไม่ตีกลับละครับ วันอังคาร บ่ายๆ รอรับของกันนะครับผม santa ลุงหมอ

Very Happy ราบลุงหมอครับ cheers ตอนนี้ผมรอรับของอยู่ครับโทรไปไปรษณีย์บอกว่าน่าจะเข้ามาส่งวันนี้บ่ายcheers แต่ผมอยากรบกวนถามลุงหมอ Smile ถึงวิธีการนำวุ้นปั่นของลุงหมอ มาใช้ให้ได้ประโยชน์สูงสุดควรใช้อย่างไรLaughing และวุ้นปั่นสามารถนำไปขยาย หรือทำให้เพิ่มปริมาณได้หรือไม่ครับSmile sunny กราบขอบพระคุณครับsunny
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 09, 2012 4:10 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Shocked Rolling Eyes Wink วันนี้ ส่งออกไปจ. ขอนแก่น บ้านเป็ด คุณอูดดี้ * และคุณเดชชนะ หัวหมาก ก.ท.ม. ที่ตีกลับ ส่งออกไปใหม่ อีกรอบ ครานี้คง ไม่ตีกลับละครับ วันอังคาร บ่ายๆ รอรับของกันนะครับผม santa ลุงหมอ

Very Happy ราบลุงหมอครับ cheers ตอนนี้ผมรอรับของอยู่ครับโทรไปไปรษณีย์บอกว่าน่าจะเข้ามาส่งวันนี้บ่ายcheers แต่ผมอยากรบกวนถามลุงหมอ Smile ถึงวิธีการนำวุ้นปั่นของลุงหมอ มาใช้ให้ได้ประโยชน์สูงสุดควรใช้อย่างไรLaughing และวุ้นปั่นสามารถนำไปขยาย หรือทำให้เพิ่มปริมาณได้หรือไม่ครับSmile sunny กราบขอบพระคุณครับsunny

Rolling Eyes Laughing Very Happy วุ้นที่ส่งไปให้ ปั่นแล้วหยาบๆ กรอกขวดไป? เมื่อ ได้แล้ว จะขยายไม่ควร แต่ ถ้าเข้มข้น ให้เติมน้ำหมักผลไม้รวมที่เรามี ที่เรามี 1 เท่าตัว แล้วปี่นใหม? เวลาจะใช้ ให้เขย่าก่อนนิ? ใช้ 1 ช้อนชา ต่อน้ำ 1 แก้วจ้า คนป่วยก็ 3 เวลาและก่อนนอน ไปเลยจ้า ลุงหมอ geek santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Oct 09, 2012 7:06 pm

cheers cheers cheers ได้รับเรียบร้อยเจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 09, 2012 7:09 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    cheers cheers cheers ได้รับเรียบร้อยเจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ flower

Very Happy Laughing Rolling Eyes ดีใจจัง ไม่โดนส่งกลับ ถึงซะที cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 12, 2012 3:48 pm

Very Happy Rolling Eyes Wink Very Happy Laughing Rolling Eyes ป้าเพ็ญ ลุงหมอ ส่ง น้ำหยด มหาบำบัด 16ปี+ และวุ้นผสมทิ้งถ่อนให้ละนะครับ Wink วุ้น ผมปั่นหยาบๆใส้ให้ไปเข้มข้น สามารถ เพิ่มน้ำหมักผลไม้รวมได้ 2 เท่านะครับ แล้ว ปั่นใหม่อีกที geek ให้เขย่าขวด ก่อนทานจ้า เข้าเย็น พรุ่งนี้ บ่ายๆถึงครับ cheers santa ลุงหมอ
    ป้าเพ็ญ

ตั้งหัวข้อ  ป้าเพ็ญ Sat Oct 13, 2012 12:59 pm

กราบเรียนคุณลุงหมอ
    flower ป้าเพ็ญได้รับพัสดุจากลุงหมอแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณแทนผู้ที่มีความทุกข์เรื่อง
    สุขภาพร่างกายด้วยค่ะ ป้าเพ็ญขออนุญาตจัดสรรปันส่วนให้ตามความเหมาะสมเพื่อที่จะได้ให้ชาวโลก
    มีสุขภาพแข็งแรง ซึ่งจะได้มาด้วยความสุข ขอบุญกุศลนี้นำพาให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง
    บรรลุเป็นพระอรหันต์ตามความประสงค์และอยู่ในยุคพระศรีอาริยเมตไตรเพื่อดูแลชาวโลกต่อไป
    สาธุ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Oct 13, 2012 10:30 pm

ป้าเพ็ญ พิมพ์ว่า:กราบเรียนคุณลุงหมอ
    flower ป้าเพ็ญได้รับพัสดุจากลุงหมอแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณแทนผู้ที่มีความทุกข์เรื่อง
    สุขภาพร่างกายด้วยค่ะ ป้าเพ็ญขออนุญาตจัดสรรปันส่วนให้ตามความเหมาะสมเพื่อที่จะได้ให้ชาวโลก
    มีสุขภาพแข็งแรง ซึ่งจะได้มาด้วยความสุข ขอบุญกุศลนี้นำพาให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง
    บรรลุเป็นพระอรหันต์ตามความประสงค์และอยู่ในยุคพระศรีอาริยเมตไตรเพื่อดูแลชาวโลกต่อไป
    สาธุ

Very Happy Laughing Smile cheers farao สาธุ geek santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Oct 15, 2012 7:52 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    ป้าเพ็ญ พิมพ์ว่า:กราบเรียนคุณลุงหมอ
    สาธุ

Very Happy Laughing Smile cheers farao สาธุ geek santa

cheers sunny bom flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 15, 2012 8:50 pm

Shocked Rolling Eyes Wink วันนี้ มีการส่งไปรษณีย์ พัสดุ ของคุณ นิตยา กระนวน และของคุณ วิรัช อุบลราชธานี นะครับ พรุ่งนี้ ประมาณ บ่ายๆถึงครับ ส่งด่วนให้จ้า ทาง EMS รอรับด้วยจ้า cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 16, 2012 6:11 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes ของคุณ จิรญญา บางจาก ผมจัดส่งให้ละนะครับ ผู้ป่วยหลายท่าน ก็ เลยใช้ 2 กล่องจ้า ในการบรรจุ เผื่อใช้ ในคราจำเป็น อีกด้วย บ่ายพุธถึง นะครับ cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 17, 2012 4:03 pm

Shocked Rolling Eyes Wink Very Happy ของคุณ เจษฐ.... แม่สะเรียง Smile Laughing ลุงหมอ ส่งให้ละนะครับทาง EMS cheers cherry santa
    dekdoi

แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก น้ำหยด - Page 4 Empty ขอบพระคุณคุณลุงหมอมากครับผม

ตั้งหัวข้อ  dekdoi Thu Oct 18, 2012 7:50 pm

กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอมากครับผม ได้รรับแล้วครับผม ไวมาก ๆ ผมจะถือปฏิบัติ อย่างเคร่งครัดครับผม
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 18, 2012 9:36 pm

dekdoi พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอมากครับผม ได้รรับแล้วครับผม ไวมาก ๆ ผมจะถือปฏิบัติ อย่างเคร่งครัดครับผม

Very Happy Laughing Rolling Eyes ว่องไวปาน กามนิตหนุ่ม Laughing geek jocolor cheers santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 22, 2012 11:44 am

Very Happy Laughing Smile เช้านี้ พัสดุ น้ำหมัก ของคุณ ชยุด คลองหลวง และ คุณ อรอนงค์ ยโสธร ส่งให้ละนะครับ อังคาร บ่ายๆควรจะถึงจ้า cheers jocolor santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 22, 2012 7:36 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile เช้านี้ พัสดุ น้ำหมัก ของคุณ ชยุด คลองหลวง และ คุณ อรอนงค์ ยโสธร ส่งให้ละนะครับ อังคาร บ่ายๆควรจะถึงจ้า cheers jocolor santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

Wink Very Happy Laughing ของคุณ พรกมล วันนี้ ส่งไปละนะครับ ตอน บ่ายๆ นี่เองจ้า รุ่งขึ้น บ่ายๆถึงครับ cheers santa
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Tue Oct 23, 2012 1:22 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile เช้านี้ พัสดุ น้ำหมัก ของคุณ ชยุด คลองหลวง และ คุณ อรอนงค์ ยโสธร ส่งให้ละนะครับ อังคาร บ่ายๆควรจะถึงจ้า cheers jocolor santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

Wink Very Happy Laughing ของคุณ พรกมล วันนี้ ส่งไปละนะครับ ตอน บ่ายๆ นี่เองจ้า รุ่งขึ้น บ่ายๆถึงครับ cheers santa

กราบขอบพระคุณงามๆค่ะคุณลุงหมอ santa farao วันนี้เป็นวันพระ ขอให้คุณลุงได้รับแต่ความสุขนะคะ พรกมล cat cat pig pig

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 23, 2012 1:33 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes วันนี้ วันพระ วันของพระ cheers ก็ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ด้วย บุญที่เราได้ทำไว้ดีแล้ว ต่อ พระรัตณไตย ขอมีสุข พ้นทุกข์ ตามปราถนาทุกๆชีวิตร ทุกวิญญาณเทอญฯ cheers santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 23, 2012 1:34 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes วันนี้ วันพระ วันของพระ cheers ก็ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ด้วย บุญที่เราได้ทำไว้ดีแล้ว ต่อ พระรัตณตรัย ขอมีสุข พ้นทุกข์ หายป่วยโดยไว ตามปราถนาทุกๆชีวิตร ทุกวิญญาณเทอญฯ cheers santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Tue Oct 23, 2012 5:15 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes วันนี้ วันพระ วันของพระ cheers ก็ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ด้วย บุญที่เราได้ทำไว้ดีแล้ว ต่อ พระรัตณตรัย ขอมีสุข พ้นทุกข์ หายป่วยโดยไว ตามปราถนาทุกๆชีวิตร ทุกวิญญาณเทอญฯ cheers santa

Very Happy วันนี้ไปทำบุญตักบาตรมา santa เลยเอาบุญมาฝากทุก ๆ ท่านนะค่ะ sunny

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:54 pm